[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

quavovan

Xe hơi
Em post lại cho các cụ mợ thích nghe chém gió vào đọc rồi ;))
Ai không tin cứ không tin,ai tin cứ tin@};-.Về phần em,bởi vì biết toàn chuyện thật rồi nên em tin chuyện của cụ.Phúc nhà vợ cụ dày,nếu gặp vong dữ mà không gặp thầy cao tay ấn thì cũng chẳng làm được gì,có khi còn hóa điên hóa dại.Cụ sau này về làm rể chăm chút chuyện thờ cúng một tí chứ như cụ nói thì nhà vợ cụ sơ sài quá,có thờ có thiêng,có kiêng có lành cụ ạ,biết đâu các cụ lại cho lộc :-"

hoalocvung

Xe điện
Cụ vào hẳn thớt em mà quăng, đi đường vòng thế này làm gì vừa thậm thụt lại ko đc hay ho cho lắm. Đọc cái câu “mấy đồng lợi nhuận... “ thì em cũng đoán sơ qua phần nào tính cách suy ta ra người của cụ rồi ;))
Nói về tâm linh này, có cụ đã đưa ra nhận xét nó là vô thủy vô chung. Do vậy mỗi ng 1 cách giải thích khác nhau. Tuy nhiên sự việc thì chỉ có 1 thôi.

Chuyện của cụ có thể là thật, việc đưa thầy rồi ng dẫn vong đi…là thật, nhưng cách họ giải thích và cách làm khiến em chán và buồn vì theo như những gì em biết em đc nghiên cứu nó khác hẳn. Đó là quan điểm của em.

Tuy nhiên nếu đưa quan điểm đó vào 1 cái thớt chỉ mang tính chất kể lại sự việc và chuyện đã xong. Hơn nữa lúc cụ kể lúc cụ bảo inbox vì ngai mọi ng nọ kia. Thì em nghĩ là cũng chẳng để làm gì. Còn thớt này em chuyện nhiều với các cụ và có nói lời nhận xét của mình. Có gì là khuất tất đâu mà cụ nói thậm thụt.

Còn chuyện của cụ, em hỏi 1 câu thế này : cụ và mọi người có biết Tại sao Vong trẻ con lại rất hay theo những người phụ nữ không?Đặc biệt là những người phụ nữ hay nạo phá thai ( việc mà theo như các cụ ngày xưa nói chung gọi là trái với luân thường đạo lý).Mọi chuyện kể cả âm hay dương đều có cái gốc của nó, luân hồi.

Chỉnh sửa cuối:

tanthu

Xe hơi
Ảnh em chụp chiều hôm qua đây lúc Thầy đang trì chú. Sau chúng em có hỏi là lúc thầy trục ma tức là thầy làm theo cách thế nào thì thầy giải thích là : nếu trị theo cách thầy pháp thì người ta yểm bùa , dùng quan quân dọa cho hồn ma đó sợ mà phải buông tha người bệnh nhưng 1 khi thầy pháp hoặc người bệnh yếu thế hơn thì hồn ma có thể quật lại cả thầy cả người bệnh có thể bị hại. Còn làm theo cách của nhà Phật giống như mình đọc kinh khuyên giải cho hồn ma dứt khỏi nghiệp trần, bỏ chấp ngã để siêu thoát khi đó thì người ta sẽ không trở lại nữa. Tức là người ta chết rồi nhưng người ta vẫn không thể nghĩ là họ đã chết, họ vẫn chấp là họ còn thân xác nên họ vẫn kêu đói kêu lạnh... bây giờ đọc kinh giống như là giải thích cho người chết hiểu là anh bây giờ chỉ còn phần hồn, các xác giống cái vỏ bọc giờ nó đã không thuộc về anh nữa nên cần vứt bỏ mà tự do đi đầu thai theo nghiệp lực của mình.
( em cứ diễn nôm như thế cho dễ hiểu)
Đọc cái này của cụ ngộ ra nhiều điều :D

