Nhờ tư vấn yamaha Bw's 125 no Fi

kietngotuan00

Xe hơi
Xin mod cho em vài ngày cần tư vấn để mua ạ

Em đang rất tha thiết thích em này, giá xe giờ khá rẻ tầm 35 đến 40tr ngoài hãng mới 100%..

Các thông số kỹ thuật của BWs 125:

Kích thước(dài x rộng x cao): 1.910 mm x 765 mm x 1.110 mm
Khoảng cách 2 trục bánh xe: 1.290 mm
Khoảng cách gầm so với mặt đất: 125 mm
Độ cao yên: 780 mm
Dung tích bình xăng: 6 lít
Trọng lượng ướt: 122 kg
Động cơ: 4 thì, làm mát bằng quạt gió, 4 van SOHC, xylanh đơn
Dung tích xylanh: 125 cc
Đường kính và hành trình piston: 52,4 mm x 57,9 mm
Tỷ số nén: 10:1
Mô-men xoắn cực đại: 1.0 kg-m/6000 vòng/phút
Mức tiêu thụ nhiên liệu ước tính: 107 mpg, 38 km/l
Hệ thống bôi trơn: cacte ướt
Hệ thống đánh lửa: TCI
Hệ thống khởi động: khởi động bằng điện
Bộ truyền động: dây đai V tự động
Bộ giảm xóc trước: phuộc nhún đường kính 27 mm
Bộ giảm xóc sau: 2 phuộc nhún
Phanh trước: phanh đĩa
Phanh sau: phanh thường
Kích thước lốp trước: 120/70-12
Kích thước lốp sau: 130/70-12

http://www.youtube.com/watch?v=6QKRo8f9EtI Thích từ lúc xem cái clip này

Hỏi qua 10 người thì cùng lắm chỉ có 3 người khen nó đẹp thôi, và em là 1 trong 3 người đó..
Do đời xe Việt giờ ko có Fi như các nước khác...Nếu có Fi chắc cũng đỡ hao xăng hơn...
Theo em biết máy nó 125cc 4val.... em ko biết 4val nó hơn 2val chỗ nào (chỉ biết 2val hút 2 val xả)... trước đây cũng từng đi qua nouvo lx 135cc 2val thấy cũng đc 30km/lit xăng... không biết xe này có tiết kiệm hơn không...
Còn độ bốc của máy, xe nó có công suất 9hp/7000 vòng... nó có đủ bốc so với tình hình chung ở Việt Nam không?
Và đi khoảng cách xa khoảng 250km xe có chịu nỗi không?
Xin các bác tư vấn dùm em...

Chỉnh sửa cuối:

danpro1102

Xe hơi
nhìn thế thôi chứ nhìn thật e thấy nó cứ yếu yếu cụ

chube_way

Xe tăng
Em này đi cực bốc,có thể nói là hơn no đó,vì là nhập khẩu nên chất lượng tốt,trông vậy nhưng ngồi rất cao ngang sh,ngoại hình thì tùy cụ,cụ nào thích dáng thể thao thì thích luôn,vì máy công nghệ cũ chưa fi nên cũng tốn xăng như no thôi.

Gravita2304

Xe tăng
Xuống giá nhở, năm 2k9 em hỏi em này ở 3S 6x củ lận.

laceti.se

Xe buýt
Cá tính phết. Hơi ít người đi. Có cụ nào biết thêm tư vấn cho cụ ý với

wildandfree

Xe đạp
Em mua và đang dùng con này từ 2009 đây. Con của em màu trắng. Định hướng của BW's là xe ga thể thao, có hơi hướng của xe đua (đèn hậu đôi, che tay nhựa, thiết kế hầm hố và đặc biệt khung sườn chắc chắn, lốp béo đi đầm xe, đi đường cát không bị trượt, kẹp 3 đi càng đầm, giảm xóc khỏe thôi rồi). Yên cao gần bằng SH, phần ngang của yên rộng nên cảm giác chân hơi chới với khi đặt xuống đất (đặc biệt đối với bác nào cao dưới 1,65m). Mình cao 1,75m nên ko vấn đề gì.
Đổ xăng 100k đầy bình, đi làm từ nhà với khoảng cách cố định cả đi cả về >20 km, chưa kể thỉnh thoảng buổi tối đi chơi, la cà quán xá --- > 1 tuần đổ xăng 1 lần. Tuần nào đi lang thang ít hơn thì 8 ngày. (mức hao xăng sau khi đi 4 năm rồi nhá)
Xe ga nhưng gầm cao nên đi lội nước HN cứ gọi là vô tư cụ ạ. Để dáng xe đẹp hơn em tháo cái niềng sắt phía trước đèn và 2 cái che tay nhựa.
Được cái ra đường thu hút ánh nhìn vì xe lạ, và có phần quái, rất phong cách. Không bị xếp vào dòng xe phổ thông như Lead, Nouvo hay AB. Chúc bác có lựa chọn phù hợp cho mình.

