Nhờ tư vấn GẤP GẤP

shinnok

Xe hơi
Như đã nói, em mới lái được tầm 3 năm, nay có hoàn cảnh đặc biệt Phải lên đời xe. Hiện nay em đang ngắm được 2 em, thông tin như này, nhờ các bác tư vấn giúp, việc gấp lắm rồi ạ:
- Corolla gli 1,8 nhật xuất Trung Đông, sản xuất 2007, nhập cuối 2009 - nhập mới ạ(em kiểm tra hồ sơ ngon rồi):
Em này full option Nhật: guơng điện, cửa nóc,điều hòa auto, và đã chạy được 5,5 vạn.
- corolla xli 1,6 hàng Xuất Đài loan, sản xuất 2009, nhập đầu 2010:
Em này nội thất nguyên bản chẳng có gì, ngoài guơng kính chỉnh điện ra thì gần như chạy cơm hết ạ! Được cái là em í mới chạy được 2,8 vạn thôi!
Hai em này em lấy được giá ngang nhau, nhờ các bác tư vấn xem nên chọn em nào bây giờ! Bỏ thì thuơng, em ko biết lựa chọn như nào, khổ tâm lắm ạ!
Em còn gà lắm, trước giờ mới chạy mỗi con Ỉn số sàn, chưa đc lái AT bao giờ! Các bác tư vấn em xin vốtka bét nhè thì thôi ạ! :(

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Chấm tám.:D

shinnok

Xe hơi
Cám ơn và mời bác 1 ly ạ! Nhưng em 1.6 kia mới chạy bằng nửa em 1.8, còn mới quá, bác giải thích cho thằng em gà với!!
Các cụ khác cho em xin ít ý kiến đi ạ, Vốt ka em rót đây rồi!

AcidS

Xe điện
5.5 vạn không phải độ đẽo gì và máy khỏe. Lấy cái 2.8 vạn về mấy hôm đi bảo dưỡng ở mức 4 vạn nhục lắm tốn kinh. Xe nhập thì hơn khó kiểm tra hồ sơ nên cụ xem xe cho kỹ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

shinnok

Xe hơi
Thế ạ! Vụ này em ko biết, em cứ nghĩ chạy ít = mới = ngon! :D
Kính bác 1 ly ạ!

AcidS

Xe điện
Đúng là chạy ít thì vẫn ngon hơn chứ cụ, có cái lấy cái xe về chả có gì, phải độ đẽo thì còn nguy hiểm hơn. Mà xe đi chưa tới chục vạn thì kệ nó đi. Xe đi ít phải đụng chạm đến là tốt nhất.

lapin

Xe container
Cám ơn và mời bác 1 ly ạ! Nhưng em 1.6 kia mới chạy bằng nửa em 1.8, còn mới quá, bác giải thích cho thằng em gà với!!
Các cụ khác cho em xin ít ý kiến đi ạ, Vốt ka em rót đây rồi!
Ui chà, em vào cờ ngoài bài trong chứ cụ tự nhận là gà sao phải kiểm tra (hoặc nói rõ) về chất lượng em chấm tám thế?
Nếu có người từng mua và sử dụng cả 2 em này ở đây để tư vấn cho cụ e là hiếm lắm.
Bỏ qua những ưu điểm vì đều là xe Toy, rõ ràng em chấm tám vượt trội về phần cứng và phần mềm (đã tính cả thời gian khấu hao), nguồn gốc xuất xứ danh tiếng thì có gì phải lăn tăn ạ?

shinnok

Xe hơi
Hihi... thú nhận thật với các bác là tính em nhà quê, em thấy con 1.8 nhiều options nguyên bản quá nên là em kết hơn thật! :D
Em phải khai thêm với các bác, con 1.6 kia thì là của ông anh em tự tay đăng ký và lái từ bấy đến giờ, ông í giữ xe lắm, tuần nào cũng mang ra lau chùi bóng lộn đấy ạ. còn cái con 1.8 ấy là của chỗ salon quen với ông anh em (1 ông anh khác của em ạ), là đứng tên công ty chứ ko phải là chính chủ tư nhân. Dù là giấy tờ em xem OK hết rồi nhưng vẫn hơi lăn tăn tí! ^^

shinnok

Xe hơi
Đúng là chạy ít thì vẫn ngon hơn chứ cụ, có cái lấy cái xe về chả có gì, phải độ đẽo thì còn nguy hiểm hơn. Mà xe đi chưa tới chục vạn thì kệ nó đi. Xe đi ít phải đụng chạm đến là tốt nhất.
Cám ơn cụ, mấy ông anh em cũng kêu là ODO chẳng quan trọng, mày thích bao nhiêu tao để cho bấy nhiêu, quan trọng là máy chất! Cơ mà nhà em có truyền thống ít đi (5 năm đi Ỉn em chỉ đi được có 2,6 vạn thôi ạ) nên thấy cái ODO 5,5v là em hãi phết! Em đang tính chiều nay cho 1.8 ra Mỹ Đình cho hãng nó kiểm tra tổng thể phát, nếu OK thì chắc cũng yên tâm cụ nhỉ!

lapin

Xe container
Cụ còn chưa nói giá và nhu cầu sử dụng? Đi xa nhiều hơn chấm tám chắc chắn hơn! Về giá chắc cụ lăn tăn khoản được lợi với bỏ thêm. Em thấy kô nên, cứ nhu cầu thực tế và sở thích mà chọn.:)
Post xg mới thấy bài trên của cụ, chả tiện xóa nưã:D

Chỉnh sửa cuối:

shinnok

Xe hơi
Về nhu cầu thì nhà em đi nội thành là chủ yếu, một năm chắc khoảng 1 lần về Nghệ An, 1 lần về Phú Thọ và 1-2 lần đi xa nữa thôi ạ!
Giá thì em cũng nói rồi, 2 em này em lấy được giá ngang ngang nhau (em 1.8 giá 675kk, em 1.6 giá 680kk) nên em cũng ko lăn tăn lắm!