tanthu

Xe hơi
Cái món tâm linh này mặc dù em là người trẻ không tin cho lắm nhưng vẫn phải công nhận một điều là có thật đấy ạ, em lái xe taxi cho một hãng có thương hiệu mạnh ở cái làng em ở,cái xe lúc em mới nhận để đi làm thì cũng thấy bình thường,các bác đã từng qua cái nghề này thì cũng biết rồi đấy ạ, với những người lái thuê thì cái xe mà hãng nó giao cho mình chỉ cần đi được là đủ,giảm sóc hỏng,ăn lái sang phải sang trái là chuyện bình thường,với bọn quản lý thì việc an toàn cho người lái chả quan trọng bằng việc mang lại lợi nhuận cho chúng nó. Vậy vấn đề mà em gặp ở đây là rì và nó có liên quan rì đến vấn đề về tâm linh thì em xin nêu ra đây để các bác biết và tránh, như mọi hôm em đi làm nhưng hôm đó em gặp may ăn được cuốc khách đi tỉnh, chiều đi thì có khách ngồi cùng đi từ làng em về tỉnh chẳng có rì ngoài mấy câu chuyện giữa em và khách . Nhưng chiều về em đi một mình, lúc đấy vào khoảng 4 rưỡi 5 giờ chiều, trời khá sáng mới chớm đông nhưng vẫn còn nóng và đường cao tốc thì toàn bụi bặm do xe Công chạy đua với xe khách Bắc Nam nữa, em đóng cửa bật điều hòa chạy tầm 60-70 km/h, đang chạy thì em có cảm giác có người nào đó ngồi sau lưng mình,có mấy lần em ngoái lại nhưng chẳng có ai, em liếc gương hậu cũng vài lần nhưng em cứ có cảm giác có người mặc áo trắng ngồi giữa hàng ghế sau ,cậu ấy mặc áo trắng và cứ ngọ nguậy sau lưng em. Sợ quá ! Em đá si nhan tấp vào lề bắn vài 3 điếu và cả rửa mặt cho tỉnh, nhưng cứ lên xe là y như rằng cảm giác ấy lại xuất hiện, em phải tấp vào lề đến 2 lần trên suốt chiều về, về đến nơi em nói chuyện với ông anh chơi với em ,ông này thuộc hàng lão làng trong cái hãng em làm thì em mới biết rằng :" Cái xe chú lái cách đây 1 thời gian đã từng chở 1 cậu thanh niên đi cấp cứu vì tai nạn giao thông,nhưng cậu naỳ đã mất trên đường đi cấp cứu rồi !" - Bọn em hay giao ca vào lúc sáng sớm nên mấy anh em cũng hay ngồi trà đá với nhau,có lần em được nghe câu chuyện có thật như thế này mà ai trong chỗ em làm cũng đều biết và coi như kinh nghiệm khi gặp phải trường hợp này, đối với những cháu bé ko gặp may mắn bị mất khi mới chào đời, hoặc những trường hợp bị mất ở bệnh viện mà người nhà họ gọi điện đến hãng vào tầm đêm muộn,cánh lái xe bọn em thì ko được thông báo trước nên cứ đến đón như bình thường . Ở trường hợp này thông thường người nhà họ giấu rất ít khi cho lái xe bọn em biết, hôm ý ông bạn em chở cuốc khách từ bệnh viện phụ sản làng về 1 xã , xã này cách làng em tầm 40 km,phải đi qua 1 cái cầu, lúc xe đến giữa cầu thì chết máy bất đắc kì tử

xe thì còn đủ xăng để chạy sang cả Lào luôn,làm đủ mọi cách mà chả nổi, ông bạn em thì lo cháu bé mới sinh ,nên muốn đưa cháu về nhà sớm, nên cứ loay hoay tí toáy xem xe có vấn đề rì, rồi gọi cả đồng nghiệp đến định chuyển sang xe khác để đưa cháu bé mới sinh và bố mẹ cháu về nhà, loay hoay mãi chán ông ý chui vào xe thì vô tình nghe được bà mẹ chaú đang lầm bầm : " Con ơi con có linh thiêng thì xin con phù hộ cho bố mẹ được đưa con về đến nhà làm hậu sự cho con !" Ông bạn em nghe thấy thế thì nhờ mấy anh em chạy đi mua hộp sữa, gói bánh và thẻ nhang, lúc ấy đang đêm khuya các bác biết thẻ nhang mua nó khó thế nào rồi đấy, cuối cùng thì mấy lão cũng bầy được cái lễ lên nắp ca bô con Spark LTZ, chính ông bạn em phải ra khấn

linh hồn nhỏ bé thiếu may mắn ấy được để cho ông ấy đưa về và còn hứa sẽ trả tiền cầu đường cho cháu nữa ! Tầm 20 phút sau khi khấn song xe nổ máy Về đến nhà tiền xe mất khoảng vài trăm K nhưng vẫn phải để lại chút xíu tiền gọi là kính viếng hương hồn cháu . Chuyện xảy ra có thật và chính ông anh chơi với em là người đi đập cửa mua thẻ nhang đấy ạ ! ---- Nếu các bác để ý mà đi xe taxi ở làng em thì có thể thấy hội em hay để tiền lẻ trên cái đồng hồ tính

Thứ nhất đó là tiền lộc bọn em được cho khi đi lễ đầu năm ở cái đền thờ 1 vị tướng rất linh thiêng ở làng em, thứ 2 đó là tiền lẻ bọn em để dành cho những dịp chở những trường hợp như trên, các bác cứ để ý phía trên táp lô hoặc ở cái hốc nhỏ phía trên cần số hội em hay để củ tỏi hoặc con dao nhỏ trong

Có thờ có thiêng ạ !
----- Bài này cháu có post bên Kinh nghiệm lái xe nhưng thấy ko hạp nên move sang đây tham gia với các cụ cho vui ạ
Cám ơn cụ đã chia sẻ :) một cử chỉ rất đẹp.

Visaothe29

Xe đạp
Các bác ạ ,em có lần vào bệnh viện lúc nửa đêm tầm khoảng 12h đến hơn 1h lúc đấy em đang lang thang ngoài mấy cây xà cừ to tướng ,thoạt nhiên là lúc đó không gian im lặng đến lạnh người tự dưng em thấy có tiếng động ,rõ ràng là tiếng sỏi ném ,cộc cộc xuống sân ,em nghĩ thấy bình thường ,xong 1 lúc khoảng 1 phút sau lại ném ,em bắt đầu thấy nản và rút thuốc ra hút cứ đứng quanh đấy xem có gì thì tự dưng em thấy 1 con mèo đen vụt qua(chắc chắn luôn ) nhưng tính em nó lì,nên em vẫn thấy bình thường.

Chuyện thứ 2 là đợt em còn sinh viên ,em ở trọ cùng 7 người ở trên tầng 2,do là ở cùng nhà chủ chỉ có 3 phòng ,hôm đấy có chú em trai chủ nhà ở kề bên mất (chú này rất hiền và tốt tính) thế là hôm chú ấy mất em bọn em cũng tự nguyện xuống giúp gia đình họ từ việc nhỏ nhất đến khiêng hòm hạ huyệt nhưng ngay đêm hôm xong việc đấy chỉ hơn 11h thôi tự nhiên bọn em nghe thấy tiếng gào hét ,xua đuổi ai đó của cả nhà chủ ở tầng 1,em cùng mấy ông bạn chạy xuống ,lúc đầu chỉ nghĩ là hai bố con đánh nhau vì nhà này hay vậy ,nên xuống để can,nhưng không phải ,cả nhà không ai nói với ai câu gì chuyển hết vào 1 cái phòng nhỏ nhỏ mà 5 người lớn nhé,chắc nhà này cũng sợ ,đêm hôm đấy bọn em cũng sợ lắm ,bạn em nó chạy xuống đến trước em hỏi có thấy gì không ?nó bảo là chỉ thấy trong màn bùng nhùng,gõ ra như này thì thấy lủng củng nhưng nghe kể thì các bác mới biết được ,vụ này là em sợ nhất...

