[TNGT] Nhờ truy tìm xe Huyndai Getz 30T 4645 gây tại nạn rồi bỏ chạy đêm 8/3

Mua xe nào

Xe điện
Giải quyết đơn giản thế nhỉ? Liệu có đủ để răn đe kẻ vi phạm pháp luật? Nếu Em là cụ chủ thớt ừ thì mình ko sao là cũng may rồi nhưng nhờ có AE OF mới tìm ra kẻ gây tai nạn thì ít ra cứ cho 1 cú phạt thật nặng ít nhất tầm 10 củ xung vào công quĩ làm từ thiện của OF gọi là cho nhớ lần sau ko dám như thế nữa

Bắc Âu

Xe điện
Cụ chủ thớt nhờ anh em OF chúng ta truy tìm, làm cho anh em trên này tốn không biết bao nhiêu là giấy mực, thời gian và cả sự quan tâm nhiệt tình mà cuối cùng kết thúc chỉ có 1 cú điện thoại xin lỗi là xong. Em dự là từ vụ này sẽ trở thành tiền lệ, tất cả anh em OF khi nhận được sự nhờ vả từ 1 member nào đó thì nên hỏi luôn là giải quyết như nào, xử thằng đó như nào, cần những ai giúp gì để mọi người còn có hướng mà giúp.:mad::mad::mad:

cecom

Xe hơi
Giải quyết đơn giản thế nhỉ? Liệu có đủ để răn đe kẻ vi phạm pháp luật? Nếu Em là cụ chủ thớt ừ thì mình ko sao là cũng may rồi nhưng nhờ có AE OF mới tìm ra kẻ gây tai nạn thì ít ra cứ cho 1 cú phạt thật nặng ít nhất tầm 10 củ xung vào công quĩ làm từ thiện của OF gọi là cho nhớ lần sau ko dám như thế nữa
Em thấy ý kiến của bác quá hay, xem lần sau còn dám lái ẩu nữa ko. Nhân tiện đọc báo mạng thấy pháp luật Vn xử vụ này thì mạng người sao mà rẻ quá

"Những bóng hồng trong vụ bắn người vì va chạm giao thông
Chứng kiến toàn bộ hành vi giết người của nhóm bạn đi cùng, tận mắt thấy nạn nhân đau đớn khi bị đạn găm vào đầu nhưng hai cô gái vẫn coi như không có gì xảy ra, thản nhiên bắt xe từ Hà Nội đi Thanh Hóa lễ chùa."
http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/03/3BA1977F/?p=2#aComment

Cahtra2008

Xe tăng
Cũng may bác chủ thớt là thành viên của OF chứ không thì :'(:'(:'( và :mad::mad::mad:
thôi.
Chúc OF ngày càng phát triển (b)(b)(b)

Máy bị đơ

Xe điện
Túm cái lại là nhạt toẹt!:102::102::102:
Kêu la ầm ỹ, tất cả các thành phần nhảy vào, đặc biệt sự nhiệt tình của cụ Land! Xong! Rồi nhạt toẹt!
Topic should be Deleted!:P:P:P

hung0406

Xe buýt
nhạt quá:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Mr Nguyên-Anh

Xe tải
đuổi theo sao bạn bác không cho nó viên gạch nhỉ:mad::mad::mad:

Libor

Xe điện
Nếu bắt vạ nó 10 củ em nghĩ lại hơi phạm luật và có vẻ hơi "Chí Phèo" cụ nhể? kể cả cho vào quỹ từ thiện theo em cũng không đựoc hay lắm!!
Theo em hướng giải quyết là phải dư này: Báo công an, cho cả xe cả người lên đồn....mọi việc để các đồng chí xxx "làm việc" với thủ phạm. Về xe thì bác cho thuê xe cứ tính xiền theo ngày, và phạt theo hợp đồng thuê xe đã thỏa thuận...chả ảnh hưởng gì đến công việc làm ăn của bác cả. Làm thế nó mới tởn đến già ạ !!! :mad::mad::mad::mad:

SMOKE

Đi bộ
vụ này có thật không nhỉ??????có khi chủ xe, người bị nạn,lái xe viết kịch, lập thớt cũng nên.đoạn kết dở quá

Tê Giác

Xe máy
Lâu lắm mới thấy câu xin lỗi có giá trị
:77::77::77:
Em nói thật là ... nhạt toẹt.
Pang người ta rồi bỏ chạy, bị truy tới cùng thì ...xin lỗi thế mà cụ chủ thớt cũng OK nhẹ như lông hồng. Thực tâm em thấy cụ chủ thớt đang hại cậu lái xe và hại mọi người đang và sẽ tham gia giao thông khi bỏ qua đơn giản như thế

