Thảo luận Những cái Ngu của xe Mẹc chỉ khi sở hữu mới biết

Hoangyen91

[Tịch thu bằng lái]
Lúc lấy mẹc c200 này, e cũng băn khoăn es 250 nhưng quá tài chính nên thôi.
Vâng, nó tầm tiền con Audi Q5
Hộp số CVT nên êm lắm, em chạy cao tốc 140km/h mà nghe nhạc vẫn róc rách, không có tiếng ù ù như cái xe em đang đi.
Nhưng nó có 1 nhược điểm là khi tăng tốc đột ngột từ nó kêu to hơn 1 chút, gần giống tiếng máy xay sinh tố. Nhưng ưu điểm thì quá nhiều.

88T8-8888

Xe tải
Em cũng đang đi Mer già đây.
1. Như thế mới tốt cho sức khoẻ, Mer nó đúng đấy cụ.
2. Nó cũng đúng đấy, cũng vì lý do an toàn.
3. Cụ xem lại đời mới này các con khác có bị thế không. Chứ con Mer già của em nó chỉ có hộp số 7 cấp nhưng khá êm và mượt.
4. Chân phanh của Mer lúc đầu đi chưa quen cụ đạp như xe bình dân nó có tiếng kêu như thế, cụ đi quen rồi rà phanh từ xa sau đó phanh lại từ từ sẽ không có tiếng kêu như trên.

Và cụ đã đi Mer thì nhớ tập gym hoặc thể dục thể thao cho điều độ, nhớ giữ hai quả thận đừng bắt nó lao lực quá đấy:))

E đi nội đô nhiều
đang đi tự nhiên thấy mùi thum thủm khói xe mới...😂

Ferrari FXX K

Xe tải
Cụ ở đâu thế, em đánh con camry 2.5q của em sang đổi con merc c200 2020 của cụ. Xe merc lởm thế đổi camry vừa to vừa đẹp mà bước tiến đối với cụ về công nghệ đúng ra cụ phải các thêm cho em 200 củ nhưng thôi coi như em lộc cụ chỗ đấy.
Cụ inbox em thông tin sớm nhé.
Cho em xin một chút khôn của cụ với nhé ;))

itnd

Xe hơi
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
Em trả lời cụ theo hiểu biết của em như sau:
1 - Cái này em thấy hợp lý, lấy gió trong thiếu oxy sẽ buồn ngủ, không tốt cho sức khỏe.
2 - Do xe cụ là bản rẻ không có Keyless Go thôi
3 - Cụ nói mới lấy xe đời 2020, vậy tức là mua xe cũ. Merc có chức năng học và nhớ thói quen đạp gas của người chạy thường xuyên nên khi đổi tài cần thời gian để nó học và điều chỉnh hoặc cụ cần reset về mặc định để nó học từ đầu
4 - Chưa quen thôi, chạy 1 thời gian ngắn là đạp nhẹ nhàng không kêu nữa, kèm theo cả cái auto hold - ông nào quen thì đạp nhẹ là ăn, ô nào không quen thì đạp to chân vài phát may ra mới được 1

88T8-8888

Xe tải
Em trả lời cụ theo hiểu biết của em như sau:
1 - Cái này em thấy hợp lý, lấy gió trong thiếu oxy sẽ buồn ngủ, không tốt cho sức khỏe.
2 - Do xe cụ là bản rẻ không có Keyless Go thôi
3 - Cụ nói mới lấy xe đời 2020, vậy tức là mua xe cũ. Merc có chức năng học và nhớ thói quen đạp gas của người chạy thường xuyên nên khi đổi tài cần thời gian để nó học và điều chỉnh hoặc cụ cần reset về mặc định để nó học từ đầu
4 - Chưa quen thôi, chạy 1 thời gian ngắn là đạp nhẹ nhàng không kêu nữa, kèm theo cả cái auto hold - ông nào quen thì đạp nhẹ là ăn, ô nào không quen thì đạp to chân vài phát may ra mới được 1
e đã mang hãng họ reset lại hết rồi đó

trungcsds

Xe buýt
Cũng như nhau cả thôi mọi người bảo lexus êm và mượt em đi NX300 đc 6 vạn rồi ồn rào rào vãi chưởng còn cứng nữa đi qua gờ giảm tốc nhẩy tưng tưng độ êm thua con nicssan terra trước của em đang chán đây .

