[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

vharc

Xe tăng
Ui e có quà ạ, cảm ơn cụ e xin gói cafe
Cụ ibox em thông tin để em trao giải thưởng cụ ới.

Cám ơn cụ, hy vọng nếu có duyên thì sẽ có dịp hợp tác với cụ sau này.

Em đã inbox mà vẫn chưa thấy cụ gửi thông tin để nv em trao phần thưởng ạ.

Các cụ Traubotube Lazevil 18nlife Nva057 Booong vharc inbox em thông tin để em gửi phần thưởng nhé ( thông tin địa chỉ nhận quà, loại quà các cụ chọn : cà phê hay bánh )

Nva057

Xe buýt
Các cụ Traubotube Lazevil 18nlife Nva057 Booong vharc inbox em thông tin để em gửi phần thưởng nhé ( thông tin địa chỉ nhận quà, loại quà các cụ chọn : cà phê hay bánh )
Em tham gia cho topic của cụ xôm thôi! E ở tỉnh mất công cụ gửi quà! Em vẫn hóng xem anh Riêng của a Hoàn sử lý ntn! Xây bù cái nhà khéo còn đỡ tiền, đỡ công đi quan hệ vs các đồng chí hơn ấy chứ. Khéo a Hoàn cay cụ nên muốn đấu tới cùng như cụ 🙄

Nva057

Xe buýt
Bên topic khác vừa nhắc đến toà nhà Lê Trực dưới sự chỉ đạo của ttcp và báo đài vào cuộc cách đây...6 năm.😒

Traubotube

Xe điện
Mấy nay bận quá. Em biết mình trúng giải. Nhưng tin rằng sẽ có mini game đợt tới. Nên để dành rồi tất tay đợt đới được k cụ ơi?
Em vào hóng tiếp diễn biến câu chuyện.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Theo cháu hiểu là không ra tòa chứ cụ, hiện nay cứ đình chỉ thi công, xem xét tiếp các sai phạm trong công trình, và sau khi đền bù xong thì mới nói chuyện về thi công tiếp, chủ 35HB cũng phải có tầm 1000 tỷ ấy nhỉ, nhưng nói thật tầm 1000 tỷ mà khuynh đảo được ở HN thì chưa đủ đâu, nhất là ở HK nữa. Họ tạo dk cho là tốt rồi, cụ mới về cũng đang cần ghi điểm
Với cách cư xử của bên 35. Em đoán là trong HD xây dựng chủ thầu phải chịu trách nhiệm bồi thường khi thi công.
Nên nó cứ xây xong thì liệu tiếp.

Lee Saker

Xe điện
Em tham gia cho topic của cụ xôm thôi! E ở tỉnh mất công cụ gửi quà! Em vẫn hóng xem anh Riêng của a Hoàn sử lý ntn! Xây bù cái nhà khéo còn đỡ tiền, đỡ công đi quan hệ vs các đồng chí hơn ấy chứ. Khéo a Hoàn cay cụ nên muốn đấu tới cùng như cụ 🙄
Thế cụ cho em phần quà đê em uống thử :D

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vụ này nhà cụ Gấu có lực mới theo được chứ nhà khác chắc chỉ có nước nhảy xuống hố, ôm cọc móng.
Phân tích 1 số điểm mà bên 35 muốn cù nhây:
- Tiền và quan hệ của hok.
- Khả năng cao là HD xây dựng ghi rõ nhà thầu chịu chi phí bồi thường do thi công. Chưa kể ông thầu này khéo lại ký với 1 ông thầu xử lý nền móng nữa. Nên họ muốn xây xong thì té, lúc ấy đền thế nào thì tính tiếp.
- Cụ Gấu k phải là chủ sở hữu mà bên đi thuê. Dù có hợp đồng nhưng họ vẫn thấy cửa cù nhây trong vấn đề này. K rõ thời hạn hợp đồng thuê nhà đến bao giờ.
Về phía cụ chủ cũng có tiền, có quan hệ nhất định, chưa kể có hậu thuẫn từ phía chủ nhà. Bên 35 nó mua đất kiểu L chắc hẳn nó đã đặt vấn đề mua nhà 33 nhưng k đạt được thỏa thuận. Bên 33 khả năng cũng có vị trí nhất định. Quan trọng nhất cụ Gấu là có bằng chứng cụ thể.
Lợi thế nên phát huy: Sắp ĐH Đ nên cán bộ rất sợ quy trách nhiệm lơ là, buông lỏng, bao che. Nên làm đơn, thỏa thuận, phản ánh... nên làm cho khéo để cán bộ thấy trachs nhiệm của họ.
Quá trình xử lý có thể nhiều cách với tầm cụ Gấu. Dĩ bất biến, ứng vạn biến. Nguyên tắc bất biến: Dừng thi công đến khi khắc phục xong.
Cẩn thận với đòn bẩn.
Chúc cụ Gấu chân cứng đá mềm.

