Nhờ các cụ tư vấn CRV vs CX5 vs Santafe

phạmvănthao

Xe hơi
Mua crv đc cái đi mấy năm giữ giá ,có em cx5 nhanh suống lắm ,crv2.4 ngon luôn!

tuchuba

Xe đạp
E lại thấy CX5 thiếu những chức năng cơ bản mà những chức năng đó thường xuyên phải dùng.

Nếu đổi ngạt mưa tự động hay đèn tự động lấy chức năng khóa cửa tự động khi xe mới khởi hành ??? Cá nhân em sẽ chọn chức năng khóa cửa tự động vì đây là một trong những chức năng cơ bản của sự AN TOÀN, nhất là nhà có trẻ nhỏ.

Nếu đổi màn hình DVD hay chức năng định vị 3G lấy cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau ??? Em chọn cửa gió điều hòa ......

Đổi chức năng rửa đèn, hay đèn liếc theo vô lăng lấy chức năng ngả ghế cho hàng ghế sau ???? Em chọn ghế ngả được

Mấy chức năng nêu ra đây có vẻ Xa xỉ với CrV, nhưng những chức năng thiết yếu nhất thì CX5 ko có mà còn ko độ được. Nếu CRV cần một cái nàm hình DVD thì quá đơn giản, nhưng CX5 ko bao giờ độ được cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau....chưa muốn nói đến sự rộng rãi, sự thoải mái cho 3 người lớn ngồi hàng ghế sau. CX5 có cái gồ sống trâu ở giữa vì thế người ngồi giữa hàng ghế sau sẽ rất khó chịu

Thích bác này quá!

lapin

Xe container
Giá hợp lý nhất là Sorento! Santafe vẫn còn đắt so với Sorento :D

CR-V nó tiện cho giao thông đô thị Hà Nội / SG vì gọn và ngắn, thế thôi chứ chả có gì hay cả!
Cụ có biết 4 em này ngoài gầm cao còn có điểm chung nhất là gì hông?:))

thaihoaduongnam

Xe đạp
Quan điểm của em là có gia đình rồi thì chọn xe lưng ghế sau phải ngả được nên thứ tự ưu tiên là Santa Fe, CRV rồi mới đến CX5. Nếu chưa gia đình thì thứ tự ngược lại

Nhân thể em đang tìm Santa Fe CKD Full 2014 hoặc CRV 2.4 2014-2015 em đăng bên này
Vì nick của em chưa đc quyền đăng và up bài bên đấy nên nhờ các cụ ghé thớt giúp em vài lời để sớm có xe đi tết ạ

http://www.otofun.net/threads/chau-can-mua-santafe-hoac-crv.983791/#post-26815055

Chỉnh sửa cuối:

X-wind

Xe tải
Chả biết cụ có trải nghiệm ko, chính em đc sale Honda mời nếu muốn lấy ngay thì bỏ thêm 3-4 chục củ mua gói phụ kiện cho bản 2015. Cụ cứ thần thánh quá Honda
Vodka cụ. Gì thì gì chứ em cứ quan niệm mình là khách hàng phải là thượng đế. Đi mua chứ ko đi xin mà khó khăn , thuận mua vửa bán mặc cả đàng hoảng chứ mấy em sale hay dùng từ gia lộc hay gia ân nghe nó ko thuận nhĩ.tâm lí ngươi tiêu dùng vn mình hay bị lép vế nên bị các hãng tha hồ chặt đẹp.

lapin

Xe container
Thưa các cụ xe nào thì xe, hãng nào thì hãng cứ cảm thấy tốt là ta chơi và ko phải nghe bố con thằng nào tung hô gì cả, tất cả do mình tự quyết vì tiền ở túi mình, mình là khách hàng cứ thấy hàng nào tốt mình chơi thôi và theo cảm nhận cũng như cái thực tế đã được minh chứng. Bản thân em thì cứ vẫn là xe Nhật mà chọn và xe Nhật thì Honda đương nhiên là có truyền thống cũng như thương hiệu hơn Mazda rồi, ko phải bàn cãi việc đó
Em cũng nghĩ như cụ nhưng CX-5 rẻ hơn khá nhiều, lại còn có 2 cầu!
Thị trường Cross lên đến trên 15k xe. Honda, Hyundai với Mazda nắm bắt thị hiếu tốt:D

kaytran

Xe tải
Vodka cụ. Gì thì gì chứ em cứ quan niệm mình là khách hàng phải là thượng đế. Đi mua chứ ko đi xin mà khó khăn , thuận mua vửa bán mặc cả đàng hoảng chứ mấy em sale hay dùng từ gia lộc hay gia ân nghe nó ko thuận nhĩ.tâm lí ngươi tiêu dùng vn mình hay bị lép vế nên bị các hãng tha hồ chặt đẹp.
gì cũng đổ cho người tiêu dùng hết. Nhưng em đi mấy show honda thì họ tư vấn nhiệt tình, mặc dù em đi lại mấy lần không mua xe gì hết.

cuongleo

Xe tải
Các em sale cũng hay bị ép doanh số, cơ mà mình cứ tham khảo kỹ trước rồi mới nghe thì sẽ thấy dễ chịu hơn cụ ạ

sonsleep

Xe đạp
Công nhận sale HD nhiệt

nguyentiens

Xe buýt
Các cụ có điều kiện trải nghiệm xin cho em tý ý kiến giữa ba em trên. Xét hai tiêu chí thôi ạ, các tiêu chí khác em đã chọn xong.

