Nhờ tư vấn : 5 tỉ đầu tư vào mảng bất động sản nào lúc này

mrkiemtien

Xe buýt
Vin chém gió thôi. 7 tỉ đô nó to lắm. Các thành phố mới dc phát triển 10-15 năm ở các nc cũng 2-3 tỉ đô thôi.
thú thật với cụ vin chém gió hay không e cũng ko quan tâm đâu ạ, e không đầu tư quảng yên hay là hoàng tân gì sất ợ, các cụ tin hay không thì tuỳ
để e nói toẹt móng heo ra nhé. e không phải cò, em mua của BIM và tái định cư hùng thắng, e thấy quy hoạch tốt, giá ngon, hạ long còn rẻ, chưa bao giờ có sóng lớn.... giá ok nhất trong số 4 trung tâm du lịch lớn nhất của VN là đà nẵng, hạ long, nha trang, phú quốc MÀ KHÁCH LẠI ĐÔNG NHẤT thì em quảng cáo cho nó...
ok chưa ạ ???
MỤC ĐÍCH CUẢ EM LÀ MỌI NGƯỜI AI CÓ TẦM NHÌN THÌ NGHIÊN CỨU, MUA ĐC CÙNG E THÌ CÀNG TỐT, TỰ NÓ SẼ TĂNG GIÁ E CŨNG CÓ LỢI...NÓI THẬT VỚI CÁC CỤ, TRÊN ĐỜI NÀY CHẢ AI NGU CẢ ĐÂU, EM KHÔNG CÓ Ý ĐỊNH PHỈNH AI CẢ... NHỮNG GÌ E NÓI ĐỀU LÀ SỰ THẬT, AI NHÌN RA CƠ HỘI THÌ LAO VÀO, KO THÌ THÔI, SAI QUAN ĐIỂM THÌ TAG VÀO CHỈ RÕ SAI CHỖ NÀO, E KHÔNG DẤU DỐT, NẾU E SAI E SỬA......

Alan Turing

Xe tải
Cụ có gợi ý cụ thể khu vực nào ko mách em với ạ.Em cũng ở Hà Nội mà :)
Cụ dở bản đồ quy hoạch HN ra xem nhé, hiện nay các đường vành đai VĐ2 và VĐ3 cơ bản đã XD xong và đất ở các khu vực này (đất có đường ô tô vào đc) giá đã rất cao so với tiền 5 tỷ nên bỏ qua.
Tiếp đến là hệ thống đường VĐ3,5 từ V.Điển chạy qua Hà Đông, Lê trọng Tấn và đoạn đa g kéo dài đến Hoài Đức cộng với các trục nối VĐ3 - VĐ3,5. Cụ tự loại trừ các khu vực như V.Điển ... vì xấu còn lại thấy hợp lý là múc thôi. Khu vực này với 5 tỏi cụ mua tối đa được 80m2 LK.
Tiếp đến là hệ thống VĐ4 chạy phía bên kia sông đáy nối Thanh Oai, Hưng Yên... nhưng mới chỉ có QH chưa có mốc GPMB nên nếu chăc thông tin thì cụ có thể vứt vào các KĐT nào đẹp. 5 tỏi mà mua ở KV này khả năng được Biệt thự tầm 300m2 đổ lại.

dotcms

Xe tăng
thú thật với cụ vin chém gió hay không e cũng ko quan tâm đâu ạ, e không đầu tư quảng yên hay là hoàng tân gì sất ợ, các cụ tin hay không thì tuỳ
để e nói toẹt móng heo ra nhé. e không phải cò, em mua của BIM và tái định cư hùng thắng, e thấy quy hoạch tốt, giá ngon, hạ long còn rẻ, chưa bao giờ có sóng lớn.... giá ok nhất trong số 4 trung tâm du lịch lớn nhất của VN là đà nẵng, hạ long, nha trang, phú quốc MÀ KHÁCH LẠI ĐÔNG NHẤT thì em quảng cáo cho nó...
ok chưa ạ ???
MỤC ĐÍCH CUẢ EM LÀ MỌI NGƯỜI AI CÓ TẦM NHÌN THÌ NGHIÊN CỨU, MUA ĐC CÙNG E THÌ CÀNG TỐT, TỰ NÓ SẼ TĂNG GIÁ E CŨNG CÓ LỢI...NÓI THẬT VỚI CÁC CỤ, TRÊN ĐỜI NÀY CHẢ AI NGU CẢ ĐÂU, EM KHÔNG CÓ Ý ĐỊNH PHỈNH AI CẢ... NHỮNG GÌ E NÓI ĐỀU LÀ SỰ THẬT, AI NHÌN RA CƠ HỘI THÌ LAO VÀO, KO THÌ THÔI, SAI QUAN ĐIỂM THÌ TAG VÀO CHỈ RÕ SAI CHỖ NÀO, E KHÔNG DẤU DỐT, NẾU E SAI E SỬA......
Em cũng có ít nhàn rỗi. Hôm nào rảnh em xuống thực địa phát

