[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

thinhduybao

Xe điện
Nv em mới báo, đêm qua 1am 17/04 bên đó khoan đục tường hơn 10p vào tường khu phía sau chỗ sụt lún nhà em, Không hiểu để làm gì?
- khoan trả lại phần móng đè lấn?
- khoan lắp thiết bị nghe, thu gì?
- khoan cho vui?
3am bác công nhân mở cửa bỏ đi.
4h24 có người chở về cùng 1 bao tải gì đó mang vào công trình 35hb

kì lạ nhỉ. Hàng ngày có 1 bác cn này hay đi chợ, mua bia mang vào, nhìn túi thức ăn thì chỉ ăn 1 mình thôi. Nhưng đêm hôm làm mấy việc kia làm gì nhỉ các cụ?

Em có 2x cái camera mới lắp nữa, up nhẹ cho đội bạn 35 xem cho vui
vụ này càng lúc càng hài đây :))
Cụ có gợi ý mini game rồi đấy .:))

BonnieBlue

Xe buýt
Cụ Booong đâu rồi ạ, cụ chưa gửi pm để nv em giao phần thưởng ạ.
Em đã giao phần thưởng tới cụ xepxo và gửi cpn tới cụ Trunght89
Hôm nay bên 35 đã tạm dừng toàn bộ thi công. Ngồi quán ngắm phố phường hơi buồn. Chiều em xem có động tĩnh gì lại làm mini game cho đỡ buồn các cụ nhỉ.

Nhân viên em vẫn trả full lương, tạo việc làm cho nv đỡ buồn cũng hay. Tiện thể quảng cáo sp luôn :P. Tính em là cứ nói thẳng vậy chẳng phải chơi chiêu gì để lách luật box pr sp. Vì chi phí quà tặng còn rẻ hơn nhiều thuê viết bài báo chí các cụ ạ.

Các cụ tư vấn chiều nay độ cái gì nhỉ, em tài trợ giải thưởng nhé.
Trân trọng !
Em lại vào để cập nhật tình hình và ủng hộ cụ chủ.

ekichi04

Xe tăng
Cụ có gợi ý mini game rồi đấy .:))
Thực sự là vẫn ủ mưu gì đấy. Có khi nào nó ném mai thuý hay gì vào nhà, hay xe máy em ko nhỉ, như cái vụ chị vợ a đại gia thuê chị gì phòng xxx gài mai thuý vào xe chồng , mới xét xử năm ngoái ý.
Các cụ nghĩ độ xem họ làm gì nhỉ?

Patriots

Xe lăn
Thực sự là vẫn ủ mưu gì đấy. Có khi nào nó ném mai thuý hay gì vào nhà, hay xe máy em ko nhỉ, như cái vụ chị vợ a đại gia thuê chị gì phòng xxx gài mai thuý vào xe chồng , mới xét xử năm ngoái ý.
Thiết bị ghi âm, cụ thỏa thuận với ai để tống tiền chẳng hạn, mà đội này liều nhỉ, không coi chỉ thị TTg và CT HN ra gì nhỉ, hôm qua mới gia hạn đến hết 22-04-2020.

vutuanlong

Xe tăng
Cụ lắp đủ cam soi được toàn bộ nhà cho yên tâm, có mai thúy thì cũng biết ở đâu ra. Ngoài ra theo em cụ nên, nói thế nào nhỉ, ý em là cụ nên cảnh giác tối đa, đặc biệt là với những người bên cạnh mình cụ nhé :)

harman_kardon

Xe điện
Em ủn lên để cụ chủ đòi công lý, đòi lương tri, đòi đạo đức. thứ mà XH VN chúng ta đang trên đà tiệt chủng. Khi nào có dịp về nc, em sẽ thu xếp qua thưởng thức chút gì đó tại quán của cụ. em không biết uống cafe ạ. năm 89 em bị say cafe 3 ngày nên sợ chết khiếp.
Cụ cố gắng kiếm cái Cam khác cho rõ nét. chứ Cam hơi mờ cụ ạ

vharc

Xe tăng
lên nào cụ chủ, 16 này các đội thi công dc thi công lại rồi, bên hàng xóm có thi cộng lén nữa ko cụ

ekichi04

Xe tăng
Thiết bị ghi âm, cụ thỏa thuận với ai để tống tiền chẳng hạn, mà đội này liều nhỉ, không coi chỉ thị TTg và CT HN ra gì nhỉ, hôm qua mới gia hạn đến hết 22-04-2020.
Cụ ơi cháu có tống ai đâu, cháu đòi quyền lợi hợp pháp của cháu mà, bị thiệt hại thực tế có bằng chứng hiện trường rõ ràng.
Cháu chỉ có nhờ người tư vấn để làm đơn thư, gọi ks vào giám định và lên phương án xử lý phần xây dựng( đội nào cũng nói phải đập hết đi đào móng làm lại rồi) thế mà ban đầu bên 35 họ nói chỉ cần xây lại tường.
Cháu bàn với các bên tài chính kế toán để xác định con số thiệt hại kinh tế.
Cháu bàn với nv để đề phòng bên đó vì hay cho thợ tự ý trèo qua sân nhà cháu hút thuốc, đứng nc, đứng chỉ đạo ....

