[Funland] Nhờ tư vấn: Em mở chuỗi siêu thị mini

Fecnando_tocu

Xe máy
200 củ mà S 30-40m2 thì hàng hóa lèo tèo lắm, cụ mở ra tự làm xem lời lãi thế nào đã rồi hay thuê nhân viên, cái món đồ tiêu dùng nó lãi suất thấp lắm, chủ yếu ăn theo số lựơng cụ bán, vk e nó trc làm KT ở Bibo Mart về quê mở y như thế nhưng bé hơn, chưa mở tưởng ngon ăn, mở ra mới thấy khoai, cạnh tranh từng nghìn một, mà vốn bỏ ra nửa củ to cho diện tích như cụ mà vẫn lèo tèo chưa đủ

KhieuDauDo

Xe điện
Canh tranh với Bác Vượng rồi

phuongphit

Xe tải
Tiện đây em cũng hỏi là em đưa hàng của bên em vào mấy cái siêu thị mini ở các chung cư và khu đô thị, trước tiên ở những chuỗi nhỏ như của chủ thớt, chứ không phải như ở chuỗi của bác Vượng, thì vào chỗ nào giao lưu được nhỉ @@

Maybach Tàu

Xe container
Cụ chủ mở dạng cửa hàng tiện dụng mà có lợi thế về địa điểm mà của nhà nữa thì cũng có cơ. Em đoán liều bên cụ là CDT các khu chung cư nên có sẵn nguồn mặt bằng của nhà rồi.
Chứ cụ chơi tay bo mà địa điểm không tốt, hàng hóa thì y hệt tạp hóa thì cụ phải tiền nhiều để ... chờ lãi đấy:D. Các cửa hàng tạp hóa thường là đất của nhà họ lấy công làm lãi, đấu với họ thì cụ luôn là đội đá sân khách. Với 200 củ cho cửa hàng 40m2 mà là hàng tiêu dùng nhanh SX trong nước thì hàng cũng tương đối chứ không quá lèo tèo đâu. Vấn đề còn nhiều tiền khác ngoài cái tiền hàng đó mới căng.
Nếu mà cụ muốn làm hệ thống cửa hàng đồ Organic và hàng cao hẳn lên thì hú em cung cấp cho cụ nguồn hàng, vận hành và cả design & build:)

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

5sang

Xe tải
khiếp cụ nào xới mả em lên thế. Em vướng nhiều giấy tờ mặt bằng với bận làm nghề tay phải nên em bỏ không 1 năm rồi ạ. Tương lai giải quyết xong xuôi thì em sẽ tiếp :D

Haanhtuminsk

Đi bộ
Mình cũng muốn mở một siêu thị mini, diện tích khoảng 70m2. Bạn tư vấn hộ đc không

ihuhu4u

Xe hơi
Em xin phép đào...
Em cần thanh lý: giá kệ, máy tính + phần mềm bán hàng, két thu ngân, máy in hóa đơn, đầu đọc mã vạch... phục vụ cho mini mart. Cụ/mợ nào có nhu cầu inbox em nhé, tư vấn kinh nghiệm miễn phí luôn. (nhà em kinh doanh được 5 năm rồi nhưng do em chuyển công tác SG nên giải tán cửa hàng)

An ST

Đi bộ
Em xin phép đào...
Em cần thanh lý: giá kệ, máy tính + phần mềm bán hàng, két thu ngân, máy in hóa đơn, đầu đọc mã vạch... phục vụ cho mini mart. Cụ/mợ nào có nhu cầu inbox em nhé, tư vấn kinh nghiệm miễn phí luôn. (nhà em kinh doanh được 5 năm rồi nhưng do em chuyển công tác SG nên giải tán cửa hàng)
Chả là nhà con cũng đang muốn mở cái mini mark tại phố huyện, S tầm 300, cụ cho con học chút kinh nghiệm được chứ ạ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ mở dạng cửa hàng tiện dụng mà có lợi thế về địa điểm mà của nhà nữa thì cũng có cơ. Em đoán liều bên cụ là CDT các khu chung cư nên có sẵn nguồn mặt bằng của nhà rồi.
Chứ cụ chơi tay bo mà địa điểm không tốt, hàng hóa thì y hệt tạp hóa thì cụ phải tiền nhiều để ... chờ lãi đấy:D. Các cửa hàng tạp hóa thường là đất của nhà họ lấy công làm lãi, đấu với họ thì cụ luôn là đội đá sân khách. Với 200 củ cho cửa hàng 40m2 mà là hàng tiêu dùng nhanh SX trong nước thì hàng cũng tương đối chứ không quá lèo tèo đâu. Vấn đề còn nhiều tiền khác ngoài cái tiền hàng đó mới căng.
Nếu mà cụ muốn làm hệ thống cửa hàng đồ Organic và hàng cao hẳn lên thì hú em cung cấp cho cụ nguồn hàng, vận hành và cả design & build:)

