[Funland] Nhổ răng Ngu ở đâu ạ.

wae alpha

Xe tải
Nhổ răng "Ngu" tốt nhất là vào bệnh viện ở nơi đó còn liên quan đến những rủi ro có thể xảy ra cụ à , Mà phòng khám bên ngoài hầu như họ không dám làm đâu bởi vì nhổ răng này có nhiều rủi ro lắm,chúc cụ lựa chọn đúng nhé.

Phanthiai

Xe hơi
Cụ nên đi khám,vì đó có thể ko phải là chân,mà lại là thân vì nó đang mọc chìm đâm vào cái số 7
Không phải đâm vào cái 7 đâu cụ ạ. Em sờ 3 cái nó vẫn thẳng còn 1 cái thì nó lại xiên ra phía má cơ. Nó đang chìm vậy mà e cũng ko thấy đau. Tự nhiên động vào e lại sợ đau

m58668

Xe điện
Hàm dưới nên vào viện lớn vì liên quan đến thần kinh. Nhà cháu vừa nhổ một cái cách đây một tháng. Ghê phết!

Mr Morning

Xe tăng
kiếm mẹ sợi cước câu cá loại tốt nhất buộc vô cái răng Ngu, đầu kia buộc vô đýt xe mô tô, nhờ thằng bạn nó cài số 1 giật phát thế là xong
:)) đi cả hàm, lắp lại đủ 32 chiếc

candyus

Xe đạp
Cụ có phải mổ ko ạ. Cháu cái dưới bên trái là phải mổ,chắc apse nhiều + với vết mổ lớn nên đau lắm ạ.
Đi tự nguyện zô phát là búa khoan luôn mà cụ. Trường hợp dễ gõ chục nhát là ra :D. Em lành nên ko đau ko sưng ko ốm húp cháo hơi khổ tí thôi :))

Vulcan V70

Xe trâu
Oài răng ngu hàm dưới trái nhà em mọc ngu thật, nó xiên 45° vào cái bên cạnh, cũng sẽ phải nhổ mà đang ghê ghê, nhờ các cụ tư vấn luôn ạ!
Mọc lệch chèn vào răng số 7 là phải nhổ. Để lâu nó làm xô lệch cả hàm. Mà nhổ thì sau đó môht thời gian khá lâu cảm giác hàm răng không chắc chắn lắm. Mất chỗ tựa mà.
Em bị cái số 8 hàm dưới bên trái mọc ngầm 90 độ nên phải nhổ rồi

nicholas1618

Xe điện
Thấy còn chơi cả thuốc mê làm 1 phát là sạch sẽ 8 chiếc luôn.

Vulcan V70

Xe trâu
E sn 87 mà bây giờ răng khôn nó vẫn chưa mọc, sờ thì vẫn thấy chân. Ko biết nó có mọc lên ko. Chắc e thiếu canxi
Có thể nó mọc ngầm như thế này, chưa chỏi vào cái số 7 nên cụ chưa đau. Nẻn đi chụp phim thử xem

tamata

Xe tải
Em nhổ 2 cái hàm dưới đều bị mọc vuông góc với hàm, nếu không nhổ thì nó đâm hỏng 2 răng số 7. Cả 2 cái em đều nhổ ở RHM chỗ Tràng Thi, cái đầu tiên lúc nhổ rất đau và mất nhiều máu, phải khâu mất mấy mũi. Cái thứ 2 thì lúc nhổ không đau mấy, chảy máu ít không cần khâu. Nhưng oái oăm là cái thứ 2 về đến nhà nó mới đau, uống thuốc giảm đau đúng theo đơn nhưng nó vẫn buốt lên tận óc. Sau khi nhổ cái răng thứ 2 đấy em ngại chả dám đi nhổ nữa.
Từ lúc nhổ đến giờ được 6 năm rồi, giờ đúng như cụ nào ở trên nói là nhổ ở dưới sẽ phải nhổ ở trên, 2 cái răng trên của em nó mọc lệch càng ngày càng đâm vào má, chắc cũng phải đi nhổ nốt cho xong.

