Thảo luận Nhờ tư vấn xe doblo

thích V2

Xe tải
Cụ Đông Phong Vân đã tìm được Doblo rồi ah! Cụ có duyên với em nó quá :D

Nhà cháu vô duyên nên tìm mải mà chửa thấy em nào hợp mệnh. Cháu có lẻ cao số - cắt tiền duyên ở đâu nhể cụ giáo haanhbinan :)) Chớ đợi lảo GB1 thanh ní sắt vụn thì lâu lắm ự :))

Cụ có đi nghệ an không, hôm nào cụ cháu mình vào đó xem 1 em khá ngon đới cụ

haanhbinan

Xe điện

maianhbao1102

Xe tăng
V
Theo tin mật báo là vưỡn chưa xuất thầy ạ, để em sửa cái máy cũ để lấy số em gởi thầy xem giúp em nhé
Chơi đớp nờ là phải máo lên não, xèng đút túi mít sau rồi, ko mua thì ngồi nó cứ bị nệch ảnh hưởng đến xương sống cơ cụ thích V2 nhỉ :D

isabinh

Xe điện
Có chiếc doblo chủ xe bảo đã chế ga của mazda 323.
Hờ ace tư ván giúp nếu độ ga vậy thì có sao ko?mức độ tiêu hao nhiên liệu;các hạn chế khi độ ga,ví dụ có đo dc mức tiêu hao ko,và các vấn đề khác.nhờ ace tue vấn

Cới xó chiếc xe khác máy thế này thì đã độ chế gì chưa ace?

Nếu cụ chủ muốn có time nghỉ nghơi thì tránh nó ra hộ em

U_OAT

Xe điện
Lấy 2,3 ngày nay rồi mà nghiên cứu tùm lum bở hơi tai nên chưa báo các cụ.mua xe cũ cũng mệt mỏi quá có nhiều cái ko như mình mong muốn.
Cái xe riêng máy móc nhìn chung khá ổn,đi êm,ko báo đèn lỗi gì,nhiệt độ ko lúc nào chạm tới mức giữa,và khá tuết kiệm xăng.
Co mấy vấn đề hơi khôi hài khi sử dụng nó:
-lúc mới lấy về chạy ko có vấn đề gì,hôm qua đút chìa khóa vào thì ko ăn uống gì,cắm lại vài lần vẫn ko ăn thua,kéo cửa lại đóng sầm 1 cái thì nó ăn (tưởng là chưa đóng cửa nên nó ko cho nổ),thế là mỗi khi ko ăn cứ mở cửa ra đóng lại phát là nó ăn.khi đang chạy thì đèn báo nhảy lung tung,lúc chớp lúc tắt,lúc nổi đèn code lúc nổi đèn acu,xe đang chạy cí khi khựng khựng cà giựt giống kiểu hết xăng (thấy trong người lo lo).mãi mới suy nghĩ có khi nó bị chập chờn dây điện nào đó liên quan đến khóa chăng,mở ốp nhựa chỗ vô lăng thì thấy dây nùi nùi,cũng bt ko biết bị gì,gắn vô lại;rồi suy nghĩ tới vuệc hết acu,mở capo định tháo cọc mang acu đi sạc thì mới phát hiện có một cọng dây bị lỏng ốc,cảm thấy có hy vọng rồi nên siết lại cho chặt,vào mở khóa cái ăn ngay,đề phát nổ ngay.đây là vuệc đầu tiên mình tự mò dc khi nhận cái xe này.
Còn vài vấn đề nữa,vú dụ do nhựa lâu ngày bị lão hóa,cí lẽ chủ chũ cũng chế lại bằng cách dán keo nên khi mình nhấn chỗ chỉnh kính điện hơi mạnh thì nó tụt nguyên cụm đó vào trong,qyan sát kỹ thì nó gãy luôn mấy chân ốc luôn,giờ ko biết có bán cái miếng nhựa để gắn cụm đó ko ace,mình định ko có thì ghé gara nào đó kêu mở ra đổ keo,lấy day buộc hoặc làm thế nào cho nó dính lại cái.
Chạy đêm qua thì thấy đèn thắng sau bên trái ko sáng,ace chỉ cách tháo lắp dùm với. Xe hiện giờ ko có cái kích và bộ đồ nghề cơ bản để có thể mở bánh xe,cáu này có thể mua ở gara hả ace?giá khoảng nhiêu?bốn vỏ có vẻ hơi mòn,nếu thay luôn thì khoảng bao nhiêu?
Còn một vấn đề rất quan trọng,điều này khiến mình rất bực bội về cái xe ko phải đối với chủ xe mà đối với người vận chuyển cái xe vào,vì nó ảnh hưởng đến rất nhiều cáu giá trị xe mình.bực quá nên mình cũng ko muốn nói làm gì.

Dự là cụ ôm con xe này hơi mệt đấy. Tranh thủ bữa nào lên Sài Gòn offline với ae Fiat ở trong đó để học hỏi kinh nghiệm sửa chữa, nơi sửa, nơi mua phụ tùng. Cụ ném gaza không chuyên Fiat và ko quen biết dưới Vũng Tàu thì coi chừng bể nợ với em nó đó.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thôi xong, cụ chủ đứt hơi với những lời vàng ngọc trên rồi.

Sao các cụ k can giúp cụ ấy

Cái này cũng đơn giản thôi cụ ơi, cụ cậy cái mặt ra rồi hàn lại những cái chân ở bên trong, hoặc dùng keo 2 thành phần gắn vào là được cụ à
Chưa dám mở ra cụ à.hôm nay có hiện tượng cái đầu dvd trên hình đó,nó chạm dây hay sao mà có khi tắt máy,hay rút hẳn chìa khóa ra thì nó tự nhiên lại bật lên chạy ro ro,lúc bị lúc ko.cái bệnh này phải làm sao bác?

danca

Xe điện
Chưa dám mở ra cụ à.hôm nay có hiện tượng cái đầu dvd trên hình đó,nó chạm dây hay sao mà có khi tắt máy,hay rút hẳn chìa khóa ra thì nó tự nhiên lại bật lên chạy ro ro,lúc bị lúc ko.cái bệnh này phải làm sao bác?
Phải cúng cụ ạ !

G9.

Xe hơi
Nếu mọi thứ ổn, chỉ bị chế cháo phần điện nổ này thì 30 củ theo cháu vẫn chơi được cụ ạ! Nhưng khổ nỗi, giá toàn gần tăm nên ai nhìn thấy em nó cũng ưu tư thôi. #-o
Ơ có Doblo 30 củ à bác ???