[Funland] Nhờ các cụ xem giúp chiếc đồng hồ này gấp ạ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Quãng năm 2000 thì có cái hiệu Ricoh trong lĩnh vực photôcpy chứ chả nghe nói về đồng hồ, làm kiểu giống các đàn anh rolex với longines mà cũ quá hiệu lại lạ thì người ta cười cho cụ ạ. Cụ cứ ra hàng đồng hồ chơi con này cho em. Đợi em search hình cho nhé, cực nam tính và cực bền chắc. 1 triệu đồng thôi cụ ạ.

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Ricoh là hãng đồng hồ cơ khí đeo tay lớn thứ 4 của nước nhật sau 3 ông lớn, xếp theo thứ tự là seiko-citizen-orient-ricoh. Hãng này trước đây bán rất chạy ở nội địa nhật bản, sau này vào thời khủng hoảng thạch anh thập niên 1970 thì cũng như rất nhiều cơ sở sx đồng hồ trên thế giới, họ đã gần như phá sản hoàn toàn mảng đồng hồ. Và hiện nay chỉ còn là tập đoàn chuyên sản xuất các mặt hàng điện tử. Con trong ảnh có vẻ là đời mới gần đây ( mình đoán thôi), dòng ricoh vintage rất đẹp và giá tốt. Mình từng cầm qua gần chục con sưu tầm từ xước nhẹ đến gần như mới cứng. Máy móc chạy cực kì ổn định. Nói chung con trong ảnh ko nên mua vì khá xấu
cụ có phải ad của page "Kiến thức đồng hồ" ko?

corolla antils

Xe buýt
Cứ đồng hồ lại vào xem các cụ khoe và đổi xôm quá...đeo đồng hồ hịn hay F.ke đều là thú chơi riêng mỗi người. Tuỳ điều kiện kinh tế, hiểu biết. Cái dở nhất là chơi hàng F.ke nhưng cứ thích khoe và mong nhìn nhận như tay chơi thứ thiệt thì buồn cười lắm...Thật là thật, còn giả thì muôn đời giả, không thể khác được. Tiền nào của đấy thôi.
* Chỉ cần nói mua bao tiền chiếc đồng hồ là đoán ra 80% rồi...

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Cứ đồng hồ lại vào xem các cụ khoe và đổi xôm quá...đeo đồng hồ hịn hay F.ke đều là thú chơi riêng mỗi người. Tuỳ điều kiện kinh tế, hiểu biết. Cái dở nhất là chơi hàng F.ke nhưng cứ thích khoe và mong nhìn nhận như tay chơi thứ thiệt thì buồn cười lắm...Thật là thật, còn giả thì muôn đời giả, không thể khác được. Tiền nào của đấy thôi.
* Chỉ cần nói mua bao tiền chiếc đồng hồ là đoán ra 80% rồi...
Cụ PP kia khoe nhưng lại thích khoe với mấy cụ sành chơi đh ( mấy cụ được tag).
Chứ những thành phần khác cụ ấy khinh. 😁

goldsmith

Xe buýt
Thấy bác có vẻ vẫn không thấy fun với comment của cái bác kia nên em mạo muội có ý kiến thế này. Giá triệu Trump một kilogram là ý bác đó nói 23 tỷ VND cho 1 kg đồng hồ Patek như cái số 2 (nhấn mạnh với bác là cái số 2 nhé mặc dù chưa khẳng định nó có phải là chính hãng hay không nhưng nom qua ảnh chụp thì ít khả năng rởm, vì cái số 1 cho em cũng chả dám đeo :D ) là khá sát với giá thị trường rồi. Cứ 3 cái đồng hồ cả dây da chắc cũng phải gần 2 lạng tây (vì vàng đúc thì nó nặng hơn thép cộng thêm dây da. Vậy thì 15 cái đồng hồ Patek kia số lượng 1 kg có giá cũng loanh quanh 23 tỷ là đúng rồi còn gì :D

PS: người ta fun thì bác cũng nên fun chứ :)
Cụ nói chuẩn quá,
Ông cụ kaka kia cũng lành thật.