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Mekong

Xe đạp
Hết rồi hả các cụ :ohmy::ohmy::ohmy:

Phùng Gia

Xe tải
cũng có thể chủ xe, nạn nhân và lái xe đang nói chuyện riêng ko muốn Public :^)

tinteu

Xe buýt
ối trời lại thằng đi thuê chán ko muốn chết . may mà ko xảy chuyện to chứ lỡ mà ra chuyện thì lại khổ 2 bác trên này
theo em bác cho thuê nên soi kỹ xe khi nhận lại và phạt nặng vào

bacnv

Xe buýt
Lâu lắm mới thấy câu xin lỗi có giá trị
:77::77::77:
Em nói thật là ... nhạt toẹt.
Pang người ta rồi bỏ chạy, bị truy tới cùng thì ...xin lỗi thế mà cụ chủ thớt cũng OK nhẹ như lông hồng. Thực tâm em thấy cụ chủ thớt đang hại cậu lái xe và hại mọi người đang và sẽ tham gia giao thông khi bỏ qua đơn giản như thế
Em dự là cụ chủ thớt có vấn đề khó nói. Ví dụ tay lái xe kia là cháu của Xếp cụ chủ thớt, Xếp vỗ vai cụ chủ thớt bảo : "Thôi đi mày" thì cụ chủ thớt phải đóng thớt ngay, có câu xin lỗi là tốt lắm rồi.:69:. Hoặc giả như là ông bô thằng lái xe kia lại là bạn của ông bô người iêu cụ chủ thớt, và thế là...:69:.
Thôi chúng ta thông cảm với cụ chủ thớt đi. Chúc cụ chủ thớt tai qua nạn khỏi:41::41::41:

dang_tim_xe

Xe điện
Thưa cụ ko phải e ngại tố cáo, ở đây e chỉ muốn giải quyết hòa nhã ko làm phiền đến nhiều và cũng không muôn sự việc thêm rắc rối khó kiểm soát thội ạ. E vừa mới nhận dc điện thoại chính thức xin lỗi của bác lái xe. Vì vậy e xin kết thúc thớt này ở đây, một lần nữa chân thành cám ơn các mem, admin cá nhân cụ LAND và cụ oto4rent đã giúp đỡ nhiệt tình. Chúc otofun phát triển hơn nữa
Chán!!! Có khi cụ chủ xe lại nhờ người khác gọi điện xin lỗi cho cụ chủ thớt yên tâm đây mà!!

cecom

Xe hơi
anh em OF có vẻ bức xúc vụ này, em dự là bác chủ thớt, chủ xe và lái xe ko xử lý nội bộ được rồi.

xecoi

Xe tải
Mà có khi thằng ku LX kia cũng chưa í ới gì cụ chủ thớt, nhưng vì ngại (1 vài lí do gì đấy) nên cụ chủ thớt coi như là đã được xin lỗi qua điện thoại rồi. Em dự vậy ạ, không phải thì em xin lỗi cụ chủ. Còn nếu đúng thì cái kết dở quá, thêm tình tiết cho nó máu cụ à :102:

Getz5324

Xe điện
kết thúc không có hậu nhỉ, chán :77::77::77:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
tớ xem đến đoạn cụ 75 cáo bận khi mà anh em tìm được ra thằng chó lái kia là ai ở đâu - thì tớ hiểu chất cụ chủ thớt là thế nào rồi :D cụ cứ khoe nhà cụ ở chợ zời, gớm cứ như doạ khỉ. Thế mà cứ vào hoắng cả lên những gì gì và này nọ - có vẻ điềm tĩnh và kinh lắm

Tớ gọi thằng lái xe kia là thằng chó, vì chính xác ko có từ nào tốt hơn - nó đâm người ta rồi bỏ chạy, mà lại đâm phụ nữ vào ngày 8/3. Cụ 75 bảo tí nưã nó giết vợ chưa cưới cuả cụ, xong rồi cuối cùng thì cụ lại cười rất nhạt, gọi thằng kia bằng bác (ngang hàng với anh em mình) và nghe 1 câu xin lỗi qua phôn chả biết cuả ông nào, rồi thoả mãn

:77:

vào reg nick chỉ để giả quyết 1 phi vụ hoàn toàn cá nhân và tầm phào cuả cụ, xem ra OF mình bây giờ hơi rộng cưả nhỉ*-)