[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

nghthai667

Xe hơi
Haha thì ra cụ nói em. Bài học này không áp dụng đại trà được đâu.

Mấy vụ việc như thế này cứ vừa miếng là được chứ không cần 1+1=2 cho nên em chỉ chém về mặt tốt chứ nếu chém đúng và đủ thì chưa biết sẽ ntn :))
vâng. Cụ chủ cũng mạnh nên có nhiều phương án , tạm thời e thấy cụ ấy cũng chưa dùng gì đến quan hệ hay tiền bạc mà vẫn làm theo các bước thông thường. Em chưa biết hết nên vẫn ủn cho cụ ấy để tìm hiểu thêm. kính cụ một ly.

Donau

Xe hơi
Em đẩy lên cho mấy a lờ đờ đọc chơi. Có khi toàn thằng éo biết chữ ấy nhỉ. Hay làm mợ cái loa thần thánh bật như mấy a bán chó mèo lại hay, nghe tiếng loa thần thánh có khi các a mới hiểu :)

vharc

Xe tăng
Vào đọc và đẩy, cụ chủ cố lên
Sẽ có minigame mới ngày mai cụ ới, các cụ nhớ theo dõi nhé.

Đợi hết hôm nay mà a Hoàn với UBND phường H Bạc không phản hồi, thông báo gì em thì em lại phải đơn thư lên UBND hỏi, vì:
1 - Nếu a Hoàn ốm nặng, mất nhận thức, không đủ năng lực hành vi dân sự.... thì cái giấy ủy quyền kia hết hiệu lực, và khi đó em Quỳnh phải trực tiếp giải quyết vụ việc này hoặc lại ủy quyền mới cho AI ĐÓ khác.
2 - Dù vì lý do gì, thì em cũng đợi 3 ngày từ hôm 15/04/2020 lên UBND phường làm việc theo biên bản thôi. Nội dung đã ghi nhận rõ tình trạng nứt, lún, sập nhà là quá nặng, ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe, tính mạng của gia đình em rồi. ---> đang mùa mưa, nếu cứ để tình trạng này kéo dài tiếp thì có thể đổ sập bất cứ lúc nào.

---> ĐÂY LÀ TRƯỜNG HỢP KHẨN CẤP, bắt buộc phải giải quyết ngay lập tức và nhanh nhất có thể. Không thể vì lý do ô Hoàn ốm đau bệnh tật mà thoái thác việc giải quyết, khắc phục hậu quả do lỗi bên ông Hoàn gây ra. UBND và các cán bộ PHẢI sát sao giám sát vụ việc và nhanh chóng tìm phương án để giải quyết dứt điểm vụ việc này.
KHÔNG THỂ dùng bất cứ lý do gì ví dụ như: bận công tác phòng chống dịch Covid19, ô Hoàn ốm nặng...để kéo dài thời gian giải quyết vụ này, đây là trường hợp TỐ CÁO KHẨN CẤP, tình thế CẤP THIẾT liên quan đến TÍNH MẠNG công dân.

ekichi04

Xe tăng
Em Quyềnh ra mặt đê, cho cccm thị xxx phát
Em cũng muốn hóng dung nhan em Quỳnh.
e cũng y cụ, cơ mà cafe ún hết roài
Các cụ chú ý phạt 5-10 triệu đối với cá nhân tự ý đăng ảnh trái phép nha.
vâng. Cụ chủ cũng mạnh nên có nhiều phương án , tạm thời e thấy cụ ấy cũng chưa dùng gì đến quan hệ hay tiền bạc mà vẫn làm theo các bước thông thường. Em chưa biết hết nên vẫn ủn cho cụ ấy để tìm hiểu thêm. kính cụ một ly.
Dạ đúng, em vẫn làm đơn thư bài bản như công dân thôi cụ, em chưa nhờ 1 ai điện thoại hay gì, và em chỉ có toàn phải nghe điện thoại của “nhiều người máu mặt, thế lực...điện thoại tác động em “
Em kiên trì đi tìm anh Công Lý cụ ạ.
Em đẩy lên cho mấy a lờ đờ đọc chơi. Có khi toàn thằng éo biết chữ ấy nhỉ. Hay làm mợ cái loa thần thánh bật như mấy a bán chó mèo lại hay, nghe tiếng loa thần thánh có khi các a mới hiểu :)
Em mua loa rồi cụ ơi, hôm nào em bật sẽ update mời các cụ rảnh tạt qua 33 Hàng Bè xem cho vui nha.
Vào đọc và đẩy, cụ chủ cố lên
Cám ơn các cụ ạ.

Trunght89

Xe buýt

Em nhận được cafe của cụ gấu ekichi04 rồi ạ. Gửi hôm qua mà hôm nay nhận được rồi. Nhanh quá

ekichi04

Xe tăng
Vova blackbox thichduthu2011 vharc Traubotube Tuan257 refineman79bqt xepxo Booong harman_kardon Violong hairyscary Gary Hoàng Chay.Sa.Hinh Taihoatu Boydepzai190579 Hulk Oteconde largo_kent Captcha Trunght89 kts.DucNgoc ... + các cụ đã theo dõi topic đều có thể tham gia.