Cụ lắp đủ cam soi được toàn bộ nhà cho yên tâm, có mai thúy thì cũng biết ở đâu ra. Ngoài ra theo em cụ nên, nói thế nào nhỉ, ý em là cụ nên cảnh giác tối đa, đặc biệt là với những người bên cạnh mình cụ nhé :)
Từ lúc mở quán em đã lắp full camera các tầng và ngoài cử
Em ủn lên để cụ chủ đòi công lý, đòi lương tri, đòi đạo đức. thứ mà XH VN chúng ta đang trên đà tiệt chủng. Khi nào có dịp về nc, em sẽ thu xếp qua thưởng thức chút gì đó tại quán của cụ. em không biết uống cafe ạ. năm 89 em bị say cafe 3 ngày nên sợ chết khiếp.
Cụ cố gắng kiếm cái Cam khác cho rõ nét. chứ Cam hơi mờ cụ ạ
Mời cụ khi nào về Vn nhớ ghé quán em thưởng thức bánh nhé.
Mà cụ đang ở phương trời nào ạ, em cũng hay đi du lịch, biết đâu lại qua xin cụ ly cà phê ở bển.
Camera nhà em full hd 4M cụ ạ. Em playback chọn cấu hình sd để tua cho nhanh thui. Chứ soi rõ biển số, mầu sắc luôn đó cụ.

xepxo

Xe hơi
Cụ ơi cháu có tống ai đâu, cháu đòi quyền lợi hợp pháp của cháu mà, bị thiệt hại thực tế có bằng chứng hiện trường rõ ràng.
Cháu chỉ có nhờ người tư vấn để làm đơn thư, gọi ks vào giám định và lên phương án xử lý phần xây dựng( đội nào cũng nói phải đập hết đi đào móng làm lại rồi) thế mà ban đầu bên 35 họ nói chỉ cần xây lại tường.
Cháu bàn với các bên tài chính kế toán để xác định con số thiệt hại kinh tế.
Cháu bàn với nv để đề phòng bên đó vì hay cho thợ tự ý trèo qua sân nhà cháu hút thuốc, đứng nc, đứng chỉ đạo ....

Từ lúc mở quán em đã lắp full camera các tầng và ngoài cử
Mời cụ khi nào về Vn nhớ ghé quán em thưởng thức bánh nhé.
Mà cụ đang ở phương trời nào ạ, em cũng hay đi du lịch, biết đâu lại qua xin cụ ly cà phê ở bển.
Camera nhà em full hd 4M cụ ạ. Em playback chọn cấu hình sd để tua cho nhanh thui. Chứ soi rõ biển số, mầu sắc luôn đó cụ.
Cụ cẩn thận chứ từ hôm qua tự ý tung hình ảnh người khác lên mạng bị phạt đến 20 triệu

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nếu bó tay rồi chắc chủ thớt phải cho bên 35 xem link dưới để thấy dù có thiệt hại và thậm chí nếu thiệt thòi chút thì họ vẫn còn may chán :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đi qua Lê Văn Lương - Hoàng Minh Giám thấy công trình cao tầng do Hòa Bình thi công vẫn gõ đập ầm ĩ cả phố, luật nào hạn chế đâu nhỉ :D

Traubotube

Xe điện
Nếu bó tay rồi chắc chủ thớt phải cho bên 35 xem link dưới để thấy dù có thiệt hại và thậm chí nếu thiệt thòi chút thì họ vẫn còn may chán :))

Phép vua thua lệ làng. Đâu cg vậy. Góc khuất có nhiều. Nhưng hàng xóm như 33 và 35. E thấy hiếm.
Hiếm ai như chủ thớt và cg k ai ngờ như chú Hoàn

Patriots

Xe lăn
Em đi qua Lê Văn Lương - Hoàng Minh Giám thấy công trình cao tầng do Hòa Bình thi công vẫn gõ đập ầm ĩ cả phố, luật nào hạn chế đâu nhỉ :D
Cụ thấy hôm nào? Hôm nay thì được phép rồi. Trước đó thì cấm từ 01-15/04 đúng là từ 16-04 thì lại cho phép rồi cháu tưởng gia hạn là gia hạn tất cả luôn hóa ra xây dựng được hoạt động lại:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phép vua thua lệ làng. Đâu cg vậy. Góc khuất có nhiều. Nhưng hàng xóm như 33 và 35. E thấy hiếm.
Hiếm ai như chủ thớt và cg k ai ngờ như chú Hoàn
Khi thiệt hại đến tiền tỉ thì mình cũng sẽ cân nhắc thôi, đành rằng là lỗi từ phía mình đấy :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thấy hôm nào? Hôm nay thì được phép rồi. Trước đó thì cấm từ 01-15/04 đúng là từ 16-04 thì lại cho phép rồi cháu tưởng gia hạn là gia hạn tất cả luôn hóa ra xây dựng được hoạt động lại:
Báo cáo các cụ, hình như trừ ngày đầu tiên 1/4 dừng, còn thì công trình này hoạt động liên tục ạ vì dạo này ngày nào em cũng đi qua đoạn này:-ss
Là công trình này các cụ ơi: BRG Park Residence 41 Lên Văn Lương

