[HĐCĐ] Nhờ các cụ tư vấn hành trình phượt miền Tây nam bộ.

Đầu tiên xin chào các cụ, mợ kính chúc cụ mợ mạnh khoẻ và nhờ các cụ tư vấn giúp. Chả là em có duyên nợ với miền Tây, đầu năm 2021 em đã ở An Giang và em đã mê mẩn cuộc sống, cảnh sông nước và con người miền Tây nên em nung nấu ý định làm một vòng nơi đây bằng xe máy tiện thể test luôn máy ảnh mới mua, quỹ thời gian của em có khoảng 5-7 ngày, nhờ các cụ tư vấn về hành trình phượt miền Tây nam bộ, em có hai phương án: một là bay vào Cần Thơ rồi thuê xe máy đi sang hướng Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau rồi đi sang Rạch Giá, Hà Tiên ngược lên Châu Đôc, Long Xuyên rồi về Cần Thơ. (Hướng này thì em sẽ gặp được mấy người bạn ở Tịnh Biên và Cần Thơ, nhưng em không ưu tiên phưong án này lắm)
Hai là em gửi xe máy (xe 500cc) vào Sài Gòn và đi về hướng Gò Công, Mỹ Tho, Bến Tre rồi đi xuống Sóc Trăng và đi theo phương án 1 đến Châu Đốc, Tân Châu, Kiến Tường rồi về Sài Gòn.
Em xin được các cụ miền trong tư vấn lịch trình như trên có ổn không ạ. Xin cảm ơn các cụ.
Cụ juve99 ở miền Tây vào tư vấn giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

Phè Văn Phỡn

Xì hơi lốp
Cụ tư vấn giúp em hành trình với quỹ thời gian trên ạ.
Em nói thật với quỹ thời gian như cụ chỉ còn chạy xe nhông nhong ngoài đường thôi. Không chơi bời gì được. Đường trong đó quốc lộ như đường làng quê em ấy. Xấu mà bé cụ chạy xe máy mệt lắm không đi nhanh được.

zoro1970

Xe điện
Đầu tiên xin chào các cụ, mợ kính chúc cụ mợ mạnh khoẻ và nhờ các cụ tư vấn giúp. Chả là em có duyên nợ với miền Tây, đầu năm 2021 em đã ở An Giang và em đã mê mẩn cuộc sống, cảnh sông nước và con người miền Tây nên em nung nấu ý định làm một vòng nơi đây bằng xe máy tiện thể test luôn máy ảnh mới mua, quỹ thời gian của em có khoảng 5-7 ngày, nhờ các cụ tư vấn về hành trình phượt miền Tây nam bộ, em có hai phương án: một là bay vào Cần Thơ rồi thuê xe máy đi sang hướng Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau rồi đi sang Rạch Giá, Hà Tiên ngược lên Châu Đôc, Long Xuyên rồi về Cần Thơ. (Hướng này thì em sẽ gặp được mấy người bạn ở Tịnh Biên và Cần Thơ, nhưng em không ưu tiên phưong án này lắm)
Hai là em gửi xe máy (xe 500cc) vào Sài Gòn và đi về hướng Gò Công, Mỹ Tho, Bến Tre rồi đi xuống Sóc Trăng và đi theo phương án 1 đến Châu Đốc, Tân Châu, Kiến Tường rồi về Sài Gòn.
Em xin được các cụ miền trong tư vấn lịch trình như trên có ổn không ạ. Xin cảm ơn các cụ.
Năm 2022 e cũng làm một vòng An Giang-Rạch giá _Cà Mau..Đảo Nam Du . Trong đó em đi An Giang chỉ 1 ngày (Thuê ô tô) nên chỉ gọi là cưỡi ngựa xem hoa, cụ thuê xe máy đi là chuẩn đó . Kinh nghiệm phượt miền Tây bằng xe máy thì trên OF này theo e có mợ Z là chi tiết hành trình chuẩn chỉ nhất . Cụ tìm bài của mợ ấy mà đọc

