Thảo luận Nhờ tư vấn mua Mec

hoangthanh12a5

Xe hơi
Nghe nói dòng E hay hắt hơi sổ mũi mà hãi quá, chẳng lẽ e sai lầm sao.

hunganh.162

Xe máy
Đi bảo dưỡng chuẩn chỉ là ngon hết cụ ạ

Lan Hoa

Xe đạp
Biết mua đồ ở đâu thì nuôi Merc C-Class đơn giản. Còn cứ cái gì cũng chui vào Hãng thì vỡ mồm. Vào Hãng thì đến phụ tùng Lexus cũng có giá kinh khủng.
Ông xã nhà bị cái bệnh cẩn thận thái quá. Không an tâm nên năm nào đi bảo dưỡng hay hỏng hóc sửa chữa gì cũng cứ nhất nhất chọn An Du và An Du. Mà vào đó công nhận giá phụ tùng quá chát. mình đi cùng ông ấy nhìn mà xót cái ví~X(~X(~X(~X(

Lan Hoa

Xe đạp
vòi tiền sửa nhưng là sửa cái gì hả mợ, mấy cái buộc phải thay như lốp, ắc quy, gạt mưa... thì là đương nhiên mà mợ chứ dòng C nó lành nhất rồi mợ ạ, dòng E mới hay hắt hơi sổ mũi thôi
gần đây nhất là cái lỗi phanh với giảm sóc cụ ơi. mong từ nay nó sẽ lành đúng như lời cụ và đừng vòi tiền nữa :-j:-j:-j

Chỉnh sửa cuối:

COPADATA

Xe tải
gần đây nhất là cái lỗi phanh với giảm sóc cụ ơi. mong từ nay nó sẽ lành đúng như lời cụ và đừng vòi tiền nữa :-j:-j:-j
Nói thật nên sắm thêm 1 em xe Nhật nữa đi song song. Mình đi xe Nhật là chính, Merc chỉ lôi ra thỉnh thoảng đi ngoại giao. Dĩ nhiên đã lái quen Merc thì ko buồn lái xe Nhật nên mình phải thuê kèm thêm ông lái xe...Đi kiểu này 15 năm thì Merc vẫn chạy tốt. Hehe...

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em đi C 2011 mỗi tháng 3k km có thấy sao đâu. Chia trung bình của em nhé:
1. Xăng + dầu và lọc dầu chia trung bình 1 tháng 5 triệu x 12 tháng = 60 triệu.
2. Bảo dưỡng linh tinh 1 năm ở GARA NGOÀI 20-30 triệu.
3. Bảo hiểm toàn bộ xe 1 năm 15 triệu
Tổng 1 năm của em cho cái xe: 95-105 triệu:)) trong khi lương em hơn 5 triệu/1tháng=))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Ông xã nhà bị cái bệnh cẩn thận thái quá. Không an tâm nên năm nào đi bảo dưỡng hay hỏng hóc sửa chữa gì cũng cứ nhất nhất chọn An Du và An Du. Mà vào đó công nhận giá phụ tùng quá chát. mình đi cùng ông ấy nhìn mà xót cái ví~X(~X(~X(~X(
Vào đó cho nó cắt tiết ak mợ ơi.

Lan Hoa

Xe đạp
Nói thật nên sắm thêm 1 em xe Nhật nữa đi song song. Mình đi xe Nhật là chính, Merc chỉ lôi ra thỉnh thoảng đi ngoại giao. Dĩ nhiên đã lái quen Merc thì ko buồn lái xe Nhật nên mình phải thuê kèm thêm ông lái xe...Đi kiểu này 15 năm thì Merc vẫn chạy tốt. Hehe...
Mình cũng tính mua thêm 1 con xe tầm trung nữa song hành với Merc. phòng ngày em Merc nó phản chủ bất ngờ.và đưa con đi chơi xa không phải phụ thuộc vào ck. :-? đang phân vân em Mazda3 Sedan 1.5 và Corolla Altis 1.8. cụ đang dùng dòng xe gì vậy cụ ơi

Lan Hoa

Xe đạp
Em đi C 2011 mỗi tháng 3k km có thấy sao đâu. Chia trung bình của em nhé:
1. Xăng + dầu và lọc dầu chia trung bình 1 tháng 5 triệu x 12 tháng = 60 triệu.
2. Bảo dưỡng linh tinh 1 năm ở GARA NGOÀI 20-30 triệu.
3. Bảo hiểm toàn bộ xe 1 năm 15 triệu
Tổng 1 năm của em cho cái xe: 95-105 triệu:)) trong khi lương em hơn 5 triệu/1tháng=))
Nhà em đi trung bình một tháng phải hết 2,5 or 2,7 củ tiền xăng rồi:)) Còn tính đến chuyện chỉ mỗi bảo dưỡng 1 năm phải hơn 50 củ.chưa tính đến phụ tùng, rửa xe, phí, bảo hiểm..... Ngót ngét hơn trăm củ một năm. Lương 2 vk ck cũng cũng chỉ khoảng 3 củ khoai/tháng thôi. cứ đà này chắc sạt nghiệp=))=P~=))=))=)).