dotcms

Xe tăng
Hiện tại đầu tư vùng ven hà nội được bác ạ, với 5 tỷ thì đầu tư Shophouse gần gia lâm chẳng hạn vd thị xã từ sơn khu đô thi vsip chẳng hạn, có 4 tỷ mà đường rộng 56m hạ tầng cũng đẹp, em cũng mua 1 căn liền kề trong đó 2 tỷ hồi tháng 4 và đây là nhà liền kề nhà em
Đẹp quá cụ. Giá giờ bn rồi cụ?

ngapham84

Xe máy
up lên để tìm hiểu thêm ạ , e cũng đang tính đầu tư

mrkiemtien

Xe buýt
Quảng Ninh có mỗi khu Hà Khánh khả thi chút trong hai năm qua thôi,
Thêm ven Cẩm Phả dịp trước khi Vincom khởi công, và cái đỉnh đồi Thủy Sản.
Tất cả cũng chỉ là chờ cơ hội, nên đâu có dễ như ăn kẹo.
CỤ NÓI ĐÚNG RỒI NHÉ, EM THẤY CỤ CŨNG TÌM HIỂU NHIỀU NƠI Ở TRÊN CÁI ĐẤT VIỆT NAM NÀY RỒI ĐẤY
NHÌN CHUNG ĐỂ E CHỐT CÂU NÀY CHO CÁC CỤ DỄ HIỂU Ở HẠ LONG MAY RA CÓ MỖI HÀ KHÁNH 2 NĂM QUA LÀ SÓNG LỚN THÔI, CŨNG GẦN ĐC NHÂN ĐÔI TRONG 2 NĂM THÔI, NẾU SO VỚI BẤT ĐỘNG SẢN TRONG MIỀN NAM ( PHÚ QUỐC NHÂN 50 LẦN, MŨI NÉ NHÂN 10-20 LẦN, ĐÀ NẴNG 20 LẦN )... THÌ CƠ HỘI TĂNG TRƯỞNG CÒN NHIỀU, ĐƠN GIẢN THẾ THÔI, TÂM LÝ CHUNG CUẢ MẤY ÔNG ĐẦU TƯ BDS NGHỈ DƯỠNG TRƯỚC KIA HẦU NHƯ CHỈ QUAN TÂM BDS TRONG NAM NÊN LÀ BỎ MẶC "BIỂN 1 MUÀ" NGOÀI BẮC NÊN NÓ THẾ, TRONG KHI THẬT RA ĐÔNG KHÁCH NHẤT LẠI CHÍNH LÀ THẰNG HẠ LONG MỚI BUỒN CƯỜI CHỨ :)

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Cụ có thể cho em vài dẫn chứng về khu du lịch đất tiềm năng trong 5- 10 năm tới mà giá chưa tăng cao ko ?
Cụ có trả tiền tư vấn đâu mà em trả lời. Phán cụ đầu tư sai có phải em lỗi ko. Tư duy và tự hành động đi cụ. Chỉ bạn bè , anh em mới tư vấn thật mấy món đầu từ ko thể nghe mấy ông lều báo và chuyên gia có quyền lợi để nói và mạng xã hội toàn sale định hướng cụ ạ.

Cụ có trả tiền tư vấn đâu mà em trả lời. Phán cụ đầu tư sai có phải em lỗi ko. Tư duy và tự hành động đi cụ. Chỉ bạn bè , anh em mới tư vấn thật mấy món đầu từ ko thể nghe mấy ông lều báo và chuyên gia có quyền lợi để nói và mạng xã hội toàn sale định hướng cụ ạ.
Tưởng cụ cũng là nhà đầu tư.Đòi tiền tư vấn thì cũng chẳng khác sale là mấy.Tôi cũng ko phải loại ăn sẵn mà ko biết tư duy nhưng đời thì nên học hỏi tổng hợp thông tin từ nhiều nguồn rồi tự mình ra quyết định.Nói như cụ thì khỏi cần đến trường học ở nhà tự tư duy :)

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Tưởng cụ cũng là nhà đầu tư.Đòi tiền tư vấn thì cũng chẳng khác sale là mấy.Tôi cũng ko phải loại ăn sẵn mà ko biết tư duy nhưng đời thì nên học hỏi tổng hợp thông tin từ nhiều nguồn rồi tự mình ra quyết định.Nói như cụ thì khỏi cần đến trường học ở nhà tự tư duy :)
Đúng tôi là nhà đầu tư vì thế tôi mới nói là ko chịu trách nhiệm nếu có tư vấn sai. Vì thế tôi ko đưa ra vấn đề củ thể nhưng mong muốn của cụ. Tôi đánh giá cụ khác nên tham gia đôi lời. Tôi thấy sai rồi nhé.