Thế này cụ ạ ,vì bản thân em rất không tin chuyện linh hồn hay hồn gì ,kể cả chuyện đó ,sáng hôm sau nhà chủ có làm cái lễ ,cái đêm mà đã mai táng cho chú ấy xong thì khoảng tầm hơn 11h,nhà chủ nhà bắt đầu :đầu tiên là người chồng hét toáng lên và chửi ...,sau là đến vợ cũng hét lên chửi rồi đến 2 ông con trai từ phòng bên chạy sang cũng chửi ,mà cụ biết đấy nuar đêm rồi ,lúc đầu bọn em tưởng là đánh nhau.Phòng trên gác bọn em trọ có 3 phòng =9 người nhưng đêm đó em ở 1 mình mà phòng em nó lại có cái bàn thờ mới chán chứ

2 cậu kia về quê ,ý em là nhà chủ em trọ không được hay cho lắm (em đã nói giảm nói tránh rồi ạ ) sống đối xử với em ruột mình mà tranh chấp đất dai,rồi con dâu mày tao với mẹ chồng ,mẹ chồng là một bà già tóc trắng xóa đã thế lại còn hay mặc áo trắng ,các cụ thử rơi vào cảnh các cụ vừa bước từ trong nhà tắm bà ấy đứng ngay trước mắt xõa tóc nữa chứ (em xin thề độc luôn ),rồi lắm lúc đi vệ sinh bà đấy bất thình lình xuất hiện ,bà đấy là nỗi khiếp sợ của bọn em ngày ấy ,trông còn ghê hơn cả ma nữ nhưng mà là người thật ,lắm lúc em cũng vắt ray lên trán tự thầm nhủ nhà này làm sao thế nhỉ nhwuwnh rồi ngày qua ngày bọn em lại thấy quá quen với mấy cái cảnh này,rồi con cái mày tao với bố mẹ ,đánh nhau,con cầm dao lùa bố ,bọn em can không biết bao nhiêu lần nhưng cha mẹ sinh con trời sinh tính ,cha nào con vậy ,nói chung là tôn ti trật tự ở cái nhà này đi đâu hết rồi

Nói về chủ nhà thì chú chủ nhà có một ông bố cũng khá hiền nhưng bị con cái đối xử thậm tệ ,ông này mất rồi nhé ,nhưng lúc ông ấy còn sống thì cái gầm cầu thang từ tầng 1 lên tầng 2 là nơi ông ấy nắm lúc còn sống vì nhà chủ muốn thêm phòng cho sinh viên trọ ,2 là muốn đẩy ông ấy cho anh em nuôi cho đỡ bận ,các cu hình dung xem mùa đông thì sao,quá lạnh lẽo và tủi thân đúng không ,

Bọn em về phòng trọ là phải qua cái chỗ mà ông cụ hay nằm ở gần cầu thang, trước sân nhà cũng có một cái miếu thờ nho nhỏ lắm lúc 11,12h đi xuống vệ sinh cũng chán,sau này em còn ở lại đó hơn 1 tháng 1minh đi làm khi mà anh em đã ra trường hết và 1 số chuyển đi ,làm hơn 1 tháng khi đã có tiền trong tay em cũng chuyển đi nhưng trong 1 tháng đó em bị cóng đè mây lần em tỉnh dậy châm thuốc và ra hẳn ban công ngồi xem nó đi đến đâu nhưng cũng chẳng có gì là đặc sắc rồi ngày qua ngày như vậy đấy các cụ ạ .

