[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

hairyscary

Xe điện
Em tưởng vẫn cái qui trinh trước đây, làm móng thì phường xử, đổ trần rồi thì sang thẩm quyền của quận :D
Em nghĩ là anh Hoàn tính cả rồi, đầu tư vào cán bộ rẻ hơn đền bù cho nhân dân. Anh ý thầu chứ ko phải chủ, nên ko chơi đẹp như những nhà mà chủ đứng ra giải quyết. Cơ bản là méo có đủ tiền để chơi đẹp, hoặc chơi đẹp thế thì lõm. Nên đằng nào thì cũng phải đầu tư vào cán bộ, thì đầu tư thêm tí, cù nhây câu giờ với nhân dân, đẩy nhanh thi công, làm xong sớm biến sớm. Xây nhà trên phố thì chủ tớ nhà anh ý đúng là số 1.
Cái duy nhất làm anh Hoàn ngại là phải đình chỉ, vì anh ấy chẳng cù nhây với chủ đầu tư được.
Kéo được cả người ở vkstc alo cho bác Gấu thì cũng gớm :D
Em thì vẫn nghĩ là như a Hoàn thì cán bộ chấp nhận như là nguồn thu vãng lai thôi. Đến lúc anh ý có chuyện thì khai thác thêm, chuyện nặng quá thì cán bộ lại nguây nguẩy chả quen biết gì ngay. Nói chứ làm cán bộ nhiều lúc cũng cứ bị phải vô tình.
Tệ hại hơn nữa là chủ nó đứng sau bảo a Hoàn cứ làm có gì chủ nó đỡ. Không biết có khi nào thế không. Thế thật thì bác Gấu lại mất công nữa.

refineman79bqt

Xe tải
Game này cụ phải chơi rồi. Cụ nên mời thêm bạn làm luật vào hỗ trợ, đừng dựa hết vào sức nghĩ của bản thân, tham khảo xem kèo này mình có thắng không và thắng thì từ đoạn nào để đánh giá đúng tình hình. Phải chốt kèo lại, ko để mở ra kèo mới, Cụ có vội thì cũng phải tỏ ra thư thả, chúc cụ win trong game này.

ekichi04

Xe tăng
Em có đọc còm trên và theo em hiểu ban đầu cụ đề nghị 450-500tr/ tháng nhưng bên 35 không đồng ý và chỉ chấp nhận tổng số tiền tối đa là 500tr và cụ đã đồng ý rồi sau đó thì bên 35 thông báo lại chỉ chấp nhận số tiền là 150tr? (đọc biên bản thì em lại hiểu thêm là bên 35 muốn biết được con số 500tr kia cụ thể từ đâu mà có?). Theo còm này thì cụ đã 2 lần giảm thêm 25-30% có nghĩa là số tiền bồi thường <500tr hay sau khi đã giảm còn lại 500tr?

Bỏ qua việc ra tòa (vì thiệt hại ngoài tòa sẽ có thể nhiều hơn) mà xét về thương lượng thực tế thì hầu như đa số các trường hợp tương tự thì bên gây ra thiệt hại phải chấp nhận thiệt thòi hơn và trong trường hợp cụ thể này thiệt hại thấy rõ nhất của cụ là tiền thuê nhà trong ~2 tháng bên 35 khắc phục hậu quả. Theo quan điểm của em về mặt lý thuyết con số 150tr bên 35 đưa ra có vẻ tương ứng với duy nhất tiền thuê nhà 2 tháng do đó là thấp so với thiệt hại của cụ vì còn chưa tính đến thiệt hại do mất đi gần như toàn bộ doanh thu trong 2 tháng (nếu tính công bằng hơn thì sẽ gia giảm một phần do cách ly phòng chống dịch). Việc thương lượng bản chất là vừa miếng 2 bên do đó nếu chứng minh được rõ ràng thiệt hại sẽ dễ có tiếng nói chung hơn nhưng không phải bắt buộc và thường được tính phiên phiến bằng cách lấy con số chuẩn thấy rõ nhân cho hệ số nào đó, cụ thuê nhà và có đầu tư thêm vào tài sản thuê thì tiền lãi lớn hơn tiền thuê nhà là bình thường do đó hệ số là 2 hay 3 đều không phải quá cao mà vấn đề còn lại ở phía bên kia cân nhắc lợi hại giữa việc lựa chọn phương án thương lượng hay phương án khác -> Chờ thôi.