Năm 2022 e cũng làm một vòng An Giang-Rạch giá _Cà Mau..Đảo Nam Du . Trong đó em đi An Giang chỉ 1 ngày (Thuê ô tô) nên chỉ gọi là cưỡi ngựa xem hoa, cụ thuê xe máy đi là chuẩn đó . Kinh nghiệm phượt miền Tây bằng xe máy thì trên OF này theo e có mợ Z là chi tiết hành trình chuẩn chỉ nhất . Cụ tìm bài của mợ ấy mà đọc
Hành trình của mợ ấy gần giống em đi năm 2021 rồi.
Em dự kiến:
Ngày 1 Sài Gòn- Bến Tre-Sóc Trăng.
Ngày 2 Sóc Trăng-Bạc Liêu-Mũi Cà Mau
Ngày 3 Mũi Cà Mau-Hà Tiên
Ngày 4 Hà Tiên-Châu Đốc (có thể cháu ở lại đây vài ngày)
Cháu có 6 ngày trên đường.

wildness

Xe điện
Trong ấy đường xá bằng phẳng không như Tây Bắc nên di chuyển cũng nhanh hơn chút.
ít ngày mà muốn đi nhiều thì phải có xe tốt, và sức khỏe tốt nữa.

juve99

Xì hơi lốp
Hành trình của mợ ấy gần giống em đi năm 2021 rồi.
Em dự kiến:
Ngày 1 Sài Gòn- Bến Tre-Sóc Trăng.
Ngày 2 Sóc Trăng-Bạc Liêu-Mũi Cà Mau
Ngày 3 Mũi Cà Mau-Hà Tiên
Ngày 4 Hà Tiên-Châu Đốc (có thể cháu ở lại đây vài ngày)
Cháu có 6 ngày trên đường.
Lịch này của bác hơi căng, như này chủ yếu di chuyển ít có thời gian dừng chân

juve99

Xì hơi lốp
Cụ xuống Bạc Liêu, Hậu Giang hay Kiên Giang chỗ 3 tỉnh giáp nhau là e ở đó, gái rất là xinh nha ;))

Cụ xuống Bạc Liêu, Hậu Giang hay Kiên Giang chỗ 3 tỉnh giáp nhau là e ở đó, gái rất là xinh nha ;))
Cảm ơn cụ nhé!
Trong ấy đường xá bằng phẳng không như Tây Bắc nên di chuyển cũng nhanh hơn chút.
ít ngày mà muốn đi nhiều thì phải có xe tốt, và sức khỏe tốt nữa.
Cháu đi xe phân khối nhỡ 500cc, đường tây bắc cháu đi 100km/3h, cháu cũng đi từ Cần Thơ về phía An Giang Châu Đốc nên cũng hình dung được đường xá.
Lịch này của bác hơi căng, như này chủ yếu di chuyển ít có thời gian dừng chân
Cháu sẽ cân nhắc hành trình có thể bẻ lái để giữ sức khoẻ.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Mùa này chạy xe máy miền tây hơi nóng cụ ạ

zoro1970

Xe điện
Qua AG cụ chụp ảnh thốt nốt trái tim xem có còn ko ? Năm 2022 e qua nó trơ trọi

juve99

Xì hơi lốp
Bác hungalpha đi miền Tây nhiều vào chỉ đi, lúc cần thì ko thấy đâu :-o

juve99

Xì hơi lốp

Pumzen

Xe ba gác
Năm 2022 nhà cháu có chuyến đi các tỉnh miền Tây ở phía giáp biên giới với Campuchia như An Giang- Đồng Tháp- Tây Ninh. Năm ngoái nhà cháu tiếp tục đi nốt mấy tỉnh cũng thuộc miền Tây nam bộ, phía giáp biển như Hậu Giang-Sóc Trăng- Bạc Liêu- Cà mau.
Cả 2 chuyến đều theo kiểu thuê xe 16 chỗ để đảm bảo sức khoẻ và cái chính, lái xe là dân bản địa, vừa thông thuộc địa hình điểm đến, kiêm cả hướng dẫn viên du lịch lại nắm rõ về ẩm thực vùng miền, hỗ trợ rất nhiều với du khách.
Cụ chủ có thể tham khảo thớt này, khá rõ về các địa danh theo trục đường từ Cần thơ đi Cà Mau, các món ẩm thực đặc sản của miền quê sông nước trù phú:

Du lịch về miền tây mà không uống Rượu thì chả có chõi chơi là thật, đi làm gì nhỉ cụ.
Món rượu thì cháu không uống được, chuột nấu cơm mẻ thì cháu xơi tốt.
Đây là con xe cháu sẽ gửi vào miền nam trước rồi cháu bay vào sau.