[Funland] Nhờ cccm tư vấn chuyện tình cảm phức tạp em nên làm gì ạ

Mrphamvn

Xe tăng
Mình thấy phản cảm với mấy ông đi nịnh "phụ huynh của gái" :)) :)) :))

letrungthanh17

Xe tăng
Không nhất thiết phải theo đâu cụ. Ngãng ra tầm 6 tháng xem bản thân mình có cảm thấy cần hay không, hay chọn phương án khác

Langthang_Mercedes

Xe container
Chào cccm, em nhờ cccm tư vấn chuyện của em như sau.
Em 9x đời đầu sinh ra lớn lên ở HN. Hiện em quen và thân một bé sn 96 ở ngoại thành HN. Em đang đơn phương yêu và theo đuổi em gái kia quyết liệt. Năng quan tâm, và đi lại nhà em ấy. Em gái kia tính tình khá ổn, chịu khó, đi làm sau khi học xong cấp 3, đi làm ngoài HN rồi về nhà chứ không ở trọ. Chuyện em tán bé kia không có gì đáng bàn, nếu ko phải chính em ấy tâm sự mới chủ động chia tay mối tình 7 năm với một cụ sn 8x đời đầu. Lý do bởi hết yêu và cụ kia làm ăn thua lỗ phá sản nợ nần vài tỉ, và nói dối em kia nhiều quá ( chủ yếu về vấn đề nợ nần). Em kia tâm sự đã trả nợ giúp người yêu gần 100 triệu,... Nói chung tình cảm sâu đậm trước đây. Còn bây giờ em ấy đã hết yêu rồi. Ông kia trốn nợ bỏ xứ nhưng vẫn níu kéo lúc mềm (cầu xin tình yêu), lúc dọa nạt ( dọa giết ) . Nói chung văn chí phéo vì thực sự người làm được dọa giết thì đã không làm rồi ko cần nói. Hiện vẫn đang làm phiền em kia và gia đình em kia.
Trở lại câu chuyện tình cảm của em, cô bé kia biết em theo đuổi nên đã dẫn em về nhà, tâm sự mọi chuyện, để đỡ mất thời gian của nhau. Tình cảm của em là thật sự và yêu nghiêm túc để đi đến hôn nhân. Nhưng em kia bảo em chờ để giải quyết xong chuyện quá khứ, và để quá khứ buông tha em. Gần đây em mới biết chuyện em kia định đi LĐXK khoảng 3-5 năm để chạy trốn quá khứ, tìm kiếm sự yên bình, và một phần về kinh tế.
Phương hướng của em là tiếp tục chờ đợi, theo đuổi và giữ em kia ở lại VN. Cô ấy bảo cũng có cảm tình với em nhưng chưa phải là yêu. Thời gian đi XKLD 1 phần để thử thách tình yêu của em với cô ấy. Cô ấy cần sự yên bình, và cuộc sống của em đáp ứng được điều đó. Em có nhà ở HN và thu nhập khoảng 40tr/ tháng, chưa có 4 bánh nhưng đang tk được khoảng 600 triệu.
Chưa yêu nhau thì tránh đi cụ. Mà em gái kia học vấn không cao?

thucphamhuuco

Xe máy
Không nhất thiết phải theo đâu cụ. Ngãng ra tầm 6 tháng xem bản thân mình có cảm thấy cần hay không, hay chọn phương án khác
Ở ngoài nói ngãng thì dễ thôi cụ, trong cuộc đang phê khó dứt ra lắm. Theo e cứ phải tranh thủ lúc em ý sắp đi. Gạ gẫm làm cho e í nghiện. Lúc đó mới chủ động điều tiết cuộc chơi được

xegiacmo

Xe container
Để em nó đi , là giải pháp tốt nhất cho em đó lúc này

BKG

Xe tăng
Là mợ mợ em khuyên cụ không dính vào em này, nếu cụ hướng tới một gia đình yên ổn, êm ấm. Còn vì yêu bất chấp thì không nói làm gì!

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
nát bét rồi

phiphibk

Xe đạp
Phức tạp quá, em nhường cụ dưới

Vũ Điệp

Xe điện
Em này chắc phức tạp đấy.Thớt cân nhắc vào.