Chỉnh sửa cuối:

Booong

Xe tăng
Cụ ibox em thông tin để em trao giải thưởng cụ ới.

Em tham gia chủ yếu để ủng hộ và cổ vũ tinh thần cụ thôi ạ, đợt trước em đã được cụ gửi quà, đã được thưởng thức rồi nên để dành cho cụ khác. Chúc cụ sức khỏe và giữ vững niềm tin để chiến thắng từng bước và tiến tới cả trận chiến :) .

refineman79bqt

Xe tải
Với đáp án A4B3 quả thực là rất mơ hồ, mông lung như một trò đùa. E dự:
1. Thi công bên 35 vẫn xem thường sự phản ánh của 33.
2. Thi công 35 sẽ tiếp tục triển bài vở số tiếp theo (số mấy thì aH ko nói).
3. Đối tác ko tham gia đàm phán thì rất rất và rất khó để biết họ muốn gì???
4.
5.
... e chệu, mời CCCM tiếp...

Tunghang

Xe tải
Em nhận được quà rồi nhé,cám ơn cụ V. Chúc cụ tiếp tục kiên trì với vụ này nhé!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Với đáp án A4B3 quả thực là rất mơ hồ, mông lung như một trò đùa. E dự:
1. Thi công bên 35 vẫn xem thường sự phản ánh của 33.
2. Thi công 35 sẽ tiếp tục triển bài vở số tiếp theo (số mấy thì aH ko nói).
3. Đối tác ko tham gia đàm phán thì rất rất và rất khó để biết họ muốn gì???
4.
5.
... e chệu, mời CCCM tiếp...
Chắc chưa tìm ra giải pháp tối ưu nên câu giờ chứ ngừng 1 ngày thì đội 35 thiệt hại 1 ngày. Khả năng cứ cù nhây và thi công tiếp là rất thấp :))

vykieu2011

Xe buýt
nốt hôm nay là cuối tuần rồi, nếu ko có ji mới chắc đầu tuần họp hành giao ban ji ji đó rồi mới có chuyển biến mới.

ekichi04

Xe tăng
Tận Vũng Tầu, Đà Lạt, Cà Mau ... nhiều cụ vẫn mua cf bên em hàng tháng mà cụ. Minigame đợt 1 có cụ T ở Hà Tĩnh cpn 1 ngày là đến cụ ạ. Cụ cứ ibox em thông tin em gửi tặng cụ túi cà phê ( bánh thì đúng là gửi xa không hợp lý, sợ không oke)

Mấy nay bận quá. Em biết mình trúng giải. Nhưng tin rằng sẽ có mini game đợt tới. Nên để dành rồi tất tay đợt đới được k cụ ơi?
Em vào hóng tiếp diễn biến câu chuyện.
Được cụ ạ, để dành rồi tất tay thì sẽ có "lãi" nữa, cụ cứ yên tâm :) .
Vụ này nhà cụ Gấu có lực mới theo được chứ nhà khác chắc chỉ có nước nhảy xuống hố, ôm cọc móng.
Phân tích 1 số điểm mà bên 35 muốn cù nhây:
- Tiền và quan hệ của hok.
- Khả năng cao là HD xây dựng ghi rõ nhà thầu chịu chi phí bồi thường do thi công. Chưa kể ông thầu này khéo lại ký với 1 ông thầu xử lý nền móng nữa. Nên họ muốn xây xong thì té, lúc ấy đền thế nào thì tính tiếp.
- Cụ Gấu k phải là chủ sở hữu mà bên đi thuê. Dù có hợp đồng nhưng họ vẫn thấy cửa cù nhây trong vấn đề này. K rõ thời hạn hợp đồng thuê nhà đến bao giờ.
Về phía cụ chủ cũng có tiền, có quan hệ nhất định, chưa kể có hậu thuẫn từ phía chủ nhà. Bên 35 nó mua đất kiểu L chắc hẳn nó đã đặt vấn đề mua nhà 33 nhưng k đạt được thỏa thuận. Bên 33 khả năng cũng có vị trí nhất định. Quan trọng nhất cụ Gấu là có bằng chứng cụ thể.
Lợi thế nên phát huy: Sắp ĐH Đ nên cán bộ rất sợ quy trách nhiệm lơ là, buông lỏng, bao che. Nên làm đơn, thỏa thuận, phản ánh... nên làm cho khéo để cán bộ thấy trachs nhiệm của họ.
Quá trình xử lý có thể nhiều cách với tầm cụ Gấu. Dĩ bất biến, ứng vạn biến. Nguyên tắc bất biến: Dừng thi công đến khi khắc phục xong.
Cẩn thận với đòn bẩn.
Chúc cụ Gấu chân cứng đá mềm.
Cám ơn cụ nhiều.
Giấy Ủy Quyền em up mấy # trước rồi, ô Hoàn 100% chịu trách nhiệm khi xd cái ctrinh 35 này.

Còn ô Hoàn kí lại cho DBcons 100% hay gì thì chưa hề đưa hđ hay giấy UQ ra, chỉ nói mồm và treo cái biển ở cửa công trình 35.