Mời các cụ tham gia minigame lần 2: phần thưởng vẫn là 1 túi coffee 250g Arabica Đà Lạt, rang đậm hoặc rang nhạt, có thể chọn nguyên hạt hoặc xay bột + 2 bánh Croissaint.

Lần này gồm 2 câu, nếu chỉ đoán trúng 1 câu vẫn được chọn 1 phần quà coffee hoặc bánh.

A - Anh Hoàn lần đầu tiên đt lại cho bên em khi nào :
1. Thứ 7 18/04/2020. ( hôm nay)
2. Chủ Nhật 19/04/2020. (mai)
3. Thứ 2 20/04/2020. (mốt)
4. Sau 22/04/2020 ( hết lệnh cách ly Hà Nội)

B - Lý do a Hoàn không đến UBND ngày 15/04/2020:
1. Sốt cao, cấp cứu tại bv 198.
2. Đau dạ dầy cấp, cấp cứu tại bv 198.
3. Ăn chuối xanh, rau sống, ngộ độc thức ăn, cấp cứu tại bv 198
4. KHÔNG CÓ GIẤY NHẬP VIỆN, đơn giản là lý do MỒM.

---> Các cụ trả lời kiểu A1B1 cho dễ check kết quả nhé.

Gợi ý: đến hết ngày 17/04 tức là sau 2 ngày vắng mặt tại ubnd vẫn không có thông tin gì từ UBND và a Hoàn. Em ung dung chơi cờ thôi :P.
Hiện tại tình hình tại bên đội bạn là : giặc đến nhà đàn bà cũng đánh thì phải =)) giờ có người xưng là vợ a ý, vợ 1 vợ 2 vợ 3 em không rõ, mỗi lần 1 giọng khác nhau, đt hết cô chú chủ nhà 33, lại đt cả các bác các cụ nhà em kể nghèo kể khổ, lỗ vốn abc khi làm cái ctrinh 35hb. Lúc thì nói xây cho cốp a, cốp b, chú chủ nhà bên EU, sau thì lại nhận là "vợ chồng em dành dụm cả đời" giờ mới mua được cái nhà nhỏ nhỏ xây cho con gái lớn đang bên canada, mà kì lạ bố họ Đào, con lại họ Nguyễn ??? Lúc thì nói của a Riêng, sau lại nói a Rang, anh Kho, anh Rán, bác Xào nào đó.

Hiện tại thấy giang cư mận đồn với em, khá nhiều "nghiệp vụ" được các anh điều binh khiển tướng tung ra, từ tds, cskv,hs, tax, ttr xd, đỏ đen... sao phải khổ vậy nhỉ?
Đến giờ em vẫn đơn thân độc mã 1 mình đâm đơn lên UBND phường Hàng Bạc, và gửi kèm qua vài báo, mà cuối cùng có mỗi 2 tờ báo của bộ Y tế & Dân Tộc đăng bài thông tin khách quan về vụ việc nhà 33HBe này. Vì em tự tin việc em đang làm có 3 đúng:
1 - Đúng Pháp Luật.
2 - Đúng sự thật : có thiệt hại thực tế, có bằng chứng, có hiện trường, có biên bản xác nhận thiệt hại của UBND P
3 - Đúng đạo đức xã hội.

Xưởng bánh của em giờ làm không hết việc, sản xuất liên tục hàng ngày theo order trước 24h, nên các cụ cứ chơi minigame tẹt ga nhé, trộm vía từ hôm lên báo và otofun, lại càng đông khách b-)
Mấy cụ mấy mợ xếp hàng các khoá học bánh và coffee thì chắc phải đợi sau khi hết lệnh cách ly Hà Nội, em sẽ thu xếp chuyển Factory & Bakery lại chỗ khác rồi mở lớp tiếp.

Cám ơn các cụ !

Chỉnh sửa cuối:

Traubotube

Xe điện
Vova blackbox thichduthu2011 vharc Traubotube Tuan257 refineman79bqt xepxo Booong harman_kardon Violong hairyscary Gary Hoàng Chay.Sa.Hinh Taihoatu Boydepzai190579 Hulk Oteconde largo_kent Captcha Trunght89 ... + các cụ đã theo dõi topic đều có thể tham gia.

Mời các cụ tham gia minigame lần 2: phần thưởng vẫn là 1 túi coffee 250g Arabica Đà Lạt, rang đậm hoặc rang nhạt, có thể chọn nguyên hạt hoặc xay bột + 2 bánh Croissaint.

Lần này gồm 2 câu, nếu chỉ đoán trúng 1 câu vẫn được chọn 1 phần quà coffee hoặc bánh.