Vụ này với THP bản chất là khác nhau nhưng nếu nôn nóng có những lời lẽ, tin nhắn mang tính chất gây áp lực để chiếm thế thượng phong khi thương lượng đồng thời với việc nhận tiền bồi thường khi không có sự chứng kiến của các cơ quan chức năng thì rủi ro rất cao nên cụ phải hết sức bình tĩnh và cẩn thận :))

p/s : thương lượng thì hiển nhiên ai cũng muốn có lợi nhất nên cũng chẳng việc gì thù hằn hay cay cú, công bằng mà nói chả ai muốn sự cố xảy ra và đã là sự cố đúng nghĩa thì sẽ chẳng ai có lợi mà chỉ thiệt hại ít hay nhiều mà thôi.
Doanh thu thực của em ~ 750/tháng.
Khi lập biên bản, em bỏ qua hết cho các thiệt hại từ tháng 7/2019. Em không care vì dù có mất bức tường nhà, tường cầu thang, mưa dột ngấm mốc, bụi, và rất nhiều lần cô chú chủ nhà qua khiếu nại, công an, ubnd...ra vào ầm ĩ trong ngoài quán em bỏ qua hết. Em tự bỏ tiền em xử lý luôn sự cố vì kd của em cực tốt, và em cũng đi du lịch suốt. Mấy đồng bạc không care.
- Lần đầu đàm phán, lão Hoàn trình bầy xin giảm trừ Covid abc... em bảo oke, thế chốt 500/tháng chia đều thành 16.6/ngày anh làm hôm nào em đóng cửa hôm đó, lúc đó t3, bên em KINH DOANH BÌNH THƯỜNG, KHÔNG HỀ ẢNH HƯỞNG COVID19 nhé các cụ, lúc nào cũng đông khách và đơn b2b đều sản xuất bán đều.
- Sau lần đầu lập bb lên Phường, chính ô Tân còn nhấn mạnh " ông Hoàn đang rất sai, ông phải trực tiếp Nhanh chóng đàm phán với ông Vân đi, con số 500tr tôi thấy là quá quá thiện chí rồi, những vụ thế này có khi con số còn tăng lên rất cao, lớn hơn nữa khi xây nhà lên đến tầng 4-5, khi đó có khi lại lún, lại nứt nặng hơn... "
----> nó lật lọng cái thoả thuận cam kết ngừng thi công và phải đàm phán trước 02/04/2020. Em vẫn giữ lời đợi nó. 27/03 nó kí cái bb viết tay trên kia xong nó phủi đít đổ móng + t1 đó cụ. Không có đền gì hết, cứ làm.

- Sau 03/04 thì lần đầu ngày 09/04 nó xin qua nc ( 06/04 em gọi 113 vào được ) : BỎ QUA XÍ XOÁ các bb trước, giờ nó bảo 150tr và chỉ đưa tiền khi nào nó vào xây lại, còn cho nó tiếp tục xây tiếp bên nó, tsb nhà nó chứ. Em ko oke. Chủ nhà nói thôi chịu thiệt tý đi, em oke chơi đẹp giảm cho nó 25% con số 500 kia, nó lại cái bài về hỏi CHÚ CHỦ NHÀ ( nó gi trong bb trên phường 26/03 đó cụ)

- Hôm sau nó làm tiếp, 08/04 em gọi chánh ttra xd quận xuống, 09/04 nó qua gặp, lại bố láo bảo CHÚ CHỦ NHÀ NÂNG LÊN chỉ 250tr/tháng NHƯNG LẠI LÀ cho nó 2 tháng xây, thì khác gì vẫn con số cũ, lại là TÍNH TỪ NGÀY NÓ VÀO XÂY MỚI ĐƯA TIỀN VÀ TÍNH NGÀY, còn lai từ 23/03 --> 09/04 là 17 ngày bỏ qua cho nó. Em hỏi : oke tôi chơi đẹp nữa, ông tự tính trong 17 ngày, bên ông xd bao ngày tôi tính, còn dừng bao ngày tôi bỏ qua, tổng số ngày ông dự toán thi công + những ngày ông làm chui từ 23/03 khoảng 60days, tôi miễn cho ông 15days = 25% nữa, oke chưa, nó KHÔNG CHỊU đòi huỷ mốc 23/03, xong cắp đít về ko kí và lại hỏi CHỦ NHÀ.
- 10/04 báo chí lên bài, 13/04 nó đt xin gặp, xong nó xin XÍ XOÁ HẾT CHUYỆN CŨ, LỪA LỌC THÔI ĐỪNG NHẮC LẠI, giờ xin 750t/60day như hôm 09/04 Vân bảo giảm cho anh, NHƯNG vẫn TÍNH TỪ LÚC NÓ GIAO TIỀN mới tính ngày, đòi Huỷ mốc 23/03, em đứng dậy luôn, thì nó bảo oke 16,6tr/day như ban đầu, NHƯNG LẠI XIN huỷ mốc 23/03, em lại nhân nhượng oke, từ hôm 23 đến giờ là 21 ngày, anh làm bao ngày thì tính, còn a dừng 5-6day em free cho nó ko chịu, nên em bảo chốt 7 Điều ở #511 đó các cụ, mốc 23/032020, con số 16,6, xd lại như cũ, phí thuế, công chứng thừa phát lại bb..... nó oke hết và định gài bẫy 170 đó.
- Lúc đó em vẫn oke miễn cho nó 5 days, và nói trước mặt cô chú chủ nhà và nó: " mai anh giữ lời, em sẽ cho anh con cố đẹp như em đã thiện chí lần trước - tức là giảm 25% tiếp"
--- > xong nó bảo đt ô Tân để tổ chức hoà giải trên phường, thực chất là để đánh bài chuồn. Và hnay nó lừa tiếp :))

Từ tối qua, sáng nay cả ô Tân và nhiều ae trong ngành đt tác động em con số ko hợp lý, con số khủng khiếp quá, lạt chặt buộc lỏng.... em dạ vâng thôi em nói 1 lời, không thay đổi, không mang tiếng lươn lẹo lắm.

