[Funland] Nhờ cao nhân định giá hộ ví, clutch cầm tay gucci

xebuyt

Xe tăng
Nhìn tờ này không fake hơi phí
Cái hóa đơn trị giá 30 triệu mà thế này thì các hãng thời trang cao cấp bán sao được cho người Anh, người Mỹ =))
Cái lô gô bên phải là lô gô của hải quan trung quốc, mà lô gô của hq trên bill để làm gì nhỉ :))

Chíu ù

Xe tăng
Nhìn cái khóa kéo lên rồi mà gần lòi chym ra.
Dành cho các cụ yêu hàng hiệu chứ cá nhân em kể cả xịn cũng thể chi quá 500k

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Hài nhất là đứa tặng lại đưa Bill có giá tiền kèm đồ tặng, hài hơn là đứa được tặng một thứ đắt tiền thế mang đi bán mà không biết bán giá nào.

coindesar

Xe buýt
Hài nhất là đứa tặng lại đưa Bill có giá tiền kèm đồ tặng, hài hơn là đứa được tặng một thứ đắt tiền thế mang đi bán mà không biết bán giá nào.
Câu này chuẩn quá, diễn giải đủ ý. Tớ mua cái bút Kim Thành tặng sinh nhật trẻ con xóm cũng phải bóc cái giá tiền dán trên bút ra.

Pooctox

Đi bộ
Quẹt thẻ nhưng cái bill cuối ghi "PAYNMENT" là CASH???

vieteuro

Xe container
Mua hàng hiệu khó phết đấy

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tôi tin tưởng tinh thần "Chẳng buôn bán gì" của bác.
Hết sức hy vọng bác bán gạo sạch thật, không faked.

Btw, bác đổi cái túi này lấy 1 con iphone XS được không?
Đang dùng tốt, hàng xách tay Quảng Châu về, đủ Bill + Sạc + Bảo hành.
Bác cần các thêm chút tiền, tất nhiên.
Ai chơi đổi thế.
Hoặc cụ giữ con ip Quảng lại, múc thêm con gu xì này hoặc gạ bán con ip Quảng cho cụ ấy.
Chơi đồ hịu là phải tinh.
Cặp đôi quá hoàn hảo.

QUANG1970

Xe lăn
Chào các vụ mợ. E được người nhà đi về tặng cho cái clutch cầm tay hiệu gucci mà e khoong có nhu cầu dùng đến. Mới chỉ bóc ra xem, còn nguyên bản cả hoá đơn giấy tờ, hộp. Nhờ các cụ mợ cao nhân định giá giúp em ạ. Hoặc e đổi các lấy iPhone có được không ạ . E rót sẵn rượu mời các cụ mợ ak
Em cảm ơn

Ta khoan bàn về việc cái túi xách tay này là thật hay giả vì nếu chỉ nhìn qua hình chụp nhất là chụp không rõ ràng kiểu này, thì sẽ phát sinh lắm chuyện rắc rối! :D

Điều đầu tiên em đề nghị bác chủ "thớt" hãy làm như thế này: =D>

1/ Bác mời hoặc đến gặp người biếu bác cái túi này;
2/ Sau khi gặp họ, bác cầm cái túi này mà đập vào mặt nó, chửi mặt nó cho chảy máu ra!
3/ Còn nếu như bác sợ thương tích hoặc và chạm mạnh, thì bác cầm cái hóa đơn và biên nhận thanh toán bằng thẻ tín dụng (Receipt Slip) dí vào mặt nó, và bảo với nó rằng:
"Tiên sư bố mày! mày lừa ông hả???
Hóa đơn thì ghi trả tiền mặt (CASH) mà mày đưa cái tờ biên nhận thanh toán thẻ tín dụng để làm chó gì?
Mày xách về, mà tế cái mả thắng bố nhà mày!!!
" :)) =))

Thử coi nó còn cựa cãi gì hay không?! :P

Nếu để ý, các bác sẽ thấy hóa đơn ghi rõ ràng là thanh toán bằng tiền mặt nhưng lại đưa một cái biên nhận thanh toán qua thẻ đúng với số tiền mua thì càng làm rõ sự gian trá và lếu láo của "bộ hồ sơ mua bán" này! :D

