[Funland] Nhờ tư vấn về điều hoà misubishi heavy

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Nhìn ảnh nhà cụ thì cửa chưa được kín nên thoát nhiệt nhiều, con 18k phòng cụ hơi đuối cụ ạ. Cụ nên làm cái cưả kín vào.
Em gọi bảo hành xuống 2 lần rồi , hỏi thì họ bảo cửa hở như nhà e có thoát khí nhưng ko nhiều cụ ah

hp78

Xe điện
Cụ chụp cục nóng xem không gian xung quanh thế nào ạ, hình như cụ đặt ngoài sân, vì em thấy có khu vệ sinh cạnh cửa ra vào? Nếu hoạt động bình thường, điều hòa non inverter chạy 1 lúc thì quạt phải nghỉ, còn điều hòa inverter chạy 1 lúc thì tiếng ồn của quạt phải giảm.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Cửa cụ hở to quá xử lý cửa trước nhé, sau đó xem tường của cụ có bị nắng chiếu trực tiếp không, nếu tường nóng quá thì cũng lâu mát.
Âu đó cụ kiểm tra nhiệt độ cửa gió xem thường nhiệt độ khoảng 8 đến 13 hoặc 14 độ tùy lúc điều hoà chạy công suất full hay không, nếu không đạt thì do thợ lắp đặt sai quy trình cứ thằng mua mà gõ cho em.
Hoặc cụ lên web hãng gọi bên bảo hành đến kiểm tra máy mới cứ hãng hoặc bên phân phối mà gõ.
Web hãng đây : http://mitsubishiheavy.com.vn/vi/
Em gọi bảo hành xuống 2 lần rồi .
- cửa hở thì họ bảo vẫn ok vì thoát khí ko nhiều
- nhà e nằm giữa 2 nhà 4 tầng nên ko bị nắng chiếu
- e vừa thò tay lên cửa gió dàn lạnh để 3 phút mà ko thấy lạnh lắm ( e bật 20 độ, full gió )

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Cụ chụp cục nóng xem không gian xung quanh thế nào ạ, hình như cụ đặt ngoài sân, vì em thấy có khu vệ sinh cạnh cửa ra vào? Nếu hoạt động bình thường, điều hòa non inverter chạy 1 lúc thì quạt phải nghỉ, còn điều hòa inverter chạy 1 lúc thì tiếng ồn của quạt phải giảm.
Cụ chụp vị trí dàn nóng nữa mới xác định dc
Nhà e đang mất điện, tý e chụp cụ xem ạ

tungwalkalone

Xe tăng
Do thợ lắp thôi, chứ nhà e tương tự, phòng bếp với khách thông nhau, toàn để 28 độ mà gấu nó kêu lạnh.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Do thợ lắp thôi, chứ nhà e tương tự, phòng bếp với khách thông nhau, toàn để 28 độ mà gấu nó kêu lạnh.
Thợ bảo nhà e có khoảng trống giữa mái tôn và trần nhựa nên bị tích khí nóng ở đó ko thoát đc dẫn đến bị hấp thụ nhiệt. Hic e nghe nó ko lọt tai lắm. Bật máy từ 21h đến 6h sáng hôm sau ( để 24 độ ) mà chả si nhê gì, e cẫn cởi trần ngủ

Hai_75

Xe điện
Điều hoà mới, không có tiếng kêu lạ khi sử dụng. Không mát thì em dự cụ nên kiểm tra xem có rò ga ở đâu không thôi.
Nhà em cũng dùng hãng này nhưng 24k btu 1 chiều lắp phòng trên mái rất nóng. Em bật 25 độ chỉ khoảng chưa đến 10 phút lạnh sun luôn.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Cục nóng e để như này

hp78

Xe điện
Thợ bảo nhà e có khoảng trống giữa mái tôn và trần nhựa nên bị tích khí nóng ở đó ko thoát đc dẫn đến bị hấp thụ nhiệt. Hic e nghe nó ko lọt tai lắm. Bật máy từ 21h đến 6h sáng hôm sau ( để 24 độ ) mà chả si nhê gì, e cẫn cởi trần ngủ
Ý kiến của thợ cũng có lý đấy cụ, nếu có điều kiện thì cụ thay trần nhựa bằng trần gỗ công nghiệp thì cách nhiệt tốt hơn.

Cục nóng e để như này

Theo góc cụ chụp hình như trước cục nóng có tấm tôn ạ ? Ống đồng nối giữa cục nóng và lạnh có lớn hơn 3m không ạ?

xegiacmo

Xe container
Mái tôn và trần nhựa nào chả có khe hở :)) . Làm vậy mới mát dc chứ
Cụ làm cái phun sương lên mái tôn cho mát + tiết kiệm điện điều hoà

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Ý kiến của thợ cũng có lý đấy cụ, nếu có điều kiện thì cụ thay trần nhựa bằng trần gỗ công nghiệp thì cách nhiệt tốt hơn.
Em cũng cân nhắc ý đó, nhưng e thắc mắc là buổi tối hoặc mấy hôm trước trời mưa mát mẻ ( thì hẳn là nhiệt độ bên ngoài bình thường và khoảng trống giữa mái tôn và trần nhựa ko bị tích khí nóng ) e vẫn bật điều hoà vì nhà có cháu nhỏ thì thấy nhiệt độ trong phòng vẫn thế, ko giảm đi mấy.

Cục nóng của cụ để chỗ đó không thoát được khí nóng rồi nói chung là bị quẩn gió nóng cụ nên đổi vị trí thoáng hơn. Nếu không kể cả có mát thì vẫn cực tốn điện. Nói chung không hiểu sao thợ lại đặt vị trí cục nóng vào nơi kín bí gió thế nhỉ ?
Sau đó cụ ra hàng điện lạnh mua cái đo nhiệt độ đầu dò về đo nhiệt độ cửa gió lại xem, nhiệt độ cửa gió không đạt thì mới có cớ yêu cầu họ bảo hành khắc phục được

Trần của cụ không vấn đề gì nhé, nhà em có 1 2 phòng như cụ mái tôn trần thạch cao thả mà bật vẫn lạnh toát.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Thợ nào lắp cho cụ cục nóng này ẩu vãi hay là không có chỗ khá hơn ?
Chỗ xả khí nóng phải thoáng chút chứ sao để tấm tôn chắn vậy ?
Cái mái tôn bằng với mặt dưới cục nóng nên vẫn có chỗ thoáng cho cục nóng thổi, nhà e hết chỗ rồi, ko thì chỉ có đặt cục nóng lên mái tôn thôi cụ ah.

vivamoon

Xe máy
Nhà em cũng dùng điều hòa này bác thử thêm cái quạt cây cho nó đối lưu không khí và khi mới bật thì để chế độ mạnh hơn ( có cánh tay cơ bắp ấy) sau lạnh nó tự nhảy chế độ thường xem có lạnh hơn không. Nhà em sử dụng thế thì không sao nhưng thiếu một trong hai là ox kêu ngay

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Nhà em cũng dùng điều hòa này bác thử thêm cái quạt cây cho nó đối lưu không khí và khi mới bật thì để chế độ mạnh hơn ( có cánh tay cơ bắp ấy) sau lạnh nó tự nhảy chế độ thường xem có lạnh hơn không. Nhà em sử dụng thế thì không sao nhưng thiếu một trong hai là ox kêu ngay
Em thử hết rồi, còn dùng hẳn 2 cái quạt cụ ạ. Vẫn ko ăn thua