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cái này gọi là cắt tiết bằng chuôi dao đấy cụ. Mời cụ đi thử 1 lần cho biết\:D/\:D/\:D/
Em vào hãng check bệnh...rồi ra ngoài thay đồ.
Em qua chỗ xưởng Trung JAPAN bên Long Biên gần Vinhomes thấy khá ổn.

Bình Mercedes

Xe đạp
e hỏi ngu tí, loại có logo to ở phía mũi xe là dòng AMG phải ko ah? Loại này thì có khác biệt gì ah?
Để em chia sẻ với cụ về thiết kế các dòng xe Mercedes Benz tại Việt Nam hiện tại. ở Việt Nam hiện tại Mercedes Benz đang có 3 kiểu thiết kế ngoại thất chủ đạo tương ứng với các Model. Ví dụ dòng C-Class cho cụ dễ hiểu:
- C200 Thiết kế trẻ, hiện đại (AVANTGARDE) hình ảnh cụ tự xem trên GG nhé
- C250 Thiết kế cổ điển với Logo nằm trên nắp khoang động cơ (EXCLUSIVE) thiết kế này luôn là thiết kế của S-Class
- C300 Thiết kê kiểu thể thao (AMG line) thiết kế Body theo các dòng xe thể thao AMG. đấy chỉ là thiết kế bên ngoài còn động cơ vẫn là động cơ tiêu chuẩn của Mercedes Benz.

Lan Hoa

Xe đạp
Em vào hãng check bệnh...rồi ra ngoài thay đồ.
Em qua chỗ xưởng Trung JAPAN bên Long Biên gần Vinhomes thấy khá ổn.
Nhưng vào đó cũng thấy yên tâm. Quan trọng là nó ở ngay nhà gần. Chứ có 1 lần mang xe đi sửa ở 1 gara trên đường Giải Phóng mất cả một buổi chiều mà thực sự không hài lòng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

kecuoigio

Xe tải
Nhưng vào đó cũng thấy yên tâm. Quan trọng là nó ở ngay nhà gần. Chứ có 1 lần mang xe đi sửa ở 1 gara trên đường Giải Phóng mất cả một buổi chiều mà thực sự không hài lòng lắm.
hãng làm dù sao cũng yên tâm mợ ạ, thêm tí tiền mà đồ đạc thay lắp nó khác gara nhiều mà. Nếu gara mà tiện và phải có tâm e mới làm còn ko thì cứ vào hãng chấp nhận bị đắt hơn tí đổi cái yên tâm hơn xe tiền tỉ chứ ko phải cỏ nên thôi đành ^^!

kecuoigio

Xe tải
Nghe nói dòng E hay hắt hơi sổ mũi mà hãi quá, chẳng lẽ e sai lầm sao.
Mer chỉ có C là lành, kinh nghiệm gần 50 năm của các cụ of từ thời xưa đến nay vẫn thế mà cụ, thế nên khi xe cũ cụ lên of mà xem dòng E và C giá gần như ngang nhau mà khi mua mới E hơn C đến mấy trăm củ. Hơn nữa đồ C thay bao h cũng rẻ hơn E, trước e đắn đo chán chê mê mỏi xong cuối cùng chọn C và không sai :D

Lan Hoa

Xe đạp
Mer chỉ có C là lành, kinh nghiệm gần 50 năm của các cụ of từ thời xưa đến nay vẫn thế mà cụ, thế nên khi xe cũ cụ lên of mà xem dòng E và C giá gần như ngang nhau mà khi mua mới E hơn C đến mấy trăm củ. Hơn nữa đồ C thay bao h cũng rẻ hơn E, trước e đắn đo chán chê mê mỏi xong cuối cùng chọn C và không sai :D
Trước nhà em đi tư vấn . mấy em sale cứ dụ anh chị cố tý nữa mua con GLA . nào là hộp số tự động 7 cấp, chức năng kiểm soát tốc độ Cruise Control, hỗ trợ lực phanh khẩn cấp ..... abcxyz @!#$%. May mà lúc đấy vẫn cứng mua dòng C vì kiểu dáng nó quá đẹp. :)):)):)) Còn dùng thì cũng không dám nói nó lành hay không lành. Hỏng hóc thì phải sửa thôi. Còn do nhiều yếu tố nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối: