[Funland] Nhờ tư vấn về điện thoại Xiaomi - Trung Quốc

Linna248

Xe hơi
Xiaomi đợt vừa rồi sụt giảm doanh số nghiêm trọng do đầu tư quá dàn trải, không hiệu quả. Em nghĩ rằng nếu xác định dùng Xiaomi thì phần mềm sau này khả năng hạn chế sau này vì ít được NPH hỗ trợ. Cụ cân nhắc

luckyman6

Xe máy
Redmi note 2, dùng tốt.

Nhược điểm: tốc độ Wifi chậm, nếu lỡ làm rơi -> dễ bị hỏng màn hình hoặc cảm ứng (ko đc bền dù đã có vỏ bảo vệ và dán kính cường lực).

vuanhanghi

Xe điện
Em dùng xiaomi note3 pro thấy <5 tr thì nên dùng xiaomi, nhiều xiền hơn thì dùng con khác.
Chả có gì chê ngoài camera, màn hình kém hơn bọn đắt tiền, thỉnh thoảng thất báo cuộc gọi nhỡ lặt vặt do ng khác ko gọi đến đc.
Đc cái pin tốt, 2s2s 3g nghe gọi web 2 hôm thoải mái, hiện giờ chả con đth nào đc như vậy cả.
Cùng tầm tiền 4-5tr thì bọn Samsung, song, lg ko có cửa gì cả, đắt hơn thì e ko bàn

vanle87

Xe hơi
Em dùng xiaomi note3 pro thấy <5 tr thì nên dùng xiaomi, nhiều xiền hơn thì dùng con khác.
Chả có gì chê ngoài camera, màn hình kém hơn bọn đắt tiền, thỉnh thoảng thất báo cuộc gọi nhỡ lặt vặt do ng khác ko gọi đến đc.
Đc cái pin tốt, 2s2s 3g nghe gọi web 2 hôm thoải mái, hiện giờ chả con đth nào đc như vậy cả.
Cùng tầm tiền 4-5tr thì bọn Samsung, song, lg ko có cửa gì cả, đắt hơn thì e ko bàn
công nhận xiaomi camera chán quá ạ

lac007

Xe tăng
Redmi note 2 là dòng rẻ tiền, đừng nên mua cụ ạ, có mua thì lên hẳn dòng Mi hoặc Mi note.
Trước em làm 1 đôi Redmi note 2, 1 con thì bị lỗi cam sau khoảng 1 tháng sử dụng, con kia thì nhanh nóng máy dù đã đổi qua nhiều bản rom, nói tóm lại hoạt động so với cấu hình thần thánh của nó ko xứng đáng...
cụ dìm hàng anh xi quá

kid6256

Xe hơi
cụ dìm hàng anh xi quá
Thật mà cụ, riêng dòng Redmi thì bỏ qua, giờ e đang dùng con Mi5, ko phải nói phét chứ trong tầm tiền vô cmn đối luôn.
Pin ổn, dáng đẹp, hoàn thiện thì hơi í ẹ 1 tí so với dòng cao cấp nhưng nói chung ổn. Cam trước thì vô đối rồi, cam sau về chi tiết đủ sáng kém S6 1 chút nhưng riêng cân bằng trắng thì ăn đứt anh Sam, cam của Samsung hay bị ngả vàng lúc thiếu sáng, da người chụp tối cứ gọi là vàng như nhái...

kid6256

Xe hơi
Diễn đàn dạo này bị lỗi hơi nhiều, coment mấy lần mới được ... haizzz

Duchai80

Xe buýt
Tiện xin cái Cụ về đồ oppo ạ, thấy con F1s mới ra giao diện đẹp, không biết dùng có thọ được 2 năm không ạ

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Thật mà cụ, riêng dòng Redmi thì bỏ qua, giờ e đang dùng con Mi5, ko phải nói phét chứ trong tầm tiền vô cmn đối luôn.
Pin ổn, dáng đẹp, hoàn thiện thì hơi í ẹ 1 tí so với dòng cao cấp nhưng nói chung ổn. Cam trước thì vô đối rồi, cam sau về chi tiết đủ sáng kém S6 1 chút nhưng riêng cân bằng trắng thì ăn đứt anh Sam, cam của Samsung hay bị ngả vàng lúc thiếu sáng, da người chụp tối cứ gọi là vàng như nhái...
Mi5 dùng 2 sim thì còn khay cho thẻ nhớ ko cụ? 3g thì pin được 1 ngày ko cụ? Dùng mấy tháng rồi cụ đánh giá mi5 thế nào? Tks cụ

