[Funland] [Nhờ giúp] Cần mua sách cũ

DaDieuchienxu

Xe container
Giờ có ông Sao Biển dịch chán quá cụ nhỉ, cũng tính mua mấy bộ để dành cho con cháu đọc mà thấy văn phong chán quá nên thôi.
Nhà cháu cũng tiễn 2 bộ Tiếu ngạo giang hồ+ Thần điêu hiệp lữ lên đường vì ông dịch giả này đọc quá chán!
Có 2 bộ này XB trước 75 nhưng bị mấy ông bạn vàng lôi đi, lúc trả lại ko đủ bộ nên mua để khi cần đọc lại liền mạch( dù gần như thuộc lòng cốt truyện).

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ lệnh cho mợ nhà không cho mượn nữa. Ai hỏi thì bảo đợi cụ về.
Bây giờ thì ko ai dám mò lại nhà mượn sách nữa đâu mợ:)). Bị mất sách nhiều quá, nhà cháu cự mụ vợ um, thế là xui cho mấy ông bạn vàng thò mặt lại mượn cũng bị nó chửi um, thế là cạch mặt nhau!:))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bây giờ thì ko ai dám mò lại nhà mượn sách nữa đâu mợ:)). Bị mất sách nhiều quá, nhà cháu cự mụ vợ um, thế là xui cho mấy ông bạn vàng thò mặt lại mượn cũng bị nó chửi um, thế là cạch mặt nhau!:))
Sau khi mất hết sách, haiz

DaDieuchienxu

Xe container
Sau khi mất hết sách, haiz
Cũng chưa mất hẳn đâu mợ, chỉ giông giống" tấm áo mẹ vá năm xưa" thôi:))
Mỗi lần muốn đọc lại, đến quyển nào mất, nhà cháu phải ngồi thừ ra như...mất sổ gạo để hồi tưởng lại diễn biến tiếp theo cho đến quyển kế tiếp :))

Robertino

Xe tải
Chưởng Kim Dung e thấy chẳng hay.

Lặp đi lặp lại 1 motip “rùa” kiểu chàng ngốc khờ khạo thì rơi xuống hang đá hoặc trôi ra hoang đảo là vớ đc bí kíp xịn. Chả cần khổ luyện cũng nện cho cao thủ tập tành bao năm sml.

Nên cũng chỉ xem cho biết chứ ko thấy có j đáng để mà ham :D

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Em cần mua bộ sách Lục mạch thần kiếm (Kim Dung, người dịch: Hàn Giang Nhạn)
Cụ nào biết chỗ bán nhờ chỉ chỗ giúp, xin đa tạ!
Bộ này đâu phải của Kim Dung.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lệnh cho mợ nhà không cho mượn nữa. Ai hỏi thì bảo đợi cụ về.
Đơn giản thật.

Rón rén hỏi bác, bác biết ông ốp phờ nào có thể "lệnh cho mợ nhà " gì đó không??
Tôi nghe đồn là không.

Nha Trang@

Xe điện
Nhà cháu cũng tiễn 2 bộ Tiếu ngạo giang hồ+ Thần điêu hiệp lữ lên đường vì ông dịch giả này đọc quá chán!
Có 2 bộ này XB trước 75 nhưng bị mấy ông bạn vàng lôi đi, lúc trả lại ko đủ bộ nên mua để khi cần đọc lại liền mạch( dù gần như thuộc lòng cốt truyện).
Bộ 5 cuốn mà thiếu mất một cuốn cụ lên mạng tìm rồi tự in lại đóng thành sách cho đủ bộ.

DaDieuchienxu

Xe container
Bộ này đâu phải của Kim Dung.
Lục mạch thần kiếm, TG Kim Dung đc XB trước 75, còn bây giờ đc in& chỉnh sửa dưới tên Thiên Long bát bộ cụ ạ.
Đơn giản thật.

