[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chẳng có báo chí , xxx nào dám điều tra những vụ như này nhỉ? Nó âm thầm và tinh vi quá thể. Tưởng vây và *** phải vậy...
Những vụ như thế này nhìn rõ âm mưu nhưng bằng chứng thường yếu cho điều tra các cụ nhỉ ?

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Em ghi rõ đang chờ hưu mà cụ.
Năm ngoái anh Hospital phó HN ngay tuần đầu tiên lên trưởng C04 đã qua làm "anh Kim Đồng" cho bác K lúc còn đương kim gđ sở cẩm, xin đàm phán, nhà em đã nhân nhượng stop 1 tuần rồi, nhưng bên 35 tưởng nhà em "sợ" được thể lại làm vụ " sáng ném mắm tôm 11h trưa ộp nguyên team xxx kinh tế, môi trường, vsattp...quận hk vào đòi kiểm tra khám xét quán " nên thôi em căng cái băng rôn kêu tên đích danh mr Chung chủ tịch tiếp.

Cơ bản, đội này chắc xác định ngay từ đầu là cố tình giật sập nhà 33hb rồi, và cũng xác định om tầm 3-5 năm, ăn xong lô đất vài số nhà này thì có khi chục năm bỏ hoang vẫn lời to các cụ ạ. ( vụ 208 Đội Cấn để từ 2017 bỏ hoang cả cái ks 6 tầng đấy, cũng giật nứt 5 nhà liền kề, rồi vào ép giá mua = 1/2 )
Em nghe nói giờ đội 35 ép chủ nhà 33hb bán = 1/2 giá trước covid thì phải :)), đâu đó 2x tỷ . Ông bà chủ 33 thích đu dây, chơi không đẹp với em nên giờ nhận lại đủ thôi.

Hồi 2020 em đã chấp nhận thiệt hại, quyết làm thẳng tưng vụ việc, thì chủ nhà 33 cứ gây khó khăn, tự ý gặp gỡ, deal với tụi 35...nuôi dưỡng "cơ hội đi đêm " nên tụi 35 mới có cơ sở lươn vậy. Chứ nếu thẳng tưng theo hđ thuê nhà đã công chứng ông bà chủ ko được gặp gỡ, tham gia gì trong deal này, thì mình nhà em giải quyết sẽ xử lý dứt điểm case này sớm.
Nguyên văn đoạn ghi âm chủ nhà 33 cho em nghe là hồi 2018 sau khi mua xong nguyên ngõ 35, đội 35 nó cho người qua gặp chủ 33hb gạ mua nhà và nói :"ông bà yên tâm, vợ chồng 2 đứa trẻ này chủ bọn tôi xử lý phút một " #:-s, sợ thật.

Giờ phát sinh Covid 19 + mr Chung vào lò, mr K hưu, tình hình kinh tế trên phố cổ cũng toang nên đội 35 bỏ hoang cái chỗ này rồi, nhưng em thấy thợ xây dùng 35hb làm cái nhà trọ, ra vào đi làm đông lắm. Nghe nói cũng mua thêm vài con ngõ trong phố cổ, đang đập đi xây ks mấy cái toàn 300-500m trong phố cổ.
Cụ có thể tóm tắt toàn bộ sự việc này được không ạ. Em mới vào mà thấy dài quá đọc không hiểu gì.

xukthal.

Xe lăn
Vậy là của thằng Chung con ah cụ gấu. Mà thấy cụ nhắc đến cả cái thằng bí thở quận HK. Mấy năm trước bí thở tiền nhiệm quận này cũng thấy xây cái KS gần bệnh viện VD. Mỗi năm chúng nó đớp chắc phải cả ngàn tỏi.
Khiếp quá :P

T91

Xe container
Em vào tiếp sức cho cụ gấu

Skoda_Favorit

Xe container
Vụ này chưa xong à chú Vân? :-o :-o :-o

FUN PLUS

Xe buýt
Cụ chủ có mở cửa hàng ở MHĐ nữa đúng ko ạ? Em thi thoảng mua ở đó.
Cụ chắc nói mr K sở cẩm thủ đô, đang nghỉ chờ hưu tháng sau ạ ?
Về lý thuyết cho đến hiện nay thì là mr K ra mặt nhận là người nhà, và đánh tiếng qua nc với nhà em.
Nhưng mr Chung con cũng cho trợ lý đánh tiếng nhận... nói chung là 1 băng, có cả mr Sugar bia...

Tính mua xong 33hb là ăn luôn cái miếu tự quản 29+31 Hàng Bè, rồi ghép với 27 Hàng bè là ks La Sietas ( đây cũng là htx Đô Lương của quận HK, hình như còn 21 năm thôi ) ...

Em di zời gần hết máy móc ra rồi cụ ạ.
HĐ thuê còn để đó, sẽ theo đến cùng cụ ạ.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em nó làm cái đó mà. Em hỏi thì nó bẩu đcm cái này là của thằng bí thở quận HK. Nó bảo thằng bí thở còn gom được mấy chỗ nữa, mỗi năm nó xây 1 cái.

stone_lamp

Xe điện
Dòng đỏ đỏ này thì sau khi điều tra thực sự chủ 35 thì rõ ràng là vậy.
Nó cho máy móc vào móng nhà 33 luôn cụ ạ. Chứ thật sự đội mà dám phá dỡ nguyên 250m2 nhà cổ trên khu phố cổ này, đào móng xây hầm...thì không có đội nào "ngu kỹ thuật xây dựng hết", việc chống đỡ là phải pro mới dám nhận thầu khu phố cổ này. ---> đây là giật sập có chủ đích, thực ra có cái vừa may vừa đen là bên em lại luôn luôn 100% có thợ làm việc trong đó + quá nhiều khách người nước ngoài, tụi này nó không dám liều giật sập luôn phía sau, chắc sợ chết người.
Chứ như bên 30 Hàng Bông, tụi nó lùa nhà hàng xóm cho đi ở ks, xong giật sập luôn rồi chơi đúng bài xhđ này ép.

Bên em mấy lần chúng nó xin qua đứng ngó nghiêng, qua ngôi uống nước ... để định giật sập đấy, nhưng lúc nào cũng đông khách nước ngoài quá nên nó không dám làm liều. Đêm thì có nv em ngủ lại nên nó càng không dám.

Âu cũng là cái số. Em giờ cứ để đó xem chủ nhà 33 với đội 35 định làm gì tiếp.
Em thấy đúng là chính trị nó mà đi với lưu manh thì không việc ác gì ko dám làm. Làm chính trị mà tội ác nào cubgx dam làm trà đạp lên dân chúng thì sớm muộn cũng bị chết. Lại còn vô số đám lưu manh đội ốt D nhân như thằng đào cát nữa, đám này em biết nhiều lắm

ekichi04

Xe tăng
Chẳng có báo chí , xxx nào dám điều tra những vụ như này nhỉ? Nó âm thầm và tinh vi quá thể. Tưởng vây và *** phải vậy...
Những vụ như thế này nhìn rõ âm mưu nhưng bằng chứng thường yếu cho điều tra các cụ nhỉ ?
Nhiều báo qua chứ cụ. Miếng bánh ngon cho bchi mà.
Nhưng... qua để xin hồ sơ, xin chữ kí vào đơn của em xong cầm bộ hso này đi “kiếm quan hệ, kiếm ₫ ...” chứ mục đích chính không phải giúp người bị hại, thấp cổ bé họng...

Ngay từ ngày đầu em treo băng rôn, từ vtv, ttxvn, tn... qua gần hết, nhưng em hỏi thẳng luôn, lấy đơn về có “lên bài không? “. Còn nếu lấy về để viết giấy giới thiệu qua Phường, Quận “làm việc” mà không “lên bài” thi thôi em cám ơn không cần.

Loạt 8 báo, truyền hình Quốc hội, HNtv...lên xong là cũng có meeting ngay của mấy đồng chí xxx bên phòng A thổ đu qua gặp, quà cáp ngập mồm hết. Bên pv đều nói lại với nhà em mà.
Vụ này chưa xong à chú Vân? :-o :-o :-o
Chưa anh, em để không quán trên đó thôi.
Cụ chủ có mở cửa hàng ở MHĐ nữa đúng ko ạ? Em thi thoảng mua ở đó.
Chào cụ, cụ qua lần tới dặn nv lập member otofun tích điểm nhé, các ngày lễ có discount giảm giá 🤓

Xe nội lước

Xe container
Cụ nói đúng.
Em tìm đúng chủ nhà em nộp đơn mà cụ, 1 đơn gửi UBND tp HN, 1 đơn gửi chính CT UBND tp HN mr NĐ Chung khi đó, cùng địa chỉ 12 LL, 1 đơn gửi xxx HN, xxx Hoàn Kiếm luôn.
1 công đôi việc, đỡ tốn 1 lần gửi thêm đơn qua chủ nhà cụ ạ, tiết kiệm được khối tiền in đơn và cpn #:-s
Việc của cụ thế nào rồi .lâu k thấy gì nên em hỏi thăm chút .
Mà cửa hàng cụ về đâu .có còn hoạt động k cụ ?

ar3a

Xe điện
Cụ chủ về tòa nhà Hoàng Thành ở Mai Hắc Đế. Cafe vẫn ngon như xưa, vẫn chăm sóc OFers chu đáo chiết khấu, tặng quà tình cảm.

ekichi04

Xe tăng
Cụ chủ về tòa nhà Hoàng Thành ở Mai Hắc Đế. Cafe vẫn ngon như xưa, vẫn chăm sóc OFers chu đáo chiết khấu, tặng quà tình cảm.
Chào các cụ,
Nếu các cụ qua quán, không gặp em thì các cụ cứ dặn mấy cháu nv lập thẻ member cho các cụ nhé( cứ nói anh trên otofun + số đt + nick )

Anh em trên này em có số đt mấy trăm cụ, nhưng gặp mặt thì khá ít, nhiều hôm đang ngồi rang cf thấy có cụ vào ngó chào hỏi mới biết hoá ra quen sms mấy năm rồi mới gặp mặt.
Quán trên 33hb thì vẫn để tranh chấp vậy, UBND trả lời là đã gửi giấy mời nhiều lần bà Quỳnh 99 bên 35 nhưng mà bên đó nói : đang ở Châu Âu, chưa về vn.

