Nhờ tư vấn : 5 tỉ đầu tư vào mảng bất động sản nào lúc này

Em mới bán xong căn nhà dư ra 5 tỉ đang đau đầu chưa biết mang đi đầu tư đâu tiếp vào thời điểm này,ngoảnh lại thấy giá bds cả nước đều đã cao

1.Gửi ngân hàng thì tiền lãi chẳng là bao làm giàu cho ngân hàng là chính
2.Mua chung cư cho thuê thời buổi này cũng chẳng khả thi,tiền cho thuê thua cả lãi ngân hàng mà chung cư ngày càng xuống cấp
3.Mua đất nền vẫn là phương án em thiên về nhất nhưng chưa có ý tưởng

Các nhà đầu tư chân chính rất mong cho em ít lời khuyên vài địa điểm đẹp tiềm năng trong tương lai 3-10 năm tới.E sẵn sàng đầu tư dài hạn ko ham hố lướt sóng vi cũng bận chuyên môn ko có thời gian bám sát thị trường :)

nvht

Xe điện
Em mới bán xong căn nhà dư ra 5 tỉ đang đau đầu chưa biết mang đi đầu tư đâu tiếp vào thời điểm này,ngoảnh lại thấy giá bds cả nước đều đã cao

2.Mua chung cư cho thuê thời buổi này cũng chẳng khả thi,tiền cho thuê thua cả lãi ngân hàng mà chung cư ngày càng xuống cấp

Các nhà đầu tư chân chính rất mong cho em ít lời khuyên vài địa điểm đẹp tiềm năng trong tương lai 3-10 năm tới.E sẵn sàng đầu tư dài hạn ko ham hố lướt sóng vi cũng bận chuyên môn ko có thời gian bám sát thị trường :)
Tầm tiền đó cụ đầu tư đất đảo Quan Lạn Minh Châu thì ổn cụ àh. Nếu cụ làm được khách sạn hay nhà hàng ở đó nữa thì quá ổn.

mrkiemtien

Xe buýt

e chú ý các bai viết của cụ thấy cụ cũng thông minh đấy, chắc chả cần tư vấn cụ cũng đã có nhiều sự lựa chọn rồi, nếu đc kính cụ 1 chén mong cụ tự cởi lòng các chỗ cụ đang thích
sau khi cụ nói xong e cũng sẽ list vài chỗ mà e cũng đang ngắm a e cùng đàm đạo ( e ko phải sale nên các cụ đừng có nói lung tung nhé ! )

Tầm tiền đó cụ đầu tư đất đảo Quan Lạn Minh Châu thì ổn cụ àh. Nếu cụ làm được khách sạn hay nhà hàng ở đó nữa thì quá ổn.
Giá Quan Lạn giờ thế nào rồi cụ ? Mà biển ở đây 1 mùa khó hút khách lắm cụ,toàn khách Việt ra chơi thôi chứ khách nước ngoài họ lưu trú hết ở Hạ Long :)

e chú ý các bai viết của cụ thấy cụ cũng thông minh đấy, chắc chả cần tư vấn cụ cũng đã có nhiều sự lựa chọn rồi, nếu đc kính cụ 1 chén mong cụ tự cởi lòng các chỗ cụ đang thích
sau khi cụ nói xong e cũng sẽ list vài chỗ mà e cũng đang ngắm a e cùng đàm đạo ( e ko phải sale nên các cụ đừng có nói lung tung nhé ! )
Em cũng ngắm được mấy chỗ đất nền

1.Khu đô thị Lê Hà Phong + Khu đô thị An Bình Tân + Khu tái định cư Hòn Rớ 2 ở Nha Trang
2.Khu Sơn Trà Điện Ngọc + Sơn Thủy ở Đà Nẵng
3.Khu đô thị Sa Động 1 + 2 ở Bảo Ninh Quảng Bình
4.Khu dân cư Vân Hồ ở Sơn La

mrkiemtien

Xe buýt

1.Khu đô thị Lê Hà Phong + Khu đô thị An Bình Tân + Khu tái định cư Hòn Rớ 2 ở Nha Trang
quảng bình e tưởng cụ cũng ôm đc 1 căn rồi, h vẫn muốn mua thêm ở sa động à

quảng bình e tưởng cụ cũng ôm đc 1 căn rồi, h vẫn muốn mua thêm ở sa động à
Em có 1 lô rồi nhưng vẫn coi là 1 sự lựa chọn mua thêm được chứ cụ vì vẫn rất tiềm năng mà.Nếu có ý định kinh doanh sau này có thể bán 1 lô đi và xây trên lô còn lại :)

nvht

Xe điện
Giá Quan Lạn giờ thế nào rồi cụ ? Mà biển ở đây 1 mùa khó hút khách lắm cụ,toàn khách Việt ra chơi thôi chứ khách nước ngoài họ lưu trú hết ở Hạ Long :)
Vâng , hiện nay thì đa phần là khách Việt nhưng sắp tới sẽ có nhiều thay đổi lớn cụ ah.

