Nhờ các cụ tư vấn: Có nên mua căn hộ ở Sun Square không?

Libra82

Xe đạp
Vụ cửa đối cửa thì sửa rất khó vì toà này kết cấu kiểu vách bê tông chịu lực nên phải xem bản vẽ kết cấu, căn nào cửa không vướng phải vách bê tông thì mới dịch được. Nếu cụ sử dụng bếp từ thì đương nhiên chuyển bếp phải chuyển cả đường điện việc này thì cũng đơn giản thôi vì dây điện có thể đi ngầm tường hoặc ngầm sàn đều được.
E thấy theo thiết kế thì phía bên bồn rửa có đặt tủ lạnh,vậy chắc bên đó cũng có sẵn ổ cắm chứ nhỉ? có phải mỗi ổ cắm là 1 đường riêng nối từ tủ điện tổng ko các bác?(vì e thấy bảo bếp từ phải dùng đương dây riêng).e là gái nên hỏi hơi lung tung tí,vì e mù tịt về điện,các bác thông cảm.
CĐT họ có cho mình xem sơ đồ điện nc ko các bác? bác nào cũng mua căn A4 mà có ý tưởng gì thì chia sẻ e với nhé.

SM3PE

Xe buýt
Về nguyên tắc thiết kế điện căn hộ thì ổ cắm dành cho thiết bị công suất lớn như bình nước nóng, bếp từ... phải đi lộ riêng. Nếu cụ nào đã ký hợp đồng chính thức mua căn hộ thì có thể đề nghị cho xin bản vẽ kiến trúc, kết cấu, cơ điện của căn hộ đó. Nếu muốn sửa thì nên làm trước khi hoàn thiện căn hộ tránh đập phá lãng phí.

cloudriver

Xe tải
E thấy theo thiết kế thì phía bên bồn rửa có đặt tủ lạnh,vậy chắc bên đó cũng có sẵn ổ cắm chứ nhỉ? có phải mỗi ổ cắm là 1 đường riêng nối từ tủ điện tổng ko các bác?(vì e thấy bảo bếp từ phải dùng đương dây riêng).e là gái nên hỏi hơi lung tung tí,vì e mù tịt về điện,các bác thông cảm.
CĐT họ có cho mình xem sơ đồ điện nc ko các bác? bác nào cũng mua căn A4 mà có ý tưởng gì thì chia sẻ e với nhé.
Mợ đừng lăn tăn về phong thủy, kể cả chung cư hay nhà tự xây cũng không thể nào toàn vẹn hết yếu tố phong thủy được đâu. Quan trọng nhất là thiết kế hợp lý không, mật độ cư dân thế nào, mật độ thang máy, hạ tầng tiện ích khu vực... Căn hộ của mợ cũng na ná của em và em thấy các lỗi phạm phong thủy như vậy là ở mức chấp nhận đươc. Mình có thể điều chỉnh 1chút về bếp và chậu rửa chứ sửa phần cửa là khó đấy mợ ạ.
em cũng nghĩ chắc phải ra Tết mới tiếp tục lên sàn được mợ ạ!

Nam_pham

Xe hơi
Không biết tiến độ hoàn thiện trong căn hộ bao giờ bắt đầu, cụ nào muốn thay đổi thiết kế thì lên bản vẽ thay đổi dần đi, mình tập hợp lại để yêu cầu chủ đầu tư chỉnh sửa, em thấy thiết kế nội thất của bên Gia Phát không ổn lắm và thợ hoàn thiện không được đẹp ( không biết có phải do gấp nên làm ẩu không ). mà không biết mình muốn cắt một số hang mục để tự hoàn thiên có được không các cụ nhỉ ? ( tất nhiên là phải trừ tiền đơn giá ) ví dụ như hạng mục trần, sơn bả, ốp lát, đường điều hòa...

Libra82

Xe đạp
Mợ đừng lăn tăn về phong thủy, kể cả chung cư hay nhà tự xây cũng không thể nào toàn vẹn hết yếu tố phong thủy được đâu. Quan trọng nhất là thiết kế hợp lý không, mật độ cư dân thế nào, mật độ thang máy, hạ tầng tiện ích khu vực... Căn hộ của mợ cũng na ná của em và em thấy các lỗi phạm phong thủy như vậy là ở mức chấp nhận đươc. Mình có thể điều chỉnh 1chút về bếp và chậu rửa chứ sửa phần cửa là khó đấy mợ ạ.
em cũng nghĩ chắc phải ra Tết mới tiếp tục lên sàn được mợ ạ!
Hic tại em mua căn này ko hợp hướng cửa nên cg hơi lo các cụ ạ.mà giờ e cungz chưa biết phải sửa thế nào,toàn tự đọc trên mạng chả bít có chuẩn ko? cụ nào biết thầy phong thủy nào hay thì mách e với.