Tại buổi làm việc ở UBND Phường HB 15/04/2020 ô Hiếu giám đốc cty DBcons có lên nhưng bị PCT đuổi về luôn vì nói ko có giấy mời( hôm đó ô Hoàn vắng mặt ko lên) ---> ghi trong biên bản ----> em hiểu là DBcons với ô Hoàn chưa chưng ra cái hđ thầu phụ nào đó, vì nếu trưng ra thì DBcons có quyền tham dự và có NGHĨA VỤ phải chịu trách nhiệm bồi thường thiệt hại do việc xd 35 gây ra với bên 33em.

Vấn đề 35 đặt mua nhà 33 em ko quan tâm, vì là việc riêng tế nhị của cô chú chủ nhà, có hỏi cũng chưa chắc cô chú nói. Em có HĐ thuê có công chứng rõ ràng. Giờ thiệt hại từ 06/2019 gây ra cho gđ em, cty Gấu của em là rõ ràng. Em đòi quyền lợi chính đáng cụ nhỉ.

Em tham gia chủ yếu để ủng hộ và cổ vũ tinh thần cụ thôi ạ, đợt trước em đã được cụ gửi quà, đã được thưởng thức rồi nên để dành cho cụ khác. Chúc cụ sức khỏe và giữ vững niềm tin để chiến thắng từng bước và tiến tới cả trận chiến :) .
Cụ không phải ngại đâu, cụ trúng là phải nhận quà chứ. ( lần trước lấy bánh, nếu gấu và f1 không thích bánh thì lần này cụ thử coffee đi ) Cụ nt cho em loại quà nhé em nói nv gửi ( có bánh mì hoa cúc, bánh chuối để thay đổi nếu cụ chán Crossaint rồi )

Traubotube

Xe điện
Trước khi làm việc e ủn thớt về luật cho nhiều cụ mợ biết

vharc

Xe tăng
Đội 35 vẫn đóng cửa im ỉm ah cụ Gấu, e vào đẩy lên phát

refineman79bqt

Xe tải
Đội 35 vẫn đóng cửa im ỉm ah cụ Gấu, e vào đẩy lên phát
E cũng hóng, nhưng đóng cửa là một chuyện còn im ỉm lại là chuyện khác. Giống như một đôi vào nhà nghỉ, vào là một chuyện, nghỉ hay ko nghỉ lại là khác :v
Ủn để hóng :D

Trunght89

Xe buýt
Tận Vũng Tầu, Đà Lạt, Cà Mau ... nhiều cụ vẫn mua cf bên em hàng tháng mà cụ. Minigame đợt 1 có cụ T ở Hà Tĩnh cpn 1 ngày là đến cụ ạ. Cụ cứ ibox em thông tin em gửi tặng cụ túi cà phê ( bánh thì đúng là gửi xa không hợp lý, sợ không oke)

Được cụ ạ, để dành rồi tất tay thì sẽ có "lãi" nữa, cụ cứ yên tâm :) .

Cám ơn cụ nhiều.
Giấy Ủy Quyền em up mấy # trước rồi, ô Hoàn 100% chịu trách nhiệm khi xd cái ctrinh 35 này.

Còn ô Hoàn kí lại cho DBcons 100% hay gì thì chưa hề đưa hđ hay giấy UQ ra, chỉ nói mồm và treo cái biển ở cửa công trình 35.

Tại buổi làm việc ở UBND Phường HB 15/04/2020 ô Hiếu giám đốc cty DBcons có lên nhưng bị PCT đuổi về luôn vì nói ko có giấy mời( hôm đó ô Hoàn vắng mặt ko lên) ---> ghi trong biên bản ----> em hiểu là DBcons với ô Hoàn chưa chưng ra cái hđ thầu phụ nào đó, vì nếu trưng ra thì DBcons có quyền tham dự và có NGHĨA VỤ phải chịu trách nhiệm bồi thường thiệt hại do việc xd 35 gây ra với bên 33em.

Vấn đề 35 đặt mua nhà 33 em ko quan tâm, vì là việc riêng tế nhị của cô chú chủ nhà, có hỏi cũng chưa chắc cô chú nói. Em có HĐ thuê có công chứng rõ ràng. Giờ thiệt hại từ 06/2019 gây ra cho gđ em, cty Gấu của em là rõ ràng. Em đòi quyền lợi chính đáng cụ nhỉ.

Cụ không phải ngại đâu, cụ trúng là phải nhận quà chứ. ( lần trước lấy bánh, nếu gấu và f1 không thích bánh thì lần này cụ thử coffee đi ) Cụ nt cho em loại quà nhé em nói nv gửi ( có bánh mì hoa cúc, bánh chuối để thay đổi nếu cụ chán Crossaint rồi )
Em ở hà tĩnh trúng mini game cụ gấu gửi cho em trưa hôm trước là chiều hôm sau ship mang tận nhà cho em