[TNGT] Nhờ các cụ tư vấn giúp em

h_mdc

Xe điện
Chính cụ nói là nhất chớm, chứng tỏ xe nào qua vạch vào nút giao trước thì các xe chưa qua vạch phải nhường đường. Tình huống này xe con vào nút giao lâu rồi, sắp ra khỏi nút giao thì xe máy mới tới.
Vào nút giao kép như trường hợp này 4b phải đợi đèn xanh.

Hieumos

Xe container
Vào nút giao kép như trường hợp này 4b phải đợi đèn xanh.
Chắc cụ không phải ở Hà Nội nhỉ, đây chả bao giờ được coi là nút giao kép cả.
Mà trong quy định chả có chỗ nào gọi là nút giao kép hay đơn, đi lại thì tuân theo đèn và biển báo giao thông chứ quan tâm gì đến nút giao kép hay đơn.

Matizcoi

Xe cút kít
Hỏi thăm xe mái xem sao ko, ko sao thì đưa ít tiền sửa xe là tối ưu, ai sai ai đúng thì xe to đâm thẳng xe nhỏ cũng phiền phết.
Cơ mà em thấy ô tô đi kiểu gì ấy, có vẻ coi thường xe mái và cái kết :D

h_mdc

Xe điện
2 nút giao chỗ BigC ấy, đương Trần Duy Hưng đi đại lộ Thăng Long và ngược lại, em vẫn phải đợi đèn đỏ ở đấy, chỗ này giống như 1 trong 2 chỗ trên: đèn xanh cho 2 làn đi, ai rẽ trái phải chờ đèn phía trước mặt.

hanhpn

Xe tải
Tôi tưởng ai vô giao lộ trước là iu tiên chứ ạ?

Nhiều ốp phờ vẫn đi như vậy.
Cụ không tin thì hỏi luật sư hoặc công an xem ạ. Theo cháu hiểu thì trường hợp này ô tô vẫn phải nhường cho xe máy đi thẳng. Câu hỏi 362 chỉ đánh đố vụ xe cứu thương ưu tiên để rẽ thôi ạ.

Hieumos

Xe container
2 nút giao chỗ BigC ấy, đương Trần Duy Hưng đi đại lộ Thăng Long và ngược lại, em vẫn phải đợi đèn đỏ ở đấy, chỗ này giống như 1 trong 2 chỗ trên: đèn xanh cho 2 làn đi, ai rẽ trái phải chờ đèn phía trước mặt.
Một số nút giao quá lớn ở Hà Nội, phương tiện đông như bigC, Cầu Giấy để tránh các phương tiện xung đột bên giao thông phải cắm thêm đèn đỏ ở giữa ngã tư để tách thêm 1 nhịp đèn nữa, và cụ phải dừng chờ theo đèn đỏ. Còn ở ngã tư này thì đèn giao thông cắm bình thường như mọi ngã tư khác.

Theo E, nếu đúng sai về Luật thì xe máy sai rồi: xe máy không thuộc diện ưu tiên, xe vào nút giao sau. Vậy mà Ninja lao như bay
Tuy nhiên, ô tô đến góc cua đoạn cuối ở ngã nút giao bị khuất tầm nhìn bên phải do Trụ A bên phụ và đang quan sát bên trái hướng mình đi vào. Do vậy mà không nhìn thấy xe máy vượt cắt mặt, để xảy ra tai nạn. May xe máy đứng dậy luôn, chưa xảy ra đáng tiếc

Trường hợp này 4b đã sai vì ko nhường đường cho xe đi thẳng, ở ngã 4 Hoàng Quốc Việt - Trần Cung - Nguyễn Phong Sắc này hay có hiện tượng rẽ trái cướp đường, nếu gặp xe tải lớn đi thẳng thì sẽ tự gây nguy hiểm điến tính mạng mình.

Talalich

Xe hơi
Oto phải nhường đường cho xe đi thẳng. Tuy nhiên, đã nhường cho nhiều xe rồi, đến xe máy này thì không nhường nữa!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không tin thì hỏi luật sư hoặc công an xem ạ. Theo cháu hiểu thì trường hợp này ô tô vẫn phải nhường cho xe máy đi thẳng. Câu hỏi 362 chỉ đánh đố vụ xe cứu thương ưu tiên để rẽ thôi ạ.
Tôi đợi mấy bác tôn thờ Nhứt chớm mò ra thôi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Theo E, nếu đúng sai về Luật thì xe máy sai rồi: xe máy không thuộc diện ưu tiên, xe vào nút giao sau. Vậy mà Ninja lao như bay
Tuy nhiên, ô tô đến góc cua đoạn cuối ở ngã nút giao bị khuất tầm nhìn bên phải do Trụ A bên phụ và đang quan sát bên trái hướng mình đi vào. Do vậy mà không nhìn thấy xe máy vượt cắt mặt, để xảy ra tai nạn. May xe máy đứng dậy luôn, chưa xảy ra đáng tiếc
Ah, hóa ra vô nút giao trước quan trọng ghê gớm thật, bác nhỉ.
Vô trước được đo đạc như nào bác? Đơn vị tính là met - cm - sec - milisec???
Tính từ đâu bác?
Và, Thông tư Nghị định Quy chuẩn nào ạ????

Bác đừng đem cái câu hỏi trong Đề thi ra nhé.