[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

Matxech

Xe container
Chính xác cụ ạ.
giờ 35 nó bỏ không hết mấy công trình luôn.Chung c tù rồi nó có thiết làm gì đâu.

Cụ nói chuẩn quá, lùi mà được với bọn nó, bọn nó còn cặn bã hơn cả lưu manh ý.
35hb khi đó nó lên phường họp, tuyên bố tao chỉ sửa lại tường, éo xây lại móng, trong 45 ngày đưa chìa khoá nhà 33 tao vào sửa; Và tao chỉ đền cho thằng thuê nhà ( là em) 2 tháng tiền nhà và ít tiền chi phí tổng 150tr.
Dcm nhà nó, tiền nhà theo hđ 2 tháng đã 66x2 = 132tr. Lương nv 2 tháng đã vài chục. Các cụ xem nó bố láo ko.

Chuẩn cụ ạ, nó là kiểu đàn áp, chung con nó ko bao giờ thoả hiệp mà, nó tốn x10 cũng dc chứ nó ko thoả hiệp.
Nhà em biết vậy nên cũng chiến. Đợt đó xác định nó mà vào bct về bổ trg xxx thì thôi nhà em bỏ 33.
Thời điểm này Chung con lấy phiếu tín nhiệm nó thuộc hàng top luôn

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hoàn toàn chính xác bác ạ! Về lý thì khả năng cao là bác chủ đúng nhưng em nói thật là thiếu tính chính danh, chả mấy ai ông thuê nhà lại đứng ra đi kiện hộ ông chủ nhà :)) . Kể cả ông chủ nhà có cùng là bị hại đi chăng nữa thì ông thuê nhà cũng vẫn phải túm ông chủ nhà mà bắt đền, việc ông chủ nhà bắt đền thằng nào khác là việc của ông ấy! Đòi được nhiều hay ít thì 2 ông san sẻ, hoặc cùng lắm là nếu muốn hợp sức cũng chỉ đứng sau cố vấn thôi. Đằng này húng lên làm uỷ quyền nọ kia để mình “cầm cờ”. Lợi lộc đâu không thấy mà chỉ tăng độ khó của game, giờ thì lại từ đồng minh xoay sang kẻ thù :)).
Diễn biến em đọc cungc 3 năm rồi không nhớ rõ chi tiết. Nhưng đại ý là nếu cụ chủ thớt bỏ (không thuê) thì phải trả lại hiện trạng nhue hồi chưa thuê là dính quả nhà nứt phải xây lại nhà đấy. Em dự nó ngoằng là là vằn ở chỗ đó.

berryfun

Xe điện
Chân tình em trả lời cụ, nếu có lựa chọn lại, em còn quyết liệt xử lý mạnh hơn, chứ không nể nang quan hệ này nọ phía đội này. Lôi cả tay Khương sở cẩm luôn và những bên liên quan can thiệp vào luôn.

Chính vì em thiện chí nên giờ em mới bị cả chủ nhà nó chơi bẩn.
Em cũng xác định bỏ hết ở 33hb rồi.
Đầu năm vợ chồng chủ nhà nó còn qua khóc lóc ăn vạ em ở quán mới, xin trả tiền cọc nhà 3 tháng, xin em chỉ cần trả nhà nó cam kết tự sửa tự đòi bên 35, tiền nhà 3 năm nó tự đòi 35... nhưng em cũng từ chối nhận lại tiền, em xác định không cần. ( xin lỗi em phải gọi là nó mặc dù cũng hơn 60t rồi)

Vải đồng đối với em chẳng là gì hết. Ghét cái thái độ thì chiến. Tốn thêm tiền cũng chiến chứ cần gì phải tính toán hơn thiệt để bọn lưu manh cặn bã nó đè đầu bóp cổ mình 😎
E nể cụ thực sự. Chúc cụ thành công. "Đến tầm này rồi thì cứ vút tầm mình chơi thôi, chứ còn gì nữa mà phải ngán". Trời có mắt.

