[Funland] Nhọt lớn ở mông!! Các cụ giúp em với!!

Sink_night

Xe đạp
E bị y như cụ cách đây 6 7 năm, nhọt nó to như ngón tay cái gồm 3 đầu xanh nét đau ko tả nổi, e vào bv khám bhyt cậu bác sỹ bắt e cởi ra phán ngay phải mỏ cắt hết đi mới khỏi, em ok ngay và lên bàn mổ cậu bác sỹ móc ra cục to như ngón tay dài khoảng 5cm. Phải mất nửa tháng ngày nào cũng đi thay băng giờ chỗ ấy vẫn lõm vì bị cắt nhiều thịt quá, may có bhyt chứ ko thì đợt đấy cũng mất tiền chục. À e kể nốt thay băng thì gấu có thể thay dc nhưnge cậy có bhyt và mấy e y tá lại sinh như mộng ngày nào gặp e cũng bảo e cời quần ra lúc đầu còn đỏ mặt xong quen dần mà các em ấy mân mê mông sướng zã man chỉ sướng thằng bé là hôm nào cũng đc mặc quần mới sịp mới comfor thơm nức:))
Sao đắt thế cụ, e có 2 ng bạn bị như nayg mag làm ở xanh pon trên dưới 1 củ thôi mà +_+

tellwish

Xe hơi
Cách 1: Tỏi giã dập, đắp vào chỗ ung nhọt, áp xe 15-20 phút, ngày 2 lần. Nếu trộn với dầu vừng đắp thì càng tốt hơn
Cách 2: Ra phố Hải Thượng Lãn Ông mua mấy gói Cao Tan Kim Đan về đắp cụ ạ!

Sink_night

Xe đạp
Cách 1: Tỏi giã dập, đắp vào chỗ ung nhọt, áp xe 15-20 phút, ngày 2 lần. Nếu trộn với dầu vừng đắp thì càng tốt hơn
Cách 2: Ra phố Hải Thượng Lãn Ông mua mấy gói Cao Tan Kim Đan về đắp cụ ạ!
E làm các kiểu con đà điểu r... K dc đâu.. Can thiệp dao kéo thôi cụ ạ..

hiieu

Xe hơi
mình nghĩ cụ lên đi khám không để lâu nguy hiểm lắm

BanglaiB2

Xe buýt
Em bị cái nhọt sưng gần tuần nay đến nỗi đi đứng cũng đau chứ chưa nói phải ngồi lái xe :( nhọt này ủ cũng dc mấy năm r nhưg bt chỉ khi e ăn đồ nóng nó mới hơi tấy lên như bao cái nhọt khác và cũng nh lần e nặn lên nhưg chắc k hết. Đến giờ nó có dấu hiệu sưng to, nắn vào cứng, đỏ tấy 1 vùng và bên trong như kiểu quả trứg cút T.T (do trc đó e ăn lẩu chén liền 4 vắt mì..)
E nghiên cứu nh diễn đàn thì biết phải mổ để chích mủ ra nhưg nhiều ca k thể lành dc mà cứ tái đi tái lại hoài.... Biết một số cụ trong đây đã từng bị bệnh này cho e 1 số kinh nghiệm chữa để dứt điểm nó với chứ tnay e khổ qá :(( đến đi ngủ cũng phải nằm sấp #:-s
Ngày trước em cũng bị kiểu này nhưng đã vĩnh biệt nó 15 năm nay rồi. Hồi đó cứ mỗi năm nó mọc 1-2 lần chỉ loanh quanh ở chỗ gần với lỗ...ít, khổ lắm vì đứng không được ngồi cũng không xong, mà nằm phải quặp 1 cái gối thật to để háng không ép vào mới dễ chịu. Thậm chí có những lần đau quá phải uống 1/2 viên aspirin để giảm đau mới ngủ được. Mỗi lần như thế (tự nghiệm ra nguyên nhân mỗi khi ăn mít hoặc dứa xong là y như rằng nó "nổi") là được xui dán cao đông y (ông bô phải ra cụ Khương Lâm ở ngã 4 sở cũ mua về), chích kháng sinh, chích nặn mủ... mà vẫn không tiệt được nọc. Rồi lần cuối cùng có người cho nắm lá con khỉ (giờ có tên mỹ miều hơn là cây hoàn ngọc), giã nát với ít cuốc lủi rồi đắp qua đêm. Sáng hôm sau thấy nhẹ cả người, người nhà "xem" bảo có 1 cái lỗ rất ro và sâu chỗ cái nhọt đấy. Cụ thử kiếm ít lá con khỉ đắp xem sao nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Sink_night

Xe đạp
Ngày trước em cũng bị kiểu này nhưng đã vĩnh biệt nó 15 năm nay rồi. Hồi đó cứ mỗi năm nó mọc 1-2 lần chỉ loanh quanh ở chỗ gần với lỗ...ít, khổ lắm vì đứng không được ngồi cũng không xong, mà nằm phải quặp 1 cái gối thật to để háng không ép vào mới dễ chịu. Thậm chí có những lần đau quá phải uống 1/2 viên aspirin để giảm đau mới ngủ được. Mỗi lần như thế (tự nghiệm ra nguyên nhân mỗi khi ăn mít hoặc dứa xong là y như rằng nó "nổi") là được xui dán cao đông y (ông bô phải ra cụ Khương Lâm ở ngã 4 sở cũ mua về), chích kháng sinh, chích nặn mủ... mà vẫn không tiệt được nọc. Rồi lần cuối cùng có người cho nắm lá con khỉ (giờ có tên mỹ miều hơn là cây hoàn ngọc), giã nát với ít cuốc lủi rồi đắp qua đêm. Sáng hôm sau thấy nhẹ cả người, người nhà "xem" bảo có 1 cái lỗ rất ro và sâu chỗ cái nhọt đấy. Cụ thử kiếm ít lá con khỉ đắp xem sao nhé.
Cảm ơn cụ chỉ giáo, e thử đi tìm mấy phuơg thuốc của cụ coi sao :-s

mikechang

[Tịch thu bằng lái]
trước e bị nhọt ở mông to lắm, ko ngồi đc, nhưng e chả lo gì, sau 2 tuần nó to dùng lên e nhờ thằng bạn nó chọc rồi nặn hết ra ( hơi đau tí nhưng với e ko sao ) xong e mua thuốc đỏ dạng bột ở viên con nhộng ấy, đổ vào cái vệt nhọt đó ( cho nhiều vào ) rồi băng bó đệ ngày nó lành lặn ngay.

kết luận : e toàn chữa vết thương bằng thuốc đỏ con nhộng cụ ạ

sieubom

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ là u bã đậu rồi, phải đi chích đi. cái này không nguy hiểm nhưng khó chịu đành phải lúc nào thấy khó chịu lại chích, đơn giản thôi không đau đâu

Cỏ dại

Xe tải
Em cũng hay bị kiểu này, hóng mong có cách chữa hiệu quả

Namanana

Xe đạp
Không biết cụ đã ổn chưa nhưng em xin hiến kế cây nhà lá vườn để bác nào cũng bị đau khổ kiểu này có đọc được thì dùng.
Cụ mua lấy 1 cây ngô đồng, càng lâu năm càng tốt vì nhựa càng đặc :) loại này rất rẻ và cũng dễ kiếm thôi :)
Cụ cứa nhẹ vào thân cây cho nhựa chảy ra một mảnh giấy nhỏ (giấy nến thì tốt nhất) đủ để che hết mụn và đắp lên mụn ấy. Sẽ chóng khỏi thôi :)

baoden1123

Xe máy
Đắp cao cho chín rồi xử lý cái ngòi đi cụ :D Em toàn bị ở mông. Thế mới đau chứ

scorpions8784

Xe tải
Em thì bị thường xuyên. Chích xong lại bị. Do cơ địa nóng + ăn uống đồ nóng nên bị thế.

duahau123456

Xe hơi
Khám bác sĩ đĩ ko để lại chứng tích ko lấy đc vợ đâu :))

kinhdoanhbanle

Xe máy
cụ hạn chế bia rượu với đồ cay nóng.nếu ko nó lại phá ra.thậm chí là mọc thêm cái mới nữa đấy cụ ạ

djblack

Xe hơi
Nhọt này đã thành ổ áp xe có vỏ rồi, bóp nặn, chích dẫn lưu hết mủ thì chỉ khỏi (lành miệng) được một thời gian vì vỏ của nó vẫn còn. Trong cái vỏ đấy vi khuẩn có thể xâm nhập gây viêm và hóa mủ tiếp... Để giải quyết dứt điểm, cụ nên đi khám chuyên khoa ngoại hoặc nhập viện điều trị - có thể phải phẫu thuật để cắt lọc và bóc hết vỏ của ổ áp xe đó, dùng thuốc kháng sinh... thì mới đỡ. Thêm nữa, nếu nhọt đó nằm sát hoặc xung quanh lỗ hậu môn thì cẩn thận đó là rõ hậu môn trực tràng, nếu không nhập viện điều trị và phẫu thuật thì không khỏi được
Cháu xin được phép khai quật mộ cổ ạ. Thấy conmen của cụ đúng cái cháu đang bị hành hạ, cụ cho cháu xin hỏi vài câu.
28 tết vừa rồi cháu bị cái nhọt, do trước đó cháu uống mật ong với tinh nghệ nên bị nóng phát ra, thường thì 1 năm cháu bị một cái nhọt vào mua hè nhưng ko to như lần này, lần này nó to bằng nửa quả chanh, trong mấy ngày tết chau không tiện đi khám nên chỉ uống kháng sinh và alphachoy, mụn đã nhỏ đi nhưng quanh nhọt cháu bị đau tê bì và hôm nay vừa đi khám tại 108 thì chuẩn đoán bị Áp xe mông bên phải và bs bảo phải phẩu thuật.
Cụ cho cháu hỏi là phẫu thuật cái này có đơn giản không, và sau phâu thuật hết thuốc giảm đau có đau lắm không? Có phải gây mê không ạ? Vì cháu thấy bs bảo phẫu thuật xong chưa khâu ngay mà để hở 2 - 3 hôm sau rồi mới khâu. Nghĩ vậy mà cháu thấy sợ quá. Thường thì sau phẫu thuật thì mất bao lâu thì đi lại và ngồi làm việc được bình thường ạ?
Cháu cảm ơn cụ.

vietvovi

Xe hơi
Mụn ở mông thì nhớ đời lắm ạ @@
15 năm trước e bị 3 cái mụn sưng to bằng 4 ngón tay. Đầu ngòi xanh lét, nặn chỉ ra 1/2. Akay quá vì ko ngủ đc e nén đau bảo bố e cố nặn thật mạnh vì e sờ thấy mềm rồi. Và kết quả là mủ bắn tận đỉnh màn luôn @@ xong ko có thuốc đỏ phải nghiền clocid thành bột rồi đắp vào. Cũng may ở phần nhô cao nhất của mông nên e ko bị lõm.

thanglong83

Xe hơi
kinh nghiệm dân gian nhưng hiệu nghiệm,cụ lấy một nắm to rau húng quế dã nát đắp lên chỗ nhọt giúp nhanh chóng khu trú mủ lại để nhanh chích nhanh hết đau.trước em bị rùi nên bít cảm giác của cụ