Gợi ý: đến hết ngày 17/04 tức là sau 2 ngày vắng mặt tại ubnd vẫn không có thông tin gì từ UBND và a Hoàn. Em ung dung chơi cờ thôi :P.
Hiện tại tình hình tại bên đội bạn là : giặc đến nhà đàn bà cũng đánh thì phải =)) giờ có người xưng là vợ a ý, vợ 1 vợ 2 vợ 3 em không rõ, mỗi lần 1 giọng khác nhau, đt hết cô chú chủ nhà 33, lại đt cả các bác các cụ nhà em kể nghèo kể khổ, lỗ vốn abc khi làm cái ctrinh 35hb. Lúc thì nói xây cho cốp a, cốp b, chú chủ nhà bên EU, sau thì lại nhận là "vợ chồng em dành dụm cả đời" giờ mới mua được cái nhà nhỏ nhỏ xây cho con gái lớn đang bên canada, mà kì lạ bố họ Đào, con lại họ Nguyễn ??? Lúc thì nói của a Riêng, sau lại nói a Rang, anh Kho, anh Rán, bác Xào nào đó.

Xưởng bánh của em giờ làm không hết việc, sản xuất liên tục hàng ngày theo order trước 24h, nên các cụ cứ chơi minigame tẹt ga nhé, trộm vía từ hôm lên báo và otofun, lại càng đông khách b-)
Mấy cụ mấy mợ xếp hàng các khoá học bánh và coffee thì chắc phải đợi sau khi hết lệnh cách ly Hà Nội, em sẽ thu xếp chuyển Factory & Bakery lại chỗ khác rồi mở lớp tiếp.

Cám ơn các cụ !
E đang đinhj đoán 44 thì có đoạn ôn nghèo kể khổ phía sau. Vậy thì lại ngẫm tiếp

Traubotube

Xe điện
E đang đinhj đoán 44 thì có đoạn ôn nghèo kể khổ phía sau. Vậy thì lại ngẫm tiếp
Câu trả lời 2 là 4. Câu số 1 là số 4. A ấy có thể k gọi mà một người nào đó gọi hẹn trước 22. Dưng mà vẫn k phải là a ấy gọi

ekichi04

Xe tăng
Câu trả lời 2 là 4. Câu số 1 là số 4. A ấy có thể k gọi mà một người nào đó gọi hẹn trước 22. Dưng mà vẫn k phải là a ấy gọi
Các cụ ghi đám án kiểu này cho dễ hình dung hộ em nhé:
A4 B2.
Thank cụ !

blackbox

Xe tăng
Do là ngày 14 anh ý vào viện nên chắc phải 1 tuần anh ý mới có thể hồi phục để làm việc tiếp được. Nên:
1. Em dự phải tầm 7-8 ngày tức em chọn Số (3). (Thực ra em muốn chọn ngày 21 cơ!)
2. Thì em chọn số 4.

Chỉnh sửa cuối:

jafwm

Xe điện
Nhà cháu vào hóng là chính, giờ đẹp nên gặp game thì cũng chọn đại...A-3; B-4 ạ!

Tuanpm

Xe hơi
Em chọn A1, B4

Booong

Xe tăng
Em chọn A4B4, đ.c kia lươn lẹo quá nên đây là khả năng xảy ra nhiều nhất. Mong mọi việc tốt đẹp, thuận lợi sẽ đến với cụ chủ.

Dunga_otf

Xe buýt
Vova blackbox thichduthu2011 vharc Traubotube Tuan257 refineman79bqt xepxo Booong harman_kardon Violong hairyscary Gary Hoàng Chay.Sa.Hinh Taihoatu Boydepzai190579 Hulk Oteconde largo_kent Captcha Trunght89 kts.DucNgoc ... + các cụ đã theo dõi topic đều có thể tham gia.

---> Các cụ trả lời kiểu A1B1 cho dễ check kết quả nhé.

Hiện tại thấy giang cư mận đồn với em, khá nhiều "nghiệp vụ" được các anh điều binh khiển tướng tung ra, từ tds, cskv,hs, tax, ttr xd, đỏ đen... sao phải khổ vậy nhỉ?
Đến giờ em vẫn đơn thân độc mã 1 mình đâm đơn lên UBND phường Hàng Bạc, và gửi kèm qua vài báo, mà cuối cùng có mỗi 2 tờ báo của bộ Y tế & Dân Tộc đăng bài thông tin khách quan về vụ việc nhà 33HBe này. Vì em tự tin việc em đang làm có 3 đúng:
1 - Đúng Pháp Luật.
2 - Đúng sự thật : có thiệt hại thực tế, có bằng chứng, có hiện trường, có biên bản xác nhận thiệt hại của UBND P
3 - Đúng đạo đức xã hội.

Cám ơn các cụ !
A4B4 thế mới đúng kiểu hehe