Em mở lại quán ở Hoàng Thành tower 114 Mai Hắc Đế rồi cụ ạ.

Vomoicuoi

Xe tăng
Em chúc cụ thành công và toàn thắng. Cụ thiệt hại cũng ko ít, nhưng nhà kia muốn làm gì thì cũng phải bước qua xác cụ trc. ko thì đừng có mơ. Họ thiệt hại với con số ko nhỏ đâu. đến giờ này phải gấp 3,,4 lần số thỏa thuận. và những thiệt hại khác ko thể đong đếm đc bằng tiền.
Xã hội mà dân đen ai cũng cứng lý như cụ chủ thì ngon. Vì câu đầu tiên báo dài hay hô hào là. Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật

Vomoicuoi

Xe tăng
Chính xác, lúc tháng 5, 6/2020 anh c con vẫn mạnh miệng và ra oai lắm, đưa phó HN lên c trưởng 04, suýt nữa thì phó còn lại lên gđ hn ( nhưng dính vụ bị dí k.tố mr mường thanh nên tạch luôn vị trí gđ xxx hn) cài cắm kinh lắm, quyết tâm về bt xxx bằng được.

Cụ nhận xét chuẩn, nhà em và bao nhiêu người quen đủ tầng lớp giai cấp, cũng khó hiểu về cái trò "thể hiện" của đội này. Nhưng phân tích đến chung con rồi thì lại dễ hiểu cho cái trò ngông cuồng bố láo này, chủ nào tớ đấy. Đội nó nghĩ ăn được nhà em nên nó "ra oai vậy", cũng giống cách c con đàn áp cấp dưới thôi.

Giờ đắp chiếu cụ ạ.
Ngày đầu nó kinh lắm, khiển cả ctich phường, thtra xd quận, ctich quận... tuyên bố không sợ ai đâu. Sau thì nhờ các thể loại qhe hồ câu dắt lên chầu chực cả ngày xin gặp nhà em, nhưng lúc đó thì muộn rồi.
Riêng về những kiện tụng thì .nhất thế , nhị kiên , tam tiền , tứ lý . Theo ngu ý của em thì kiên ở đây là kiên trì , kiên nhẫn , cũng có thể là kiên cường. Chúc cụ chủ sức khỏe để theo đến cùng

Riêng về những kiện tụng thì .nhất thế , nhị kiên , tam tiền , tứ lý . Theo ngu ý của em thì kiên ở đây là kiên trì , kiên nhẫn , cũng có thể là kiên cường. Chúc cụ chủ sức khỏe để theo đến cùng
pháp trị là nhất lí nhị kiên nghe nó vần cụ nhỉ, vênh tí nó bẻ mất vần méo thật

Xe nội lước

Xe container
Chào các cụ,
Nếu các cụ qua quán, không gặp em thì các cụ cứ dặn mấy cháu nv lập thẻ member cho các cụ nhé( cứ nói anh trên otofun + số đt + nick )

Anh em trên này em có số đt mấy trăm cụ, nhưng gặp mặt thì khá ít, nhiều hôm đang ngồi rang cf thấy có cụ vào ngó chào hỏi mới biết hoá ra quen sms mấy năm rồi mới gặp mặt.

Quán trên 33hb thì vẫn để tranh chấp vậy, UBND trả lời là đã gửi giấy mời nhiều lần bà Quỳnh 99 bên 35 nhưng mà bên đó nói : đang ở Châu Âu, chưa về vn.

Em mở lại quán ở Hoàng Thành tower 114 Mai Hắc Đế rồi cụ ạ.
👍👍
Chúc cụ tốt hàng tốt khách .em ở ngoại thành ,ít khi vào phố.cám ơn thịnh ý của cụ.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Mất 2 ngày để đọc hết 118 trang câu chuyện của cụ chủ.. Hết giãn cách sẽ rủ bà xã qua quán cụ, hưi tiếc vì trc khi ra ở riêng thì e cách cửa hàng cũ của cụ đúng đoạn phố CG ^^ E phía bên kia đền phố NHH

ekichi04

Xe tăng
Mất 2 ngày để đọc hết 118 trang câu chuyện của cụ chủ.. Hết giãn cách sẽ rủ bà xã qua quán cụ, hưi tiếc vì trc khi ra ở riêng thì e cách cửa hàng cũ của cụ đúng đoạn phố CG ^^ E phía bên kia đền phố NHH
Chào cụ, hẹn cụ khi nào hết giãn cách qua quán mới ở Hoàng Thành tower.

Trước giờ em hầu như không quảng cáo, truyền thông cho quán mấy, nhiều cụ ở ngay Hàng Bạc, Cầu Gỗ còn ko biết :-B, đấy có thể là nhược điểm của em trong thời gian trước, khách đông quá, định hình vị trí thương hiệu tầm trung nên thích kiểu cổ điển, mouth to mouth thôi.

Nhưng giờ thời Covid phải thay đổi lại quan điểm kinh doanh :-?