[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

tranmanhha

Xe điện
Em ngưỡng mộ cụ chủ.
Mong sao có được nhiều người như cụ chủ thì xã hội mới tử tế lên được.

Vitaminxanh

Xe đạp
1- Giấy phép xd thu hồi.
2- Quyết định xử phạt 385 đã ra. Qđ bắt buộc tháo dỡ 26.1m đã xây sai giấy phép xd ra rồi.
3- Việc cấp sổ đỏ 35 cho e Quỳnh (ghép 4 sổ) sai quy định : vẫn đang tố cáo.
4- công trình giờ để không nửa năm ...

thiệt hại ko nhỏ. Mà chủ là N Đ Chung cũng vào lò rồi ( giờ ko cần phải viết tắt như năm ngoái nữa)
Bên em cũng thiệt hại nặng. Nguyên máy móc vẫn để đó ko di dời cụ ạ.

cám ơn cụ

Em vẫn đang tố cáo mạnh cụ ạ. Hết hđ thuê nhà em cũng ko ngại. Vì có cái qđ xử phạt đa ghi rõ: xây dựng nguyên trạng lại 33 + đền bù thiệt hại kinh tế cho bên em rồi.
ko giải quyết đố bên 35 xin lại được giấy phép xd. Bán nhà cũng ko đc đâu ( cụ hiểu luật chắc ko

dân thường, hay kể cả là quan chức mà tầm dưới cơ Chung con thì vẫn chết như thường vụ này cụ ạ.

Sếp cụ bên nào nhỉ ? Cụ làm world bank ạ? Em cung cấp cho bên world bank và chồng chị tgđ bên đó mấy năm rồi.

Cám ơn cụ. Em vẫn đang đâm đơn tố cáo đích danh đc ctich quận Hk và cả chủ tịch p h Bạc cụ ạ. Đợt rồi bầu cử nên em để im. Qua tháng này lại tưng bừng.
Chúc cụ chủ đòi được đúng quyền lợi của mình!

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ chúc mừng cụ Gấu, em lại thấy hơi ngại. Giờ nó cứ kệ đấy không giải quyết thì cụ chủ cũng phải chờ theo nếu không muốn vác ra tòa. Cụ Gấu có điều kiện chờ được, chứ như phần đông người thì thứ nhất là lúc ban đầu không đấu được với đám này tới giờ, và thứ hai là không chờ được.
Giờ mà cô chú chủ nhà không chờ được thì lại không biết sẽ ra sao.
Chẳng may dính phải đám bất lương này cũng mệt thật!
Nếu nó áp dụng bài này thì cụ chủ cũng mệt, vì cụ chủ đang kẹt tài sản ở đó, ko làm ăn gì được, bọn kia thì tiền nó cũng thừa, nó ngừng xây dựng cũng chẳng chết ai. Bọn phường thì cứ lờ đi, kể cả đã ra văn bản, nhưng từ văn bản đến thực hiện thì còn khướt, em đã dính với bọn phường rồi, nói chung là nó nhiều bài. Trừ khi cụ chủ cơ quan hệ từ trên xuống và mất nhiều tiền, nhưng nghịch lý là mình là bên bị hại lại mất tiền thì vô lý.

ekichi04

Xe tăng
Nhà này thì em biết của ai rồi nhưng về rồi cụ nhỉ.
Cụ chắc nói mr K sở cẩm thủ đô, đang nghỉ chờ hưu tháng sau ạ ?
Về lý thuyết cho đến hiện nay thì là mr K ra mặt nhận là người nhà, và đánh tiếng qua nc với nhà em.
Nhưng mr Chung con cũng cho trợ lý đánh tiếng nhận... nói chung là 1 băng, có cả mr Sugar bia...

Tính mua xong 33hb là ăn luôn cái miếu tự quản 29+31 Hàng Bè, rồi ghép với 27 Hàng bè là ks La Sietas ( đây cũng là htx Đô Lương của quận HK, hình như còn 21 năm thôi ) ...

Nếu nó áp dụng bài này thì cụ chủ cũng mệt, vì cụ chủ đang kẹt tài sản ở đó, ko làm ăn gì được, bọn kia thì tiền nó cũng thừa, nó ngừng xây dựng cũng chẳng chết ai. Bọn phường thì cứ lờ đi, kể cả đã ra văn bản, nhưng từ văn bản đến thực hiện thì còn khướt, em đã dính với bọn phường rồi, nói chung là nó nhiều bài. Trừ khi cụ chủ cơ quan hệ từ trên xuống và mất nhiều tiền, nhưng nghịch lý là mình là bên bị hại lại mất tiền thì vô lý.
Em di zời gần hết máy móc ra rồi cụ ạ.
HĐ thuê còn để đó, sẽ theo đến cùng cụ ạ.

xebetong

Xe container
Xem vụ thanh tra xd ở hồ ba mẫu trên fb thì em nghĩ cuộc chiến của cụ chủ còn dài dài

blackbox

Xe tăng
Cụ chắc nói mr K sở cẩm thủ đô, đang nghỉ chờ hưu tháng sau ạ ?
Về lý thuyết cho đến hiện nay thì là mr K ra mặt nhận là người nhà, và đánh tiếng qua nc với nhà em.
Nhưng mr Chung con cũng cho trợ lý đánh tiếng nhận... nói chung là 1 băng, có cả mr Sugar bia...

Tính mua xong 33hb là ăn luôn cái miếu tự quản 29+31 Hàng Bè, rồi ghép với 27 Hàng bè là ks La Sietas ( đây cũng là htx Đô Lương của quận HK, hình như còn 21 năm thôi ) ...

Em di zời gần hết máy móc ra rồi cụ ạ.
HĐ thuê còn để đó, sẽ theo đến cùng cụ ạ.
Cụ cho hỏi bôi đậm là nhân vật nào ạ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E ủn cụ chủ thớt, 1 số quân xanh của 35 vào đây cũng đâm thuê chém mướn 1 dạo, giờ đâu rồi nhỉ?

doccocuukiem

Xe điện
Quanchức + xxx + đạigia + XHĐ = cái kiềng 4 chân mafia hoành hoành bá đạo hãm hại dân lành. 4 thế lực biến chất này ( E không nói người tử tế) liên kết chặt chẽ với nhau tạo thành vùng cấm trong XH, quá khó giải quyết, như bọn yakuza của Nhật vậy, chính quyền cũng rét.

Chỉnh sửa cuối:

ekichi04

Xe tăng
Cụ cho hỏi bôi đậm là nhân vật nào ạ?
Cụ dưới trả lời chính xác rồi đấy ạ.
Quanchức + xxx + đạigia + XHĐ = cái kiềng 4 chân mafia hoành hoành bá đạo hãm hại dân lành. 4 thế lực biến chất này ( E không nói người tử tế) liên kết chặt chẽ với nhau tạo thành vùng cấm trong XH, quá khó giải quyết, như bọn yakuza của Nhật vậy, chính quyền cũng rét.
Cụ edit lại comment giúp em phần "xxx" nhé, không lại bay thớt.
Chuẩn là mafia, cuộc đt trả lời đầu tiên hồi t2/2020 khi em nhờ điều tra là : "chủ thực sự 35 này không phải 1, mà là 1 nhóm mafia..."
Và cái bài của đội này chuyên đi "ăn đất" diễn ra hơn 2x năm rồi.

1- Trong phố cổ thì: Check đất htx, đất 50năm còn tồn đọng, liên kết đtu lập dự án xây ks, office... xong giật sập mấy cái liền kề + đàm phán ---> ép bán nhà giá rẻ ---> hợp thức hóa cả cụm ngõ, đất tự quản, đất hxt...)
2 - Các quận nội thành : Check quy hoạch mở dường, mua nhà trong ngõ, cố tình giật nứt sập nhà phía trước, liền kề... ép bán giá già rẻ --> xây xong đường mở rộng cả dãy nhà ra mặt tiền ( vụ 208 Đội Cấn, Thái Hà...)

3 - Quận mới, huyện ngoại thành : Nhẩy dù đất tự quản, khai hoang... cho đội ong ve thuyền chèo mới đi trại về dựng lán, tập kết vật liệu xây dựng, bán trà đá, xưởng sửa xe, nhà tạm.... ( bài này mạn cầu giấy, thanh xuân, mỹ đình, nam-bắc từ liêm làm từ 2xxx đến giờ...)
...
KS La Sietas 27 Hàng Bè là đất của HTX Đô Lương thuộc hội thương binh và người khuyết tật quận HK thì phải, em nghe mấy bác hàng xóm Hàng Bè bảo em, chứ không phải em phán nhé ;), và mr Đường bia từ lâu để cho vk 2 thu tiền qly, cho thuê cái lô đất ~350m x 9 tầng ở 27 Hàng Bè này.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ ekichi bây giờ chuyển kinh doanh về đâu cụ, rất nể cái cách làm việc quyết liệt và chi tiết của cụ, em hỏi địa chỉ mới để hết dịch ở quê lên qua hóng ly cà.

blackbox

Xe tăng

Chuẩn là mafia, cuộc đt trả lời đầu tiên hồi t2/2020 khi em nhờ điều tra là : "chủ thực sự 35 này không phải 1, mà là 1 nhóm mafia..."

1- Trong phố cổ thì: Check đất htx, đất 50năm còn tồn đọng, liên kết đtu lập dự án xây ks, office... xong giật sập mấy cái liền kề + đàm phán ---> ép bán nhà giá rẻ ---> hợp thức hóa cả cụm ngõ, đất tự quản, đất hxt...)
2 - Các quận nội thành : Check quy hoạch mở dường, mua nhà trong ngõ, cố tình giật nứt sập nhà phía trước, liền kề... ép bán giá già rẻ --> xây xong đường mở rộng cả dãy nhà ra mặt tiền ( vụ 208 Đội Cấn, Thái Hà...)

3 - Quận mới, huyện ngoại thành : Nhẩy dù đất tự quản, khai hoang... cho đội ong ve thuyền chèo mới đi trại về dựng lán, tập kết vật liệu xây dựng, bán trà đá, xưởng sửa xe, nhà tạm.... ( bài này mạn cầu giấy, thanh xuân, mỹ đình, nam-bắc từ liêm làm từ 2xxx đến giờ...)
...

KS La Sietas 27 Hàng Bè là đất của HTX Đô Lương thuộc hội thương binh và người khuyết tật quận HK thì phải, em nghe mấy bác hàng xóm Hàng Bè bảo em, chứ không phải em phán nhé ;), và mr Đường bia từ lâu để cho vk 2 thu tiền qly, cho thuê cái lô đất ~350m x 9 tầng ở 27 Hàng Bè này.
Kinh hoàng nhỉ! 8-x

hairyscary

Xe điện
Em vừa google nhanh anh ấy, thấy có đoạn anh ấy bảo 'không bán linh hồn cho quỉ'. Thế là thế nào nhỉ? :-? :-? :-? :D :D :D

SuHaoMuoi199

Xe tải

...

Cụ cho nhà cháu hỏi Mr. K cháu xem trên oét sai của sở cẩm HN thì có 2 cụ bắt đầu bằng chữ K . có 1 cụ hơi nhớn tuổi có ghi chú ngày giờ không biết phải không.
Nếu cái quả mà ăn nguyên con từ 27- 35 HB như cụ nói thì cháu nghĩ việc để gãy nứt nhà 33 thì chắc là trong chủ đích cả rồi cụ nhỉ.
Ăn dược quả 27-35 thì cái ks đẹp phết đấy cụ

ekichi04

Xe tăng
Cụ cho nhà cháu hỏi Mr. K cháu xem trên oét sai của sở cẩm HN thì có 2 cụ bắt đầu bằng chữ K . có 1 cụ hơi nhớn tuổi có ghi chú ngày giờ không biết phải không.
Nếu cái quả mà ăn nguyên con từ 27- 35 HB như cụ nói thì cháu nghĩ việc để gãy nứt nhà 33 thì chắc là trong chủ đích cả rồi cụ nhỉ.
Ăn dược quả 27-35 thì cái ks đẹp phết đấy cụ
Em ghi rõ đang chờ hưu mà cụ.
Năm ngoái anh Hospital phó HN ngay tuần đầu tiên lên trưởng C04 đã qua làm "anh Kim Đồng" cho bác K lúc còn đương kim gđ sở cẩm, xin đàm phán, nhà em đã nhân nhượng stop 1 tuần rồi, nhưng bên 35 tưởng nhà em "sợ" được thể lại làm vụ " sáng ném mắm tôm 11h trưa ộp nguyên team xxx kinh tế, môi trường, vsattp...quận hk vào đòi kiểm tra khám xét quán " nên thôi em căng cái băng rôn kêu tên đích danh mr Chung chủ tịch tiếp.

