[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn đánh xe vào nhà

thienphuc

Xe điện
cách 1 tập nhiều thành quen là vào đc
cách 2 mở nốt cái trụ bên trái theo hình vẽ thành 1 cái cửa khi đóng vào thì chốt xuống sàn vẫn thành cái trụ thì kẻ cả xe hết xăng 1 tay ủn 1 tay đánh lái vẫn vào vô tư

Kilik

Xe hơi
Cụ vote e nhiều vào và mời e (b)(b) thì e sẽ đến tận nơi rồi cùng cụ tập đỗ xe. Trình lái xe của e thì cụ xem chữ ký là biết.:41::41:

taplaiux

Xe tải
nhà cụ rộng thế:ohmy: phải thử thực tế cụ à em thấy gần giống bài thi lùi chuồng, cụ cứ thử xem sao ( có thể lùi vào được nhưng ra thì chác khó )

lolotica

Xe điện
Nhà cụ này y như nhà mình nhưng con đường trước cổng nhà thì rộng hơn đường trước cổng nhà mình :) .

Mình cũng mất vài phát lùi đít toàn bị đánh hết lái muộn, sau đó thì rút kinh nghiệm và căn được chuẩn luôn. Mà đường thấp hơn nhà nên cái dốc ở cổng nhà tớ rất dốc nhé.

Trình lái xe của em "cao quá" nên mua xe được mấy tháng rồi vẫn k dám đánh xe vào nhà(nhà bố mẹ em ở gần nhà e mà lại mặt đường to nên em để nhờ ở đấy)
Các cụ xem qua ảnh và tư vấn giúp em nhé, em tính phải mở rộng cổng để cho xe vào

Cảm ơn các cụ trước nhé.

toy90

Xe hơi
tiến xe lên ngang mé cái cây, nhưng gần sang lề trái, rồi bẻ vô-lăng sang phải, lùi vào. E nghĩ cụ cứ làm từ từ và cần người đứng ngoài căn cho. Hết sức cẩn thận vì tính ra cửa rộng hơn xe có 1 tí thôi. Chúc cụ thành công :):)
Mà 1,75 x 4,35 là xe j nhẩy :^):^):^)
Theo em cụ nên de vào
Vị trí xe gần kề trái như cụ vẽ là được, khi đuôi xe vừa qua cổng cụ cho hết lái vào đảm bảo 2 đỏ là cụ vào thôi.
Nếu đường đông cụ trả lái sớm như các bác xe tải không có trợ lực ấy, thoát xe lắm

aotim

Xe container
Người OF
Vụ này dễ thôi mà cụ. Tiến lên chút, rồi lùi lại, đảm bảo vài lần cụ vào ngon. Đường nhà cụ còn rộng lắm, những 4,5m kia mà, cổng cũng to. Try thôi(b)

Dunga

Xe buýt
CHỗ em để xe cũng gần giống địa hình chỗ bác chủ thớt nhưng đường chỉ được 3m chứ chả được 4.5m đâu. Em cũng mới lái được hơn năm thôi mà cũng chỉ 2 đỏ là vào ngon choét! Nói chung là phải luyện thôi mới đầu giữa mùa đông cũng toát mồ hôi đấy, giờ thì ngon rồi!

ngaydoclap

Xe container
Cố thì cũng sẽ được thôi, nhưng mà ngày nào cũng diễn cái trò tiến lùi ấy khổ cái thân ra. hay cu thiết kế cái hệ thống cuốn ngang từ mép đường đối diện gara kéo vào trong nhà giống như hệ thống cuốn hàng ở sân bay ấy, chỉ việc đỗ xe gọn gàng trước cửa rồi bấm nút là nó kéo cả cái xe vào trong nhà luôn, ra cũng thế bấm nút :))

ManRoland

Xe buýt
Việc cần làm đâu tiên là cụ gắn cho em gương cầu lồi vào 2 bên gương tai của xe, còn cái ngõ và cổng nhà cụ thì cũng na ná nhà em, cũng giốc thôi rồi, cụ cứ đánh xe qua cổng nhà rồi lùi đít xe vào, có gương cầu lồi cụ sẽ dễ căn hơn vì cho phép cụ quan sát được phần thân xe và babualê, hình đây:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
ối giời, nhà cụ chả phải làm gì, xe ra vào vô tư, nếu cụ lùi vào thì chỉ 1 đỏ, nhưng khi ra phải 2 đỏ mới ra được.
Có 2 cách:
1. Cụ mở rộng cổng về phía cây thêm 1m nữa thì hết lăn tăn
2. Mở cổng chéo, hướng ra phía ngõ chính và ngõ 2.2m thì như đi vào chốn ko người luôn.
Thời gian đầu có thể vẫn hơi khó do chưa quen, nhưng lâu dần thì bác sẽ quen ngay thôi.

tranhieu89

Đi bộ
Xin hỏi mọi người ngõ và cổng nhà em thế này có đánh được chiếc cerato vào không ? ( qua cổng,vào trong sân nhà thì quay thoải mái ).Trc đoạn ngõ 15m trc cổng nhà em là đường to đâm thẳng.