FYI, nhìn sơ qua cái túi cầm tay (Clutch) hiệu Gucci bằng vải bố Canvas kiểu đơn giản (Simple style) như thế này thì giá ban đầu của nó chỉ vào tầm khoảng 500 Mỹ kim hay hơn một chút! Chỉ có những túi cầm tay bằng da thật thì mới có giá xấp xỉ 1000USD. Còn thì tất cả những túi Gucci bằng vải Canvas cho dù là có kèm theo da, giá thì mới bán cũng chỉ tầm khoảng 500 Mỹ kim hay hơn một chút mà thôi! :">

Ngoài ra, túi của Gucci luôn luôn có sale off (giảm giá). Em đã mấy lần nói với các bác là một cái túi của Gucci hay Prada hoặc Salvatore Ferragamo, Bally hoặc những thương hiệu khác khi mới release, nếu giá ban đầu là 1000USD thì sau khoảng ba tới sáu tháng giá sẽ còn giảm khoảng 30 % và sau một năm giá rẻ giảm từ 50% tới 70 %. Do đó khi cầm một cái túi của các thương hiệu này người nhìn sẽ không biết rằng các bác mua lúc giá 1.000 USD, hay 700USD hoặc 500USD thậm chí 300 Mỹ kim!!! :-?

Chỉ có túi hay các sản phẩm của LV hay Hermes (bằng Canvas) có hình thức đơn giản ntn, thì giá của nó mới xấp xỉ trên 1.000 Mỹ kim cho tới 1.500USD tùy theo là bằng Canvas hay da (các phiên bản thường).
VÀ, riêng LV và Hermes thì mới có chuyện tăng giá hàng năm nghĩa là người mua nhìn một cái túi hay một đôi giày không biết rằng sản phẩm đã được mua với giá 1000 Mỹ kim 1.120 Mỹ kim hay 1.250USD ............ :P

Trong thẩm định giá đôi khi cũng chẳng cần phải coi trực tiếp sản phẩm mà chỉ nhìn các thông tin liên quan là có thể nhìn ra và xác định 100 % là thật hay giả!

Riêng với cái túi này em khẳng định 100 % là hàng giả! Không những thế mà các cái tờ chứng từ đều giả, giá đến mức ngu si và khốn nạn!!!

Chỉnh sửa cuối:

xehoi.net.vn

Xe buýt
Cháu thích mỗi màu cobal blue

Avenger

Xe máy
Fake quá là fake cụ ạ. Tôi nói thật là cụ nên đập cái của được tặng này vào đứa tặng. Tsb nó

Yaris39

Xe hơi
Chào các vụ mợ. E được người nhà đi về tặng cho cái clutch cầm tay hiệu gucci mà e khoong có nhu cầu dùng đến. Mới chỉ bóc ra xem, còn nguyên bản cả hoá đơn giấy tờ, hộp. Nhờ các cụ mợ cao nhân định giá giúp em ạ. Hoặc e đổi các lấy iPhone có được không ạ . E rót sẵn rượu mời các cụ mợ ak
Em cảm ơn
Em không biết tiếng Anh nhưng hình như chữ PAYNMENT trên hóa đơn có vẻ sai sai

QUANG1970

Xe lăn
Thường trong mua bán hàng hiệu, nếu biết là mua làm quà và khi có (hay không có) yêu cầu của người mua, bên bán (merchandiser(s)) sẽ cung cấp cho người mua 2 hóa đơn:

+ Receipt/ Invoice: Có ghi giá tiền mua sản phẩm, đại khái thì như cái hóa đơn bác chủ "thớt" up lên

+ Gift Receipt: Ghi rõ thông tin về nhưng không ghi giá tiền mua sản phẩm, đại khái thì như cái hóa đơn bác chủ "thớt" up lên nhưng phần giá tiền thì ghi Gift.

Chẳng ai tặng, biếu quà người khác mà lại cho (để) người nhận biết giá tiền đã mua trừ lũ vô học hay phường ngu dốt! :D

Thế mới biết có tiền mua hàng hiệu thôi cùng chưa đủ, mà phải hiểu "cách mua kiểu bán" để không "nhục mặt" vì chỉ là "trọc phú": nhiều tiền, mà ít hiểu biết! :(( :))

BTW, riêng chuyện ghi (để lại giá tiền dán trên sản phẩm, mua đem biếu) em cũng có một giai thoại (hay có thể nói là chuyện vui) khì còn là thanh niên và đang học và sống ở Paris cách đây gần 40 năm. :D

Nếu các bác muốn nghe, thì cho biết, em xin "kể làm quà" đầu năm. :P

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em không biết tiếng Anh nhưng hình như chữ PAYNMENT trên hóa đơn có vẻ sai sai
Thì đúng là sai thật còn gì nữa cụ, kiểu chữ N và chữ M gần nhau trên bàn phím nên gõ ẩu nó lòi mẹ nó vào!