Tsb, yên ổn ko sập cầu thang, nứt nhà, em kinh doanh mùa covid còn gấp đôi số nó đền mà nó vẫn còn lươn khươn. Chưa kể nó làm cái dự toán xây lại cầu thang từ t1 -2 -->t3 là 57triệu các cụ ạ, và đòi chú chủ nhà nhận CỌC 60tr và kí giấy CHO NÓ VÀO XÂY không cần hỏi ý kiến em.

Trúng số thì quả là trúng rồi nhưng nếu thêm được phần thưởng nữa thì đã hơn chứ cụ
Giờ các cụ đã thấy là em trúng số hay em trúng mìn ạ ? em kệ cha nhà nó làm gì, ăn đất ngõ hay ko...vì em kd lời đủ ăn tiêu, 1 năm nhịn kệ cha nó, tự sửa tự khắc phục bao lần, nhưng nó càng ngày càng bố láo và làm ẩu đến nứt đôi nhà ngay tháng 12/2019 - 1/2020 là tháng doanh thu cao nhất của ngành coffee&bakery, mà nó coi như ko, qua bảo ĐỂ ANH LÀM HẾT LÊN TẦNG 3 VƯỢT QUA NHÀ EM, GIÃN NỨT TỐI ĐA ĐI XONG ANH TÍNH THIỆT HẠI CHO, xong còn làm sau tết để nứt sập cầu thang tiếp ??? thật muốn chửi bậy vl cái lúc nó nói thế. Nó coi vợ chồng em đúng ko bằng con giun.

Em tưởng vẫn cái qui trinh trước đây, làm móng thì phường xử, đổ trần rồi thì sang thẩm quyền của quận :D
Em nghĩ là anh Hoàn tính cả rồi, đầu tư vào cán bộ rẻ hơn đền bù cho nhân dân. Anh ý thầu chứ ko phải chủ, nên ko chơi đẹp như những nhà mà chủ đứng ra giải quyết. Cơ bản là méo có đủ tiền để chơi đẹp, hoặc chơi đẹp thế thì lõm. Nên đằng nào thì cũng phải đầu tư vào cán bộ, thì đầu tư thêm tí, cù nhây câu giờ với nhân dân, đẩy nhanh thi công, làm xong sớm biến sớm. Xây nhà trên phố thì chủ tớ nhà anh ý đúng là số 1.
Cái duy nhất làm anh Hoàn ngại là phải đình chỉ, vì anh ấy chẳng cù nhây với chủ đầu tư được.
Kéo được cả người ở vkstc alo cho bác Gấu thì cũng gớm :D
Em thì vẫn nghĩ là như a Hoàn thì cán bộ chấp nhận như là nguồn thu vãng lai thôi. Đến lúc anh ý có chuyện thì khai thác thêm, chuyện nặng quá thì cán bộ lại nguây nguẩy chả quen biết gì ngay. Nói chứ làm cán bộ nhiều lúc cũng cứ bị phải vô tình.
Tệ hại hơn nữa là chủ nó đứng sau bảo a Hoàn cứ làm có gì chủ nó đỡ. Không biết có khi nào thế không. Thế thật thì bác Gấu lại mất công nữa.
Nó là thầu tổng, và nó đứng tên 2 cty xây dựng vốn 36, 28 tỏi to, làm xd, nạo vét, khai thác cát ... 20 năm rồi cụ ạ, không vừa đâu. Chẳng qua là nó quen thói bố láo hống hách, ngang ngược, tao thích đền lúc nào tao đền, đền bao nhiêu tao thí cho ý tao... cụ đọc mấy bài báo trang 1 ý thấy tụi cát tặc này nó chơi dân thường ra sao. Không phải ai mở cty xây dựng cũng làm khai thác khoáng sản, hay thầu nạo vét được đâu cụ ạ. XD nhà trên 8tầng, >100m2 ở phố cổ không phải đơn giản đâu. Họ có chống lưng hết, nó ko phải tổng thầu mà là dạng mama tổng quản các dự án xd của đội chủ, Công ty DBcons đang xây mới thực chất là tổng thầu xd.

Chỉnh sửa cuối:

KVH

Xe buýt
Em thì nghĩ là cụ chủ chuẩn bị dần việc kết hợp truyền thông => tác động từ cấp chính phủ thì mới có tác dụng, chứ chờ đợi kết quả thấu tình đạt lý ở cấp TP trở xuống thì có lẽ khó.