Tiến độ dự án BRG Park Residence 41 Lê Văn Lương
Tiến độ BRG Park Residence 41 Lên Văn Lương tháng 4/2020

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Báo cáo các cụ, hình như trừ ngày đầu tiên 1/4 dừng, còn thì công trình này hoạt động liên tục ạ vì dạo này ngày nào em cũng đi qua đoạn này:-ss

Chắc tay to có giấy phép riêng, nhìn nhà thầu chuyên nghiệp thế này chắc coteccons

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Chính quyền bao việc, gặp thì nhắc nhở không gặp thì thôi ấy mà :))

ekichi04

Xe tăng
Cụ cẩn thận chứ từ hôm qua tự ý tung hình ảnh người khác lên mạng bị phạt đến 20 triệu
Vâng cụ ạ, NĐ 15/2020/NĐ-CP, với tổ chức tối đa 20tr, với cá nhân 5-10tr. Nhưng chưa có thông tư hướng dẫn chi tiết các định nghĩa thì chắc vẫn còn nhiều tranh cãi khi bắt đầu có hiệu lực.
Với cá nhân thì nên chú ý đoạn "hành vi khác với tính chất tương tự:
... Cung cấp, trao đổi, truyền đưa hoặc lưu trữ, sử dụng thông tin số nhằm đe dọa, quấy rối, xuyên tạc, vu khống, xúc phạm uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm, uy tín của người khác;
- Tiết lộ thông tin thuộc danh mục bí mật nhà nước, đời sống riêng tư, bí mật cá nhân, bí mật gia đình mà chưa đến mức truy cứu trách nhiệm hình sự;
Giả mạo tổ chức, cá nhân và phát tán thông tin giả mạo, thông tin sai sự thật xâm hại đến quyền và lợi ích hợp pháp của tổ chức, cá nhân;

Mấy điểm này em không lo cái gì:
- Nhằm đe dọa, quấy rối, xuyên tạc, vu khống là không có, em đưa video thật, và đặt dấu hỏi cho các hành động trong video khách quan thôi.
- Tiết lộ...đời sống riêng tư, đời sống cá nhân chưa đến mức truy cứu tnhs ... thì không bao giờ, những thông tin các nhân trên là giấy tờ UBND giao, và treo công khai ngoài cái cổng công trình xây dựng, đã đăng đầy đủ trên báo chí nhà nước...
- Phát tán thông tin giả mạo thì càng không có, vì toàn là sự thật và có đầy đủ video, biên bản....

Các ơn các cụ đã nhắc em. Việc luật quy định thêm chi tiết thì chỉ có lợi cho những người muốn đấu tranh vì sự thật, công lý thôi.
Chỉ có mấy ông chộp giật, chiêu trò, đánh võng, câu view...thì giờ mới lo :)
Dạ em đâu đến mức như các hàng xóm trong link kia, mang tiếng chết.

Chắc tay to có giấy phép riêng, nhìn nhà thầu chuyên nghiệp thế này chắc coteccons
Từ 01/04 đến 15/04 là dừng TOÀN BỘ CÁC CÔNG TRÌNH XD tại Hn theo chỉ thị 05/UBND HN.

- Từ 06/04 - 15/04 thì UBND HN nới lỏng cho xây dựng giãn cách với tùy quy mô công trình, tối đa không quá 05 - 10/người tại 1 công trình, có quy định về khoảng cách làm việc, và chỉ được làm ban đêm. Phải ghi tên theo dõi, đo nhiệt độ từng người ra vào công trình. NHƯNG PHẢI CÓ GIẤY PHÉP RIÊNG ĐƯỢC CẤP.

- Từ 16/04 các công trình xd được thi công trở lại, nhưng vẫn phải đảm bảo quy định đăng kí tạm trú, kê khai, và đo nhiệt độ công nhân tại các công trình.

Nhưng với 35hb thì vẫn ĐÌNH CHỈ TOÀN BỘ công trình.

Để mai em xem họ có làm không, chứ hôm nay 16/04 thấy làm có chút lúc 1h sáng và 3h24 sáng như video trên thôi.

Chỉnh sửa cuối: