[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

30xx1631

Xe điện
Bên kia nó trốn rồi các cụ, lên UBND Phường nộp đơn toàn được trả lời là : đã mời bà Quỳnh, nhưng bên đó nói đang ở nước ngoài, chưa về VN được.
Tình hình thì quán 33 em vẫn để không, nguyên đồ đạc máy móc.
Nhà 35 bên đó cũng đóng băng để không từ t5/2020 rồi các cụ ạ.
Giấy phép xây dựng hết, đã gỡ rồi.

Nghỉ lễ xong em lại quẩy tiếp, lần này em lên gặp trực tiếp chủ tịch và bí thư HN luôn. Giữa trung tâm thủ đô, cách hồ con rùa 100m, để xem 2 lãnh đạo mới có để ý giải quyết không.
Trận chiến càng căng thẳng kéo dài đôi bên càng thiệt hại nặng. Có khi bên 35 nặng nề hơn do chi phí cơ hội do việc dừng thi công chưa kể số tiền “lãi” gửi ngân hàng mua tài sản bên 35 trong vòng 1 năm Có khi vượt quá số tiền đền bù ban đầu thoả thuận với cụ chủ. Đúng là xây nhà trên phố cổ cực kỳ mệt mỏi. Có tiền mua sẵn luôn là khỏe nhất.

harman_kardon

Xe điện
Bên kia nó trốn rồi các cụ, lên UBND Phường nộp đơn toàn được trả lời là : đã mời bà Quỳnh, nhưng bên đó nói đang ở nước ngoài, chưa về VN được.

Nghỉ lễ xong em lại quẩy tiếp, lần này em lên gặp trực tiếp chủ tịch và bí thư HN luôn. Giữa trung tâm thủ đô, cách hồ con rùa 100m, để xem 2 lãnh đạo mới có để ý giải quyết không.
Em chúc cụ thành công và toàn thắng. Cụ thiệt hại cũng ko ít, nhưng nhà kia muốn làm gì thì cũng phải bước qua xác cụ trc. ko thì đừng có mơ. Họ thiệt hại với con số ko nhỏ đâu. đến giờ này phải gấp 3,,4 lần số thỏa thuận. và những thiệt hại khác ko thể đong đếm đc bằng tiền.

24AnTrạch

Xe buýt
Đi qua đấy e thấy im ắng lắm, cả cửa hàng của cụ chủ với bên công trình xây dựng
Mà bây h hết hợp đồng thuê nhà, mà bên cho thuê lấy lại nhà thì như nào nhỉ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Chúc cụ giải quyết ổn thỏa mọi việc.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bên 35 bỏ liều rồi nên lợi thế không còn của chủ thớt nữa, cứ nhùng nhằng như thế này thì khó cho chủ thớt dù bên nào cũng thiệt hại nặng. Nếu kéo dài đến hết thời hiệu tranh chấp hợp đồng dân sự thì chủ thớt xem như trắng tay còn nếu khởi kiện thì lại không đúng mục tiêu như dự tính và chưa biết lợi hay hại thêm.

Rong Ruổi

Xe container

Kể ra nó gặp cụ cũng đau nhỉ? Gặp đúng hòn đá tảng nên nó cũng không trôi được. Chứ gặp dân đen ko cứng, ko hiểu nhiều về pháp luật thì nó trôi lâu rồi. Có khi tầm này là khai trương khách sạn rồi đó. Cái kết ko mãn nhãn của bọn trọc phú. Cậy tiền đè dân đen, ngồi xổm trên luật

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu nghĩ có lẽ vì Covid mà tiến độ từ đàm phán thương thuyết cho đến xây dựng đóng băng thôi.

thuyhaiduong

Xe hơi
Chúc cụ sớm ổn thỏa mọi việc. Em không uống cà phê nhưng đc ngửi cà phê của cụ suốt vì sếp em mê :)

vikingloveu

Xe buýt
Hai bên cùng thiệt hại, bây giờ xem bên nào trụ được lâu hơn. Chúc cụ chủ thành công, em lại ra cafe ủng hộ cụ.