Chắc là cũng có vụ nào đấy ở HN mà dân đen lại được phán xử công bằng đúng luật, chỉ có điều em kiến văn hẹp hòi nên chưa có dịp được biết về những điều tốt đẹp đấy.

Cứ nhìn vụ việc nhà Đường Dương ở TB mấy năm trước mà đang ồn ào mấy ngày nay là thấy được sự tương đồng nhất định của TB mấy năm trước và HN hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bọn này giầu mà bẩn tính kinh. Đúng kiểu không thiện chí thấy cụ chủ làm căng thì tìm cách hạ nhiệt bằng đàm phán nhưng trong đầu vẫn âm mưu tính toán nhiều thứ. Vừa đàm phán vừa câu giờ để thi công vừa kiểu làm nản lòng phía cụ chủ. Kiểu đúng tư duy tiểu nhân nên cụ chủ nhớ cẩn trọng. Hy vọng cụ sớm xử lý để e có dịp qua ăn bánh của cụ hehe. Các bài viết trong này đọc cũng học hỏi đc rất nhiều điều cho mình. Nếu có k may xảy đến vấn đề liên quan cũng học hỏi đc chút kiến thức. Mong cụ chủ tiếp tục cập nhật cho mọi người cùng sát sao

nghthai667

Xe hơi
đúng là cuộc đấu trí và thi gan. Kẻ thù thì rõ dã tâm rồi giờ e chờ các biện pháp quyết liệt hơn của cụ chủ. Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn tham khảo để cụ chủ tỉnh táo dẻo dai chiến đấu. Nếu tình huống là em thì chắc em điên đầu mất rồi.

brick

Xe buýt
Giờ em đã hiểu vì sao mấy em nv gọi cụ là Đại ca Gấu :))
hồi xưa nhà ở mạn Diễn, em vẫn thi thoảng ghé quán cụ uống cf buổi trưa. Giờ đi qua thấy đóng, cũng hơi tiếc vì quanh đó 0 có hàng nào pha máy ngon.
Chiều đi mua đồ ngang nhà cụ thấy vẫn sáng đèn, nhân viên đứng quầy đầy đủ. Cụ cố gắng nhé, cho em còn bái sư :D

harman_kardon

Xe điện
Những kẻ lươn lẹo như này thì bản thân em nghĩ không cần thiết phải thương lượng nữa đâu. cứ làm thẳng tay thôi. tất toán tất cả mọi thiệt hại. bên họ sẽ thiệt hại với con số không nhỏ như con số thương lượng được đâu. Em ủng hộ cụ chủ , bọn này là Mafia, chúng mua chuộc gần như toàn bộ những kẻ có quyền lực trong quận rồi. nhưng chúng quên 1 điều là truyền thông xã hội là thứ chúng không thể làm đc. Vụ thằng Đường Nhuệ là 1 bài học nhãn tiền cho những kẻ đang bao che cho tội phạm. Cụ cần phải chịu khó quay phim, thu âm thật nhiều. càng nhiều bằng chứng xác thực thì dư luận càng bốc hỏa. chúng nó không thể 1 tay che trời đc.