AcidS

Xe điện
Hihi... thú nhận thật với các bác là tính em nhà quê, em thấy con 1.8 nhiều options nguyên bản quá nên là em kết hơn thật! :D
Em phải khai thêm với các bác, con 1.6 kia thì là của ông anh em tự tay đăng ký và lái từ bấy đến giờ, ông í giữ xe lắm, tuần nào cũng mang ra lau chùi bóng lộn đấy ạ. còn cái con 1.8 ấy là của chỗ salon quen với ông anh em (1 ông anh khác của em ạ), là đứng tên công ty chứ ko phải là chính chủ tư nhân. Dù là giấy tờ em xem OK hết rồi nhưng vẫn hơi lăn tăn tí! ^^
Hic, con 1.8 lại là xe công ty à. Xe công ty thì thường có trò quay countermeter để ăn tiền xăng, nhưng quan trọng là xe đó chỉ 1 lái chăm sóc hay là bạ ai lấy đi cũng được. Chỉ 1 lái thì có khi còn ngon hơn xe ông anh, nhưng bạ ại cũng lấy đi thì cũng mệt, phần chăm sóc sửa chữa sẽ là 1 vấn đề khác hẳn.

shinnok

Xe hơi
Thế nên em mới lăn tăn bác ạ! Ông anh em đã kiểm tra và bảo là máy móc gầm bệ ngon lành rồi nhưng em vẫn muốn cho vào hãng check tổng thể xem thế nào, như thế liệu có yên tâm đc ko bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Như đã nói, em mới lái được tầm 3 năm, nay có hoàn cảnh đặc biệt Phải lên đời xe. Hiện nay em đang ngắm được 2 em, thông tin như này, nhờ các bác tư vấn giúp, việc gấp lắm rồi ạ:
- Corolla gli 1,8 nhật xuất Trung Đông, sản xuất 2007, nhập cuối 2009 - nhập mới ạ(em kiểm tra hồ sơ ngon rồi):
Em này full option Nhật: guơng điện, cửa nóc,điều hòa auto, và đã chạy được 5,5 vạn.
- corolla xli 1,6 hàng Xuất Đài loan, sản xuất 2009, nhập đầu 2010:
Em này nội thất nguyên bản chẳng có gì, ngoài guơng kính chỉnh điện ra thì gần như chạy cơm hết ạ! Được cái là em í mới chạy được 2,8 vạn thôi!
Hai em này em lấy được giá ngang nhau, nhờ các bác tư vấn xem nên chọn em nào bây giờ! Bỏ thì thuơng, em ko biết lựa chọn như nào, khổ tâm lắm ạ!
Em còn gà lắm, trước giờ mới chạy mỗi con Ỉn số sàn, chưa đc lái AT bao giờ! Các bác tư vấn em xin vốtka bét nhè thì thôi ạ! :(
Về nhu cầu thì nhà em đi nội thành là chủ yếu, một năm chắc khoảng 1 lần về Nghệ An, 1 lần về Phú Thọ và 1-2 lần đi xa nữa thôi ạ!
Giá thì em cũng nói rồi, 2 em này em lấy được giá ngang ngang nhau (em 1.8 giá 675kk, em 1.6 giá 680kk) nên em cũng ko lăn tăn lắm!
-Từ những dữ liệu của bác thì theo em nên chọn con 1.6 hơn, dù sao xe của người nhà, giấy tờ nguồn gốc ok, mới hơn, xe của ga ra khó tin lắm, bác cũng đừng lăn tăn nhiều về dung tích xi lanh vì 1.8 và 1.6 cũng ko hơn nhau nhiều, nếu chạy trong phố thì chả khác gì, ngoài đường trường thì 1.8 khá hơn tý, option nhiều thì vẫn hơn nhưng cái đấy ko quan trọng bằng máy móc khung gầm.

shinnok

Xe hơi
Vâng, em cám ơn bác!
Em sẽ cân nhắc thêm! Kính bác Vốt ka trước đã! ^^

tow_mater

Xe tải
Chấm tám - xuất Trung Đông - kiểm tra kỹ - OK Cụ à!
Xe Đài loan thì mua xe Việt Nam cho nó "nành"..

shinnok

Xe hơi
Hi hi... Lời của cụ cũng là ý hay ^^! Chiều em mang vào hãng kiểm tra phát rồi lại về mách các cụ nhé!
Kính cụ ạ!

shinnok

Xe hơi
Các cụ ơi em kiểm tra con 1.8 rồi, Toyota Láng Hạ nó phán là ngon các cụ ợ!
Em này em định lấy giá 670kk các cụ bảo có được ko ạ? Các cụ phán sơm giúp em để em quyết luôn cho nóng ạ! Máu em lên đầy não rồi đây! :D

lapin

Xe container
Cụ cất công tìm hiểu thêm chủ cũ ntn sẽ yên tâm hơn. Em dự dòng này ít kd, sử dụng gia đình là chính, nhiều tr.hợp mượn tên cty để lấy lại thuế nên bỏ công tìm hiểu kỹ hơn cũng đáng mà.:)

shinnok

Xe hơi
Vâng, em cũng nhờ người quen bên hải quan tìm hiểu rồi thì thấy em này hồ sơ thủ tục đều ổn cả! Em nhờ các bác thẩm hộ cái giá xem tầm này mà mua 670tr có phủ lý ko thôi ạ!