Cụ cho hỏi hình như trang đội chung con lấy chồng nhà ở mạn nhà thờ cổ nhuế phải không cụ?

ekichi04

Xe tăng
E nể cụ thực sự. Chúc cụ thành công. "Đến tầm này rồi thì cứ vút tầm mình chơi thôi, chứ còn gì nữa mà phải ngán". Trời có mắt.

Cụ cho hỏi hình như trang đội chung con lấy chồng nhà ở mạn nhà thờ cổ nhuế phải không cụ?
Cụ cũng biết trang à, hình ra tù rồi ( hoặc sắp ra). Nhà ở khu Geleximco đấy, ngay đối diện góc bùng binh gần nhà chung con ( căn biệt thự toàn ngựa trên nóc )

berryfun

Xe điện
Cụ cũng biết trang à, hình ra tù rồi ( hoặc sắp ra). Nhà ở khu Geleximco đấy, ngay đối diện góc bùng binh gần nhà chung con ( căn biệt thự toàn ngựa trên nóc )
Đội này nó lắm nhà, cháu thấy nó hơi ngông nghênh và biết chút chút, chồng cũ cũng tên là hòn, hình như bỏ nhau rồi. bọn này cháu ko quen chỉ biết lâu lâu rồi mà thấy nó giàu nhanh quá "cũng biết chả trong sạch gì" vì cũng toàn thành phần chả ra gì. Nhưng ko chắc có phải ko, nếu đúng nhà cũ nhà nó ở trong khu nhà thờ cổ nhuế thôn trù thì chuẩn. đội này nó nhiều nhà nhưng phức tạp.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com

1. Đây gọi là phần 2. Chúc cụ chủ vượt qua kiếp nạn này. Trở mặt như trở bàn tay thật là 🖐
Cụ chủ thớt có khi kiếp trước nợ ông chủ nhà. Kiếp này phải trả nợ cho ông ấy rồi. Giải quyết xong sự vụ thì giống như tôn ngộ không vẫn chưa thoát.

Húp sụp sụp

Xe điện
Nhắc lại cho các cụ ko đọc kĩ là:,
1- hđ thuê nhà em chắc là duy nhất ở phố cổ, thuê bao nhiêu ghi đúng thật trong hđ full giá + đi công chứng nhà nước + đóng thuế thu nhập bđs 5% + 5% thuế vat cho chủ nhà đủ, ko thiếu 1 xu. 60triệu/tháng, năm đóng đủ 72tr cho thuế Hoàn Kiếm nhé. Mặc dù chủ nhà còn bựa ko kí cho cty thuê, ko chịu xuất hoá đơn vat.
2 - Ở trên phố cổ này có nhiều trường hợp chủ nhà ko công chứng hđ cho thuê nhà, hoăck cc giá thấp hơn thực tế. Nên bị bọn "ăn nhà" nó mua gom xung quanh, xong nó vờ thuê giá cao toàn bộ cả nhà, đợi chủ nhà đi khỏi vài bữa nó sửa nhà liền kề cố tình giật sập luôn tường cột giữa 2 nhà.
===> thằng thuê bỏ cọc, bỏ đi, để chủ nhà lại đi mà kiện bọn hàng xóm ( vì nhà là tài sản chủ nhà sở hữu, bên thuê và chủ nhà ko công chứng hđ thuê, hoăck hđ thuê ko có điều khoản là nếu trong time thuê vì bên t3 làm hư hỏng nhà thì bên thuê phải hoàn toàn chịu trách nhiệm làm việc với bên t3 để xây sửa lại nguyên trạng căn nhà cho thuê, khi hết hạn hđ chủ nhà nó cứ đòi bên thuê phải trả nhà nguyên trạng như lúc giao)