1. Xe nào cách âm tốt nhất, đặc biệt cách âm gầm
2. Xe nào tính thanh khoản cao nhất, nghĩa là khi cần bán lại dễ nhất (tất nhiên mức giá tuơng xứng chất xe, em không tính kiểu bán rẻ, bán phá giá thì xe nào cũng dễ bán)

Cảm ơn các cụ nhiều. Em vào bõ Honda hỏi là cũng có ý nghiêng chút cảm tình với CRV. Nhưng cơ bản thấy CRV 2.4 giá 1,15 tỷ cũng gần bằng SAntafe full 2.4 giá 1,20 tỷ. Lệch nhau 60 triệu không phải là nhiều
nhà em đang có 2 em crv và santafe.
nói về cách âm gầm santafe hơn.
thanh khoản em thấy ngang nhau, santafe dầu đc cái ưu điểm tiết kiệm, con santafe em đổ 500k chạy đường dài 700km ok (với giá dầu hơn 9k/1lit như hôm rồi). cx5 em thấy năm nay rớt giá kinh quá, ko hót như năm ngoái, năm kia nữa.
crv ưu điểm máy bốc, vận hành êm ái, nhẹ nhàng.

sonsleep

Xe đạp
San thôi nhỉ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em cũng đang lăn tăn giữa Crv 2.4 và San 2.4. Đọc hết ý kiến các cụ xong vẫn lăn tăn chưa biết chọn e nào..kk

caisua

Xe lăn
Em cũng đang lăn tăn giữa Crv 2.4 và San 2.4. Đọc hết ý kiến các cụ xong vẫn lăn tăn chưa biết chọn e nào..kk
Em mà chọn san thì chỉ chơi máy dầu giống 80% san ở VN

caisua

Xe lăn
Em thì lại sợ mùi hôi vì để xe trong nhà (thực tế thì chưa mua xe máy dầu bao giờ, cứ nghĩ là có mùi thôi)
Trong nhà thì đáng phải tính đấy, nhất là đi xa về thì hôi và nóng hầm hập rất lâu. Nếu ko phải nhốt ở chuồng riêng biệt thì mùi sộc lên các tầng trên em nghĩ ko chịu nổi thật.
Em để xe dưới hầm chung cư mà nghĩ cũng thương mấy chú bv ngồi canh hầm ngay cạnh xe em, đi xa về là có quà, tết là cứ phải mừng tuổi 1 lít ;;)
Hay hôm nao cụ lấy xe em phi 1 vòng tầm 200km rồi nhét vào nhà xem nó ra sao

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Trong nhà thì đáng phải tính đấy, nhất là đi xa về thì hôi và nóng hầm hập rất lâu. Nếu ko phải nhốt ở chuồng riêng biệt thì mùi sộc lên các tầng trên em nghĩ ko chịu nổi thật.
Em để xe dưới hầm chung cư mà nghĩ cũng thương mấy chú bv ngồi canh hầm ngay cạnh xe em, đi xa về là có quà, tết là cứ phải mừng tuổi 1 lít ;;)
Cảm ơn cụ, cụ nhiệt tình quá.

cuonglh151

Xe tải
nhà em đang có 2 em crv và santafe.
nói về cách âm gầm santafe hơn.
thanh khoản em thấy ngang nhau, santafe dầu đc cái ưu điểm tiết kiệm, con santafe em đổ 500k chạy đường dài 700km ok (với giá dầu hơn 9k/1lit như hôm rồi). cx5 em thấy năm nay rớt giá kinh quá, ko hót như năm ngoái, năm kia nữa.
crv ưu điểm máy bốc, vận hành êm ái, nhẹ nhàng.
Em công nhận là cx5 doanh số bán xe mới và xe cũ đều cao nên khả năng rớt giá hơn,crv thấy ít bán hơn, 2013 thì có chứ đời 2015 e đang kiếm mà chả thấy có cụ ạ

adng

Xe điện
nhà em mời cụ vào để thoải mái. Nếu đưa vào nhà em xong mà không thấy có mùi dầu diesel xộc lên thì cụ tặng em xe cụ luôn nhé?
máy dầu nào thì dầu nếu không bị leak gì thì làm gì có mùi.
chỉ mấy con xe tải sắp đại tu hoặc xe tàu khựa thì lâu lâu chạy dầu nó phun ra mới có mùi.