blackbox

Xe tăng
Bên 35 bỏ liều rồi nên lợi thế không còn của chủ thớt nữa, cứ nhùng nhằng như thế này thì khó cho chủ thớt dù bên nào cũng thiệt hại nặng. Nếu kéo dài đến hết thời hiệu tranh chấp hợp đồng dân sự thì chủ thớt xem như trắng tay còn nếu khởi kiện thì lại không đúng mục tiêu như dự tính và chưa biết lợi hay hại thêm.
Nếu có người như chủ thớt dù thiệt hại và không đạt được mục đích thì em vẫn cám ơn cụ chủ vì đã dám chơi, dám chấp nhận thiệt hại. Để ít nhất, xã hội này còn có chút niềm tin.
Điều em mong muốn tiếp theo là các cá nhân thực thi công vụ phải chịu trách nhiệm cho những việc làm không vì dân của họ như thằng PCT quận mới lên CT QHK. Thằng Chu Công Tân...
Hy vọng cụ chủ còn lực để giải quyết những cá nhân này dù em biết là rất khó.

tinhtx

Xe tải
Em vẫn theo dõi và đợi cập nhật thông tin từ cụ chủ. Chúc cụ giải quyết ổn thỏa mọi việc.

tomtomchát

Xe container
Nếu có người như chủ thớt dù thiệt hại và không đạt được mục đích thì em vẫn cám ơn cụ chủ vì đã dám chơi, dám chấp nhận thiệt hại. Để ít nhất, xã hội này còn có chút niềm tin.
Điều em mong muốn tiếp theo là các cá nhân thực thi công vụ phải chịu trách nhiệm cho những việc làm không vì dân của họ như thằng PCT quận mới lên CT QHK. Thằng Chu Công Tân...
Nghe thằng cụ nói có vẻ họ hàng với Chu công Cẩn ;))

ekichi04

Xe tăng
Em chúc cụ thành công và toàn thắng. Cụ thiệt hại cũng ko ít, nhưng nhà kia muốn làm gì thì cũng phải bước qua xác cụ trc. ko thì đừng có mơ. Họ thiệt hại với con số ko nhỏ đâu. đến giờ này phải gấp 3,,4 lần số thỏa thuận. và những thiệt hại khác ko thể đong đếm đc bằng tiền.
1- Giấy phép xd thu hồi.
2- Quyết định xử phạt 385 đã ra. Qđ bắt buộc tháo dỡ 26.1m đã xây sai giấy phép xd ra rồi.
3- Việc cấp sổ đỏ 35 cho e Quỳnh (ghép 4 sổ) sai quy định : vẫn đang tố cáo.
4- công trình giờ để không nửa năm ...

thiệt hại ko nhỏ. Mà chủ là N Đ Chung cũng vào lò rồi ( giờ ko cần phải viết tắt như năm ngoái nữa)
Bên em cũng thiệt hại nặng. Nguyên máy móc vẫn để đó ko di dời cụ ạ.

Chúc cụ giải quyết ổn thỏa mọi việc.
cám ơn cụ
Em vẫn đang tố cáo mạnh cụ ạ. Hết hđ thuê nhà em cũng ko ngại. Vì có cái qđ xử phạt đa ghi rõ: xây dựng nguyên trạng lại 33 + đền bù thiệt hại kinh tế cho bên em rồi.
ko giải quyết đố bên 35 xin lại được giấy phép xd. Bán nhà cũng ko đc đâu ( cụ hiểu luật chắc ko
Kể ra nó gặp cụ cũng đau nhỉ? Gặp đúng hòn đá tảng nên nó cũng không trôi được. Chứ gặp dân đen ko cứng, ko hiểu nhiều về pháp luật thì nó trôi lâu rồi. Có khi tầm này là khai trương khách sạn rồi đó. Cái kết ko mãn nhãn của bọn trọc phú. Cậy tiền đè dân đen, ngồi xổm trên luật
dân thường, hay kể cả là quan chức mà tầm dưới cơ Chung con thì vẫn chết như thường vụ này cụ ạ.