kietngotuan00

Xe hơi
Em mua và đang dùng con này từ 2009 đây. Con của em màu trắng. Định hướng của BW's là xe ga thể thao, có hơi hướng của xe đua (đèn hậu đôi, che tay nhựa, thiết kế hầm hố và đặc biệt khung sườn chắc chắn, lốp béo đi đầm xe, đi đường cát không bị trượt, kẹp 3 đi càng đầm, giảm xóc khỏe thôi rồi). Yên cao gần bằng SH, phần ngang của yên rộng nên cảm giác chân hơi chới với khi đặt xuống đất (đặc biệt đối với bác nào cao dưới 1,65m). Mình cao 1,75m nên ko vấn đề gì.
Đổ xăng 100k đầy bình, đi làm từ nhà với khoảng cách cố định cả đi cả về >20 km, chưa kể thỉnh thoảng buổi tối đi chơi, la cà quán xá --- > 1 tuần đổ xăng 1 lần. Tuần nào đi lang thang ít hơn thì 8 ngày. (mức hao xăng sau khi đi 4 năm rồi nhá)
Xe ga nhưng gầm cao nên đi lội nước HN cứ gọi là vô tư cụ ạ. Để dáng xe đẹp hơn em tháo cái niềng sắt phía trước đèn và 2 cái che tay nhựa.
Được cái ra đường thu hút ánh nhìn vì xe lạ, và có phần quái, rất phong cách. Không bị xếp vào dòng xe phổ thông như Lead, Nouvo hay AB. Chúc bác có lựa chọn phù hợp cho mình.
Thật sự cảm ơn bác rất nhiều, em đã đợi những lời nói này đủ lâu để quyết tâm mua 100%...
Tiện thể em tính sẽ đặt ebay mua dùm cái đồng hồ này, hình như nó dành riêng cho Bw's luôn: http://www.ebay.com/itm/MOS-YAMAHA-ZUMA-BWS-125-Genuine-LCD-Speedometer-SET-Pointer-version-BWS-/300928394923
Chúc những ai có đam mê xe này như em được may mắn và thành công ...

Chã Nhỏ

Xe điện
Em đã từng sử dụng và em xin đánh giá xe như sau.
Bốc máy, xe phong cách ( e đi toàn bị khen Style :"> ) xăng cũng vừa phải. k có FI nên thế là ổn. cua dễ dàng. bình xăng ngoài cốp thuận lợi cho việc k cần bật cả cốp. cốp cũng rộng thỏa mái. xe cao ráo. 1m60 nhón chân hơi mệt.

Nhược điểm : Đi vào đường sóc hơi tê tay vì thụt trước nảy tưng tửng. cảm giác mệt mỏi. nhưng phi đường trường thì tuyệt!...

kietngotuan00

Xe hơi
Em đã từng sử dụng và em xin đánh giá xe như sau.
Bốc máy, xe phong cách ( e đi toàn bị khen Style :"> ) xăng cũng vừa phải. k có FI nên thế là ổn. cua dễ dàng. bình xăng ngoài cốp thuận lợi cho việc k cần bật cả cốp. cốp cũng rộng thỏa mái. xe cao ráo. 1m60 nhón chân hơi mệt.

Nhược điểm : Đi vào đường sóc hơi tê tay vì thụt trước nảy tưng tửng. cảm giác mệt mỏi. nhưng phi đường trường thì tuyệt!...

