[Funland] Nhờ tư vấn mua nhà/ đất KV Long Biên/ Hà Đông

Ba Ngơ

Xích lô
nếu để chọn thì em sẽ chọn bồ đề chứ ko chọn thượng thanh hay ngọc thụy
trước em ở thượng thanh thì thấy ngược đường,đi lại ko tiện và thấy xa.nếu chọn đi cầu chương dương thì xa hơn mà đi xe máy đi cầu lb thì sợ rơi xuống sông vì cầu bé mà ọp ẹp
Gớm, cầu LB tầu vẫn chạy đấy mợ trẻ =))

Xe xích đu

Xe tải
Tiền ít hơn cụ chủ, tầm 3 tỏi cũng muốn hóng để hít ... nhà thơm :))

Ba Ngơ

Xích lô
em biết mà nhưng mỗi lần đi cầu Lb em thấy sợ lắm :))
sóc nảy hết hàng họ ;)) ;))
À à em hiểu rồi, đúng là đi thì xóc thật và dành cho các mợ chở cam, quýt chứ chở bưởi, dừa thì tưng tưng thật ;)

Vâng em cũng đau đầu vấn đề này đó ạ.
XA xa một chút thì mụ vợ không muốn lắm vì muốn di chuyển vào trung tâm cho tiện.
Em thì cũng đi làm hàng ngày nữa nhưng về lâu dài thì em di chuyển bằng ô tô nên cũng đỡ hơn.
Cụ thích đông vui thì nghe e. Quanh Bồ Đề 3 cái chợ, 2 đại siêu thị, trường học bán kính xung quanh 2-3 km đủ cả, gần sông thoáng đãng lắm, qua cầu chương dương mấy phút. E ở 20 năm rồi, ko lũ lụt gì đâu, mà ở đây nhà nào biết nhà ấy, ko bị kiểu ma cũ nạt ma mới. Chứ khu Phúc lợi, tầm này cụ mua là giá tăng hơi nhiều rồi. Mua là dễ dính lỗ :D

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Cụ nên về Long Biên, do quy hoạch xây dụng sau khu Tây HN nên đã rút kinh nghiệm nhiều thứ.
Nên tìm phía bên phải cầu CD, theo trục đg Cổ Linh thì giao thông thuận lợi hơn, nhiều tiện ích hơn.
Phía dưới đầu cầu Vĩnh Tuy giá nhà đất chưa cao như khu gần Trung tâm mà vào gần khu trg cấp 3 Thạch Bàn thì có nhiều lựa chọn, cả đất dự án lẫn đất thổ cư như tiêu chí Cụ đưa.
Cụ nên bố trí khảo sát thực địa vài lần. Chúc Cụ tìm đc nơi định cư mới phù hợp

E cũng ko rõ. Khu VH vẫn trong lành mát mẻ, vinhomes riverside tuyền super vip
Em thỉnh thoảng cũng có việc ở khu Việt Hưng , thấy hít thở vẫn bình thường . Nhưng nhìn thấy từng cuộn khói đen phía xa xa thì cũng lăn tăn phết .

cunhoang

Xe tăng
Cụ nên về Long Biên, do quy hoạch xây dụng sau khu Tây HN nên đã rút kinh nghiệm nhiều thứ.
Nên tìm phía bên phải cầu CD, theo trục đg Cổ Linh thì giao thông thuận lợi hơn, nhiều tiện ích hơn.
Phía dưới đầu cầu Vĩnh Tuy giá nhà đất chưa cao như khu gần Trung tâm mà vào gần khu trg cấp 3 Thạch Bàn thì có nhiều lựa chọn, cả đất dự án lẫn đất thổ cư như tiêu chí Cụ đưa.
em thấy cụ này nói chuẩn đây.

Ba Ngơ

Xích lô
Dạ cám ơn cụ nhiều. Em cũng đang lên kế hoạch khảo sát thực tế, & lên mạng tìm hiểu thông tin sơ bộ trước ạ.
Vừa trao đổi với mụ vợ nhà em thì mụ yêu cầu khu vực nhiều tiện ích sinh hoạt do đang ở CẦu Giấy quen (kiểu bước ra đường là đầy đủ các quán cà phê, siêu thị, lotte,etc) . Về mấy khu xa xa là mụ ý không muốn mặc dù em khá ưng khu Phúc Lợi mà có cụ cunhoang giới thiệu cho em.

metalins

Xe tăng
công nhận cụ nhỉ,thoáng đãng hơn rất nhiều.
theo em về mạn Sài Đồng- 918 là ngon
cơ mà mạn Sài Đồng chỗ quanh khu La Jardin thì mua phải check cẩn thận vì toàn bộ khu ấy chưa có sổ ( cả liền kề lẫn nhà riêng hay cc ) đều nhưa có sổ.
Mợ có ở khu vực đấy ko mà phán như đúng rồi thế :D

keeponlylove

Xe điện
Dạ cám ơn cụ nhiều. Em cũng đang lên kế hoạch khảo sát thực tế, & lên mạng tìm hiểu thông tin sơ bộ trước ạ.
Vừa trao đổi với mụ vợ nhà em thì mụ yêu cầu khu vực nhiều tiện ích sinh hoạt do đang ở CẦu Giấy quen (kiểu bước ra đường là đầy đủ các quán cà phê, siêu thị, lotte,etc) . Về mấy khu xa xa là mụ ý không muốn mặc dù em khá ưng khu Phúc Lợi mà có cụ cunhoang giới thiệu cho em.
Thế khu Bồ Đề, Vũ Đức Thận hợp

keeponlylove

Xe điện
Cụ thích đông vui thì nghe e. Quanh Bồ Đề 3 cái chợ, 2 đại siêu thị, trường học bán kính xung quanh 2-3 km đủ cả, gần sông thoáng đãng lắm, qua cầu chương dương mấy phút. E ở 20 năm rồi, ko lũ lụt gì đâu, mà ở đây nhà nào biết nhà ấy, ko bị kiểu ma cũ nạt ma mới. Chứ khu Phúc lợi, tầm này cụ mua là giá tăng hơi nhiều rồi. Mua là dễ dính lỗ :D
Bồ Đề h đắt cụ nhỉ

cunhoang

Xe tăng
Mợ có ở khu vực đấy ko mà phán như đúng rồi thế :D
bạn e ở sát la jardin vừa nhận báo thuế 505tr đây. cả khu đều vậy.đương nhiên tiền cũng khác nhau. nhà tập thể 100m tầng 4 nhé

metalins

Xe tăng
bạn e ở sát la jardin vừa nhận báo thuế 505tr đây. cả khu đều vậy.đương nhiên tiền cũng khác nhau. nhà tập thể 100m tầng 4 nhé
Nhà em nhìn sang khu Jardin lấy sổ 7-8 năm nay rồi.

metalins

Xe tăng
có thể cụ ở khu mới đằng trước hoặc nhà riêng. giờ cụ ra khu tập thể màu vàng của ban đảng 5 tầng với liền kề làm j có sổ
Nhà ban Dảng do tranh chấp sở hữu, đất của ban Dảng nhg hợp tác bên khác đầu tư để xây, bên đó lại nhượng cho bên khác nữa làm chủ đầu tư. Ko phải cứ quanh Jardin là ko có sổ. Mà đây thuộc phường Phúc Đồng, 7 tỷ chỉ nhắm đến chung cư thì dư dả chứ nhà liền kề ko có cửa. Hạ tầng gần như hưởng trọn của Vinhomes rồi.