Nói chung là chủ thớt giả ngu lùa gà mà các cụ nhà mình quá tỉnh thôi!

Xikar

Xe tăng
Mẫu xấu vãi chưởng thế này thì pha ke phải loại 3, loại 4

Thường trong mua bán hàng hiệu, nếu biết là mua làm quà và khi có (hay không có) yêu cầu của người mua, bên bán (merchandiser(s)) sẽ cung cấp cho người mua 2 hóa đơn:

+ Receipt/ Invoice: Có ghi giá tiền mua sản phẩm, đại khái thì như cái hóa đơn bác chủ "thớt" up lên

+ Gift Receipt: Ghi rõ thông tin về nhưng không ghi giá tiền mua sản phẩm, đại khái thì như cái hóa đơn bác chủ "thớt" up lên nhưng phần giá tiền thì ghi Gift.

Chẳng ai tặng, biếu quà người khác mà lại cho (để) người nhận biết giá tiền đã mua trừ lũ vô học hay phường ngu dốt! :D

Thế mới biết có tiền mua hàng hiệu thôi cùng chưa đủ, mà phải hiểu "cách mua kiểu bán" để không "nhục mặt" vì chỉ là "trọc phú": nhiều tiền, mà ít hiểu biết! :(( :))

BTW, riêng chuyện ghi (để lại giá tiền dán trên sản phẩm, mua đem biếu) em cũng có một giai thoại (hay có thể nói là chuyện vui) khì còn là thanh niên và đang học và sống ở Paris cách đây gần 40 năm. :D

Nếu các bác muốn nghe, thì cho biết, em xin "kể làm quà" đầu năm. :P
E hóng chuyện của cụ

MyMac

Xe điện
Cái khoá thì hỏng toét ra. Cái hộp với cái hoá đơn đểu được sản xuất đại trà tại quảng châu. Loại này mua tại chợ sỉ Shengzen biên giới giáp Hong Kong. Đi tàu điện qua mua xong rồi về. Giá kịch kim khoảng 200-400 VNĐ/chiếc.

Hoá đơn chính hãng của LV, Gucci nhìn bình thường đã toát mồ hôi bởi nó quá xịn quá đẹp rồi chứ đừng nói tới đồ của nó.

QUANG1970

Xe lăn
Cái khoá thì hỏng toét ra. Cái hộp với cái hoá đơn đểu được sản xuất đại trà tại quảng châu. Loại này mua tại chợ sỉ Shengzen biên giới giáp Hong Kong. Đi tàu điện qua mua xong rồi về. Giá kịch kim khoảng 200-400 VNĐ/chiếc.

Hoá đơn chính hãng của LV, Gucci nhìn bình thường đã toát mồ hôi bởi nó quá xịn quá đẹp rồi chứ đừng nói tới đồ của nó.

Hóa đơn thật thì quả là có đẹp đấy! :P
Nhưng cũng chửa đến mức toát mồ hôi bác ạ! [-X

Chỉ cái tinh tế của một sản phẩm của LV hay Hermes nếu nhìn ra mới "toát mồ hôi" thôi! :))

MyMac

Xe điện
Hóa đơn thật thì quả là có đẹp đấy! :P
Nhưng cũng chửa đến mức toát mồ hôi bác ạ! [-X

Chỉ cái tinh tế của một sản phẩm của LV hay Hermes nếu nhìn ra mới "toát mồ hôi" thôi! :))
À cụ chuyên xài hàng hịn cụ không thấy toát chớ em lần đầu được theo đứa bạn nó mua xong ngó cái hoá đơn của nó em toát luôn cụ ạ. Nịch xự, chang chọng, chuẩn đét, nét căng. In trên bìa cứng còn có cái bao cũng cứng đanh để vào. Cầm cái hoá đơn thấy run hết cả ông người.