Nam_pham

Xe hơi
Hic tại em mua căn này ko hợp hướng cửa nên cg hơi lo các cụ ạ.mà giờ e cungz chưa biết phải sửa thế nào,toàn tự đọc trên mạng chả bít có chuẩn ko? cụ nào biết thầy phong thủy nào hay thì mách e với.
Thế mợ hợp với hướng nào trong các căn còn lại của tòa A? mợ có thể đổi cho cụ nào trên này cũng được, biết đâu cũng nhiều cụ cũng đang không hợp hướng muốn đổi, mợ ở tầng bao nhiêu?

SM3PE

Xe buýt
Mợ muốn xác định hướng cửa có hợp hay không thì phải có bản vẽ của căn hộ (tốt nhất là có bản mềm bằng AutoCAD) sau đó xác định điểm lập cực (tâm căn hộ) và từ điểm lập cực kéo một đường thẳng đến tâm cửa thì đó chính là hướng cửa. Đo hướng cửa so với phương chính Bắc là bao nhiêu độ rồi tra trên bản đồ La kinh xem nó rơi vào cung nào trong bản đồ. Nếu nói về phong thuỷ thì có rất nhiều trường phái không thể phân định rõ ràng theo trường phái nào là chuẩn nhất, trong xấu có tốt mà trong tốt có xấu chỉ cần trên bản đồ la kinh không rơi vào cung xấu là cũng yên tâm được rồi, nếu hợp đông tứ trạch hay tây tứ trạch của người chủ thì càng tốt còn nếu không hợp thì phần tốt có hơi giảm chút xíu cũng không sao. Trường hợp không được hướng mà không thể dịch cửa thì có thể dùng bình phong để chuyển hướng vào.

Nam_pham

Xe hơi
Dự án công viên hồ điều hòa Mai dịch đã khởi công hôm 18/01/2016, các cụ ở dự án này có chỗ đi bộ thể dục rồi.

Libra82

Xe đạp
Không biết tiến độ hoàn thiện trong căn hộ bao giờ bắt đầu, cụ nào muốn thay đổi thiết kế thì lên bản vẽ thay đổi dần đi, mình tập hợp lại để yêu cầu chủ đầu tư chỉnh sửa, em thấy thiết kế nội thất của bên Gia Phát không ổn lắm và thợ hoàn thiện không được đẹp ( không biết có phải do gấp nên làm ẩu không ). mà không biết mình muốn cắt một số hang mục để tự hoàn thiên có được không các cụ nhỉ ? ( tất nhiên là phải trừ tiền đơn giá ) ví dụ như hạng mục trần, sơn bả, ốp lát, đường điều hòa...
Có trừ chắc cg ko đc bao nhiêu đâu cụ ạ. ví dụ mình ko lắp bồn tắm thì cg chả đc trừ tiền đâu ạ

Libra82

Xe đạp
Thế mợ hợp với hướng nào trong các căn còn lại của tòa A? mợ có thể đổi cho cụ nào trên này cũng được, biết đâu cũng nhiều cụ cũng đang không hợp hướng muốn đổi, mợ ở tầng bao nhiêu?
Hic,nhà em hợp tòa B cơ.lúc đầu nhà e cg định lấy B4 nhg nghĩ đến cảnh hướng Tây chiếu vào nhà thaya sợ quá,mà ở trên cao lại ko đc hưởng gió trời thì quá phí,nên qđ lấy A4 rôì dịch bếp với bàn thờ sau (e cg chỉ tìm hiểu sơ sơ thấy bảo vậy).nhg tình hình có vẻ bếp cg ko đc hướng thì phải,mà bếp thì ko dịch đi đâu đc,haizz..

