[Funland] Nhờ tư vấn mua nhà/ đất KV Long Biên/ Hà Đông

Hoangsonacv

Xe tải
em cũng hóng, tầm tiền cũng 7 tỷ nhưng muốn tìm nhà trong khu đô thị thì có dự án nào ko ạ?

Loveisfun

[Tịch thu bằng lái]
Bồ Đề có tính là đất thổ cư ko cụ :P
Cứ ở cạnh dân làng là thổ cư hết cụ ạ. Khuyên cụ mua đâu thì mua đừng bao giờ chui vào ở cạnh mấy ông dân thổ cư ở đấy. Cứ khu đấu giá, khu đô thị chia lô mà phang. Đất sạch đẹp qui hoạch ngon lại ko phải chung đụng dân bản địa củ chuối.

Mua xong hối ko kịp

cunhoang

Xe điện
Nhà ban Dảng do tranh chấp sở hữu, đất của ban Dảng nhg hợp tác bên khác đầu tư để xây, bên đó lại nhượng cho bên khác nữa làm chủ đầu tư. Ko phải cứ quanh Jardin là ko có sổ. Mà đây thuộc phường Phúc Đồng, 7 tỷ chỉ nhắm đến chung cư thì dư dả chứ nhà liền kề ko có cửa. Hạ tầng gần như hưởng trọn của Vinhomes rồi.
Đất là của ban đảng phân cho thành phần cán bộ! 26 hộ là 26 cán bộ đứng ra xây lên, các khu xung quanh là các ông tự xây lên! Nhưng khi xây dựng lại k làm đúng quy trình để đóng thuế đất vì cứ kiểu lần lữa nể mặt nhau
nhà từ 2005 nhưng đòi áp thuế hiện tại nên dân ko chiu.
em edit lại vì bạn em nói thế

shipme.vn

Xe hơi
Cứ ở cạnh dân làng là thổ cư hết cụ ạ. Khuyên cụ mua đâu thì mua đừng bao giờ chui vào ở cạnh mấy ông dân thổ cư ở đấy. Cứ khu đấu giá, khu đô thị chia lô mà phang. Đất sạch đẹp qui hoạch ngon lại ko phải chung đụng dân bản địa củ chuối.

Mua xong hối ko kịp
Cụ này chuẩn. Em cũng chúa ghét ở thổ cư dân làng. Em ở Long Biên từ bé thì thấy khu Bồ Đề khá phức tạp nhiều thành phần. Nếu cố đc đến khu phân lô là thích nhất

metalins

Xe tăng
Đất là của ban đảng phân cho thành phần cán bộ! 26 hộ là 26 cán bộ đứng ra xây lên, các khu xung quanh là các ông tự xây lên! Nhưng khi xây dựng lại k làm đúng quy trình để đóng thuế đất vì cứ kiểu lần lữa nể mặt nhau
nhà từ 2005 nhưng đòi áp thuế hiện tại nên dân ko chiu.
em edit lại vì bạn em nói thế
Vâng, cũng nhiều khúc mắc nhg chỉ khu đó thôi. Bên Hanco3, Vin.... quản lý thì ko vấn đề gì về sổ.

Mua xong hối ko kịp
Long Biên lên quận gần 20 năm rồi, giờ dân bản địa còn mấy đâu mà cụ khuyên thế. Còn tính bựa thì ở đâu cũng có người này người kia

Loveisfun

[Tịch thu bằng lái]
Long Biên lên quận gần 20 năm rồi, giờ dân bản địa còn mấy đâu mà cụ khuyên thế. Còn tính bựa thì ở đâu cũng có người này người kia
Dân bản địa vẫn còn nguyên đấy chứ tự...bốc hơi được à cụ? :))

longphamhoai

Xe tăng
Cụ này chuẩn. Em cũng chúa ghét ở thổ cư dân làng. Em ở Long Biên từ bé thì thấy khu Bồ Đề khá phức tạp nhiều thành phần. Nếu cố đc đến khu phân lô là thích nhất
Em chả hiểu cụ ở chỗ nào Bồ Đề mà nghe phức tạp thế, em ở cũng 20 niên mà thấy ổn vì thuận tiện đủ thứ, hàng xóm việc ai nấy làm, không đụng chạm gì, tha hồ thích.

Chỉnh sửa cuối:
Dân bản địa vẫn còn nguyên đấy chứ tự...bốc hơi được à cụ? :))
Bán nhà , bán đất đi nơi khác nhiều rồi. Hồi xưa, tầm 20 năm trước, chỉ có 1 con đg độc đạo để qua sông là cầu Chương Dương thì đúng là phức tạp, nhiều tệ nạn, nghiện hút, gái gú phục vụ các bác tài. Chứ giờ nó cũng bình thường như các nơi khác, nhà nghỉ, karaoke, matxa dẹp hết. E cũng ko phải là dân bản địa, dưng cụ nói vầy ko ưng

lucky.win

Xe điện
[QUOT
E="hainam.le, post: 61312388, member: 34780"]
Đất phân lô: cụ vào khu Giang Biên, Phúc Lợi, Việt Hưng tầm 60 ~ 70m nhiều. Các khu này nó gắn liền sát với hạ tầng của Vin, Cc VH.
Cạnh nhà e đang bán đây, đất phân lô, đường to công viên quanh nhà

[/QUOTE]

Cụ cho em thông tin khu này với nhé, giá đang tầm bao nhiêu hả cụ. Em có nhu cầu tìm mua đất để đấy.

minhmo

Xe cút kít
Bồ Đề thì ngon, thuận tiện đi lại nhất là qua cầu là sang phố cổ. Nhưng cũng đồng nghĩa so với xung quanh thì mặt bằng khu Bồ Đề giá cao hơn hẳn ;)
Lão này hôm qua ăn lô à? :-?

levision

Xe hơi
Cạnh nhà e đang bán đây, đất phân lô, đường to công viên quanh nhà
Cụ cho em thông tin khu này với nhé, giá đang tầm bao nhiêu hả cụ. Em có nhu cầu tìm mua đất để đấy.
[/QUOTE]
Giá thì cũng ko rẻ đâu cụ, lô 67m vuông đang chào 6 tỉ, đúng tầm tiền cụ chủ hỏi, so với các khu khác thì hạ tầng đẹp

Hoangsonacv

Xe tải
Giá thì cũng ko rẻ đâu cụ, lô 67m vuông đang chào 6 tỉ, đúng tầm tiền cụ chủ hỏi, so với các khu khác thì hạ tầng đẹp

[/QUOTE]
khu đấu giá C14 đối diện Vin Riverside thì giá thế nào cụ rõ ko ạ

levision

Xe hơi
Thấy đồn 100tr/1m trở lên

ncs67

Xe tăng
nếu để chọn thì em sẽ chọn bồ đề chứ ko chọn thượng thanh hay ngọc thụy
trước em ở thượng thanh thì thấy ngược đường,đi lại ko tiện và thấy xa.nếu chọn đi cầu chương dương thì xa hơn mà đi xe máy đi cầu lb thì sợ rơi xuống sông vì cầu bé mà ọp ẹp
Giá Bồ đề gấp rưỡi đến 2 lần Ngọc thụy với Thượng thanh ạ