Nhờ các cụ tư vấn ROAD BIKE .

DynamicStore

Xe buýt
Tình hình là em đang có ý định múc em này để thỉnh thoảng làm cuốc đường dài đi tỉnh , có điều em đang phân vân về cấu trúc của xe có phù hợp để chạy trên những cung đường hỗn hợp xấu-đẹp . Bởi vì xe này chưa thấy bán ở HN , em chưa trực tiếp được cảm nhận về xe nên post lên đây nhờ các cụ cao thủ tư vấn giúp em có nên múc em này hay không . Em xin cảm ơn các cụ !
Một chút thông số về xe :
FRAME
Sizes XS,S,M,L
Colors White/Green
Frame AluxX-grade Aluminum
Fork AluxX-grade Aluminum
COMPONENTS
Handlebar Giant Alloy O/S 31.8mm
Stem Giant Alloy O/S 31.8mm
Seatpost Giant Sport, 30.9x300mm
Saddle Giant Performance Men's
Pedals Wellgo
DRIVETRAIN
Shifters Shimano Sora, 9-speed
Front Derailleur Shimano Sora, double
Rear Derailleur Shimano Sora, 9-speed
Brakes Tektro TK-R312
Brake Levers Shimano Sora
Cassette Shimano HG50 12-25, 9s
Chain KMC X9, 9s
Crankset Shimano Sora, 50/34
Bottom Bracket Shimano integrated, BB71
WHEELS
Rims SCR, alloy high-profile - Vành Nhôm 2 Lớp
Hubs Alloy, Black 32h
Spokes Stainless, 14g
Tires Kenda K196, 23x700c, 60TPI

Xin Phép mod , em có gì sai xót thì mong mod nhắc nhở vì em đăng lên chỉ để tham khảo ý kiến của các cụ trên này thôi ợ .

Chỉnh sửa cuối:

Tit_mu_tap

Xe tăng
Di con nay thi te tay lam.cu giu lai con mtb ma quat duong truong

ken_dkny

Xe hơi
con này BT. road tầm 30 củ trở lên mới ổn cụ ạ. em nhớ ko nhầm con này 9-12tr j đó

samuraix

Xe tải
đường hỗn hợp bác nói là đường như thế nào ạ?? Chứ nói thật mỗi xe một thiết kế tối ưu rồi,không thay thế cho nhau được,em đang chạy ROAD hàng ngày,vào đường xấu hơi gồ ghề tí chán hẳn luôn,xóc long còng cọc. Ê mông ê tay chắc chắn luôn.
Còn vành con này thì không sao cả. Cũng như mọi con khác thôi.

DynamicStore

Xe buýt
con này BT. road tầm 30 củ trở lên mới ổn cụ ạ. em nhớ ko nhầm con này 9-12tr j đó
Nói thế nó vô cùng lắm , với tiêu chí đẹp rẻ thì con này đáp ứng đựoc , còn độ bền thì chưa kiểm chứng đc .

DynamicStore

Xe buýt
đường hỗn hợp bác nói là đường như thế nào ạ?? Chứ nói thật mỗi xe một thiết kế tối ưu rồi,không thay thế cho nhau được,em đang chạy ROAD hàng ngày,vào đường xấu hơi gồ ghề tí chán hẳn luôn,xóc long còng cọc. Ê mông ê tay chắc chắn luôn.
Còn vành con này thì không sao cả. Cũng như mọi con khác thôi.
Đường hỗn hợp theo ý của em là , trên 1 lộ trình có đường nhựa đẹp và cả đường sóc , ổ gà ... Cụ giờ chạy road gì vậy . Chán mtb rồi à

DynamicStore

Xe buýt
Đau đầu nhỉ , chưa gặp đc cao thủ

samuraix

Xe tải
Nói thế nó vô cùng lắm , với tiêu chí đẹp rẻ thì con này đáp ứng đựoc , còn độ bền thì chưa kiểm chứng đc .
Road tầm này bác không nên mua,anh em khuyên đúng mà.

Đường hỗn hợp theo ý của em là , trên 1 lộ trình có đường nhựa đẹp và cả đường sóc , ổ gà ... Cụ giờ chạy road gì vậy . Chán mtb rồi à
Nó cũng không dễ hỏng lắm đâu bác có điều xóc và nhọc thì đúng,bác cứ thử mượn bác nào có xe road rồi chạy đường hơi xóc biết liền mà,em chơi road trước MTB lâu mà bác,MTB mới gần đây em mới chuyển sang thôi,nhưng em ráp,còn road thì em đang chạy gt gtr2 với mekk AL 2.5,cũng cùi cùi thôi bác ạ. Hai con đều bánh bộ shimano tầm thấp thôi.

DynamicStore

Xe buýt
Road tầm này bác không nên mua,anh em khuyên đúng mà.

Nó cũng không dễ hỏng lắm đâu bác có điều xóc và nhọc thì đúng,bác cứ thử mượn bác nào có xe road rồi chạy đường hơi xóc biết liền mà,em chơi road trước MTB lâu mà bác,MTB mới gần đây em mới chuyển sang thôi,nhưng em ráp,còn road thì em đang chạy gt gtr2 với mekk AL 2.5,cũng cùi cùi thôi bác ạ. Hai con đều bánh bộ shimano tầm thấp thôi.
Vậy hả cụ , nhưng em thích road vì nó chạy nhanh hơn mtb , với quãng đường khoảng 150km thì quất mtb chắc mất gần 1 ngày @@

act_numetal

Xe hơi
đúng là mtb đi chậm hơn road ,nhưng quan trọng nhất vẫn do người đạp cụ ạ,khả năng đến đâu ta chơi đến đó.còn đương nhiên road carbon thì tán lực tốt hơn nên đỡ tê mỏi tay và mít hơn nhưng giá thành cao.

ceoitdang

Xe hơi
Vậy hả cụ , nhưng em thích road vì nó chạy nhanh hơn mtb , với quãng đường khoảng 150km thì quất mtb chắc mất gần 1 ngày @@
xe chưa đi ah cụ, sho em đang sale SCR1 13.200.000 tặng kèm cho cụ 1 cái đồng hồ Giant không dây luôn, ( chỉ còn ngày mai cụ nha)

DynamicStore

Xe buýt
đúng là mtb đi chậm hơn road ,nhưng quan trọng nhất vẫn do người đạp cụ ạ,khả năng đến đâu ta chơi đến đó.còn đương nhiên road carbon thì tán lực tốt hơn nên đỡ tê mỏi tay và mít hơn nhưng giá thành cao.
Cái đó hiển nhiên mà cụ , em thích tốc độ và em sẽ lên dần dần