mrkiemtien

Xe buýt

nói chung những chỗ cụ đang nghiên cứu e thấy ở nha trang thì đc cái là dòng tiền cho thuê tốt
nhưng nếu cụ muốn an toàn mà lại vẫn có lợi nhuận hơn gửi ngân hàng thì e nghĩ với tầm tài chính 5 tỉ thì chơi harbor bay hạ long cũng không tệ

còn nếu ít tiền hơn thì mua tái định cư hùng thắng cũng ngon

nvht

Xe điện
Vì sao cụ nói rõ được ko ạ :)
Vâng, Hiện nay Sun Group đang quy hoạch lại đảo để phục vụ các đối tượng khách cao cấp và nước ngoài. không tự nhiên mà Sun Group bỏ 7000 tỷ làm Sân bay Vân Đồn đâu cụ

nói chung những chỗ cụ đang nghiên cứu e thấy ở nha trang thì đc cái là dòng tiền cho thuê tốt
nhưng nếu cụ muốn an toàn mà lại vẫn có lợi nhuận hơn gửi ngân hàng thì e nghĩ với tầm tài chính 5 tỉ thì chơi harbor bay hạ long cũng không tệ

còn nếu ít tiền hơn thì mua tái định cư hùng thắng cũng ngon

Nhìn khu Harbor cũng khá đẹp đấy cụ.khu này có gì hot nhỉ :)

mrkiemtien

Xe buýt
Rất nhiều chung cư, bến du thuyền bãi tắm quảng trường biển
Phố đi bộ ....

Vào ĐN mua cái nhà , cho thuê tháng 10tr có lãi trả bank .
Hoặc lô đất cách biển 200m ngay bãi tắm Sơn Thủy .
1.Bác nói rõ giúp em nhà như thế nào và ở vị trí nào ko ạ ?
2.Khu Sơn Thủy em thấy giá tầm 6 tỉ đổ lên chắc ko vừa số vốn em đang có :)

mrkiemtien

Xe buýt
Chung cư Hạ Long em thấy ế lắm chẳng có dân ở mấy.Mua nhưng ko kinh doanh cho thuê được ở khu Harbor thì cũng coi như chôn vốn lâu cụ
giờ thì thế thôi, người hạ long đang ít, có 300 nghìn dân nó vậy, chung cư nhiều thì nó lam khách sạn.. nhưng mà nếu tư duy như cụ chắc thằng vin nó ngu nhất quả đất nhỉ ?
nó đầu tư 7 tỉ đô làm khu đô thị lớn nhất từ trước đến nay nó từng làm, dự định kéo 150 nghìn dân về ở

giờ thì thế thôi, người hạ long đang ít, có 300 nghìn dân nó vậy, chung cư nhiều thì nó lam khách sạn.. nhưng mà nếu tư duy như cụ chắc thằng vin nó ngu nhất quả đất nhỉ ?
nó đầu tư 7 tỉ đô làm khu đô thị lớn nhất từ trước đến nay nó từng làm, dự định kéo 150 nghìn dân về ở
Nhầm cơ bản giữa đất dịch vụ du lịch kinh doanh và đất ở rồi cụ nhé.Harbor là đất dành cho kinh doanh du lịch còn dự án Vinhome Dragon Bay nằm tít bên Hòn Gai là phục vụ nhu cầu dân ở khác nhau hoàn toàn ko có chút liên quan gì ở đây hết

mrkiemtien

Xe buýt
Nhầm cơ bản giữa đất dịch vụ du lịch kinh doanh và đất ở rồi cụ nhé.Harbor là đất dành cho kinh doanh du lịch còn dự án Vinhome Dragon Bay nằm tít bên Hòn Gai là phục vụ nhu cầu dân ở khác nhau hoàn toàn ko có chút liên quan gì ở đây hết
cụ chả biết gì về hạ long hay sao mà e nói hạ long xanh của vin mà cụ lại đang nói ở hòn gai là thế nào ???