ekichi04

Xe tăng
Bọn này giầu mà bẩn tính kinh. Đúng kiểu không thiện chí thấy cụ chủ làm căng thì tìm cách hạ nhiệt bằng đàm phán nhưng trong đầu vẫn âm mưu tính toán nhiều thứ. Vừa đàm phán vừa câu giờ để thi công vừa kiểu làm nản lòng phía cụ chủ. Kiểu đúng tư duy tiểu nhân nên cụ chủ nhớ cẩn trọng. Hy vọng cụ sớm xử lý để e có dịp qua ăn bánh của cụ hehe. Các bài viết trong này đọc cũng học hỏi đc rất nhiều điều cho mình. Nếu có k may xảy đến vấn đề liên quan cũng học hỏi đc chút kiến thức. Mong cụ chủ tiếp tục cập nhật cho mọi người cùng sát sao
đúng là cuộc đấu trí và thi gan. Kẻ thù thì rõ dã tâm rồi giờ e chờ các biện pháp quyết liệt hơn của cụ chủ. Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn tham khảo để cụ chủ tỉnh táo dẻo dai chiến đấu. Nếu tình huống là em thì chắc em điên đầu mất rồi.
Cám ơn các cụ. Các cụ rảnh vào up comment giúp topic đứng trang 1 box cf là giúp em rồi. Em nợ vodka và coffee bánh ngọt ạ.
Giờ em đã hiểu vì sao mấy em nv gọi cụ là Đại ca Gấu :))
hồi xưa nhà ở mạn Diễn, em vẫn thi thoảng ghé quán cụ uống cf buổi trưa. Giờ đi qua thấy đóng, cũng hơi tiếc vì quanh đó 0 có hàng nào pha máy ngon.
Chiều đi mua đồ ngang nhà cụ thấy vẫn sáng đèn, nhân viên đứng quầy đầy đủ. Cụ cố gắng nhé, cho em còn bái sư :D
Vâng cụ, em và nhân viên hôm nào cũng lên trông từ ngày đâm đơn phường rồi. Nó nhờ ae ngành điều tra nhà cửa thân thế em rồi đanh tiếng doạ em thế, em oke hết vì đã lên đơn ra p, lên báo là em public info cá nhân rồi.
các cụ giúp m share mạnh lên mạng xã hôi là giúp gđ em, vì càng nhiều người biết thì sau càng ít rủi ro bị tiểu nhân trathu
Những kẻ lươn lẹo như này thì bản thân em nghĩ không cần thiết phải thương lượng nữa đâu. cứ làm thẳng tay thôi. tất toán tất cả mọi thiệt hại. bên họ sẽ thiệt hại với con số không nhỏ như con số thương lượng được đâu. Em ủng hộ cụ chủ , bọn này là Mafia, chúng mua chuộc gần như toàn bộ những kẻ có quyền lực trong quận rồi. nhưng chúng quên 1 điều là truyền thông xã hội là thứ chúng không thể làm đc. Vụ thằng Đường Nhuệ là 1 bài học nhãn tiền cho những kẻ đang bao che cho tội phạm. Cụ cần phải chịu khó quay phim, thu âm thật nhiều. càng nhiều bằng chứng xác thực thì dư luận càng bốc hỏa. chúng nó không thể 1 tay che trời đc.
Cám ơn cụ. Như hqua em không giấu con số mà đã update đầy đù thì chắc ko ai thắc mắc và nghĩ em tham nữa chứ.
Việc em dấu xon số, biên bản chưa public là giữ đường lùi cho bên nó, thiện chí đến mức ngu ngốc, nhưng bọn nó quả thực hết thuốc chữa rồi cụ ạ.

Niran

Xe tải
Lên trang 1 nhé
Chúc cụ chủ vững vàng

trung102

Xe tăng
Qua chiến dịch đốt lò của cụ Tổng, em hy vọng các địa phương khác thấy thế bớt tham đi và thực hiện theo đúng luật. Nhưng qua vụ cụ chủ ngay giữa trung tâm cả nước mà cán bộ vẫn còn ngang nhiên coi thường kỷ cương...

kts.DucNgoc

Xe tăng
Chúc cụ vững vàng. E luôn theo dõi và ủng hộ cụ.

AT_Speed

Xe tăng
Vâng cụ. Tại mấy hôm rồi là có lệnh cách ly toàn xã hội nên không mời được thừa phát lại. Chứ kể cả khi lập biên bản thoả thuận, nếu muốn công bằng em cũng mời thừa phát lại làm bằng và cầm tiền trung gian. Bên 35hb cứ làm bao ngày, đóng cửa của em bao hôm thì thừa phát lại chi trả tiền cho em như thế. Đến khi nghiệm thu xong việc đền bù thiệt hại thì thừa bao nhiêu trả lại bên 35hb, em cũng không cần giữ tiền trước làm gì.

Em đưa lên cloud và sao lưu vài pc, usb, gửi vài cơ quan báo chí và ban ngành rồi anh :).

Em cám ơn cụ, nợ các cụ vodka vì mỗi ngày giới hạn có 20ly.

Người dân giầu thì mừng cho họ cụ ạ. Dân giầu thì nước mạnh. Bthu thì cũng là công dân Vn mà, em không có quan tâm, sân si để ý ai làm gì.
Quan điểm của vợ chồng em là hài lòng với cuộc sống, mình cảm thấy hạnh phúc hiện tại thì đó là đầy đủ với mình.
Ông trời đã cho thì kiểu gì cũng sẽ là của mình. Mà thần chết đã chọn ai đi thì có chạy đằng trời.

Dạ chiều họ mới gọi, vẫn quanh co định trình bầy, em chốt là oke thoả thuận như hôm trên UBND đã lập biên bản thì gặp. Còn lại trình bầy mặc cả thì thôi không cần gặp. Họ nói đồng ý và hẹn 2h30 chiều mai gặp. Để xem mai họ thiện chí thế nào cụ ạ.

Tính em nói 1 lời thôi.Thoả thuận và họ thực hiện đúng thì xong việc em sẽ public lên of cho mọi người biết, em chẳng ngại gì, vì yêu cầu của em so với tiền lệ ở trên phố cổ này thì chắc = 1/10 bình thường. Công khai ra có khi lại bị dân phố cổ chửi rát mặt vì PHÁ GIÁ ĐỀN BÙ KHU PHỐ CỔ Ý.

Khu Hàng Bè này đoạn Gia Ngư chợ hàng Bè của em 15m2 cho thuê toàn 20-30tr/tháng đấy các cụ ạ.

