Nhờ tư vấn dọn GL150 Cafe Racer

leminhbvsc

Xe đạp
Chào các bác. Em là dân mới, thấy các bác đàm đạo về cafe nên muốn hỏi một số kinh nghiệm.
Em đã ấp ủ ý tưởng cho con xe của mình thế này.
Đây là mẫu em thích

Còn đây là em design:

Xác xe mới tậu ngày hôm qua, giấy tờ chính chủ người bán.

Em đang ở Hà Nội, xe đang để ở xưởng trong Sài Gòn. Xe chính chủ bán, rút được hồ sơ gốc. Các bác cho em hỏi nên sang tên xe trước chính chủ em luôn rồi mới dọn, hay cứ dọn trước rồi làm đăng ký sau.
- Vấn đề là em muốn đăng ký trước rồi dọn cho xong vấn đề "hợp pháp" đã. Nhưng phải chuyển xe về đăng ký, rồi lại chuyển vô SG, dọn xong lại chuyển ra Hn 1 lần nữa. Mà kinh tế em cũng khá eo hẹp...
- Còn dọn xong về HN đăng ký, sang tên thì cũng thấy sờ sợ. Mặc dù không thay đổi số khung, số máy, màu sơn nhưng các chú CA ở HN cũng hơi "khắt khe" quá mức. Không đăng ký được lại mang về làm cảnh.
Hy vọng các bác cho em ý kiến em chân thành,vưầ nhanh, gọn, nhẹ, lại tiết kiệm chi phí để em còn tiến hành . Bấn lắm rồi ạ. :(

Cho em hỏi thêm. Dọn con này tầm 15 củ có tươm không?:-?

aq79

Xe container
nếu ở trong đó cụ nhờ a Tự dọn con này thì toẹt vời.

ongBIG

Xe hơi
Sì gòn thì lắm cao thủ dọn lắm, chắc bác sẽ có 1 em cafe ưng ý...!

Son Vu

Xe tăng
Theo em thì cụ nên đăng ký chính chủ lại rồi dọn sau cho đỡ lằng nhằng. Chứ dọn xong mới đăng ký lại không khéo lại phải làm thủ tục xin thay đổi màu sơn, kết cấu xe thì mệt. Còn nếu cụ dọn trong SG thì khi xe ra HN đăng ký thì nên nhờ cò.

leminhbvsc

Xe đạp
Theo em thì cụ nên đăng ký chính chủ lại rồi dọn sau cho đỡ lằng nhằng. Chứ dọn xong mới đăng ký lại không khéo lại phải làm thủ tục xin thay đổi màu sơn, kết cấu xe thì mệt. Còn nếu cụ dọn trong SG thì khi xe ra HN đăng ký thì nên nhờ cò.
Cám ơn Bác đã góp ý.
Còn nếu cụ dọn trong SG thì khi xe ra HN đăng ký thì nên nhờ cò
Em cũng đang định theo hướng này. Có lẽ làm được ạ. Chứ những bác mua xe đã dọn xong rồi sang tên kiểu gì đây...

kiafive

Xe hơi
Sao Kụ không làm luôn ở HN, hôm trước em qua chỗ Gia Sơn - Giảng Võ thấy đang thịt đúng 1 em GL150 này để lên cafe (tiếc em ko chụp lại cho Kụ xem). Theo em Kụ nên chính chủ xong thì thịt không đk lại sẽ rất lằng nhằng. Mà sau khi đại phẫu có 1 số cơ quan bộ phận ko dùng đến, Kụ ới em nhé :D.
Chung đam mê với Kụ (b)

xuanha_ng

Xe điện
Cụ làm đi em chờ cụ đi trước

leminhbvsc

Xe đạp
Sao Kụ không làm luôn ở HN, hôm trước em qua chỗ Gia Sơn - Giảng Võ thấy đang thịt đúng 1 em GL150 này để lên cafe (tiếc em ko chụp lại cho Kụ xem). Theo em Kụ nên chính chủ xong thì thịt không đk lại sẽ rất lằng nhằng. Mà sau khi đại phẫu có 1 số cơ quan bộ phận ko dùng đến, Kụ ới em nhé :D.
Chung đam mê với Kụ (b)
Thank bác. Bác nhìn thấy em ấy hôm nào? Em ngày nào cũng đi làm qua đấy tiện thể ghé qua xem

kiafive

Xe hơi
Thank bác. Bác nhìn thấy em ấy hôm nào? Em ngày nào cũng đi làm qua đấy tiện thể ghé qua xem
Em ghé qua cũng cách đây 1 tháng, giờ này chắc "dự án" cũng nghiệm thu. Nếu Kụ muốn làm luôn ở HN, Kụ có thể tham khảo thêm Conxeart - 539 Hoàng Hoa Thám (Link: https://www.facebook.com/congxeart), đây là chỗ ku em giới thiệu đợt nghỉ này chắc em cũng chạy qua ngó nghiêng Kụ chủ tí.
Con trong avatar Kụ đẹp, mà Kụ vẽ cũng có nghề nhỉ!
Cheer,

leminhbvsc

Xe đạp
Em ghé qua cũng cách đây 1 tháng, giờ này chắc "dự án" cũng nghiệm thu. Nếu Kụ muốn làm luôn ở HN, Kụ có thể tham khảo thêm Conxeart - 539 Hoàng Hoa Thám (Link: https://www.facebook.com/congxeart), đây là chỗ ku em giới thiệu đợt nghỉ này chắc em cũng chạy qua ngó nghiêng Kụ chủ tí.
Con trong avatar Kụ đẹp, mà Kụ vẽ cũng có nghề nhỉ!
Cheer,
Vâng con trong avatar là con về nhất năm nay về cafe. Con em vẽ cũng theo mẫu con đen đó thôi. 2 con đó đều là hãng độ hết ạ.
Hình như con màu trắng trên ava đã độ ở Vn rồi. Hình đây bác.
Mẫu nè:

Còn đây hình như là dọn theo mẫu.

lenam86

Xe buýt

xuanha_ng

Xe điện
quá đẹp cụ à

ductuyenHD

Xe hơi
up cho ý tưởng

thanhtung031

Xe hơi
đã đam mê thì để ý gì xxxxx......hả bác

leminhbvsc

Xe đạp
Chào các bác. Em là dân mới, thấy các bác đàm đạo về cafe nên muốn hỏi một số kinh nghiệm.
Em đã ấp ủ ý tưởng cho con xe của mình thế này.
Đây là mẫu em thích

Còn đây là em design:

Xác xe mới tậu ngày hôm qua, giấy tờ chính chủ người bán.

Em đang ở Hà Nội, xe đang để ở xưởng trong Sài Gòn. Xe chính chủ bán, rút được hồ sơ gốc. Các bác cho em hỏi nên sang tên xe trước chính chủ em luôn rồi mới dọn, hay cứ dọn trước rồi làm đăng ký sau.
- Vấn đề là em muốn đăng ký trước rồi dọn cho xong vấn đề "hợp pháp" đã. Nhưng phải chuyển xe về đăng ký, rồi lại chuyển vô SG, dọn xong lại chuyển ra Hn 1 lần nữa. Mà kinh tế em cũng khá eo hẹp...
- Còn dọn xong về HN đăng ký, sang tên thì cũng thấy sờ sợ. Mặc dù không thay đổi số khung, số máy, màu sơn nhưng các chú CA ở HN cũng hơi "khắt khe" quá mức. Không đăng ký được lại mang về làm cảnh.
Hy vọng các bác cho em ý kiến em chân thành,vưầ nhanh, gọn, nhẹ, lại tiết kiệm chi phí để em còn tiến hành . Bấn lắm rồi ạ. :(

Cho em hỏi thêm. Dọn con này tầm 15 củ có tươm không?:-?
Em chào các cụ. Tình hình là cô vợ 2 của em đang được tân trang trước khi về nhà chồng. Công việc của em cũng bận quá nên hôm nay mới có dịp khoe các cụ em nó.
Đây là nhà em cách đây 1 tháng ạ

Tháng 11:

Còn đây là em nó cách đây 1 tuần.

Quả chốt

KHoảng hơn 1 tuần nữa sẽ xong, các cụ cho ý kiến ạ :P