Của cụ quy mô quá.

Thanhvuóng71

Xe điện
Trước mắt em làm trước 1 cửa hàng để định hình cụ ạ :D. Tương đối rồi thì sẽ thuê người setup chuỗi.
Khuyên cụ nên tìm hiểu kỹ. Quản lý tương đối khó, chủng loại hàng hóa thì lớn , giá trị thì nhỏ ... Lợi nhận thấp

An ST

Đi bộ
Em xin phép đào...

Patriots

Xe lăn
Nhặt bọn đầu to bên Vin về, nguồn hàng, khách hàng, setup nó làm cho. Đang thất nghiệp

ok.

Xe tăng
Thành thật khuyên bác nên hãm, sắp tới có cái mô hình bờ lu bờ leo gì đấy nó xuất hiện và nhân rộng, bác không lại được với đội ý đâu.

ngoc F430

Xe buýt
Bác vượng còn phải nhả thì ko biết liệu cụ chủ còn trụ nổi đến bây giờ ko nhỉ? Cụ hiển linh báo cáo cho ae vui

hieunguyen75

Xe đạp
[GÓC NHỜ VẢ] Nhà không bán tạp hóa nữa, em thanh lý [6 triệu = 50% giá lúc em mua mới ạ] bộ máy tính tiền cảm ứng TOPCASH POS QT-66P chạy hệ điều hành Android cài sẵn phần mềm quản lý bán hàng dùng cho nhà hàng, quán ăn, siêu thị mini, cửa hàng tạp hóa, shop thời trang, quán cafe, fast food, take away…Trọn bộ gồm cả máy in hóa đơn, đầu đọc barcode, két sắt đựng tiền. LH:090-34-hai-hai-hai-hai-không. Cảm ơn các cụ, các mợ đã đọc tin ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chả là em có dự định mở chuỗi cửa hàng tiện lợi. Em có tìm hiểu thông tin thì cần chuẩn bị những thứ như sau:

-Trang thiết bị:
+Máy tính.
+Máy đọc mã vạch.
+Máy in hóa đơn.
+Ngăn đựng tiền.
+Tủ mát.
+Kệ để đồ khô.
+Cổng từ an ninh.
+Camera.

-Phần mềm:
+Quản lý tồn kho.
+Quản lý trang web.
+Quản lý fanpage.
+Quản lý đơn hàng (cả online và offline).
+Quản lý nhân viên.
+Quản lý đa kho + cửa hàng.
=> Phần này thì em đã tìm hiểu, có thằng cung cấp dịch vụ tích hợp tất cả những cái trên.

-Nhân viên:
Về phần này thì em không chắc lắm, nhưng em cứ đề xuất như sau:
+2 nhân viên thu ngân.
+1 kế toán (có thể không có?)
+1 cửa hàng trưởng

-Nguồn hàng:
Cái này thì em mù tịt, nhưng theo như vài chỗ quen biết thì họ bảo ra siêu thị có ghi xuất xứ, thích sản phẩm nào thì gọi thẳng đến nơi sx họ cung cấp cho. :D:D.

Em hiện tại chỉ cần bán đồ khô, nước giải khát và đồ dùng sinh hoạt, không bán thực phẩm tươi vì khâu bảo quản rất khó, em tìm hiểu sau.

Theo các cụ thì như vậy đã đủ chưa ạ? Cụ nào có kinh nghiệm bổ sung em với.
Thế là cạnh tranh với 1 loạt ông lớn: Vinmart, Circle K, 7/11, K-Mart...Cụ có thế mạnh gì?