Rickyman

Xe điện
Xin hỏi mọi người ngõ và cổng nhà em thế này có đánh được chiếc cerato vào không ? ( qua cổng,vào trong sân nhà thì quay thoải mái ).Trc đoạn ngõ 15m trc cổng nhà em là đường to đâm thẳng.
View attachment 4462395

Cụ vẽ e chả hiểu gì, nếu cổng là cái đoạn con con kia thì có mà tài thánh :)). Nếu đường đâm thẳng cổng thì cứ cụp gương tiến thẳng vào tốt

Ngocqlb

Xe tăng
Trình lái xe của em "cao quá" nên mua xe được mấy tháng rồi vẫn k dám đánh xe vào nhà(nhà bố mẹ em ở gần nhà e mà lại mặt đường to nên em để nhờ ở đấy)
Các cụ xem qua ảnh và tư vấn giúp em nhé, em tính phải mở rộng cổng để cho xe vào

Cảm ơn các cụ trước nhé.
Dời cột thì lại mất phong thủy, mà xây lại cột thì....

thibom65

Xe máy
vẽ thế này khó tưởng tưởng lắm.

Minhnd

Xe điện
ối giời, nhà cụ chả phải làm gì, xe ra vào vô tư, nếu cụ lùi vào thì chỉ 1 đỏ, nhưng khi ra phải 2 đỏ mới ra được.
Có 2 cách:
1. Cụ mở rộng cổng về phía cây thêm 1m nữa thì hết lăn tăn
2. Mở cổng chéo, hướng ra phía ngõ chính và ngõ 2.2m thì như đi vào chốn ko người luôn.
Thời gian đầu có thể vẫn hơi khó do chưa quen, nhưng lâu dần thì bác sẽ quen ngay thôi.
Nếu mở cổng mà phạm vào phong thủy thì cưa bớt xe đi là được :D

hade

Đi bộ
Em mới bị xước + móp cửa bên phải khi dí xe vào 1 cái đền trên tam đảo, sa hình y hệt của bác chủ. Lỗi là không mở cua rộng đủ để đưa đầu vào. Theo em chỗ nhà bác chủ vào được bình thường, tập vài lần quen ngay (nên có người căn hộ).

Dqlong

Xe tăng

Cảm ơn các cụ trước nhé.
Thế này thì dễ mà cụ, cứ bình tĩnh và đừng ham 1 đỏ thì vô tư. Cụ đi cách tường phải khoảng 20cm, đi qua cổng, căn sao cho bánh sau ở đúng vị trí cột cổng bên phải. Đánh hết lái lùi vào. Khi nào đuôi sát cổng trái thì cụ đánh lái ngược lại, tiến lên, sau đó lại lùi tiếp thì chắc là lùi thẳng vào chuồng được, không thì tiến 1 nhát nữa là ok, không cần tiến quá lại bị sát bên phải. Kỹ năng căn tốt hơn thì đi cách tường tầm 30 cm, khi nào người qua cột cổng phải thì đánh hết lái sang trái tiến lên gần sát tường bên đường bên kia, sau đó đánh lái ngược lại và lùi dần vào, để ý khoảng cách đầu xe xem có bị quệt vào tường bên trái không khi lùi thôi. Nhưng nói chung thì khoảng 2-3 đỏ kiểu gì cũng vào được. Trừ phi đường trước cửa nhà cụ đông xe qua lại thì sẽ hơi cuống một chút, còn lại thì bình thường thôi. Đường cổng nhà em có khoảng 4m, cửa nhà bên cạnh còn nhỏ hơn 2m5 mà Civic vẫn ra vào được.

ngsykhoa

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Thớt cách đây đã 11 năm rồi. Thời gian đó thì đảnh xe vào đc nhà cũng phải mất 4-5 đỏ. Vì đo thực tế ngõ nhà em chỉ rộng 4,2m. Để tiện cho vợ cả lái nên e phải đổi vợ hai sang Morning.
Hiện tại em đã đổi sang Kona cộng với kinh nghiệm sau nhiều lần va quệt thì bây giờ 1 phát là em vào tận sân luôn.