Rón rén hỏi bác, bác biết ông ốp phờ nào có thể "lệnh cho mợ nhà " gì đó không??
Tôi nghe đồn là không.
Nhà cháu trả lời hộ mợ Hoàng Trang : chính nhà cháu làm đc việc thần kỳ ấy sau khi order 1 cụ Offer cuốn sách này:

Sách gồm 7 chương, 286 trang. Nhà cháu chỉ mới đọc chương 1 & thực hiện, thế là ngan già ngoan lắm, gọi dạ bảo vâng ngay.:))
Bộ 5 cuốn mà thiếu mất một cuốn cụ lên mạng tìm rồi tự in lại đóng thành sách cho đủ bộ.
Sách trên mạng văn phong ko giống như bản chính in trước 75 nên nhà cháu ko thích cụ ạ.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Lục mạch thần kiếm, TG Kim Dung đc XB trước 75, còn bây giờ đc in& chỉnh sửa dưới tên Thiên Long bát bộ cụ ạ.

Nhà cháu trả lời hộ mợ Hoàng Trang : chính nhà cháu làm đc việc thần kỳ ấy sau khi order 1 cụ Offer cuốn sách này:

Sách gồm 7 chương, 286 trang. Nhà cháu chỉ mới đọc chương 1 & thực hiện, thế là ngan già ngoan lắm, gọi dạ bảo vâng ngay.:))

Sách trên mạng văn phong ko giống như bản chính in trước 75 nên nhà cháu ko thích cụ ạ.
Em nhớ là có bộ sách Lục Mạch Thần Kiếm, mới xuất bản và lấy tên tác giả Kim Dung.

DaDieuchienxu

Xe container
Em nhớ là có bộ sách Lục Mạch Thần Kiếm, mới xuất bản và lấy tên tác giả Kim Dung.

Hình bìa cụ post là phần I của Lục Mạch thần kiếm, mang tên Thiên Long bát bộ gồm 2 quyển. Phần II gồm 6 quyển tên Lục Mạch thần kiếm.
Bây giờ bộ này đc XB theo đúng nguyên bản& tên do TG Kim Dung đặt tựa là Thiên Long bát bộ.
Cũng như bộ truyện của nhà cháu trước 75 là Cô gái Đồ Long( nay là Ỷ Thiên Đồ Long ký) và Thần điệu đại hiệp( nay là Thần điêu hiệp lữ) vậy.

tuantab

Xe tăng
Em cũng gần full Kim Dung lão nhân gia, trước toàn tìm ở Láng.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Hình bìa cụ post là phần I của Lục Mạch thần kiếm, mang tên Thiên Long bát bộ gồm 2 quyển. Phần II gồm 6 quyển tên Lục Mạch thần kiếm.
Bây giờ bộ này đc XB theo đúng nguyên bản& tên do TG Kim Dung đặt tựa là Thiên Long bát bộ.
Cũng như bộ truyện của nhà cháu trước 75 là Cô gái Đồ Long( nay là Ỷ Thiên Đồ Long ký) và Thần điệu đại hiệp( nay là Thần điêu hiệp lữ) vậy.
Cụ có nhiều sách hay thế! Tiếc là không giữ được. Em mà ở trong Nam, chắc có kho sách hay.

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ có nhiều sách hay thế! Tiếc là không giữ được. Em mà ở trong Nam, chắc có kho sách hay.
NC mê sách từ bé cụ ạ. Hễ có bao nhiêu tiền là lê la đi mua sách, có lần tháo cả đồng hồ đặt lại để lấy mấy cuốn sách về....

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
NC mê sách từ bé cụ ạ. Hễ có bao nhiêu tiền là lê la đi mua sách, có lần tháo cả đồng hồ đặt lại để lấy mấy cuốn sách về....
Cái thú sờ mó mấy quyển sách cũ nó hay cụ ah. Mặc dù bị phụ huynh, sau này vợ con kêu.
:)

DaDieuchienxu

Xe container
Cái thú sờ mó mấy quyển sách cũ nó hay cụ ah. Mặc dù bị phụ huynh, sau này vợ con kêu.
:)
:))Nhà cháu cũng bị y chang cụ. Niềm vui là mỗi sáng CN, pha 1 bình trà Thái nguyên, bắc cái ghế dựa ra trước hiên ngồi mải mê đọc sách, đến nỗi vợ réo chở đi ST 5 lần 7 lượt, sau cùng nó phải hét:" Ông đi cả tuần mới về, hễ về là cắm mắt vô sách, riết tui thành người thừa trong cái nhà này rồi!":))

meotamthe

Xe cút kít
Cụ cứ cho mượn nhưng bắt đặt cọc chống trốn, đảm bảo sách đi rồi sách lại về, cứ nửa đùa nửa thật, vui vẻ mềm mại mà chặt chẽ, việc gì mà phải um.