Nhà 33em thuê nguyên căn ~70m2 vuông vức 2 tầng, hđ thuê em công chứng nhà nước, em sửa vào gần 2củ to, sạch đẹp, làm cả sân tầng 3 đã lát gạch đẹp và cột thép, để làm nhà kính. Máy móc toàn vài chục nghìn$/cái ( vài trăm triệu 1 cái) , mua nhập khẩu chính hãng Ý, Đức, có hoá đơn VAT giải ngân qua bank.

Mà nó nói 1 tháng doanh thu chỉ 110tr là đủ hoà vốn rồi, đền 1 tháng thôi, mà tính từ ngày nào nó vào làm nhé các cụ, còn từ lúc nứt nhà, từ lúc đóng hoàn toàn cửa hàng do cầu thang sập, chập cháy điện, mưa nước chẩy khắp nhà như suối thì nó bảo KHÔNG ĐƯỢC TÍNH, LÚC NÀO NÓ BẮT ĐẦU ĐẬP CẦU THANG ĐI LÀM LẠI THÌ NÓ ĐƯA TIỀN, VÀ KHÔNG ĐƯỢC KHỐNG CHẾ THỜI GIAN NÓ LÀM, LÀM TẦM 1 THÁNG DU DI 10 NGÀY BỎ QUA CHO NÓ.

Từ tháng 7/2019 nứt nhà, mưa dột, chập cháy atomat, nứt vỡ cửa kính cường lực, mốc tường, GIẬT SẬP NGUYÊN BỨC TƯỜNG TẦNG 2 NHÀ EM, nó chỉ cho VÁ TẠM GẠCH THÔ, còn không thèm chát vữa nhé các cụ, không vữa không sơn lại, và khi mưa nước chẩy như suối vào nhà bếp nv em mới báo, em đt nó mới cho thợ vác 2 xô xi măng lên chát, được 2 hôm lại nứt, đến giờ vẫn hở chuột chạy vào nhà như đi chợ.

- Từ lúc lập biên bản xác nhận đóng cửa hoàn toàn từ tháng 3, trước cả thời điểm lệnh cách ly, nó kí tá đầy đủ, xong nó phủi đít.

Trong thời gian 35hb xây sửa đền, là 2 tầng khối sau nhà ~ 25m2x2tầng, gồm xưởng bánh và rang xay coffee, em ảnh hưởng 100%. Và TIỀN THUÊ NHÀ EM PHẢI TRẢ ĐỦ 100% CHO cô chú chủ nhà. Mà nó nói chỉ đền 110tr/tháng và tối đa 2 tháng. Con số này chưa đủ tiền nhà thực tế, chưa nói gì tiền khấu hao đầu tư xây sửa nhà, đầu tư máy móc, lương nhân viên, doanh thu bị mất, hợp đồng đào tạo bị mất.. Kể cả từ hôm 01/04 cách ly xã hội doanh thu bán bánh của em còn cao hơn con số nó đưa ra. Như trò hề.

- Sau vài lần nó lừa để câu giờ tranh thủ xây trộm thì hôm em gọi 113 vào, hôm sau 11/04/2020 nó qua và đàm phán đưa ra là 250tr, nhưng không phải 1 tháng, mà nó đòi lúc nào tao vào sửa thì tao đưa tiền, và tao chỉ đưa 250tr, KHÔNG khống chế thời gian, tao HỨA LÀM CHỈ 1 THÁNG +- 10 NGÀY BỎ QUA KO TÍNH TIỀN. Còn cả tháng em đóng cửa từ khi cầu thang nứt hẳn rời ra + nó xây trộm nó bảo THÔI XÍ XOÁ BỎ QUA, đúng nguyên câu luôn các cụ à, =)), em ghi âm full các cuộc hội thoại.

- Như trò đùa, tsb riêng việc tháo dỡ cầu thang và xây lại đã 2 tuần, còn 2 tầng nhà phía trong đập đi xây lại mà nó nói như đùa là làm 1 tháng. YÊU CẦU VỀ XÂY DỰNG LÀ CHỦ NHÀ QUYẾT CÁC CỤ NHÉ, em mời chủ nhà làm chứng theo hđ thuê nhà, cái gì xây lại, cái gì chỉ cần vá trát, xây vật liệu gì, thép gì, kết cấu sao là cô chú CHỦ NHÀ QUYẾT. Em CHƠI ĐẸP, không như tất cả là ĐÒI 1 CỌC VÀI CỦ TO VÀ TỰ XÂY, xong lời cả tiền xây.

Em cũng nói chụp lại hình ảnh khu phía sau, làm lại như lúc đầu khi ông chưa tháo dỡ nhà 35hb làm sập nứt bên 33 là được. Muốn làm bao lâu tuỳ ông, làm 24/24h thì ông rút ngắn đc time và giảm tiền đền tôi, muốn làm được 24/24 ông tự đi đàm phán với các hộ xung quanh về việc ảnh hưởng tiếng ồn đêm hôm, bụi bẩn...khéo thì ông tốn ít, dại thì ông tốn nhiều.

