[Funland] Nhờ tư vấn về điều hoà misubishi heavy

duongbinh07

Xe điện
E nhờ các chuyên gia điều hoà tư vấn ca này giúp e ạ:
Em mới lắp 1 con ĐH : Mitsubishi heavy 18k inverter cho nhà cấp 4 có phòng diện tích 30m2 ( dài 8,5m ; rộng 3,5m ; cao 3m ) . Nhà cấp 4 lợp mái tôn lạnh chống nóng, bên trong đóng trần nhựa

Vấn đề là : e bật ĐH cả đêm mà ko có cảm giác lạnh, chỉ thấy mát. Chẳng hạn như em vd tối hôm nay nhiệt độ ngoài trời e xem trên iphone là 32 độ, em để nhiệt độ trên điều khiển là 20 độ, vậy mà bật 2 tiếng rồi đo nhiệt độ phòng chỉ báo 27 độ. Như vậy là có vấn đề gì về máy hay phòng e thoát nhiệt ko ạ. E đã gọi bảo hành kiểm tra báo máy vận hành bình thường. Các cụ bắt bệnh giúp e với ạ
Đêm mà nhiệt độ Iphone báo 32 ( trong lều khí tượng ) thì là ngày siêu nóng. Đêm Nóng ko phải vì kk 32 độ đó. Mà là nhiệt lượng hấp thụ của cả ngày đêm nó phả ra tới khi tường nguội hết.

Nếu tường sờ vẫn nóng, thì từ chiều tối, mở hết cửa ra, quạt mạnh lên các bức tường và quạt hút ra ngoài Trước khi bật điều hòa. Càng làm tường nguội thì càng tiết kiệm điện và thời gian làm mát của điều hòa. Hôm trời siêu nóng cách này vẫn có hiệu quả.
27 độ là đẹp rồi. Đêm bật 27-28

Chỉnh sửa cuối:

4X4=16

Xe điện
Trần nhà thấp thôi, oing nào 1.8m thì tràn 2m là thoải mái. Mái tôn với trần nhà làm thông gió chứ đừng kín.

Nói chung nhìn cái dàn nóng lắp chỗ gió quẩn như thế là không ổn chả mấy mà toi. Khí nóng thổi ra lại hút vào tiếp dàn nóng giải nhiệt không được, tốt nhất nếu không có chỗ lắp ở tường nhà thì cụ nên cho lên mái.

edc

Xe lăn
Cụ xem cục nóng lắp có chỗ tản nhiệt không. Lắp cục nóng mà không thoáng thì làm sao mà mát được. Cụ chụp cái ảnh cục nóng lên cho các cụ tưvaans tiếp

Xlnt

Xe máy
Nếu thông số ĐH và thông số phòng như thế thì cũng tạm ổn. Tuy nhiên có 2 vấn đề là cửa nhà cụ không kín, và cục nóng của cụ có đặt ở vị trí thông thoáng hay không. Nhiều trường hợp đặt cục nóng bí quá không thoát nhiệt được là điều hòa còn tự ngắt nữa.

clessking

Xe buýt
Tình hình cái điều hoà Mit heavy của cụ chủ nguoivanchuyen2 đã ổn chưa ợ. Em cũng đang ngắm 1 em Mit heavy nên muốn update tình hình của cụ :D Em thấy máy cụ mà để tay trước cửa gió không mát thì chắc chắn có vấn đề rồi, vấn đề về lắp đặt - hở gas là cao nhất. Khả năng hỏng máy chắc ít thôi, vì máy mới. Các vấn đề còn lại là vớ vẩn thôi, vì có thổi gió lạnh ra đâu mà đòi mát phòng. Nếu nó thổi ra gió lạnh mà ko đủ làm mát được phòng mới tính đến các vấn đề hở hay tường, khí nóng chứ.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Tình hình cái điều hoà Mit heavy của cụ chủ nguoivanchuyen2 đã ổn chưa ợ. Em cũng đang ngắm 1 em Mit heavy nên muốn update tình hình của cụ :D Em thấy máy cụ mà để tay trước cửa gió không mát thì chắc chắn có vấn đề rồi, vấn đề về lắp đặt - hở gas là cao nhất. Khả năng hỏng máy chắc ít thôi, vì máy mới. Các vấn đề còn lại là vớ vẩn thôi, vì có thổi gió lạnh ra đâu mà đòi mát phòng. Nếu nó thổi ra gió lạnh mà ko đủ làm mát được phòng mới tính đến các vấn đề hở hay tường, khí nóng chứ.
Em đã chuyển cục nóng lên trên mái nhà cho thoáng, dùng đồng hồ điện tử đo cửa gió ra đc 13,5oC. Ko biết nhiệt độ ra như vậy ổn chưa.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Tay e để cửa gió ko lạnh buốt ( vẫn có mát ) . Chả hiểu hay do thân nhiệt e, e ngồi oto để tay cửa gió thì buốt ko chịu đc