kid6256

Xe hơi
Mi5 dùng 2 sim thì còn khay cho thẻ nhớ ko cụ? 3g thì pin được 1 ngày ko cụ? Dùng mấy tháng rồi cụ đánh giá mi5 thế nào? Tks cụ
Mi5 chỉ có 2 sim, ko hỗ trợ thẻ nhớ.
3G nếu dùng sử dụng bt, ko quá phá, ko chơi game nhiều thì thoải mái 1 ngày, màn FullHD mà pin 3000 thì nói chung là ổn.
Sau th gian sử dụng thì em nó vẫn là đỉnh trong tầm tiền, ưu điểm thì nhiều nhưng 1 số cái là nhược điểm như mỏng, nhẹ quá nên cầm cảm giác mong manh dễ vỡ với mình thì lại thành ưu điểm sau khi lắp quả ốp lưng Ipaky và dán cường lực.
Cái hạn chế nhất mình thấy đến giờ là hệ điều hành MIUI của nó như con củ c... (ở đây mình nói đến rom gốc vì máy mình chưa root, chưa up rom cook khác).
Mình trải nghiệm khá nhiều máy, nhiều hệ điều hành rồi nhưng thích nhất vẫn là android tùy biến của LG, SS, đặc biệt ghét Sony và HTC (mình nói đến tùy biến android thôi chứ ko nói đến phần cứng nhé). Cái dở nữa là rom Miui bản ổn định, pin tốt, mượt mà thì khá là hiếm, thường là nhanh lag, tràn ram, hiệu năng kém so với khả năng của con chip :(
Ở Miui có 1 số cái hay nhưng 1 số cái hơi lằng nhằng, cái này tùy từng người trải nghiệm, túm lại về phần cứng là ổn :)

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
3G nếu dùng sử dụng bt, ko quá phá, ko chơi game nhiều thì thoải mái 1 ngày, màn FullHD mà pin 3000 thì nói chung là ổn.
Sau th gian sử dụng thì em nó vẫn là đỉnh trong tầm tiền, ưu điểm thì nhiều nhưng 1 số cái là nhược điểm như mỏng, nhẹ quá nên cầm cảm giác mong manh dễ vỡ với mình thì lại thành ưu điểm sau khi lắp quả ốp lưng Ipaky và dán cường lực.
Cái hạn chế nhất mình thấy đến giờ là hệ điều hành MIUI của nó như con củ c... (ở đây mình nói đến rom gốc vì máy mình chưa root, chưa up rom cook khác).
Mình trải nghiệm khá nhiều máy, nhiều hệ điều hành rồi nhưng thích nhất vẫn là android tùy biến của LG, SS, đặc biệt ghét Sony và HTC (mình nói đến tùy biến android thôi chứ ko nói đến phần cứng nhé). Cái dở nữa là rom Miui bản ổn định, pin tốt, mượt mà thì khá là hiếm, thường là nhanh lag, tràn ram, hiệu năng kém so với khả năng của con chip :(
Ở Miui có 1 số cái hay nhưng 1 số cái hơi lằng nhằng, cái này tùy từng người trải nghiệm, túm lại về phần cứng là ổn :)
Em hóng ảnh ốp ipaky của cụ. Rom thì ko update bản QT qua ota đc à cụ?

kid6256

Xe hơi
Em hóng ảnh ốp ipaky của cụ. Rom thì ko update bản QT qua ota đc à cụ?
Ốp lưng nó dư lày đây cụ
http://thegioiphukien.vn/san-pham/op-lung-kem-vien-chong-soc-cho-xiaomi-mi5-chinh-hang-ipaky-neo-hybrid/
biết chỗ mua thì chỉ hơn lit thôi, bên shop này bán đắt.
Rom mình đang nói là bản update qua OTA, chứ mấy bản rom cook mình ko nói, có khi mấy bản romcook dùng còn hay hơn mà nhẹ hơn ấy :D

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]

vstc

Xe hơi
Website
www.ilock.vn
Em đặt mấy con Mi, Redmi, Reminote đều thấy ổn hết

vihali

Xe container
Công nhận cụ mà dùng bản rom gốc thì củ chuối thật. Nhưng nếu dùng cooked rom, vd rom miui của bọn Nga thì cực ngon.

kid6256

Xe hơi
Công nhận cụ mà dùng bản rom gốc thì củ chuối thật. Nhưng nếu dùng cooked rom, vd rom miui của bọn Nga thì cực ngon.
Ko hiểu sao e ko unlock bootloader đc...
Cụ bào giúp e vụ này đc thì tốt...

cdk

Xe tải
Các cụ mách e Chọn cái nào giữa Mi 4 3Gb ram/16 Gb và Mi Note 3Gb ram/16 Gb ạ? E dùng chủ yếu lướt web, đọc báo, đọc truyện lúc chờ đón con :(

cumuon

Đi bộ
Website
msdientu.com
MSmobile quá ok cụ a , e mua 2 cây ở đây dùng ngon bảo hành hậu mãi ok