[Thảo luận] Nhờ có OF lần đầu tiên bị xxx dừng xe mà cháu không mất xiền!

lymdym

Xe tăng
Chả là từ ngày tham gia vào OF, dù chỉ là một thời gian ngắn nhưng cháu đã học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm thông qua các tình huống của OFer. Trước đây cứ nhìn thấy xxx là cháu lại thấy run lắm, và bị xxx hỏi thăm thì bước đầu tiên là cháu kẹp bác hồ vào sổ đăng kiểm tùy theo lỗi, sau đó tăng dần theo thỏa thuận. Nhưng từ ngày được khai sáng đầu óc thì ra đường cháu thấy rất tự tin, cũng chuẩn bị cho mình đủ đồ nghề tác nghiệp (hiểu luật, cam hành trình, ghi âm...). Và hôm nay thì lần đầu tiên nhà cháu được hưởng thành quả của mình, mặc dù cũng chỉ là tình huống nho nhỏ thôi nhưng cũng xin phép được chia sẻ lên đây để các cụ mừng cho cháu.
Chiều nay cháu có việc sang khu Vincom Long Biên, đến lúc đi ra cháu đi ra ql 5 để lên cầu Thanh Trì. Khi đến ngã tư Phố Bò (Nguyễn Gia Thiều) thì thấy hệ thống đèn tín hiệu không hoạt động và có 1 chú xxx đang hướng dẫn giao thông. Trên đường chỗ ngã tư đó được chia làm 3 làn, theo cảm tính cháu cho xe chạy từ từ theo làn giữa vì không thấy có vạch 1.18. Khi đến gần giữa ngã tư thì chú xxx chỉ gậy vào xe cháu làm cho cháu hơi bất ngờ 1 chút nhưng hoàn toàn không run như những lần trước. Cháu bình tĩnh tháo dây an toàn trước sự chứng kiến của chú xxx (liếc qua thì thấy ông bạn mình ngồi cạnh không hề thắt dây).
xxx: Anh làm ơn cho khiểm tra giấy tờ
Cháu: Thưa với anh xe tôi có đầy đủ giấy tờ nhưng anh phải cho tôi biết tôi bị lỗi gì mà lại bị anh dừng xe trong khi tôi rất tuân thủ luật GT?
xxx: Anh đã đi sai vào làn xe tải, lỗi của anh bị phạt 1,7tr và bị giữ bằng 30 ngày.
Cháu: Nhưng xin lỗi anh tôi không hề thấy biển phân làn ?
xxx: Biển phân làn cắm ngay đầu đường 5, anh là lái xe mà sao không biết nhìn biển?
Cháu: À vâng, thế thì tôi xin lỗi anh vì tôi vừa đi ra từ Sài Đồng nên không nhìn thấy biển phân làn.
xxx: Vâng, nếu anh từ Sài Đồng ra thì mời anh đi.

Trên đây là câu chuyện nhạt của cháu hầu các cụ, mặc dù đọc trên OF cháu thừa biết nó cắm biển phân làn 403 ở 2 đầu đường 5 nhưng hôm nay là lần đầu tiên cháu mới được trải nghiệm.

cháu lên 3

Xe container
xxx quá biết điều, ko như mấy thằng cãi chày cái cỗi trong mấy vụ của cụ khác

meomeo128

Xe tải
vodka cho tinh thần ofer

lymdym

Xe tăng
Cháu cũng không ngờ lần chiến đấu đầu tiên của mình lại dễ dàng như thế các cụ ợ, nhưng cháu dự có lẽ nó đang bận điều tiết gt nên mới vậy vì lúc đó mất điện mà chiều CN lượng xe về HN bắt đầu đông

chuoiviet

Xe hơi
Đấy là cụ còn hiền đấy, em bị mấy quả như thế. Em hỏi lại ngay là: Nếu tôi đỗ ở làn ngoài sau đó đi thẳng thì các anh bắt tôi lỗi đi vào làn đường cho xe rẽ trái. Còn tôi đỗ như thế này, thì các anh bắt lỗi đi vào làn xe tải. Thế tôi phải đỗ và đi kiểu gì bây giờ?