Được gửi từ iPhone X - Otofun

88T8-8888

Xe tải
Cũng như nhau cả thôi mọi người bảo lexus êm và mượt em đi N300 đc 6 vạn rồi ồn rào rào vãi chưởng còn cứng nữa đi qua gờ giảm tốc nhẩy tưng tưng độ êm thua con nicssan terra trước của em đang chán đây .

Được gửi từ iPhone X - Otofun
vậy à cụ.
nói vụ cứng thì e cũng thấy cứng thật.
tuy nhiên cái này e thấy chắc do an toàn hay gì đó nên ko giống xe khác

itnd

Xe hơi
e đã mang hãng họ reset lại hết rồi đó
Sẽ cần thời gian để nó học và điều chỉnh cụ ạ - mình cũng cần thời gian làm quen nữa. Lúc đầu lấy xe (mới) em cũng hơi thất vọng giống cụ, sau khoảng 2 tuần thì mọi thứ đều ok

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, cá nhân tôi thấy thật trùng hợp.
Tối qua mẹc vừa ra C-Class mới cái mà nay bác chủ thớt làm mấy gạch đầu dòng các nhược điểm của Mẹc ngay được, lại đúng C luôn. Nhưng cũng như gái đẹp thôi, khó mà cưỡng lại được nếu có điều kiện lắm bác chủ thớt ah. Kể cả đôi khi có bị dắt nông khó chịu do niềng răng thì độ phê vẫn là cái quyết định cuối cùng.

Tất nhiên rồi, dòng C thì tôi ko đi và dòng E cũng vậy nhưng tôi có quan điểm của riêng mình Mẹc vẫn là một sự hấp dẫn ghê gớm như gái đôi mươi chưa lần nằm nghiêng vậy. Quan điểm trên có thể khó hiểu nhưng lại chính là quan điểm của cá nhân tôi mà ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về các dòng mẹc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà phải ko nào.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em hiện đang vần con Ỉn cỏ, mà cụ nói ntn có khi em lại mua Ỉn khi đổi thôi. Nguyên nhân là ko có tiền chơi Mer. Kaa.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở đâu thế, em đánh con camry 2.5q của em sang đổi con merc c200 2020 của cụ. Xe merc lởm thế đổi camry vừa to vừa đẹp mà bước tiến đối với cụ về công nghệ đúng ra cụ phải các thêm cho em 200 củ nhưng thôi coi như em lộc cụ chỗ đấy.
Cụ inbox em thông tin sớm nhé.
ơ em tưởng cụ cưỡi Phò???

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang đi Mer già đây.
1. Như thế mới tốt cho sức khoẻ, Mer nó đúng đấy cụ.
2. Nó cũng đúng đấy, cũng vì lý do an toàn.
3. Cụ xem lại đời mới này các con khác có bị thế không. Chứ con Mer già của em nó chỉ có hộp số 7 cấp nhưng khá êm và mượt.
4. Chân phanh của Mer lúc đầu đi chưa quen cụ đạp như xe bình dân nó có tiếng kêu như thế, cụ đi quen rồi rà phanh từ xa sau đó phanh lại từ từ sẽ không có tiếng kêu như trên.

Và cụ đã đi Mer thì nhớ tập gym hoặc thể dục thể thao cho điều độ, nhớ giữ hai quả thận đừng bắt nó lao lực quá đấy:))

ảnh nghỉ dưỡng đâu em nghía phát nào?
Riêng tay biggun này em tin đang cưỡi Mẹc

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ mịa rồi, xe e Nhật láy gió trong auto, có ngày e chết ngạt mất à?

Lái Ngựa

Xe buýt
Bán quách đi làm con iu nước mà đi cụ ạ, tẩy chay bọn đế quốc thực dân đi.