Libra82

Xe đạp
Mợ muốn xác định hướng cửa có hợp hay không thì phải có bản vẽ của căn hộ (tốt nhất là có bản mềm bằng AutoCAD) sau đó xác định điểm lập cực (tâm căn hộ) và từ điểm lập cực kéo một đường thẳng đến tâm cửa thì đó chính là hướng cửa. Đo hướng cửa so với phương chính Bắc là bao nhiêu độ rồi tra trên bản đồ La kinh xem nó rơi vào cung nào trong bản đồ. Nếu nói về phong thuỷ thì có rất nhiều trường phái không thể phân định rõ ràng theo trường phái nào là chuẩn nhất, trong xấu có tốt mà trong tốt có xấu chỉ cần trên bản đồ la kinh không rơi vào cung xấu là cũng yên tâm được rồi, nếu hợp đông tứ trạch hay tây tứ trạch của người chủ thì càng tốt còn nếu không hợp thì phần tốt có hơi giảm chút xíu cũng không sao. Trường hợp không được hướng mà không thể dịch cửa thì có thể dùng bình phong để chuyển hướng vào.
Bác am hiểu về phong thủy quá,hay bác giúp em vụ này với bác,hihi... e muốn xem bếp nhà e nên đặt theo hướng nào để còn làm đơn gửi lên CĐT.mà tình hình e chả biết thầy phong thủy nào,huhu...

Libra82

Xe đạp
Dự án công viên hồ điều hòa Mai dịch đã khởi công hôm 18/01/2016, các cụ ở dự án này có chỗ đi bộ thể dục rồi.
Từ Sun ra cv này là mấy trăm mét các cụ nhỉ? ở đây có nhiều chỗ vui chơi,mua sắm (công viên,ST fivimart,sau này là vinhome,...) nhg ghét cái là chỗ nào cũng phải đi bộ mất mấy trăm mét,xa phêts các cụ ạ. E đang lo vì ko có cái chợ nào để sáng có thể chạy ù đi mua đồ cho bữa tối đc đây.

CRV-2015

Xe buýt
giá Sun bây h bao nhiêu ạ ? e định mua 1 căn nhỏ 2 PN, cụ nào có inbox em với ...

4banhVP

Xe máy
Chính sách cực kỳ ưu đãi từ CĐT. Đợt 1 chỉ từ 30%, Hỗ trợ vay vốn đến 65% Giá trị căn hộ, Lãi suất 0% đến khi nhận nhà, MIỄN PHÍ hoàn toàn phí trả nợ trước hạn.Chỉ áp dụng đến 23/01/2016. Cụ nào quan tâm nhấc máy ới em luôn nhé !

Nam_pham

Xe hơi
Từ Sun ra cv này là mấy trăm mét các cụ nhỉ? ở đây có nhiều chỗ vui chơi,mua sắm (công viên,ST fivimart,sau này là vinhome,...) nhg ghét cái là chỗ nào cũng phải đi bộ mất mấy trăm mét,xa phêts các cụ ạ. E đang lo vì ko có cái chợ nào để sáng có thể chạy ù đi mua đồ cho bữa tối đc đây.
Sang công viên chắc khoảng 100m, vì qua đường là đến rồi.

trantungms

Xe đạp
Sunsquare giá mềm đấy nhưng giờ này thì làm gì còn căn đẹp nữa cụ ơi, nó xây gần xong rồi, giờ này chắc chỉ còn căn âm hoặc méo mó thôi. . Cụ mua Vin hoặc Mon city em tư vấn chuẩn chỉ cho. 097.555.9193

Nhin

Xe tải
Thoải mái đi mợ, mợ ra chợ Đồng Xa hoặc chợ cóc gần bệnh viện thể thao ý.

Rỗi việc em chụp cái ảnh cho các cụ mợ chiêm ngưỡng tiến độ.

Nhin

Xe tải

Ảnh đây ạ, em mới bấm xong, sương mù quá.

quangvv

Đi bộ
Website
www.goldseasoncenter.com
Theo quan điểm của em thì không nên, mặc dù dự án đã hình thành và đang trong quá trình hoàn thiện, nhưng bác có thể thấy giá khá cao, mà kết cấu công trình không đảm bảo lắm khi mà hàng mấy năm trời phơi sương, phơi nắng gió, sắt thép han gỉ, mà chủ đầu tư lại không có kinh nghiệm nhiều trong quản lý, hơn nữa số lượng căn hộ cũng đâu còn nhiều cho bác lựa chọn, nếu tư vấn bác chọn, em khuyên bác nên lấy dự án MB Land Central Point hoặc HD MOn hoặc Goldmark City hay thập chí mua thẳng khu căn hộ chung cư Arcadia của Vinhomes Cầu Diễn, tầm mức giá đó em nghĩ bác sở hữu đc