Parejo_10

Xe điện
Người trong cuộc thường ít sáng suốt. Chứ câi lúc no xôi chán chè rồi thì chỉ mong em ấy đi xuất khẩu lao động luôn và ngay. Lương 40 củ cơ mà.

angkorwat

Xe điện
Cho nó đi kiếm đứa khác thôi. Đi xuất khẩu lao động ko giữ được đâu. Đàn bà cô đơn nơi đất khách dễ tìm thằng khác làm chỗ dựa tinh thần. Hồi 1984 người yêu em đi Tiệp là em good bye luôn, không đắn đo.

hacknich

[Tịch thu bằng lái]
bọn đàn bà giờ nó kinh lắm, thằng em họ ở quê vừa bỏ vợ, vì vợ đi làm công ty sam sung cắm sừng chồng to tướng. nên cháu khuyên cụ chủ nếu thích thì cứ chén đã, sau chán bỏ cũng được. chứ gái 96 mà có tình 7 năm với 8x đời đầu thì cũng không phải dạng vừa đâu.

bút hêt mực

Xe tăng
Lụy tình chỉ có khổ, tốt nhất là vác chim cò đi tìm ổ khác mà đậu. Em này rối rắm phức tạp, yêu thêm khéo nó lại quay cho như đĩa hát :D

dunglangha

Xe buýt
Cụ chủ nên bình tâm. Đồng tiền của mình là xương máu nha. ch.ịch thì cứ ịch, đừng tốt tính nghe e nó
Cụ kể qua thì thấy e này đang bị tình tiền ám đấy, chưa chắc đã thật với cụ đâu. Giới thiệu cụ về nhà khi cả 2 chưa sâu sắc cũng là 1 vấn đề. Cụ sẵn sàng cho next đi.

New open

Xe hơi
Em thấy các cụ còm ở đây nên có tính chất bình luận có văn hoá và xây dựng không thì ít nhất cũng là chuyện phiếm hoặc vui hài chứ em thấy câu cửa miệng chịch chưa với chưa chịch như bệnh ý..

Vnhnhn

Xe hơi
Website
kasati.com.vn
Nếu đúng là yêu thật lòng cả thể xác lẫn tâm hồn của nhau thì cưới đi thôi. Thằng kia nợ vài tỷ chắc ko có đường về đâu. Mặt khác, người yêu ở tình cảnh khó khăn như vậy thì lại phải dang tay ra mà giải quyết thôi. Lẽ phải không được thì cũng phải xác định rủi ro thôi

Tutuchien

Xe tải
Chào cccm, em nhờ cccm tư vấn chuyện của em như sau.
Em 9x đời đầu sinh ra lớn lên ở HN. Hiện em quen và thân một bé sn 96 ở ngoại thành HN. Em đang đơn phương yêu và theo đuổi em gái kia quyết liệt. Năng quan tâm, và đi lại nhà em ấy. Em gái kia tính tình khá ổn, chịu khó, đi làm sau khi học xong cấp 3, đi làm ngoài HN rồi về nhà chứ không ở trọ. Chuyện em tán bé kia không có gì đáng bàn, nếu ko phải chính em ấy tâm sự mới chủ động chia tay mối tình 7 năm với một cụ sn 8x đời đầu. Lý do bởi hết yêu và cụ kia làm ăn thua lỗ phá sản nợ nần vài tỉ, và nói dối em kia nhiều quá ( chủ yếu về vấn đề nợ nần). Em kia tâm sự đã trả nợ giúp người yêu gần 100 triệu,... Nói chung tình cảm sâu đậm trước đây. Còn bây giờ em ấy đã hết yêu rồi. Ông kia trốn nợ bỏ xứ nhưng vẫn níu kéo lúc mềm (cầu xin tình yêu), lúc dọa nạt ( dọa giết ) . Nói chung văn chí phéo vì thực sự người làm được dọa giết thì đã không làm rồi ko cần nói. Hiện vẫn đang làm phiền em kia và gia đình em kia.
Trở lại câu chuyện tình cảm của em, cô bé kia biết em theo đuổi nên đã dẫn em về nhà, tâm sự mọi chuyện, để đỡ mất thời gian của nhau. Tình cảm của em là thật sự và yêu nghiêm túc để đi đến hôn nhân. Nhưng em kia bảo em chờ để giải quyết xong chuyện quá khứ, và để quá khứ buông tha em. Gần đây em mới biết chuyện em kia định đi LĐXK khoảng 3-5 năm để chạy trốn quá khứ, tìm kiếm sự yên bình, và một phần về kinh tế.
Phương hướng của em là tiếp tục chờ đợi, theo đuổi và giữ em kia ở lại VN. Cô ấy bảo cũng có cảm tình với em nhưng chưa phải là yêu. Thời gian đi XKLD 1 phần để thử thách tình yêu của em với cô ấy. Cô ấy cần sự yên bình, và cuộc sống của em đáp ứng được điều đó. Em có nhà ở HN và thu nhập khoảng 40tr/ tháng, chưa có 4 bánh nhưng đang tk được khoảng 600 triệu.
Lương E không bằng nửa thớt nên không có góp ý.