[Funland] Nhờ các cụ tư vấn điều hòa Gree, bảo hành có tốt? Chất lượng sử dụng có tốt không?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Đầu hè em mới lắp con Nagakawa cơ 12.000Btu lấy chỗ cụ Trục . Cục nóng chạy im thít, còn êm hơn cả con Gree Inverter em đang dùng.
Cảm ơn Cụ đã review ạ.
Doanh nghiệp đó dù sao cũng có mặt ở ngành điều hòa 20 năm rồi, nên cũng phải có lý do nào đó để nó tồn tại thương hiệu đó.
Ah. Lão Trục

ah, hôm nào Lão tư vấn em tý nhé, em đang lập tự toán cho toà VP mini 100m2, 8 tầng, qua Tết âm em triển, ko hiểu về điều hoà nhưng em thích kiểu âm Trần, tổng tiếc gì đó
Vâng ạ, đến thời điểm đó cụ gọi cho em, em lên xin cụ chén trà ạ.

haivina

Xe điện
Em đang dùng Gree cơ 12k btu được 2 năm, cục nóng với cục lạnh cách nhau cái cửa sổ bật chạy êm ru như chưa bật. Nhà hướng Tây, buổi trưa bật để 28o là mát lịm rồi ạ. Máy này đề made in china.
Ở cty dùng con Casper cơ 12k btu cho phòng server, chạy 1 năm liên tục gần như ko tắt rồi thấy cục lạnh vẫn êm ru, cục nóng ở xa nên ko rõ có ồn không.

datdo2020

[Tịch thu bằng lái]
ng ta hỏi Gree, các ông cứ vào bơm thổi cho các loại khác là sao ?

Sakai Việt Nam

Xe điện
Hôm nào em ới cụ sớm, cụ tư vấn qua em lên dự toán chung các chi phí để có kế hoạch chuẩn bị tiền nhé

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hôm nào em ới cụ sớm, cụ tư vấn qua em lên dự toán chung các chi phí để có kế hoạch chuẩn bị tiền nhé
Vâng ạ.
Từ đợt gặp cụ em phát triển thêm được mấy thứ cũng bắt đầu vận hành ổn định rồi.
Ngoài điều hòa ra có mấy món thuộc về thiết kế kiến trúc và thi công hoàn thiện, nếu cụ cần gì thêm thì cụ cho em biết ạ.

Go on

Xe điện
Nhà em chưa dùng hãng khác nên ko biết chất lượng sao. Nhưng có cái pana inveter dùng thấy rất ổn. Đợt chuyển nhà gặp thợ tháo lắp đểu, làm xì hết gas. Sau gọi cụ Trục cho thợ đến bơm gas. Đợt nắng nóng vừa rồi, có con nhỏ 4t nghỉ covid nên bật suốt. Thế quái nào tháng đấy hết có 600k tiền điện

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Em dùng Gree thấy lạnh. Lắp con 9000 cho phòng 20m2 mà để 25-27*c đã thấy mát lạnh rồi. Giá hợp lý. Bên TQ nó cũng là hãng lớn đấy

kien.humg

Xe buýt
Tiện thớt các bác cho em hỏi chút: điều hoà Dairry của HQ cđã có bác nào dùng chưa ạ, chất lượng ra sau? E quan tâm vì e cần số lượng không ít để lắp cho chung cư mini

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhà em chưa dùng hãng khác nên ko biết chất lượng sao. Nhưng có cái pana inveter dùng thấy rất ổn. Đợt chuyển nhà gặp thợ tháo lắp đểu, làm xì hết gas. Sau gọi cụ Trục cho thợ đến bơm gas. Đợt nắng nóng vừa rồi, có con nhỏ 4t nghỉ covid nên bật suốt. Thế quái nào tháng đấy hết có 600k tiền điện
Tháng 600k tiền điện là bình thường mà Cụ.
Cứ nạp gas chuẩn, vận hành theo khuyến cáo của hãng là điện rẻ, cụ dùng liên tục thì lúc ổn định nhiệt nó chạy cũng chỉ ngốn điện tương đương 3 cái quạt chứ mấy.
Mà mấy tháng rồi em làm cho các cụ ở trên này nhiều, giờ chịu chết không nhớ nổi, có cái máy nó nhớ cụ nào ở đâu, số điện thoại nào thôi ạ.
Tiện thớt các bác cho em hỏi chút: điều hoà Dairry của HQ cđã có bác nào dùng chưa ạ, chất lượng ra sau? E quan tâm vì e cần số lượng không ít để lắp cho chung cư mini
Chung cư mini thì cụ cứ gặp em, đồ tốt giá hợp lý, thi công khẳng định đắt hơn mặt bằng thợ một chút vì em còn phải bảo hành 1 năm.
Cụ cứ xem review của Dairry đi nhé, khi cần hàng thì cụ hú em ạ.
Có vài lựa chọn tốt cho phân khúc phòng trọ, trâu bò.