Vulcan V70

Xe trâu
Em nhổ 2 cái hàm dưới đều bị mọc vuông góc với hàm, nếu không nhổ thì nó đâm hỏng 2 răng số 7. Cả 2 cái em đều nhổ ở RHM chỗ Tràng Thi, cái đầu tiên lúc nhổ rất đau và mất nhiều máu, phải khâu mất mấy mũi. Cái thứ 2 thì lúc nhổ không đau mấy, chảy máu ít không cần khâu. Nhưng oái oăm là cái thứ 2 về đến nhà nó mới đau, uống thuốc giảm đau đúng theo đơn nhưng nó vẫn buốt lên tận óc. Sau khi nhổ cái răng thứ 2 đấy em ngại chả dám đi nhổ nữa.
Từ lúc nhổ đến giờ được 6 năm rồi, giờ đúng như cụ nào ở trên nói là nhổ ở dưới sẽ phải nhổ ở trên, 2 cái răng trên của em nó mọc lệch càng ngày càng đâm vào má, chắc cũng phải đi nhổ nốt cho xong.
Thằng số 8 hàm trên mọc vênh ra chọc vào má luôn gây trở ngại khi chải răng. Và nó làm trợt lớp niêm mạc má chỗ nó cọ vào không lành đuọc gây hôi miệng

tamata

Xe tải
Thằng số 8 hàm trên mọc vênh ra chọc vào má luôn gây trở ngại khi chải răng. Và nó làm trợt lớp niêm mạc má chỗ nó cọ vào không lành đuọc gây hôi miệng
Thế thì em phải nhổ gấp trước khi nó làm trợt niêm mạc má rồi cụ ạ, mà đúng là đánh răng chỗ đấy bàn chài không với vào được, em đang phải dùng tăm nước mới sạch được.

Vulcan V70

Xe trâu
Thế thì em phải nhổ gấp trước khi nó làm trợt niêm mạc má rồi cụ ạ, mà đúng là đánh răng chỗ đấy bàn chài không với vào được, em đang phải dùng tăm nước mới sạch được.
Nhổ răng số 8 hàm trên đỡ đau hơn hàm dưới. Eim nghe BS bảo xương hàm trên xốp hơn nên ít đau hơn.
Eim.nhổ cái số 8 hàm trên bên trái cách đây hơn 20 năm. Rất đơn giản.
Chiều hôm đó ngồi nhậu hát hò ở gần cơ quan ( Trần Quang Khải gần chợ Đa Cao), đến tầm 4-5 giờ chiều thì có cảm giác đau buốt... ngó xéo qua bên kia đường có phòng nha bs Hiền Đức , em hay lấy cao răng ở đo nên chạy qua tính xin mua thuốc uống cho đỡ đau. BS xem xong bảo vào đây chị nhổ cho... và nhổ rất nhẹ nhàng, hôm sau ăn cháo nhưng vẫn đi làm bình thường.
Nhưng các cụ lưu ý không nhổ răng vào buổi chiều , tối nhé

capcha

Xe buýt
E mới nhổ cái số 8 hàm dưới bên phải ở BV 103. Đky khám và nhổ mất chắc khoảng 2 tiếng là xong. Chi phí 2 củ.
Răng số 8 e mọc lệch đâm vào số 7 tạo góc 45 độ tạo khe gây sâu răng số 7 nên fai nhổ. Hôm nhổ cho e là bác PGS. Phó khoa ( nhổ xong nhìn bảng tên e mới biết ) khoảng 5-6x j đó. Cơ bản e nhổ thấy k đau lắm, chỉ buốt lúc khoan vì răng e khá to và sâu. Nhổ xong ê hàm mất khoảng 3-4h sau đó. Đau mất gần ngày xong là ok và tuần sau là e ăn hàm bên đó dc rồi. Lúc chuẩn bị nhổ e cũng ngại nhưng nhổ xong thấy k đáng sợ đến vậy, cũng bt. Nhổ xong e k fai khâu và k dùng viên thuốc giảm đau nào. Nhưng hố lợi để lại của e mãi fai 3-4 tháng mới đầy lại và làm chắc răng số 6 7 dc. H e ăn uống nhai bt lại rồi. Chuẩn bị đi làm nốt mấy cái còn lại.

tomtomchát

Xe container
kiếm mẹ sợi cước câu cá loại tốt nhất buộc vô cái răng Ngu, đầu kia buộc vô đýt xe mô tô, nhờ thằng bạn nó cài số 1 giật phát thế là xong
Nó mua bằng lại giật phát xuống hồ thì vuôi ;))

STF399

Xe điện
Viện Việt Nam Cu Ba, không cần xếp hàng, cách răng hàm mặt TW vài bước chân. Đăng ký hôm trước, chụp chiếu, xét nghiệm máu...Hôm sau ăn no rồi đến nhổ. Em được 1 bác sĩ nữ vô cùng xinh đẹp và nhẹ nhàng nhổ cho, chẹp (Em nhìn còn mê nữa là các cụ :))). Tổng thiệt hại của em hết 1,5tr vì cái răng của em cực ngu, mọc ngầm dưới hàm :((.
Bs nữ tên nga , tên ngọc hay tên hương vậy em ?