[Funland] Nhờ các cụ tư vấn điều hòa Gree, bảo hành có tốt? Chất lượng sử dụng có tốt không?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Dạ, cụ cho em vào mật thư con 18k btu có invecter và non invecter cụ nhé. em cách hn 50km cụ cho giá thi công luôn hoặc chỉ giá máy. Miễn làm sao tiện cho cả 2 mà sau này chế độ bảo hành nhanh chóng. E cũng cân đối xem dùng dòng đắt và rẻ nên lắp hãng nào cụ à.
Dạ, ở các địa chỉ xa như Cụ thì em gửi hàng ra bến xe khách (xe tải) cho Cụ thôi ạ.
Chỉ có làm công trình trên 03 bộ thì bọn em mới đưa kỹ thuật đi.
Còn bảo hành thì toàn quốc rồi, nên cụ lắp ở đâu cũng có chính sách bảo hành giống nhau.
Lát có nick Trục Supermarket gửi báo giá đến Cụ, cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mit heavy với pana thì hãng nào ổn hơn cụ nhỉ?
Em thấy Daikin, Pana, Mitsu thì đều ổn cả. Cụ cứ chọn đại 1 hãng.
Chỉ là cách lựa chọn dòng máy ở các phân khúc của các hãng thôi.
Hàng cao cấp của Mitsu giá còn cao hơn hàng Daikin Thái lan nữa. Tuy nhiên Daikin còn có hàng Thiết kế châu Âu, chất lượng hơn hẳn, giá đắt.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Điều hoà cháu chỉ tin dùng Daikin và Pana, cháu cũng chưa thử sang loại khác.

Wall1

Xe buýt
Có cụ nào biết tại sao các siêu thị điện máy ko kinh doanh dòng Mishubishi ko nhỉ?

vt2phuc

Xe điện
Nhà em dùng cả Daikin lẫn Gree. Con Daikin inverter cũ của nhà em hàng thái mua từ năm 2014,2015 gì đó dùng ok, ngon lành, vệ sinh định kỳ thường xuyên là ổn. con này nhà em dùng nhiều nhất, cả đông lẫn hè vì nó là 2 chiều. Nhưng em nghe nói Daikin Việt hiện tại chất lượng không bằng hàng nhập Thái.

Con Gree cũng inverter thì lắp từ hồi cuối 2019 tới giờ. Cảm nhận cũng khá êm, dùng ổn. Do cũng chỉ dùng vào mấy tháng mùa hè (1 chiều), nên tới giờ cũng vẫn ngon lành. :D. Đợt mua con Gree này cũng lăn tăn mua Pana hay LG hay Media, Gree. Nhưng chốt lấy Gree vì giá hợp lý, lại thấy bảo hành dài.
Ngoài ra ở quê nhà em có cho thuê 1 phòng, thấy người ở đó cũng lắp con Gree, nhưng ông bô em bảo nó ồn, không êm như con nhà em. Chắc do cả vị trí lắp đặt nữa.
Pana thì nhà bố mẹ vợ em dùng thì em thấy lạnh hơi gắt, nên cũng ko thích lắm. Em vẫn thích cái lạnh nhẹ nhàng như của Daikin hơn.

canhsim

Xe tải
Nhà em lắp gree 7 năm nay chả hỏng gì, cũng chả phải bảo dưỡng hay nạp ga. Hỏi bác thợ điều hòa quen thì bảo dòng này cực trâu bò.

luxury_items

Xe đạp
Cục nóng daikin so với cục nóng của mitsu thì e thấy ồn thật
Nhà e từ thời biết xài máy lạnh chỉ trung thành daikin. Mit chưa xài ko bk như nào chứ daikin thì bền, đỡ tốn điện, lọc khí ổn áp. Bấy nhiêu thôi là mọi lỗi lầm đều đc tha thứ

chelab

Đi bộ
Cảm ơn cụ, năm ngoái nhà cháu lắp Daikin cục nóng kêu quá, định lắp misu mà thấy dòng heavy thì bảo hành không chính hãng, cháu tim hiểu thì thấy gree với giá tiền là rẻ, còn chất lượng và độ ồn không biết các cụ dùng thực tế thế nào.
Tiền nào của đó ông ạ. Daikin ra dòng mới giờ cải thiện nhiều. T mới lắp con FTKZ dàn nóng dàn lạnh gì cũng chạy êm ru. Còn độ bền với tiết kiệm thì nhất daikin, nhì panasonic r, ko có dòng nào so nổi đâu

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà e từ thời biết xài máy lạnh chỉ trung thành daikin. Mit chưa xài ko bk như nào chứ daikin thì bền, đỡ tốn điện, lọc khí ổn áp. Bấy nhiêu thôi là mọi lỗi lầm đều đc tha thứ
Nhà e dùng cả 2 rồi thì thấy cùng tầm tiền thì mitsu nhiều điểm hơn daikin : dàn nóng và lạnh ít ồn hơn , tiết kiệm điện hơn , độ thoải mái của không khí trong phòng ngang ngửa nhau, thời gian bảo hành dài hơn , rẻ hơn

luxury_items

Xe đạp
Nhà e dùng cả 2 rồi thì thấy cùng tầm tiền thì mitsu nhiều điểm hơn daikin : dàn nóng và lạnh ít ồn hơn , tiết kiệm điện hơn , độ thoải mái của không khí trong phòng ngang ngửa nhau, thời gian bảo hành dài hơn , rẻ hơn
Chất lượng 2 thằng maybe như nhau 1-2 năm đầu, còn đi đường dài thì máy daikin cl ổn định hơn chứ nhỉ. Thêm nhà có trẻ con & người lớn tuổi nên e chọn daikin, lọc khí ổn áp nên tốt cho sức khỏe