- EM CHƠI THẾ ĐÃ ĐỦ ĐẸP CHƯA CÁC CỤ?

- 35hb qua gặp chủ nhà 33 và đề nghị nhận CỌC của nó 60t và nó đưa dự toán xây sửa lại chỉ hơn 57tr thôi, ĐỀ NGHỊ CHỦ NHÀ LẬP VĂN BẢN CHO NÓ XÂY SỬA LẠI CẢ 2 TẦNG + CẦU THANG KHỐI NHÀ SAU, huỷ thoả thuận giữa em và chủ nhà, nó bảo công chứng viên phòng cc 1 Bà triệu trình độ kém, cc sai, HĐ thuê không có giá trị pháp lý đâu. Cô chú Chủ nhà 33 qua nói với em, đúng là nó sỉ nhục cả em và cả chủ nhà 33, như trò hề.

Các cụ thấy bọn này hành xử thế nào ạ ?

Doanh thu tháng thấp nhất của em cũng gấp đôi số 250 trên, Covid bên em càng đông khi chưa cách ly, ai biết quán em hoặc ở gần khu đi lại hàng ngày đều thấy. Và khi cách ly quán coffee t1 đóng theo lệnh, nhưng xưởng bánh bán còn chạy hơn, bánh không cấm mở.

Nhiều cụ trên này mở coffee, nhà hàng thì biết, giá sp bên em ~ 50,000/pc ạ, vắng cũng hơn 2trăm bill/day, hầu như ko bill nào dưới 3món. Mịe, bọn nó cũng làm 3 cái nhà hàng lẩu nấm, mà nó nói doanh thu 1 tháng chỉ tầm 110tr cho quán coffee xưởng bánh ở trung tâm phố cổ, phân khúc cao cấp nhất HN, ai trong nghề cf, bakery đều biết ( quán em bán đắt hơn cả Metropols ) Từ giữa 2019 em không cần mở đến 22h30, 19h đóng cửa là đủ cho thì các cụ hiểu lợi nhuận ra sao. Mà quán ở trung tâm phố cổ nhé các cụ.

Những ngày lễ noel, 20/11, 8/3, tết.... 19h đóng, chủ + nv ngồi bú bia ngắm phố, dân đi chơi tắc đường, khách 12h đêm còn đập cửa ầm ầm muốn vào em không cần mở kiếm tiền, doanh thu ngày lễ vài chục m là bình thường.

Em mở ở 33hb 4 năm rồi. Đù má nó nghĩ nhà em rửa tiền chắc nếu doanh thu 110/tháng suốt 4 năm.

Đội này nó quen thói côn đồ, áp đặt kiểu cát tặc rồi, tao chỉ đền từng đấy thôi, tao thích đền lúc nào tao đền, tao thích sửa lúc nào tao sửa.

Tính ra thoả thuận em đưa ra từ đầu cho bên 35hb, nếu làm ngay từ hôm cuối tháng 3 lên UBND lập biên bản, thì nó chỉ mất ~ 2 tháng + chi phí xây sửa lại theo YÊU CẦU CỦA CHỦ NHÀ, thì chưa đến 1,5 củ to, và cả chủ nhà lẫn em đều đồng ý cho nó xây SONG SONG 2 CÔNG TRÌNH, tức là nó không bị đình chỉ bên 35, nhưng nó lật lọng các cụ ạ.Bọn này nó quen thói côn đồ và áp đặt, ngông cuồng của bọn cát tặc rồi các cụ ạ.
Cũng may cụ chủ hiểu luật, xử lí bài bản, nhẹ nhàng nhưng rõ ràng chắc chắn. Chứ gặp chủ húng chó lên với đội này là hơi mệt. Chúc cụ mạnh khỏe! Giải quyết cv thành công!

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Hỏng gì vậy cụ?

Em thiếu cứng rắn, quyết liệt ngay từ đầu. Thiếu lạnh lùng, thiếu dã tâm.
Em ngại va chạm, sớm hài lòng với cuộc sống, nên chỉ làm vừa đủ và thích đưa gđ đi du lịch vòng quanh tg thôi, năm vừa rồi em cũng bận đi du lịch suốt nên quán xá để nv trông coi, tháng gửi tiền vào tk đều cho em là được. Em có nhiều đợt 2-3 tháng ko lên quán, khách còn không biết em là chủ, lên thấy tưởng ông shipper hay thợ sửa nước, quét sơn, thông wc, sửa điện... vì em thích tự lọ mọ sửa chữa.

