Nhờ vả tẹo: Một số thắc mắc khi chạy Ford Mondeo.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tiện đây bác nào "dự" hộ em cái nhá:
Khoá cửa lái của xe cháu mấy hôm gần đây gặp hiện tượng: Khi xe đã chuyển động, cửa khoá tự động (như mọi khi) nhưng ngặt nỗi khi đang chạy hay dừng xe không mở được cửa lái mà bắt buộc phải dùng chìa mở điện. Các cửa khác mở bình thường.
Do cháu lười chưa đọc hết Guide nên hỏi hơi ngu. Các bác làm sáng cho cháu nhé! :))
Không mở được là do mở nó không ra hay là nó bị gãy cái lẫy rồi? Em dự là bị gẫy cái lẫy ở tay nắm mở cửa bên trong rồi. Cái này nếu thay thì mất khoảng 3 triệu, còn vớ phải thợ nào biết sửa chế thêm mấy thứ linh tinh vào hết khoảng 100k & bảo đảm không bao giờ bị gãy nữa.
Các cụ cho em hỏi bệnh của Mondeo với ạ.
Xe em là Mondeo 2.5 V6 đời 3 vạch, hiện tại đang bị lỗi mỗi khi tăng tốc từ 30 Km trở lên là xe bị giật giật. Em đã thay lọc gió mới, Bugi mới, van không tải mới, phin lọc xăng mới, kiểm tra áp xuất bơm xăng tốt.
Em đã vào Gara của cụ Sonrack Tien Phong nhưng cũng ko hết bệnh.
Theo các cụ em nó bị làm sao ? Em cám ơn các cụ trước ạ.
Mondeo chưa có đời 3 vạch, mới chỉ có 2 vạch 3 màn hình thôi cụ.
Bệnh giật khùng khục khi tăng tốc đột ngột có thể do hỏng một trong mấy thứ sau:
- Bugi
- Dây cao áp
- Mô bin
- Đường gió
- Và các nguyên nhân khác em không biết :^)
Bệnh này nên vào hãng cho kiểm tra đi, đôi khi nó chỉ do khoang máy nóng quá, làm sun mất 1 đoạn ống dẫn gió thôi (em bị 1 lần thế rồi).

Các cụ đi xe mà có sửa chữa trong hãng thì nên thân quen với 1 đồng chí thợ lành nghề trong đó. Thông thường thì mọi xe vào sửa chữa thợ bắt buộc phải làm theo đúng quy trình, nhưng trong một số trường hợp thân quen & thợ có kinh nghiệm sẽ có nhiều giải pháp tốt hơn, tất nhiên là rẻ hơn, thậm chí cực rẻ.

lucky.win

Xe điện
Mondeo chưa có đời 3 vạch, mới chỉ có 2 vạch 3 màn hình thôi cụ.

chậc ..chậc em viết nhầm, xin lỗi cụ. Ngày mai em định đưa nó vào Ford An Đô ỏ Phạm Văn Đồng xem thế nào, hy vọng sẽ tốt hơn.

L.K.T

Xe máy
Tiện đây bác nào "dự" hộ em cái nhá:
Khoá cửa lái của xe cháu mấy hôm gần đây gặp hiện tượng: Khi xe đã chuyển động, cửa khoá tự động (như mọi khi) nhưng ngặt nỗi khi đang chạy hay dừng xe không mở được cửa lái mà bắt buộc phải dùng chìa mở điện. Các cửa khác mở bình thường.
Do cháu lười chưa đọc hết Guide nên hỏi hơi ngu. Các bác làm sáng cho cháu nhé! :))
Đa tạ!
Oài, cái xe của em cũng bị như vầy từ lâu rồi, thi thoảng nó lại giở chứng :102:
Hồi đầu cứ phải quoay kính xuống rồi thò tay ra mở cửa, sau này khôn hơn thì tắt máy đi rồi bấm chìa mở là xong, buồn với "Mông đau" thế cơ chứ :mad:

camapgia

Xe hơi
Oài, cái xe của em cũng bị như vầy từ lâu rồi, thi thoảng nó lại giở chứng :102:
Hồi đầu cứ phải quoay kính xuống rồi thò tay ra mở cửa, sau này khôn hơn thì tắt máy đi rồi bấm chìa mở là xong, buồn với "Mông đau" thế cơ chứ :mad:
Y hệt em :(

lucky.win

Xe điện
Tình hình là hôm nay em đã mang em nó vào Ford An Đô để sửa. Mặc dù nhà em ỏ đương Láng ra Ford Láng Hạ có một đoạn thôi nhưng ghét bọn đấy lắm rồi nên rứt khoát không ra đấy nữa, mà chấp nhận đi xa hơn.

Xe đã sửa xong, thay Bobin và dây cao áp, đồng thời vệ sinh van thứ cấp đã bị kẹt.