Chỉnh sửa cuối:

quanggialai

Xe điện
Em thấy sài ổn. Em lắp con 12000 cho phòng 80m3 hơi đuối nhưng vẫn ổn. Cục nóng lắp ngay dưới cửa sổ của phòng ngủ đóng cửa chả nghe kêu gì. Con này Nhà em sài dc 4 năm rồi.

Ớt xanh

Xe điện
Điều hòa em toàn mua ở cửa hàng nhỏ gần nơi ở, chủ trực tiếp điều hành là tốt nhất. Gree, panasonic, lg cùng tầm giá em thấy không khác nhau là mấy

HnA

Xe tăng
Vừa rồi có cụ bảo là ông thợ khuyên là phòng khách không nên dùng máy inverter mà chỉ nên dùng máy cơ thôi. Theo cụ thì lí do là sao? Có đúng ko?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vừa rồi có cụ bảo là ông thợ khuyên là phòng khách không nên dùng máy inverter mà chỉ nên dùng máy cơ thôi. Theo cụ thì lí do là sao? Có đúng ko?
Cái này thì lại phụ thuộc vào nhu cầu của từng gia đình và tải cho phòng.
1. Dùng máy cơ: Giả thiết cụ cần phóng mát nhanh và sử dụng xong tắt luôn (làm mát cục bộ tại một vị trí gần điều hòa, hoặc trong thời gian rất ngắn) thì dùng máy cơ thôi. Lời khuyên đúng trong trường hợp này.

2. Dùng máy inverter
- Với điều kiện cụ cần nhiệt độ phòng khách ổn định, thời gian sử dụng dài (vài tiếng) thì cụ lắp máy inverter, nó vẫn tiết kiệm điện, nếu cụ lắp đúng công xuất.
- Trường hợp cụ lắp thiếu công xuất thì nó sẽ đáp ứng chạy quá tải tốt hơn máy cơ.

Em vẫn hỏi khách hàng đủ các thông tin để đưa ra tư vấn cho phù hợp với công năng, phòng khách thì có thể dùng cơ hoặc inverter theo các trường hợp cụ thể.
Như nhà em phòng khách bật 16-18h liên tục/ngày, em dùng luôn inverter.

luongvnh

Xe máy
Em thấy sài ổn. Em lắp con 12000 cho phòng 80m3 hơi đuối nhưng vẫn ổn. Cục nóng lắp ngay dưới cửa sổ của phòng ngủ đóng cửa chả nghe kêu gì. Con này Nhà em sài dc 4 năm rồi.
12k mà phòng 80m2 vẫn chạy được à cụ :(

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Khiếp! Cụ có nhầm diện tích ko chứ 12k btu chỉ đc khuyến cáo cho phòng 25m2, cùng lắm là 30m2 thôi chứ gấp hẳn 3 lần thế kia thì kinh thật

Xe Tháo Bánh

Xe container
Lúc đầu nhà e lắp 1 loạt Gree từ phòng khách đến phòng ngủ các phòng, khoảng 1 năm sau e lắp con Pana 18k thay cho con Gree 12k ở phòng ngủ của e. Nói thật e thấy con Gree 12k làm mát nhanh và chạy êm hơn con Pana 18k mới lắp. Nếu trong tầm tiền trung trung cụ lắp Gree là hợp lý, ko thì lắp Casper e thấy cũng ổn.