Chúc cụ sớm ổn thỏa mọi việc. Em không uống cà phê nhưng đc ngửi cà phê của cụ suốt vì sếp em mê :)
Sếp cụ bên nào nhỉ ? Cụ làm world bank ạ? Em cung cấp cho bên world bank và chồng chị tgđ bên đó mấy năm rồi.
Hai bên cùng thiệt hại, bây giờ xem bên nào trụ được lâu hơn. Chúc cụ chủ thành công, em lại ra cafe ủng hộ cụ.
Cám ơn cụ. Em vẫn đang đâm đơn tố cáo đích danh đc ctich quận Hk và cả chủ tịch p h Bạc cụ ạ. Đợt rồi bầu cử nên em để im. Qua tháng này lại tưng bừng.

lx125_black

Xe container

Chán nhỉ, cùng nhau làm cho êm đẹp khó vậy sao mà nó để không như vậy? Hay nó định xây KS, tầm này phố cổ không có khách nên nó để cho nằm im luôn?
Vậy cụ có chuyển hay thêm địa điểm KD cafe không?

laonongtridien

Xe buýt
Chán nhỉ, cùng nhau làm cho êm đẹp khó vậy sao mà nó để không như vậy? Hay nó định xây KS, tầm này phố cổ không có khách nên nó để cho nằm im luôn?
Vậy cụ có chuyển hay thêm địa điểm KD cafe không?
Em đã từng gặp những kẻ ngồi xổm trên PL rồi, đa phần là lũ trọc phú có ô dù chống lưng
Bảo đội này hoả thuận khó hơn lên trời, bởi chúng luôn nghĩ mình cao hơn tất thảy

Mong cụ chủ mạnh giỏi, may mắn! Theo đến tận cùng của vấn đề, tìm được công bằng cho mình - dù chắc chắn còn nhiều khó khăn phía trước

khanhnguyen09

Xe container
1- Giấy phép xd thu hồi.
2- Quyết định xử phạt 385 đã ra. Qđ bắt buộc tháo dỡ 26.1m đã xây sai giấy phép xd ra rồi.
3- Việc cấp sổ đỏ 35 cho e Quỳnh (ghép 4 sổ) sai quy định : vẫn đang tố cáo.
4- công trình giờ để không nửa năm ...

thiệt hại ko nhỏ. Mà chủ là N Đ Chung cũng vào lò rồi ( giờ ko cần phải viết tắt như năm ngoái nữa)
Bên em cũng thiệt hại nặng. Nguyên máy móc vẫn để đó ko di dời cụ ạ.

cám ơn cụ

Em vẫn đang tố cáo mạnh cụ ạ. Hết hđ thuê nhà em cũng ko ngại. Vì có cái qđ xử phạt đa ghi rõ: xây dựng nguyên trạng lại 33 + đền bù thiệt hại kinh tế cho bên em rồi.
ko giải quyết đố bên 35 xin lại được giấy phép xd. Bán nhà cũng ko đc đâu ( cụ hiểu luật chắc ko

dân thường, hay kể cả là quan chức mà tầm dưới cơ Chung con thì vẫn chết như thường vụ này cụ ạ.

Sếp cụ bên nào nhỉ ? Cụ làm world bank ạ? Em cung cấp cho bên world bank và chồng chị tgđ bên đó mấy năm rồi.

Cám ơn cụ. Em vẫn đang đâm đơn tố cáo đích danh đc ctich quận Hk và cả chủ tịch p h Bạc cụ ạ. Đợt rồi bầu cử nên em để im. Qua tháng này lại tưng bừng.
Chúc mừng cụ đã chiến thắng trong tầm tay.

lx125_black

Xe container
Đọc đến trang vừa rồi e mới biết chủ phía sau là ngài Chung ct :O

hairyscary

Xe điện
Các cụ chúc mừng cụ Gấu, em lại thấy hơi ngại. Giờ nó cứ kệ đấy không giải quyết thì cụ chủ cũng phải chờ theo nếu không muốn vác ra tòa. Cụ Gấu có điều kiện chờ được, chứ như phần đông người thì thứ nhất là lúc ban đầu không đấu được với đám này tới giờ, và thứ hai là không chờ được.
Giờ mà cô chú chủ nhà không chờ được thì lại không biết sẽ ra sao.
Chẳng may dính phải đám bất lương này cũng mệt thật!