Bác cho em hỏi khi tháo cái tay chắn gió ra, cái miếng kim loại nó bị lòi 1 cục chỗ xinhan có cách nào khắc phục đc ko, đi tiện cắt bỏ thì lại ko hay... Bác có ý kiến gì ko?
Và 1 điều là e ko thích cái tay ga của nó, cái tay cầm ấy, nó hơi lồi lồi bất tiện chứ ko tròn như dòng xe khác, ko biết thay loại nào ko có gù cho tiện hơn..
em mua xe rồi 41tr, đang hoàn thiện đôi chút và sẽ up hình lên...

Chỉnh sửa cuối:

laceti.se

Xe buýt
Cụ chủ nhớ up hình sớm nhé, em cũng đang quan tâm giống cụ. Xe đi ngoài đường đẹp lắm.

nemesistan

Xe tăng
cụ chủ mua tận 41tr cơ à, trên chợ hôm rồi ngó thấy có cụ bán 3x triệu mới tinh, (chính xác là 30tr)

chube_way

Xe tăng
cụ chủ mua tận 41tr cơ à, trên chợ hôm rồi ngó thấy có cụ bán 3x triệu mới tinh, (chính xác là 30tr)
Trước mình cũng thấy có cụ bán giá đâu cũng trên 30 một chút,tháy trong sg giá có 28t ah,xuống giá ác thật,chúc mừng cụ đã cưới và có những trải nghiệm cùng em nó,mà cụ chủ lấy màu j vậy?

kietngotuan00

Xe hơi
Trước mình cũng thấy có cụ bán giá đâu cũng trên 30 một chút,tháy trong sg giá có 28t ah,xuống giá ác thật,chúc mừng cụ đã cưới và có những trải nghiệm cùng em nó,mà cụ chủ lấy màu j vậy?
Địa điểm nào ở SG bán 28t bạn? mình đi khắp mới lấy 41tr đó chứ, bạn mình cũng đang tính mua 1 chiếc, cụ biết địa chỉ giúp dùm em nhé

Chã Nhỏ

Xe điện
Bác cho em hỏi khi tháo cái tay chắn gió ra, cái miếng kim loại nó bị lòi 1 cục chỗ xinhan có cách nào khắc phục đc ko, đi tiện cắt bỏ thì lại ko hay... Bác có ý kiến gì ko?
Và 1 điều là e ko thích cái tay ga của nó, cái tay cầm ấy, nó hơi lồi lồi bất tiện chứ ko tròn như dòng xe khác, ko biết thay loại nào ko có gù cho tiện hơn..
em mua xe rồi 41tr, đang hoàn thiện đôi chút và sẽ up hình lên...
Cắt đi cũng không vấn đề gì nhưng chắn tay đó em thấy nó chất xe đấy chứ Bác?
tay nắm thì e nghĩ hên xui thay tay khác thôi. để thế cũng k vướng lắm :D

kietngotuan00

Xe hơi
Cắt đi cũng không vấn đề gì nhưng chắn tay đó em thấy nó chất xe đấy chứ Bác?
tay nắm thì e nghĩ hên xui thay tay khác thôi. để thế cũng k vướng lắm :D
Không biết yên có gọt bớt 2 bên mép tý được ko bác, đợt trước em có chạy li việt, yên 775 mà ngồi thoải mái lắm, yên này 780 mà chống chân mệt kinh khủng mang dép lào nhón đau cả chân trừ khi mang giày, em gọt 2 bên hông yên cho gọn tý được ko? (em cao 1m6)

kietngotuan00

Xe hơi
Cụ chủ nhớ up hình sớm nhé, em cũng đang quan tâm giống cụ. Xe đi ngoài đường đẹp lắm.
Em đang đặt hàng cái hộc đồ nhỏ phía trước:

đồng hồ LCD dành cho bw's:

kính chiếu hậu bw's:

....Và sơn đen lại 2 cặp phuộc...
Đợi hàng về em lắp vào rồi post luôn 1 thể cụ ạ ....

tuanquang105

Xe tải
Cụ này quảng cáo nuột nhỉ, e lại thích con thấp tí cho dễ đi

chube_way

Xe tăng
Địa điểm nào ở SG bán 28t bạn? mình đi khắp mới lấy 41tr đó chứ, bạn mình cũng đang tính mua 1 chiếc, cụ biết địa chỉ giúp dùm em nhé
Xin lỗi cụ giá đó ở Biên Hòa,cũng gần sg cụ ah.
Yamaha Tân Thái Bình tại ngã tư Tân Phong tp Biên Hòa.