[Funland] Nhọt lớn ở mông!! Các cụ giúp em với!!

Sink_night

Xe đạp
Em bị cái nhọt sưng gần tuần nay đến nỗi đi đứng cũng đau chứ chưa nói phải ngồi lái xe :( nhọt này ủ cũng dc mấy năm r nhưg bt chỉ khi e ăn đồ nóng nó mới hơi tấy lên như bao cái nhọt khác và cũng nh lần e nặn lên nhưg chắc k hết. Đến giờ nó có dấu hiệu sưng to, nắn vào cứng, đỏ tấy 1 vùng và bên trong như kiểu quả trứg cút T.T (do trc đó e ăn lẩu chén liền 4 vắt mì..)
E nghiên cứu nh diễn đàn thì biết phải mổ để chích mủ ra nhưg nhiều ca k thể lành dc mà cứ tái đi tái lại hoài.... Biết một số cụ trong đây đã từng bị bệnh này cho e 1 số kinh nghiệm chữa để dứt điểm nó với chứ tnay e khổ qá :(( đến đi ngủ cũng phải nằm sấp #:-s

sangvnptgl

Xe buýt
Cụ có bị mát ko ? Mà lên diễn đàn hỏi nhọt ở mồng!!!

alexandra

Xe điện
Sao cụ để lâu thế ạ? Đến viện họ tiêm thuốc tê trích luôn đi thôi!

cargoman

Xe điện

vothienkhong

Xe hơi
Cụ lấy rau diếp cá, rửa sạch rồi để cho khô nước sau đấy giã nhỏ và đắp lên giọt là ok. Hôm sau đảm bảo khỏi luôn, chạy nhảy vô tư.

Sink_night

Xe đạp
Em đã thử nhiều cách, cả dán cao các thứ nhưng bây h buộc phải nạo hút bên trong r, e thấy có bác trong forum mình bị khoét 1 chén thịt vì giống e mà choáng quá :-ss các cụ có biết nơi nào làm thủ thuật mà nhìn thẩm mĩ một chút k ạ :-B e có thấy phuơng pháp hút chân không của cụ nào ngày trc nhưng giờ k thấy cụ ấy vào diễn đàn chỉ bảo :(

Sink_night

Xe đạp
Cụ lấy rau diếp cá, rửa sạch rồi để cho khô nước sau đấy giã nhỏ và đắp lên giọt là ok. Hôm sau đảm bảo khỏi luôn, chạy nhảy vô tư.
Cảm ơn cụ, e đã thử cách này r nhưng k ăn thua, vì cái của e bề mặt còn chai sạn k có ngòi, nó lẳn luôn trong da huhu

Lusm Pearce

Xe tải
nhọt của cụ cũng lên chức cụ rồi đấy ạ. tài là cụ chịu đc. em khuyên chân thành cụ đi khám đi cho chắc, cụ nên hỏi bác sĩ nào uy tín, chứ đừng mẹo mẽo gì nữa cả.

soido

Xe hơi
Mời cụ vào viện luôn cho lành

Sink_night

Xe đạp
Có ảnh em mới phán được.
:(( ở chỗ nhạy cảm e k dám post, đặc điểm của nó e đã nêu r, bsi bảo phải mổ chữ thập ra r nạo sâu đến cả ngón tay. E chỉ lo mất cả chén thịt mà sau đó ng có cái lỗ sâu 1,5cm đến 2cm. K biết xử lý tnao nữa

sangvnptgl

Xe buýt
Theo em cụ lấy *** mèo bôi lên là khỏi ngay..!!!hihihi

hungold

Xe buýt
Nhọt của cụ không hút chân không được vì: Thứ nhất là nhọt bọc (kín đầu), thứ hai là, do để quá lâu nên đã thành nhân (các cụ gọi là kén), nhân này là do cụ trước kia không sử lý, mà chỉ uống kháng sinh nên mụn khỏi viêm nhưng không sạch >> tổ chức hoại tử (tế bào chết) bên trong khô lại thành nhân. Còn nếu là nhọt hở (không bọc kín), thì quá đơn giản, chỉ một nốt nhạc là xong (đắp lá cho vỡ rồi hút chân không) >>sạch tuyệt đối.

Khuyên cụ, duy nhất chỉ có cách là đi bệnh viện chích, và vệ sinh sạch bên trong, tiêm kháng sinh, nếu không thì sẽ tái diễn liên tục, lâu hơn, và nguy hiểm hơn là nó sẽ nhiễm trùng nặng dẫn đến viêm xương...........không thể lường trước được.

Có cụ trên nói là sau khi khoét vẫn tái diễn, chẳng qua là người bác sỹ trình độ thấp, làm không sạch, vẫn còn sót >> tái diễn là chuyện thường. Giống như các cụ ngày xưa hoạn gà, sau đó nó vẫn đạp mái như thường. :))

Em đã thử nhiều cách, cả dán cao các thứ nhưng bây h buộc phải nạo hút bên trong r, e thấy có bác trong forum mình bị khoét 1 chén thịt vì giống e mà choáng quá :-ss các cụ có biết nơi nào làm thủ thuật mà nhìn thẩm mĩ một chút k ạ :-B e có thấy phuơng pháp hút chân không của cụ nào ngày trc nhưng giờ k thấy cụ ấy vào diễn đàn chỉ bảo :(

hungold

Xe buýt
Cách của cụ chỉ dùng cho loại nhọt thông thường, mới mọc thôi nhá, nhọt của cụ chủ là nhọt bọc, tái phát do bên trong còn nhân, vì vậy không thể chỉ dán các loại cao hay lá được, duy nhất là chỉ có khoét ra, moi sạch.

Nếu cụ ở HN thì nên làm dịch vụ của các bệnh viện có uy tín, thường thì trước cổng các BV hay có phòng dịch vụ, đắt tý nhưng an toàn cụ ạ.

Sink_night

Xe đạp
Cách của cụ chỉ dùng cho loại nhọt thông thường, mới mọc thôi nhá, nhọt của cụ chủ là nhọt bọc, tái phát do bên trong còn nhân, vì vậy không thể chỉ dán các loại cao hay lá được, duy nhất là chỉ có khoét ra, moi sạch.

Nếu cụ ở HN thì nên làm dịch vụ của các bệnh viện có uy tín, thường thì trước cổng các BV hay có phòng dịch vụ, đắt tý nhưng an toàn cụ ạ.
Cụ có thể tư vấn địa điểm và giá cả cho e đc k ạ, sau khi mổ e còn phải tìm nơi xử lí thẩm mĩ cho vết lõm 2cm đấy nữa..T.T căng quá.. E cảm ơn cụ trước :(

ondaidai001

Xe hơi
qua bác sĩ mà khám đi cụ :O