Thiệt hại theo hóa đơn gần 3,8 Tr, em cho thêm chú thợ trực tiếp làm cho em 100k nữa, chú ấy làm quá cẩn thận, nắn nót từng chỗ luôn.

namquang

Xe buýt
Các bác cho em hỏi xe tay lái các bác có nặng không, xe em rất nặng. Xe em còn kêu lục cục mỗi khi vào xóc phía trước bên phụ mặc dù em mới thay càng A và giảm xóc. Còn nữa, khi gương tự gạp ra thì không ra hết phải cho vào gập lại thì mới được.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Tình hình là hôm nay em đã mang em nó vào Ford An Đô để sửa. Mặc dù nhà em ỏ đương Láng ra Ford Láng Hạ có một đoạn thôi nhưng ghét bọn đấy lắm rồi nên rứt khoát không ra đấy nữa, mà chấp nhận đi xa hơn.
Xe đã sửa xong, thay Bobin và dây cao áp, đồng thời vệ sinh van thứ cấp đã bị kẹt.
Thiệt hại theo hóa đơn gần 3,8 Tr, em cho thêm chú thợ trực tiếp làm cho em 100k nữa, chú ấy làm quá cẩn thận, nắn nót từng chỗ luôn.
Cháu vào Ford An Đô cũng same ame cụ: 4.2củ, cơ mà sau đó chạy nuột thật (hay là cảm giác chả biết:41:).
Nhưng có một điều cháu trộm nghĩ:
Tất cả những ông làm dịch vụ, hễ cứ làm online là ứ dám làm bậy.
Mấy bác An Đô Ford cũng tham gia mấy forum Auto online mà :))

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Nó có 2 kiểu bị "N" ạ.
- Kiểu 1: gãy nãy mở cửa >>> Chế tác tầm 200k.
- Kiểu 2: Bị "hóc" như của cháu >>>Chả biết mấy trăm k, hay mấy củ.
Có điều cháu khôn ngay từ đầu nên ứ phải quay kính như "N". Hí hí.:41::41::41:

L.K.T

Xe máy
Nó có 2 kiểu bị "N" ạ.
- Kiểu 1: gãy nãy mở cửa >>> Chế tác tầm 200k.
- Kiểu 2: Bị "hóc" như của cháu >>>Chả biết mấy trăm k, hay mấy củ.
Có điều cháu khôn ngay từ đầu nên ứ phải quay kính như "N". Hí hí.:41::41::41:
Xe em chả gãy cái chi, chỉ thi thoảng ko mở đc khóa cửa nhưng chỉ cửa lái. Mang đi kiểm tra thì chả sao (vì toàn kiểm tra những lúc ko bị nữa) :D
Thôi thì cứ sống chung với lũ vậy...

free2joinu

Xe tải

Cụ thấy em dự chuẩn chưa? :21::21::21::21:
Rồi cụ sẽ thấy em nó đi đỡ tốn bia hẳn, dư tiền cho cụ mời (b)(b)(b) anh em.

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái này nữa ạ. Tinh hình là em đánh rơi mất chìa phụ rồi. Bây giờ nếu mua chìa mới, phần cài đặt thì vào hãng là đương nhiên rồi, nhưng mà nơi nào ở HN có thể cắt được chìa khóa này ạ ? phôi của nó lại tròn tròn, chứ ko dẹp như các xe khác.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Các cụ cho em hỏi cái này nữa ạ. Tinh hình là em đánh rơi mất chìa phụ rồi. Bây giờ nếu mua chìa mới, phần cài đặt thì vào hãng là đương nhiên rồi, nhưng mà nơi nào ở HN có thể cắt được chìa khóa này ạ ? phôi của nó lại tròn tròn, chứ ko dẹp như các xe khác.
Vào hãng hoặc ra chỗ anh Lợi Béo ở cái ngõ gì trên đường Nguyễn Thái Học em quên mất tên rồi.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
giời ạ, cụ thương thì thương cho chót, chứ thế này thì em biết tìm ở đâu :102:
Theo như trên vietbando.com thì nó là ngõ Yên Thế thì phải
Số điện thoại của bác Lợi Béo là 0913031099.

camapgia

Xe hơi

bác mua cái tròn tròn, ko dẹt này ở đâu thế ạ ?

lucky.win

Xe điện

bombi

Đi bộ

Xem em hôm trước cũng bị y như của bác, định vào An Đô, nhưng ngại xa, vào Thăng Long. Em cũng thay gần như bác (chỉ thay 1 bộ cao áp thôi, không phải 2), hết có 2tr5. Sao chỗ An Đô đắt hơn nhỉ? Nếu cộng thêm 1 bộ dây cao áp nữa thì của em cũng chỉ tầm 3tr1.

Cậu thợ bảo nguyên nhân của lỗi này là do:
- Nước vào
- Hoặc xe đứng yên, để máy chạy lâu quá.

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Các Mondger cho em hỏi lần chót về vụ chìa khóa nhé!
Như đã nói, xe em bị riêng cửa lái, sau khi chạy cửa tự khóa như bình thường nhưng mình không mở được do chốt khóa bị đóng và chỉ có cách là mở bằng chìa khóa. Cứ thế này chắc em phải bán xe Mon thân yêu và chia tay hội Mon mất các cụ ơi...
Cứu em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

camapgia

Xe hơi
Như đã nói, xe em bị riêng cửa lái, sau khi chạy cửa tự khóa như bình thường nhưng mình không mở được do chốt khóa bị đóng và chỉ có cách là mở bằng chìa khóa. Cứ thế này chắc em phải bán xe Mon thân yêu và chia tay hội Mon mất các cụ ơi...
xe em bị mấy lần rồi tự nó hết. Suy ra bác cứ kiên nhẫn chờ, đến 1 ngày đẹp trời nào đó

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Anh nói em mới nhớ. Trước xe của em nó cũng có bị. Đâu đó khoảng 4 lần. Lâu rồi không thấy bị lại. Chắc tự khỏi mất rồi. E thề