Nhờ các cụ tư vấn về thủ tục làm bảo hiểm thân vỏ

MinhToong

Xe hơi
Tình hình là em lái xe bị va chạm vào gốc cây gây hư hỏng xe, hỏng tương đối nặng. Bên bảo hiểm ko xuống hiện trường mà yêu cầu xác nhận của công an, như vậy có đúng k các cụ.

Glamous

Xe hơi
Cụ ơi vì sao bảo hiểm từ chối xuống hiện trường ạ? Có giải thích lý do cho cụ không? Cụ có va quệt với xe khác không hay chỉ mình xe cụ va chạm vào cây ạ? Khi bị va chạm cụ có giữ nguyên hiện trường và báo bảo hiểm luôn không hay báo sau vài hôm ạ?

MinhToong

Xe hơi
Cụ ơi vì sao bảo hiểm từ chối xuống hiện trường ạ? Có giải thích lý do cho cụ không? Cụ có va quệt với xe khác không hay chỉ mình xe cụ va chạm vào cây ạ? Khi bị va chạm cụ có giữ nguyên hiện trường và báo bảo hiểm luôn không hay báo sau vài hôm ạ?
Bảo hiểm k xuống hiện trường, xe chỉ va quệt vào cây và giữ nguyên hiên trường, gọi số hotline bên bảo hiểm ngay khi xảy ra sự cố cụ ạ

Glamous

Xe hơi
Thế thì hơi chuối cụ nhỉ. Em đặt gạch hóng diễn biến vụ này. Tình hình giải quyết có gì mới cụ cứ post lên đây nhé, có khi có cao nhân hỗ trợ được cụ đấy ạ. Em thì em biết có 1 group trên FB là "Hỗ trợ đòi quyền lợi bảo hiểm", mà em chưa vào nên không biết cụ thể trong đấy có gì.

Phuong Hoang Ha

Xe đạp
Tình hình là em lái xe bị va chạm vào gốc cây gây hư hỏng xe, hỏng tương đối nặng. Bên bảo hiểm ko xuống hiện trường mà yêu cầu xác nhận của công an, như vậy có đúng k các cụ.
Cụ tham gia bảo hiểm nào thế?

Phuong Hoang Ha

Xe đạp
Những trường hợp nặng giám định phải qua hiện trường để giám định và hỗ trợ thêm KH chứ nhỉ. Bên BSH hình như họ ko có đội chuyên làm giám định mới hướng dẫn cụ như vậy. Thường trường hơp nhẹ mới hướng dẫn KH tự chụp ảnh hiện trường tránh mất thời gian của KH

minhhuyen

Xe tải
Hóng trường hợp của cụ!

mr MinhToong

Xe tải
Cái này họ gây khó và cò quay khách hàng là phải gọi công an GT để lập hồ sơ, mà chỉ là tự va chạm nên Công an GT cũng không làm việc.

Quê bầm

Xe điện
Cụ mua phải bảo hiểm chuối rồi.

Em mua thân vỏ của hãng bh nước ngoài, đi cả năm bị xây xước xung quanh em muốn đi sơn lại, bạn giải quyết bồi thường bên bh bảo em mang xe đến Gaara hàng (Toy), cho em số mobile của Toy, bạn ở Toy viết hết cho em, em chỉ đặt bút ký (tách làm 3 vụ), bắt em để xe 1 tuần quay lại lấy xe về. Bên BH tự làm viêcj với hãng, em phải nộp 1,5tr cho 3 vụ, đợi lâu chứ nó quá đơn giản, mua bh thân vỏ cứ cty nước ngoài là nhanh các cụ ạ.

Bedhead

Đi bộ
em có 1 vụ này nhờ các cụ thông não giúp ạ. Khi e mua bảo hiểm xe thì xe đã có xước 1 chút ở đầu xe (có ảnh đầy đủ) giám định bảo ko vđề j, để khi nào xước nhiều sơn 1 thể (vì sơn 1 vết 2 vết như nhau cả). Thế là em vui vẻ hí hửng ký hđ, ck tiền.

Xong đến tuần trc em mang sang hãng để làm thủ tục bảo hiểm. Lúc cậu giám định bỏ qua mấy vết xước nhỏ nhỏ e đã ghim rồi, thấy chỉ khoanh một số vết rõ ràng thôi. Nhưng thôi e ko quan trọng phải bóng loáng tinh tươm làm gì, xe đi an toàn là đc. Xong đến sáng hsau gi
ám định lúc này lại bảo: hqua có check ảnh lúc ký hđ, cản xe có sẵn 1 vài vết xước trc rồi nên ko trả tiền bảo hiểm cho cả cản trc luôn. Mặc dù em mới bị chị lead xèo 1 phát dài ngoàng trc xe xong mới mang đi bảo hiểm ạ.

Các bác thông não giúp em xem quả này bảo hiểm có đúng ko ? Chứ e thấy có dấu hiệu ko ổn

mr MinhToong

Xe tải
Xe em vẫn để ở gara hơn 10 ngày nay chưa làm gì. Chưa xong vụ chế tài giờ lại đến vụ làm bảo hiểm thân vỏ gara bên ngoài không phải gara liên kết với bảo hiểm thì không duyệt theo giá phụ tùng chính hãng (giám định đang báo em vậy).

bonmat_1411

Xe đạp
Các cụ cho em hóng vụ này.
Em còn có 1 thắc mắc khác cần các cụ giải đáp và cùng chia sẻ: Về cái ĐỊNH NGHĨA của " 1 Vụ tai nạn gây tổn thất".
Bình thường khi đi làm bảo hiểm, nếu bị xước xác ở 2 bên thân xe tức là bên trái và bên phải, hoặc 2 phía đầu và đuôi xe. Giám định viên thường nói như vậy là sẽ được tính là 2 vụ khi làm bảo hiểm và auto x 500k/vụ. E đang thắc mắc về việc này, theo em hiểu như sau ( chưa biết có đúng ko ):
Vụ của nó ở đây là 1 thời điểm, tài xế lùi xe trong ngõ hẹp và va vào tường gây tổn thất 1 bên và ko đi được nữa, khi đó tài xế ko tiến lên đánh lái lại thì sao mà đi đc... mà đánh lái lại thì có xe máy xe rác nó đã dấn tiến thêm 1 bước nữa sát xe mình rồi ko va chạm tiếp mới lạ. Như vậy là sẽ bị tính 2 vụ? khách hàng thì khẳng định đó là 1 vụ vì đó là sự việc trong 1 cùng 1 thời điểm tức thời.
Em chưa đọc lại hợp đồng chứ ko biết trong hợp đồng , các bên có nêu rõ định nghĩa " 1 vụ" nó là như thế nào? và nếu ko có định nghĩa vụ mà áp dụng vậy thì ai nghe được fai ko các cụ, mỗi bên đều có cái lý của mình, vậy chả lẽ khách hàng fai nghe theo sự hiểu biết và định nghĩa của giám định viên???

Tran.Toan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trường hợp như cụ nói thì Bảo hiểm sai rồi ạ!

LexusGetz

Xe hơi
hóng..................

Tiên Cầm

Xe đạp
Chấm hóng, chờ cao nhân hỗ trợ các cụ, mình học lóm để mai mốt biết đường mua bảo hiểm

Glamous

Xe hơi
Hóng gì nữa cụ, giờ chỉ có về nghỉ tết, ra tết tính tiếp thôi. Xác định không giải quyết được trước tết thì tạm bỏ qua đi cho nhẹ đầu.
Chấm hóng, chờ cao nhân hỗ trợ các cụ, mình học lóm để mai mốt biết đường mua bảo hiểm

mr MinhToong

Xe tải
Hôm qua em mới lấy xe về, tổng thời gian từ lúc tai nạn hết đúng 1 tháng:
- Ban đầu em đánh xe về gara ngoài (gara người nhà), yêu cầu bên BH giám định và bên gara báo giá. Bên BH chỉ duyệt giá =1/4 giá của gara mặc dù báo giá phụ tùng theo chính hãng, lý do bên BH đưa ra là gara không liên kết nên không duyệt đồ chính hãng. Chỗ này mất 2 tuần mà không thống nhất được phương án sữa chữa => mệt mỏi.
- Sau đó đành đánh xe vào đại lý có liên kết với bảo hiểm, giá được duyệt để thực hiện tương đương với giá gara ngoài báo.
- Về chế tài ban đầu bên bảo hiểm đòi chế tài 30% do không có hồ sơ công an, mặc dù đã có Biên bản xác nhận của công an phường. Sau khi khiếu nại và đưa ra lý do chính đáng (do tự lùi vào cây không thuộc trách nhiệm của CA giao thông, HS công an không thuộc trách nhiệm của bên khách hàng cung cấp mà là trách nhiệm của bên BH thu thập, đã gọi cho bên BH khi xảy ra va chạm và bên BH không cho người xuống hiện trường...) sau đó bên BH đưa chế tài là 10%. Vì cận tết mong muốn có xe đi nên em đã chấp nhận phương án là 10%.

Tiên Cầm

Xe đạp
Hôm qua em mới lấy xe về, tổng thời gian từ lúc tai nạn hết đúng 1 tháng:
- Ban đầu em đánh xe về gara ngoài (gara người nhà), yêu cầu bên BH giám định và bên gara báo giá. Bên BH chỉ duyệt giá =1/4 giá của gara mặc dù báo giá phụ tùng theo chính hãng, lý do bên BH đưa ra là gara không liên kết nên không duyệt đồ chính hãng. Chỗ này mất 2 tuần mà không thống nhất được phương án sữa chữa => mệt mỏi.
- Sau đó đành đánh xe vào đại lý có liên kết với bảo hiểm, giá được duyệt để thực hiện tương đương với giá gara ngoài báo.
- Về chế tài ban đầu bên bảo hiểm đòi chế tài 30% do không có hồ sơ công an, mặc dù đã có Biên bản xác nhận của công an phường. Sau khi khiếu nại và đưa ra lý do chính đáng (do tự lùi vào cây không thuộc trách nhiệm của CA giao thông, HS công an không thuộc trách nhiệm của bên khách hàng cung cấp mà là trách nhiệm của bên BH thu thập, đã gọi cho bên BH khi xảy ra va chạm và bên BH không cho người xuống hiện trường...) sau đó bên BH đưa chế tài là 10%. Vì cận tết mong muốn có xe đi nên em đã chấp nhận phương án là 10%.
Bên BH nào thế bác? Thấy có vẻ "hành" khách hàng