Chỉnh sửa cuối:

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nhà e cũng dùng 2 th này. Đúng là chất lượng như nhau 1-2 năm đầu, đi đường dài thì máy daikin cl ổn định rõ. Thêm nhà có trẻ con & người lớn tuổi nên e chọn daikin, lọc khí ổn áp nên tốt cho sức khỏe
2 còm này của cụ mâu thuẫn vậy , 3 con daikin của e sau tầm 2 năm đều có vấn đề , 3 con đều made in Thailand thì phải , trong đó 1 con e phải thanh lý rồi

Toanlkh

Xe tải
Năm ngoái e lắp 1 con Gree 18k Inverter cho phòng ngủ phụ. Dùng ngon, cục nóng to nặng không ồn. Thợ lắp riêng e gọi ngoài chứ không tin thợ của siêu thị với chỗ bán. 12tr cho cái máy 18k Inverter bảo hành 5 năm thì cho đến hiện tại chưa có gì phải chê. Daikin, Pana, Mit Heavy 18k Inverter đều 18tr đến trên 20tr, chắc về lâu dài bền hơn Gree.

DONGVN

Xe tải
Xin nhờ các cụ đã dùng và thi công dòng điều hòa Gree, hãng này bảo hành có nhanh không? Chất lượng có tốt không, các cụ dùng đã gặp lỗi gì chưa?
Nhà cháu đang tìm 1 con điều hòa 18.000btu. Qua tìm hiểu trên mạng thấy mọi người nói dòng này cũng được so với giá tiền. Xin được review từ thực tế các cụ đã dùng và thi công dòng điều hòa này
Cảm ơn các cụ đã đọc tin.
Nhà cháu đã dùng Pana, Daikin, mà Daikin thì ồn quá không êm.
Năm ngoái em lên Cc. Phòng khách liền bếp nhà e là 50m2. Trần cao 3.2m. Nghiên cứu 1 hồi e mua gree 1 chiều kg Inverter. Quả thật là hiệu quả....mùa hè 4 nồi lẩu với khoảng 30 người mà vẫn ok. Lạnh sun vòi. Lúc mua thằng cháu họ làm điều hòa nó bẩu: Cháu đi lắp nhiều rồi, pk mà lắp Inverter là ăn đòn ngay, cứ loại thường, lạnh sâu...mà thằng Gree này nghe đồn là 70% dân khựa nó dùng đấy ạ!

fishbed4

Xe tăng
Đầu hè em mới lắp con Nagakawa cơ 12.000Btu lấy chỗ cụ Trục . Cục nóng chạy im thít, còn êm hơn cả con Gree Inverter em đang dùng.

nhà em dùng 3 con fujitsu hàng thái 15 năm,năm thứ 16 thì chán đổi 2 con mit,một con vẫn dùng.

HnA

Xe tăng
Nhà e dùng 3 con Gree, được 5 năm rồi. Cảm nhận là rất ổn. E dùng thấy còn ưng hơn LG. Dàn nhựa cứng cáp hơn LG. Mà thấy dòng Gree này máy có vẻ khỏe mà êm. Nói chung cụ chủ cứ mua mà dùng tẹt đi. 1 đời ta muôn vàn đời nó. Mục đích cũng chỉ là làm mát. Chả cần mua máy đắt làm gì cho tốn tiền.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Ah. Lão Trục
Chào Cụ;
Mitsubishi Electric chưa bao giờ được xếp cùng phân khúc với Mitsubishi Heavy cả, chứ chưa nói là tốt hơn.
Nếu cụ chọn đến Mit Heavy rồi thì không còn gì phải lăn tăn nữa, cứ chọn đại một cái phù hợp ngân sách rồi rước nó về thôi ạ.
ah, hôm nào Lão tư vấn em tý nhé, em đang lập tự toán cho toà VP mini 100m2, 8 tầng, qua Tết âm em triển, ko hiểu về điều hoà nhưng em thích kiểu âm Trần, tổng tiếc gì đó

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới này không có gì là ghê gớm cụ à, cái mà cháu cần là giá trị sử dụng 1 sản phẩm, không phải cứ mua về không ưng thì vứt đi. Vứt tiền ra mua thì đâu cần hỏi người đã từng sử dụng. Cám ơn cụ đã comment
Tôi đang xài con LG, cũng 18.000BTU.
Bảo hành LG có vẻ tốt, dù tôi chưa kêu ca gì cái điều hòa.
Rất êm.
Cục nóng tôi đặt ở tầng trên (vì thế tôi mới mua con 18K), nên không thấy ồn.
Mùa hè, cục nóng nó xả ra, phơi đồ 1 tý là nóng bỏng tay.

Kinh nghiệm cá nhân là, bác nên che chắn cái cục nóng nó ổn 1 chút, tránh nắng mặt trời trực tiếp, thì hiệu quả tốt hơn.
2 điều hòa nên đặt cạnh nhau, song song, đừng đứng đối đầu hay vuông góc - nếu có chỗ.