Thảo luận Những bệnh thường gặp và cách xử lý bệnh của dòng xe Q5 - Q7

phươngsl

Xe đạp
Các cụ mợ đã đi dòng xe này giúp em một vài thông tin vì em đang định mua em Audi Q5 model 2013. Cửa nóc Panorama đã khắc phục được tiếng lạch cạch khi vào sóc của xe Audi Q5 chưa ạ? Mua về mà cứ kêu lạch cạch thì chán lắm các cụ mợ nhỉ.
Cụ Chuotlang, cụ Chiểu và cụ BMW theo em biết là đang đi, đã từng đi hoặc đã sửa chữa nhiều em này nên các cụ cho e biết cảm nhận với ạ, đặc biệt là món cửa nóc nhé
Thanks các cụ các mợ
Xe e chạy 2013 có kêu đâu bác,giờ nó đag bị bệnh ko mở cốp lên hết dc bác ạ

jing150

Xe đạp
Giống như kiểu 2 cây ti có vấn đề.

mr new

Xe tải
Các bác cho e hỏi xe e hôm nay bật cốp sau lên nhưng nó chỉ lên dc 1 nửa ko lên hết dc là sao ạ.e phải dùng tay đẩy nó lên thì mới lên dc hết,các bác có giúp e với

Cụ thử reset lại vị trí mở cốp xem nhé.
Đầu tiên nâng cốp lên vị trí chiều cao phù hợp (như ảnh hai của cụ) sau đó cụ bấm vào nút đóng cốp (giữ chặt nút này khoảng 5-7giây khi thấy đèn hậu nháy là ok, chứ ko phải bấm để cho nó đóng vào như bình thường). Làm như thế là lưu vị trí mở cốp của cụ ở vị trí mới.
Cụ làm luôn xem có hết bênh ko

phươngsl

Xe đạp
Đầu tiên nâng cốp lên vị trí chiều cao phù hợp (như ảnh hai của cụ) sau đó cụ bấm vào nút đóng cốp (giữ chặt nút này khoảng 5-7giây khi thấy đèn hậu nháy là ok, chứ ko phải bấm để cho nó đóng vào như bình thường). Làm như thế là lưu vị trí mở cốp của cụ ở vị trí mới.
Ok bác để tý e thử luôn xem có dc ko

phươngsl

Xe đạp
Cảm ơn bác nhiều nhé,dc luôn bác ơi.thế mà e điện về hãng nó bảo hỏng mô tơ thế có chết e ko. Ở gần thì e mời bác ly cafe ngay :)) e xa quá

mr new

Xe tải
Cảm ơn bác nhiều nhé,dc luôn bác ơi.thế mà e điện về hãng nó bảo hỏng mô tơ thế có chết e ko. Ở gần thì e mời bác ly cafe ngay :)) e xa quá
Nhìn nick vs biển xe cụ là e biết cụ ở cũng xa e rồi. Thôi có dịp xuống HN cần thì ae í ới giao lưu cafe sau cũng được :))
Cái việc reset mở cốp này bác có thể thực hiện bất cứ lúc nào cũng được nhé, nhiều khi đưa xe cho bà xã lái mà chiều cao thấp hơn thì để cốp cao quá cũng khó với, cứ chỉnh tay đến độ cao mình vừa ý rồi giữ nút đóng cốp mấy giây là được.
Chúc cụ lái xe an toàn và hạnh phúc bên bà xã Q5 :D

phươngsl

Xe đạp
Nhìn nick vs biển xe cụ là e biết cụ ở cũng xa e rồi. Thôi có dịp xuống HN cần thì ae í ới giao lưu cafe sau cũng được :))
Cái việc reset mở cốp này bác có thể thực hiện bất cứ lúc nào cũng được nhé, nhiều khi đưa xe cho bà xã lái mà chiều cao thấp hơn thì để cốp cao quá cũng khó với, cứ chỉnh tay đến độ cao mình vừa ý rồi giữ nút đóng cốp mấy giây là được.
Chúc cụ lái xe an toàn và hạnh phúc bên bà xã Q5 :D
Dạ ok bác cảm ơn bác nhiều nhé.nào xuống hn e alo mời bác sau nhé

haiken2112

Xe máy
cụ kiểm tra lại thước lái chưa ạ theo cháu cụ cứ mang qua dân chủ bảo nta kiểm tra cho ạ

LHL6121993

Xe đạp
Em xin chào các bác.
ông anh của em có xe Q5 2012 có hiện tượng là khi quay vô lăng có tiếng kêu cạch cạch dội lên vô lăng rất rõ,em có nghe qua tiếng kêu và thấy hình như bị khớp trục cột lái hay sao ấy. có xe bác nào đã bị như vậy không và có cao nhân nào bốc thuốc cho bệnh này không xin chỉ em với ạ.em xin cảm ơn.
hiu hiu xe cụ giống con A4 -2010 của e rồi, hnay qua hãng báo hết 77tr. Em nghe xong rụng cả chân tay :(

cào cào

Xe hơi
bác vào hãng ktra xong ra gara ngoài thay :D

SoiK

Xe đạp
Website
www.friv2013online.com
Có bác nào biết hội Audi Q5 trên facebook không? E hay online fb nên tiền trao đổi hơn :)

SoiK

Xe đạp
Website
www.friv2013online.com
Cốp của em thỉnh thoảng phải ấn 2 nhát mới lên đc. Có bác nào như em không?

vuquyet88hy

Xe máy
Các bác cho e hỏi xe e hôm nay bật cốp sau lên nhưng nó chỉ lên dc 1 nửa ko lên hết dc là sao ạ.e phải dùng tay đẩy nó lên thì mới lên dc hết,các bác có giúp e với

Bác kiểm tra lại mấy phím điều chỉnh trong xe, ty chống, với môtơ hai bên xem, Không được bác alô cho e0943851288

MRCHIEU

Xe hơi
Cốp của em thỉnh thoảng phải ấn 2 nhát mới lên đc. Có bác nào như em không?
Cốp bác có 3 vị trí có thể mở:
- bằng nút bấm trên chìa khoá
- bằng công tắc trên cửa lái
- bằng công tắc trên cốp sau
Bác bị hiện tượng trên khi bấm bất cứ công tắc nào hay chỉ bị khi bấm công tắc trên cốp?

MRCHIEU

Xe hơi
Em xin chào các bác.
ông anh của em có xe Q5 2012 có hiện tượng là khi quay vô lăng có tiếng kêu cạch cạch dội lên vô lăng rất rõ,em có nghe qua tiếng kêu và thấy hình như bị khớp trục cột lái hay sao ấy. có xe bác nào đã bị như vậy không và có cao nhân nào bốc thuốc cho bệnh này không xin chỉ em với ạ.em xin cảm ơn.
Em làm các đời audi Q5 rất nhiều và thường xuyên nhưng chưa thấy con nào bị lỗi cột lái cả. Nguyên nhân xe bác có thể do:
- rotuyn lái ( có thể lái trong, lái ngoài) dơ
- bát bèo giảm xóc hỏng
- thước lái dơ