Cơ bản, đội này chắc xác định ngay từ đầu là cố tình giật sập nhà 33hb rồi, và cũng xác định om tầm 3-5 năm, ăn xong lô đất vài số nhà này thì có khi chục năm bỏ hoang vẫn lời to các cụ ạ. ( vụ 208 Đội Cấn để từ 2017 bỏ hoang cả cái ks 6 tầng đấy, cũng giật nứt 5 nhà liền kề, rồi vào ép giá mua = 1/2 )
Em nghe nói giờ đội 35 ép chủ nhà 33hb bán = 1/2 giá trước covid thì phải :)), đâu đó 2x tỷ . Ông bà chủ 33 thích đu dây, chơi không đẹp với em nên giờ nhận lại đủ thôi.

Hồi 2020 em đã chấp nhận thiệt hại, quyết làm thẳng tưng vụ việc, thì chủ nhà 33 cứ gây khó khăn, tự ý gặp gỡ, deal với tụi 35...nuôi dưỡng "cơ hội đi đêm " nên tụi 35 mới có cơ sở lươn vậy. Chứ nếu thẳng tưng theo hđ thuê nhà đã công chứng ông bà chủ ko được gặp gỡ, tham gia gì trong deal này, thì mình nhà em giải quyết sẽ xử lý dứt điểm case này sớm.
Nguyên văn đoạn ghi âm chủ nhà 33 cho em nghe là hồi 2018 sau khi mua xong nguyên ngõ 35, đội 35 nó cho người qua gặp chủ 33hb gạ mua nhà và nói :"ông bà yên tâm, vợ chồng 2 đứa trẻ này chủ bọn tôi xử lý phút một " #:-s, sợ thật.

Giờ phát sinh Covid 19 + mr Chung vào lò, mr K hưu, tình hình kinh tế trên phố cổ cũng toang nên đội 35 bỏ hoang cái chỗ này rồi, nhưng em thấy thợ xây dùng 35hb làm cái nhà trọ, ra vào đi làm đông lắm. Nghe nói cũng mua thêm vài con ngõ trong phố cổ, đang đập đi xây ks mấy cái toàn 300-500m trong phố cổ.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Em ghi rõ đang chờ hưu mà cụ.
Năm ngoái anh Hospital phó HN ngay tuần đầu tiên lên trưởng C04 đã qua làm "anh Kim Đồng" cho bác K lúc còn đương kim gđ sở cẩm, xin đàm phán, nhà em đã nhân nhượng stop 1 tuần rồi, nhưng bên 35 tưởng nhà em "sợ" được thể lại làm vụ " sáng ném mắm tôm 11h trưa ộp nguyên team xxx kinh tế, môi trường, vsattp...quận hk vào đòi kiểm tra khám xét quán " nên thôi em căng cái băng rôn kêu tên đích danh mr Chung chủ tịch tiếp.

Cơ bản, đội này chắc xác định ngay từ đầu là cố tình giật sập nhà 33hb rồi, và cũng xác định om tầm 3-5 năm, ăn xong lô đất vài số nhà này thì có khi chục năm bỏ hoang vẫn lời to các cụ ạ. ( vụ 208 Đội Cấn để từ 2017 bỏ hoang cả cái ks 6 tầng đấy, cũng giật nứt 5 nhà liền kề, rồi vào ép giá mua = 1/2 )
Em nghe nói giờ đội 35 ép chủ nhà 33hb bán = 1/2 giá trước covid thì phải :)), đâu đó 2x tỷ . Ông bà chủ 33 thích đu dây, chơi không đẹp với em nên giờ nhận lại đủ thôi.

Hồi 2020 em đã chấp nhận thiệt hại, quyết làm thẳng tưng vụ việc, thì chủ nhà 33 cứ gây khó khăn, tự ý gặp gỡ, deal với tụi 35...nuôi dưỡng "cơ hội đi đêm " nên tụi 35 mới có cơ sở lươn vậy. Chứ nếu thẳng tưng theo hđ thuê nhà đã công chứng ông bà chủ ko được gặp gỡ, tham gia gì trong deal này, thì mình nhà em giải quyết sẽ xử lý dứt điểm case này sớm.
Nguyên văn đoạn ghi âm chủ nhà 33 cho em nghe là hồi 2018 sau khi mua xong nguyên ngõ 35, đội 35 nó cho người qua gặp chủ 33hb gạ mua nhà và nói :"ông bà yên tâm, vợ chồng 2 đứa trẻ này chủ bọn tôi xử lý phút một " #:-s, sợ thật.

Giờ phát sinh Covid 19 + mr Chung vào lò, mr K hưu, tình hình kinh tế trên phố cổ cũng toang nên đội 35 bỏ hoang cái chỗ này rồi, nhưng em thấy thợ xây dùng 35hb làm cái nhà trọ, ra vào đi làm đông lắm. Nghe nói cũng mua thêm vài con ngõ trong phố cổ, đang đập đi xây ks mấy cái toàn 300-500m trong phố cổ.
Em cũng biết 1 đội chuyên đi nhặt nhạnh thu mua nhà khu phố cổ, kiểu như 2 ae ăn chia ko đều nên mỗi nhà được 1 tý, thì đội này vào ép giá ăn cả 2 luôn xong gom lại. Không biết có bán lại cho các team lớn như vụ 35HB ko.
Thực ra bản thân việc đi thuê đứng ra đấu tranh mà chủ nhà không cứng rắn thì dễ bị lung lay ý chí, tự diễn biến tự chuyển hoá từ các lời hứa hẹn của đội 35 nên việc này ko tránh khỏi, em còn chứng kiến mấy vụ mà chủ nhà ở không được, bán ko xong, ko ai vào mua được cuối cùng lại vào tay đội có chủ đích. Giờ ép 1/2 giá để đâu nó ko khác gì cái nhà hoang bỏ không luôn và cũng ko ai vào mua được trừ đội này hoặc cơ to hơn đội này ....

Còn về việc xử "2 đứa trẻ 1 phút " thì cũng dễ hiểu. Liên minh có cả : chủ tịch chỉ đạo tham mưu + gđ sở cẩm điều hành + đại gia bắn đạn phát 1 + xã hội thâm coi zời bằng vung lại có cơ số người đứng đầu bảo kê chống lưng, thì chân thành mà nói : cụ chiến đấu quá ác liệt từ trí tuệ, luật pháp đến tài chính. Chứ phải như dân đen bọn em thì chết chỉ trong 30s chứ chưa đến 1 phút.
Nhà 33HB thì em đồ rằng trước sau gì cũng vào tay đội 35 thôi, và cái nứt đó cũng là có chủ đích cả chứ ko phải do thi công không để ý mà thế đâu, có khi cái lúc thi công trong lúc cụ bán hàng thì đội đó cho máy xúc, máy cào khoét hẳn vào lòng nhà 33 luôn ấy chứ. Ý định giật để ăn trọn luôn. cụ nói vụ từ con 27-35 bên trên thì em nghĩ ngay, Giờ cho công nhân ở thi công quanh phố cổ cũng đến chục cái dự án, em dự quả Biệt thự - nguyễn bỉnh khiêm cũng đang bị đập rồi, khu phố cổ toàn các quan thu gom cho con cháu đứng tên, giàu lại càng giàu hơn. Giờ để đó cũng chả ai nhảy vào lấy của họ được.
Mr Chung lên đường + Mr K về hưu nhưng đằng sau còn nhiều chứ chưa hết được. Tre chưa già măng đã mọc cao rồi cụ.
Em hóng tiếp xem vụ này đến đâu, qua thớt này mới thấy xã hội mình nhìn vậy mà ko phải vậy, chúng ta chỉ nhìn thấy phần nổi của tảng băng chìm.

p/s: cháu up thớt này mà ko thấy hiện ở quán cafe nữa nhỉ .. kk

Chỉnh sửa cuối: