[Funland] Nhờ các cụ về mua laptop mac

dibkhongve

Xe tải
Em đang định mua chiếc laptop Retina Macbook Pro 13 inch ME865 ZP/A cho gấu. Qua tìm hiểu trên mạng thấy một số cửa hàng bán giá khác nhau:
FPT: 35,7; techland: 32,3; Techone: 31,3; Nhật Cường 32.
Các cụ cho em hỏi sao cùng một loại mà giá chênh nhau nhiều thế và các cụ đã sử dụng sản phẩm mua tại techone chưa và cửa hàng này uy tín đến đâu? Em đang nghiêng về giá rẻ.
Rệu em đã chuẩn bị sẵn mới các cụ.
Mong mod để cho em mấy ngày. Thanks!

huuhuy

Xe tăng
Fpt nó nhập chính ngạch chịu thuế má vào nên nó đắt, còn lại mấy chỗ kia rẻ do là hành xách tay. Nhưng mà Mac bảo hành toàn cầu nên hàng xách tay vẫn được bảo hành chính hãng đàng hoàng. Thế nên cứ chỗ nào rẻ thì phanh cụ ah, chỉ cân check choác đảm bảo hàng mới 100% là được.

gamap_nxt

Xe máy
18a/307 phố bùi xương trạch phường định công quận
Website
4tech.vn
Em đang định mua chiếc laptop Retina Macbook Pro 13 inch ME865 ZP/A cho gấu. Qua tìm hiểu trên mạng thấy một số cửa hàng bán giá khác nhau:
FPT: 35,7; techland: 32,3; Techone: 31,3; Nhật Cường 32.
Các cụ cho em hỏi sao cùng một loại mà giá chênh nhau nhiều thế và các cụ đã sử dụng sản phẩm mua tại techone chưa và cửa hàng này uy tín đến đâu? Em đang nghiêng về giá rẻ.
Rệu em đã chuẩn bị sẵn mới các cụ.
Mong mod để cho em mấy ngày. Thanks!
Cụ chỉ cần tránh các shop nhỏ ra loại trừ trường hợp bị mua hàng đóng mới thôi. Macbook vietnam chỉ có fpt phân phối chính thức, cụ có điều kiện mua fpt là hoàn hảo nhất, mua thêm gói bảo hành 3 năm rồi yên tâm mà sài, đồ macbook hỏng là đổi, không sửa chữa gì đâu. Còn các cty khác đều về theo diện xách tay, giá chênh lệch do chính sách từng nơi thôi, chất lượng thì như nhau cả.
Ps: nhớ mua hàng phím tiếng anh nhé !

dibkhongve

Xe tải
Cụ chỉ cần tránh các shop nhỏ ra loại trừ trường hợp bị mua hàng đóng mới thôi. Macbook vietnam chỉ có fpt phân phối chính thức, cụ có điều kiện mua fpt là hoàn hảo nhất, mua thêm gói bảo hành 3 năm rồi yên tâm mà sài, đồ macbook hỏng là đổi, không sửa chữa gì đâu. Còn các cty khác đều về theo diện xách tay, giá chênh lệch do chính sách từng nơi thôi, chất lượng thì như nhau cả.
Ps: nhớ mua hàng phím tiếng anh nhé !
Cụ nói rõ giúp em phần chữ đỏ với.

gamap_nxt

Xe máy
18a/307 phố bùi xương trạch phường định công quận
Website
4tech.vn
Cụ nói rõ giúp em phần chữ đỏ với.
hàng mới cũng có bản japan, hay hàng nội địa châu âu nào đó, các phím bố trí khác một chút so với phím tiếng anh tiêu chuẩn, bản này thường rẻ hơn 2tr, lúc bán đi cũng rẻ hơn cỡ như vậy !

vuser1

Xe buýt
Cụ huuhuy tư vấn chuẩn rồi ạ, e chỉ mạn phép thêm 1 tí là nếu cụ định mua ở techland thì phải cẩn thận, chỗ này nhiều phốt lắm rồi, cụ cứ search google sẽ thấy

catpv

Xe điện
Cụ cứ chỗ rẻ mà mua. Miễn là cụ biết check máy chuẩn là thế nào. Em ngày trước cũng tí nữa dính chưởng của các anh ấy. Tóm lại là HN không vội được, nên tham khảo cẩn thận, còn không cứ chỗ đắt nhất mà mua, các chỗ kia em đều đã từng qua, cụ mà không biết check khả năng cao là vẫn ăn đạn đấy ạ.

Trước em mua cái Iphone có lập một cái thớt này. Cụ ghé qua tham khảo xem giúp ích gì cho cụ không nhé, vì cơ bản hàng táo nó có các nguyên tắc check gần giống nhau.

http://www.otofun.net/threads/591983-cam-nang-tieu-dung-hang-cong-nghe

dibkhongve

Xe tải
Cụ cứ chỗ rẻ mà mua. Miễn là cụ biết check máy chuẩn là thế nào. Em ngày trước cũng tí nữa dính chưởng của các anh ấy. Tóm lại là HN không vội được, nên tham khảo cẩn thận, còn không cứ chỗ đắt nhất mà mua, các chỗ kia em đều đã từng qua, cụ mà không biết check khả năng cao là vẫn ăn đạn đấy ạ.

Trước em mua cái Iphone có lập một cái thớt này. Cụ ghé qua tham khảo xem giúp ích gì cho cụ không nhé, vì cơ bản hàng táo nó có các nguyên tắc check gần giống nhau.

http://www.otofun.net/threads/591983-cam-nang-tieu-dung-hang-cong-nghe
Em đã vào xem thớt của cụ, nhưng thấy khó quá.

catpv

Xe điện
Cụ cứ tham khảo anh GG cách test máy là ra mà cụ. Cái này không ai giúp cụ được đâu, cứ phải tự nghiên cứu thôi. Trên cơ sở là hàng nhà táo chỉ khi nào bóc tem mới kích hoạt máy, và kích hoạt xong phải có bảo hành đủ thời gian, có thiếu chỉ được thiếu 1 ngày do lệch múi giờ chẳng hạn. Mọi máy đã được kích hoạt rồi là không chơi, vì nó không còn mới 100% nữa. Mọi máy kích hoạt xong không còn đủ thời gian bảo hành đểu là hàng quay đầu bảo hành. Còn cách check thế nào thì cụ phải nghiên cứu cho nó kỹ vào nhé.

fordka

Xe buýt
Khuyên thật cụ. Cụ lên apple Mỹ, tìm 1 con ưng ý rồi nhờ cụ Hải mua và ship về cho. Hàng Apple thích nhất là lúc bóc máy cụ à.
Gian hàng của cụ Hải đây ạ: http://www.otofun.net/threads/547496-quay-tap-hoa-usa

Chỉnh sửa cuối:

vuser1

Xe buýt
Cụ cứ tham khảo anh GG cách test máy là ra mà cụ. Cái này không ai giúp cụ được đâu, cứ phải tự nghiên cứu thôi. Trên cơ sở là hàng nhà táo chỉ khi nào bóc tem mới kích hoạt máy, và kích hoạt xong phải có bảo hành đủ thời gian, có thiếu chỉ được thiếu 1 ngày do lệch múi giờ chẳng hạn. Mọi máy đã được kích hoạt rồi là không chơi, vì nó không còn mới 100% nữa. Mọi máy kích hoạt xong không còn đủ thời gian bảo hành đểu là hàng quay đầu bảo hành. Còn cách check thế nào thì cụ phải nghiên cứu cho nó kỹ vào nhé.
Cụ cho e hỏi trường hợp mua máy mới hoàn toàn, lúc bóc seal và check active thì chưa thấy active, nếu như người mua cứ để thế ko active trên trang apple thì có vấn đề gì khi bảo hành ko?

catpv

Xe điện
Cụ cho e hỏi trường hợp mua máy mới hoàn toàn, lúc bóc seal và check active thì chưa thấy active, nếu như người mua cứ để thế ko active trên trang apple thì có vấn đề gì khi bảo hành ko?
Không Active thì không thể sử dụng được cụ à. Ngoại trừ cụ xoá hệ điều hành đó đi cài hệ điều hành khác.

vuser1

Xe buýt
Không Active thì không thể sử dụng được cụ à. Ngoại trừ cụ xoá hệ điều hành đó đi cài hệ điều hành khác.
Ko sử dụng là ko sử dụng dc bảo hành hay máy hả cụ? Vì hiện tại e ko active mà vẫn dùng máy từ lúc mua đến giờ :D

fee_2006

Xe tải
Khuyên thật cụ. Cụ lên apple Mỹ, tìm 1 con ưng ý rồi nhờ cụ Hải mua và ship về cho. Hàng Apple thích nhất là lúc bóc máy cụ à.
Gian hàng của cụ Hải đây ạ: http://www.otofun.net/threads/547496-quay-tap-hoa-usa
Em đồng ý với cụ, nếu đặt mua được ở bển là yên tâm nhất, em cũng mua một Macbook pro bên Đức (mặc dù là hàng trưng bày nhưng được apple kiểm tra, làm mói lại, cấu hình cao mà giá lại rẻ hơn máy mới, nhưng chế độ bảo hành vẫn thế) từ năm 2011 đến nay dùng vẫn ngon , chả làm sao, em chỉ hơi tiếc cái Apple care của em, 3 năm roài chưa được dùng đến :)

levinhhien

Xe tải
Cứ thẳng đến Techone mà mua cụ ơi, hàng chính hãng lo gì, mấy bọn FPT cũng thế mà đắt vãi ra

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Em thì cứ nhờ mua tại Nhật. Mua cũ ở phố Akihabara mà rất yên tâm :).
Con MAC thì mua năm 2013 hiện đang dùng.

Con T42 cũng mua tại đó từ 2005, giờ vẫn chạy mới khiếp, đọc báo lướt web ầm ầm.