8 năm trươc em mở quán ở 143(trước257) Trần Quốc Hoàn đối diện cổng Tổng Cục Hậu Cần Kỹ Thuật BCA, cả dãy toàn từ thượng tá đổ lên.Em chẳng làm gì mà còn bị hàng xóm cho đầu trọc xăm trổ vào quán đạp bàn ghế, doạ đốt quán vì lý do :
+ nv em để xe TRƯỚC CỬA QUÁN EM mà nó bắt để ra chỗ khác để nó để chổi, cây lau nhà nó phơi.
+ nó bắt công ty cây xay phải trồng cái cây Sấu trước vỉa hè, CHÍNH GIỮA CỬA NHÀ EM chứ không cho trồng giữa ráp ranh 2 nhà. Giờ đi qua các cụ vẫn thấy vết cái khuôn gạch trồng cây cũ để giữa cửa nhà luôn, nhưng cây mới trồng giờ đúng vị trí giữa 2 nhà rồi.

Nhà nó con làm bên số7, nó thì h56, xong em cũng lại lọ mọ trích camera, làm đơn lên phường, vào nhẹ nhàng xin nộp đơn tố cáo thì cũng bị phó phường ptrach hs đập bàn ko tiếp nhận, sau em cứ để quên cái đơn và đĩa cd lại, lúc sau nhận đt cán bộ hẹn 14h lên hoà giải. Lên bướng lắm ko chịu xin lỗi, ko nhận, em ngồi xin lỗi trước cháu xl vì cháu không sai nhưng cháu vẫn xl vì gây mất an ninh trật tự tổ dân phố =)), cuối cùng thì khi lập hso vụ việc, để chuyển lên catp thì khóc lóc xin bỏ qua.

Khổ, số em từ khi đi học toàn bị bắt nạt.
Đấy muốn làm người hiền lành có đc đâu cụ nhỉ? Hồi nhỏ e ở trên hàng bè cách chợ hàng bè có mấy nhà. Lâu lắm rồi ko lên đó, khi nào có dịp lên mà cụ xong chuyện phải qua làm ly cafe hồi tưởng mới đc

Hulk

Xe tăng
Cán bộ phường trung tâm, thời 4.0 rồi mà bao năm phong cách làm việc vẫn như thời ăn lông ở lỗ.

Kurumasuki

Xe container
Cán bộ phường trung tâm, thời 4.0 rồi mà bao năm phong cách làm việc vẫn như thời ăn lông ở lỗ.
Phường chỉ đuổi chợ và tế bần thôi, còn lại là kính chuyển cụ ạ.
Quận thì luôn dò xem nhà có đông tiền đông anh em không, cân cửa ra giá các bên. Nhầm là mệt phết.

oldfashion

Xe tăng
Em nghĩ là cụ chủ thu nhập hơn 700 củ một năm thì nhất là bét chiến được với nó bằng tiền đấy cụ.
Nhiều khi vấn đề không phải là giàu đến đâu mà là dám chi đến đâu. Nhiều thằng giàu nhưng mà ki bỏ mẹ. Nhất là cái bọn cao bồi thôn này.
Cụ thuê báo chí chiến luôn cả vụ khai thác cát cho em. Vận động bà con ở khu bị hại đâm đơn kiện. Thuê cảnh sát đường thủy. Thanh tra giao thông, tài nguyên môi trường.

largo_kent

Xe buýt
Em nghĩ là cụ chủ thu nhập hơn 700 củ một năm thì nhất là bét chiến được với nó bằng tiền đấy cụ.
Nhiều khi vấn đề không phải là giàu đến đâu mà là dám chi đến đâu. Nhiều thằng giàu nhưng mà ki bỏ mẹ. Nhất là cái bọn cao bồi thôn này.
Cụ thuê báo chí chiến luôn cả vụ khai thác cát cho em. Vận động bà con ở khu bị hại đâm đơn kiện. Thuê cảnh sát đường thủy. Thanh tra giao thông, tài nguyên môi trường.
700 củ 1 tháng cụ ạ, mà đấy mới là 1 mảng nhỏ của cụ chủ thớt thôi :P

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ. Các cụ rảnh vào up comment giúp topic đứng trang 1 box cf là giúp em rồi. Em nợ vodka và coffee bánh ngọt ạ.

Vâng cụ, em và nhân viên hôm nào cũng lên trông từ ngày đâm đơn phường rồi. Nó nhờ ae ngành điều tra nhà cửa thân thế em rồi đanh tiếng doạ em thế, em oke hết vì đã lên đơn ra p, lên báo là em public info cá nhân rồi.
các cụ giúp m share mạnh lên mạng xã hôi là giúp gđ em, vì càng nhiều người biết thì sau càng ít rủi ro bị tiểu nhân trathu

Cám ơn cụ. Như hqua em không giấu con số mà đã update đầy đù thì chắc ko ai thắc mắc và nghĩ em tham nữa chứ.
Việc em dấu xon số, biên bản chưa public là giữ đường lùi cho bên nó, thiện chí đến mức ngu ngốc, nhưng bọn nó quả thực hết thuốc chữa rồi cụ ạ.
Em ủn thớt lên, chúc cụ sớm giải quyết xong việc.
Trước hay lên Lò Sũ, lần nào xong việc cũng ghé qua chỗ cụ - giờ bên kia chuyển nên không qua đó nữa.