clessking

Xe buýt
Hi, đo thế em nghĩ ok rồi đấy cụ. Gió thổi ra mát như vậy nghĩa là điều hoà hoạt động tốt rồi, còn có đủ mát cả phòng không thì tuỳ công suất và điều kiện của phòng cụ nữa. Như xe ô tô, không gian rất nhỏ (1-2m3) cụ cũng phải đợi 1 lúc khi nhiệt độ trong xe hạ xuống + điều hoà hoạt động ổn định cụ mới thấy buốt đấy, ko phải lúc nào cũng thế đâu. Ngày nóng quá hoặc nhiệt độ trong xe chưa thấp thì nhiệt độ đầu ra cửa gió cũng sẽ cao tương ứng. Đại ý là cùng hoạt động max công suất, nếu không khí đầu vào mà 30 độ thì nó chỉ giảm được 3-4 độ --> còn 26 độ cụ không cảm nhận được rõ ràng, nhưng nếu không khí đầu vào chỉ 26 độ --> nó sẽ giảm được 5-6 độ còn 20 độ cụ sẽ thấy lạnh buốt ngay. Điều hoà ở nhà nó hút khí trong cả phòng to 60-90 m3 --> khí đầu vào nhiệt độ cao --> nên ko thể làm lạnh buốt được như xe ô tô hay tủ lạnh đâu cụ.
Nhưng em thấy nhiệt kế về đến 28 độ là ok rồi đấy chứ. Như nhà em bình thường ngày nóng nhiệt kế tầm 31-31,5 độ, bật điều hoà để 27 độ đến độ mát rồi thì chỉnh quạt nhỏ nhất hoặc chế độ đêm --> chả bao giờ kéo nhiệt độ phòng đến 28 độ luôn, chỉ tầm 28,5 độ + kết hợp quạt mà đêm nằm em vẫn phải đắp chăn rồi. Em nghĩ cụ có vẻ chịu lạnh tốt nhưng không chịu nóng được nên cảm nhận thế (hoặc cái nhiệt kế của cụ ko chuẩn :D).
Ah còn vấn đề nữa, cụ để 20 độ cũng ko giải quyết vấn đề gì đâu, tốn điện hại máy hơn thôi. Vì ngày nóng nhiệt độ ngoài trời cao, tường nó giữ nhiệt như cục gạch nung, điều hoà kéo max cũng về tầm 27 độ thôi --> thì cụ chỉ cần để chế độ 25-26 độ + kế hợp quạt là ok rồi.

Sky_HP

Xe tải
Thấy cửa hàng bánSRK10YW-W5 giá tốt. Cụ nào đã dùng mã này chưa?

pisces_hn

Xe container
Cụ treo cục nóng ra chỗ thoáng nó giải nhiệt tốt mới mát được. 2 máy inverter nhà em phải bật chế độ power full gió nó mới thổi ra lạnh như điều hoà thường nhưng chạy đêm mà không mát thì có vấn đề thật.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Cụ treo cục nóng ra chỗ thoáng nó giải nhiệt tốt mới mát được. 2 máy inverter nhà em phải bật chế độ power full gió nó mới thổi ra lạnh như điều hoà thường nhưng chạy đêm mà không mát thì có vấn đề thật.
Em cho cục nóng lên mái nhà rồi, khả năng là do nhà dài quá nên chỗ xa nhất ko mát tới được phải dùng quạt tải vào. Ở gần thì vẫn mát lạnh

ftts

Xe buýt
Nhà em dùng Mitsu 9000, đêm em bật 29 độ, đắp chăn là vừa.

ftts

Xe buýt