Đó là lý do chủ nhà 33hb tự ghi điều khoản kia vào, và em thành thằng phải đi bắt thằng 35hb xây lại nhà như cũ, ko thì hết hđ thuê em lại phải bỏ tiền túi ra xây lại căn nhà cho chủ 33hb.
Phải người trong cuộc mới tường tận như cụ chủ chứ ai chả khôn, muốn yên thân
Chúc cụ làm ăn may mắn gỡ lại và đừng ấm ức với còm men ngược chiều

ekichi04

Xe tăng
Đội này nó lắm nhà, cháu thấy nó hơi ngông nghênh và biết chút chút, chồng cũ cũng tên là hòn, hình như bỏ nhau rồi. bọn này cháu ko quen chỉ biết lâu lâu rồi mà thấy nó giàu nhanh quá "cũng biết chả trong sạch gì" vì cũng toàn thành phần chả ra gì. Nhưng ko chắc có phải ko, nếu đúng nhà cũ nhà nó ở trong khu nhà thờ cổ nhuế thôn trù thì chuẩn. đội này nó nhiều nhà nhưng phức tạp.
Chuẩn rồi cụ. Địa chỉ cty khai thác cát vẫn ở cái nhà đầu ngõ nhà thờ cổ nhuế.
Bọn này nó làm cát tặc ở Phú Thọ, vĩnh phúc...
Nó theo dây chung c gom nhà phố cổ, nhà công (mấy cái trạm tuần tra xxx phường...) hoá giá... đi đâu chẳng ra oai đệ chung c.

SuHaoMuoi199

Xe tải
Lâu rồi cụ có gặp anh cu hòn không, anh con đi nhưng xem ra đám con nhang còn mạnh lắm, coi xã phường chẳng ra gì

dongnat123

Xe container
Em vào hóng cụ chủ cập nhật thông tin

Pumzen

Xe ba gác
Nếu bà chủ nhà mà cụ chủ thuê làm mb kd ở HB tên là Phương thì nhà cháu biết sơ qua.

ekichi04

Xe tăng
Lâu rồi cụ có gặp anh cu hòn không, anh con đi nhưng xem ra đám con nhang còn mạnh lắm, coi xã phường chẳng ra gì
Em vào hóng cụ chủ cập nhật thông tin
Em cập nhật là chủ nhà 33hb kiện ra toà đòi em trả tiền nhà từ thời điểm UBND phường HBac yêu cầu em di tản ra khỏi nhà không được xử dụng cho đến nay, tức là từ 05/2020 ---> nay 2024 hơn 2 tỷ.

Em ra toà đưa các chứng cứ quyết định xử phạt của UBND quận Hoàn Kiến, UBND phường Hàng Bạc chỉ rõ bên 35 phải xây lại nhà và bồi thường thiệt hại, nhưng toà bỏ qua và không triệu tập, cứ xử riêng vụ việc.

Đội 35 thì em đã rõ, và hiện nay đứng tên sổ đỏ vẫn là e Quỳnh sn 1999, và là con gái ruột của Trang "cát" trùm cát tặc Hà Nội, tên thật là Đỗ thị Luyến sn 1977, các cụ đọc ở bài báo dưới là thấy ( bài ở anninhthegioi gỡ rồi, bấm vào error)

xherox

Xe điện
Em cập nhật là chủ nhà 33hb kiện ra toà đòi em trả tiền nhà từ thời điểm UBND phường HBac yêu cầu em di tản ra khỏi nhà không được xử dụng cho đến nay, tức là từ 05/2020 ---> nay 2024 hơn 2 tỷ.

Em ra toà đưa các chứng cứ quyết định xử phạt của UBND quận Hoàn Kiến, UBND phường Hàng Bạc chỉ rõ bên 35 phải xây lại nhà và bồi thường thiệt hại, nhưng toà bỏ qua và không triệu tập, cứ xử riêng vụ việc.

Đội 35 thì em đã rõ, và hiện nay đứng tên sổ đỏ vẫn là e Quỳnh sn 1999, và là con gái ruột của Trang "cát" trùm cát tặc Hà Nội, tên thật là Đỗ thị Luyến sn 1977, các cụ đọc ở bài báo dưới là thấy ( bài ở anninhthegioi gỡ rồi, bấm vào error)

Kinh thật, vụ này 4 năm nay chưa xong.
Kỷ cương phép luật ở đâu mà để lằng nhằng thế này ko biết.

Politeboy

Xe buýt
Phúc thẩm Trang cát có bị tăng án không cụ