binhtd

Xe hơi
Sầm Sơn biển 1 mùa mà tiềm năng cũng phản ánh vào giá hết rồi cụ.Ko phải cứ Vin hay Sun vào đầu tư là khu đó sẽ vượt trội minh chứng là Vinpear Hà Tình vắng tanh :)
vậy thì cụ chả đầu tư được ở đâu, hay vào PQ,DN mà đầu tư. vỡ mồm

maidung882005

Xe buýt
Cám ơn cụ đã góp ý nhưng theo ý em thì thế này

1.Các nhà đầu tư thực có thể đã nhìn ra tiềm năng ở nơi nào đó và mua trước,sau đó tất nhiên như cụ nói cũng muốn nhiều người biết thì giá trị đất khu đó tăng lên những nhà đầu tư tiên phong mới có lãi lớn thì họ public là chuyện rất bình thường.Nhưng em chấp nhận đi sau ăn ít hơn chút cũng ko sao cả miễn là còn cảm thấy có tiềm năng,cá nhân em mua đất ngoài đầu cơ thì còn tính chuyện đầu tư kinh doanh nếu khu vực đó tiềm năng trong tương lai
2.Có những bạn cò lâu năm kinh nghiệm tầm nhìn của họ cũng khá tốt và cũng sẽ là trợ thủ đắc lực trong việc giúp các nhà đầu tư mua đi bán lại sau này dễ dàng hơn,tất nhiên ở góc độ nhà đầu tư thì chúng ta cần nghe có chọn lọc :)
Cụ tìm hiểu đất khu đấu giá phú lương hà đông.các huyện ngoại thành đất phân lô đẹp.Hoặc các dự án sẮp triển khai các khu đô thị mua ngay từ đàu thì giá tốt đầu tư được.Bạn e toàn làm thế lãi ít nhưng an toàn vẫn lên dc 20-30% năm

maidung882005

Xe buýt
Sắp tới e nghiên cứu đầu tư mấy dự án của Hải Phát đầu tư liền kề 5 tỷ dc 2 ô đầu tư lúc chưa đóng tiền xây thô.Lúc nào đóng tiền xây thô là e bán lướt.Còn đất nền thì đầu tư dài hạn hơn 1-2 năm.E thấy nước nổi bèo nổi.Đất lên thì tất cả cùng lên.Tầm tiền đầu tư của e cũng như cụ nên phải tính toán rất kĩ khi xuống tiền

binhtd

Xe hơi
Sắp tới e nghiên cứu đầu tư mấy dự án của Hải Phát đầu tư liền kề 5 tỷ dc 2 ô đầu tư lúc chưa đóng tiền xây thô.Lúc nào đóng tiền xây thô là e bán lướt.Còn đất nền thì đầu tư dài hạn hơn 1-2 năm.E thấy nước nổi bèo nổi.Đất lên thì tất cả cùng lên.Tầm tiền đầu tư của e cũng như cụ nên phải tính toán rất kĩ khi xuống tiền
Hải Phát chuẩn bị bán chỗ nào đó cụ

Grand 2016

Xe tăng
Dự án nào của Hải phát hả cụ

Yeuphunu

Xe điện
Sầm Sơn biển 1 mùa mà tiềm năng cũng phản ánh vào giá hết rồi cụ.Ko phải cứ Vin hay Sun vào đầu tư là khu đó sẽ vượt trội minh chứng là Vinpear Hà Tình vắng tanh :)
Nói như cụ cũng là chưa có thực tế, biển Sầm Sơn không đâu sánh được vì:
- Là nơi tập trung du khách các tỉnh suốt từ: 1 phần Nghệ An, Thanh Hoá (tren 4 triệu dân), Thái Bình, Nam Định, Hà Nam, Phủ Lý, Hà Tây cũ, Hà Nội, Bắc Giang vaf vài tỉnh phía Đông, Tây Bắc.
- Nó bình dân, bãi biển rộng, mọi chi phí so với nơi khác khá hợp lý.
- Thương hiệu Sầm Sơn cũng biết bao nhiêu năm rồi, tầng lớp khách trung bình đông nhất lại chọn Sầm Sơn chứ không phải Hạ Long.
Hạ Long nhiều trải nghiệm, đẹp nhưng chi phí cao hơn gấp rưỡi gần gấp đôi lần Sầm Sơn.

Sau khi SunGroup đầu tư khu vui chơi, quy hoạch lại thành phố Sầm Sơn thì chắc chắn BDS ở đây sẽ tăng thêm gần gấp rưỡi giá hiện tại, nhất là đất phía sau mặt biển, xa biển vì hiện đang còn rẻ.