Chỉnh sửa cuối:

Metallium

Xe hơi
Em cũng hay đi đường 5 lắm mà chưa bao giờ bị xxx túm kiểu này, cảm ơn cụ vì kinh nghiệm quý báu nhé. L

Hiepkt

Xe buýt
....
xxx: Anh làm ơn cho khiểm tra giấy tờ
Cháu: Thưa với anh xe tôi có đầy đủ giấy tờ nhưng anh phải cho tôi biết tôi bị lỗi gì mà lại bị anh dừng xe trong khi tôi rất tuân thủ luật GT?
xxx: Anh đã đi sai vào làn xe tải, lỗi của anh bị phạt 1,7tr và bị giữ bằng 30 ngày.
Cháu: Nhưng xin lỗi anh tôi không hề thấy biển phân làn ?
xxx: Biển phân làn cắm ngay đầu đường 5, anh là lái xe mà sao không biết nhìn biển?
Cháu: À vâng, thế thì tôi xin lỗi anh vì tôi vừa đi ra từ Sài Đồng nên không nhìn thấy biển phân làn.
xxx: Vâng, nếu anh từ Sài Đồng ra thì mời anh đi.

....
:-o:-o:-o:-o:-o:-o

dreamwater

Xe điện
Cụ làm rất tốt
Mà xxx cũng biết điều, làm cũng tốt.
Vodka cho cả 2

thinhkieuphong

Xe điện
Đấy là cụ còn hiền đấy, em bị mấy quả như thế. Em hỏi lại ngay là: Nếu tôi đỗ ở làn ngoài sau đó đi thẳng thì các anh bắt tôi lỗi đi vào làn đường cho xe rẽ trái. Còn tôi đỗ như thế này, thì các anh bắt lỗi đi vào làn xe tải. Thế tôi phải đỗ và đi kiểu gì bây giờ?
cụ nói thế thì xxx bảo sao :D

toyota879919

Xe tải
e đường 5 cũng chưa gặp tình huống này, vẫn thanks cụ cái

AcidS

Xe điện
Chắc em vodka cụ cảnh sát GT thôi. Xử lý tình huống chuẩn. Đúng là cụ đi sai làn nhưng lỗi không phải do cụ mà là do biển phân làn để sai vi trí...

phinm

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ, đi gần đến ngã 4 thì làn giữa dành cho đi thẳng, xxx cố tình bắt thì đúng là bó tay vì lúc đó đi kiểu gì cũng sai

LA 31F-3300

Xe hơi
Chúc mừng cụ, chẳng bù cho nhà cháu cứ thấy xxx là xoắn hết cả lại

Entidi

Xe buýt
Từ ngày lên of em chưa bị xxx vin bao giờ, nên chưa có kinh nghiệp tác chiến. Mà cũng hy vọng không phải tác chiến.^^

nhimkute

Xe buýt
Chúc mừng cụ, vốt động viên cụ một chén. Dù chuyện hơi nhạt thật và chả liên quan gì đến mình cả nhưng đọc xong em vẫn thấy vui vui :D

rabbit810

Xe đạp
Em ít đi đường 5 nhưng ở ngã tư có biển 411 không các cụ?

Nếu chúng nó cố tình đặt cả biển phân làn xe ở đầu đường và cả biển 411 ở ngã tư thì cụ nào chẳng sai luật nếu đi thẳng nhỉ, chả lẽ lần nào xuống cãi nhau với XXX cũng phải bảo cháu ở Sài Đồng ra.

vasily

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ, đi gần đến ngã 4 thì làn giữa dành cho đi thẳng, xxx cố tình bắt thì đúng là bó tay vì lúc đó đi kiểu gì cũng sai
Yên tâm đi, bây giờ mấy đoạn ngã tư này đã thêm vạch đường cho đi thẳng rồi bác ạ. Cố tình bắt thì bác ngó comment dưới của em :)

Em ít đi đường 5 nhưng ở ngã tư có biển 411 không các cụ?

Nếu chúng nó cố tình đặt cả biển phân làn xe ở đầu đường và cả biển 411 ở ngã tư thì cụ nào chẳng sai luật nếu đi thẳng nhỉ, chả lẽ lần nào xuống cãi nhau với XXX cũng phải bảo cháu ở Sài Đồng ra.
Không cần phải nó ở Sài Đồng ra, vì như thế không nêu bật cho XXX biết là nó thật bố láo. Biển cắm ở đầu đường 5 nếu không nhắc lại thì đến đoạn rẽ vào Việt Hưng là hết tác dụng.
Hơn nữa quy chế sử dụng đường 5 cho bác chạy 2 làn chứ ko chỉ mỗi làn sát dải phân cách nhá.

dongkijote

Xe điện
"Nhờ có OF lần đầu tiên bị xxx dừng xe mà cháu không mất xiền!" - Tức là mọi khi xxx bắt toàn bị mất tiền :)).

Hapro_kiha

Xe buýt
Hơi nhạt một chút nhưng tinh thần thì tuyệt vời, cứ thế phát huy nhé!