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

trungngothu

Xe tăng
Chuyện thứ 2 là đợt em còn sinh viên ,em ở trọ cùng 7 người ở trên tầng 2,do là ở cùng nhà chủ chỉ có 3 phòng ,hôm đấy có chú em trai chủ nhà ở kề bên mất (chú này rất hiền và tốt tính) thế là hôm chú ấy mất em bọn em cũng tự nguyện xuống giúp gia đình họ từ việc nhỏ nhất đến khiêng hòm hạ huyệt nhưng ngay đêm hôm xong việc đấy chỉ hơn 11h thôi tự nhiên bọn em nghe thấy tiếng gào hét ,xua đuổi ai đó của cả nhà chủ ở tầng 1,em cùng mấy ông bạn chạy xuống ,lúc đầu chỉ nghĩ là hai bố con đánh nhau vì nhà này hay vậy ,nên xuống để can,nhưng không phải ,cả nhà không ai nói với ai câu gì chuyển hết vào 1 cái phòng nhỏ nhỏ mà 5 người lớn nhé,chắc nhà này cũng sợ ,đêm hôm đấy bọn em cũng sợ lắm ,bạn em nó chạy xuống đến trước em hỏi có thấy gì không ?nó bảo là chỉ thấy trong màn bùng nhùng,gõ ra như này thì thấy lủng củng nhưng nghe kể thì các bác mới biết được ,vụ này là em sợ nhất...
cụ kể nốt em nghe vì em vữn chửa hiểu vì sao cả nhà chủ và hội 7 người các cụ lại sợ
chuyện liên quan đến chú em họ hiền lành mới mất của chủ nhà chăng?

trauxanh

Xe lăn
Em tò mò tí, có phải nhà này hướng Tây Nam, rồi tính từ trước mặt phía giáp Nam hay giáp Tây mở cổng, hoặc có ao có giếng không ạ?

thanhtps

Xe buýt
Em tò mò tí, có phải nhà này hướng Tây Nam, rồi tính từ trước mặt phía giáp Nam hay giáp Tây mở cổng, hoặc có ao có giếng không ạ?
nhà em hướng này cụ ạ toàn những chuyện giống vậy , vì nhà ông già để lại cho ở nhà này hướng Tây Nam,trước mặt là con đường tim đường đâm thẳng vô nhà có treo bát quái rồi và 1 mặt tây bắc , em khóa cổng tây bắc , dùng cổng tây nam , em tuổi kỷ mùi , mệnh hỏa , bị vật tối ngày , cũng mời thầy pháp cúng đủ kiểu , xong tháng đâu lại vào đấy , mém chết mấy lần . cụ trâu xanh có cách nào trấn trạch kg giúp em với , em ở tây nguyên bác ạ , một vùng quê của tỉnh Lâm Đồng
vietcong_ho@yahoo.com ạ 0917617149

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
nhà em hướng này cụ ạ toàn những chuyện giống vậy , vì nhà ông già để lại cho ở nhà này hướng Tây Nam,trước mặt là con đường tim đường đâm thẳng vô nhà có treo bát quái rồi và 1 mặt tây bắc , em khóa cổng tây bắc , dùng cổng tây nam , em tuổi kỷ mùi , mệnh hỏa , bị vật tối ngày , cũng mời thầy pháp cúng đủ kiểu , xong tháng đâu lại vào đấy , mém chết mấy lần . cụ trâu xanh có cách nào trấn trạch kg giúp em với , em ở tây nguyên bác ạ , một vùng quê của tỉnh Lâm Đồng
vietcong_ho@yahoo.com ạ 0917617149
Cái này em có thể giúp, tuy nhiên ở xa quá nên em cũng chỉ tưởng tượng trong đầu chứ không được nhận xét thực tế.

thanhtps

Xe buýt
em cám ơn cụ ạ , bây giờ nên bắt đầu từ đâu vậy cụ ,.... mà em hỏng có cái số alo củ cự
Cái này em có thể giúp, tuy nhiên ở xa quá nên em cũng chỉ tưởng tượng trong đầu chứ không được nhận xét thực tế.
trong nhà nhìn ra hướng tây nam

hướng tây bắc

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
em cám ơn cụ ạ , bây giờ nên bắt đầu từ đâu vậy cụ ,.... mà em hỏng có cái số alo củ cự
Nếu cụ có thể vẽ được cái địa thế nhà cụ và xung quanh, đo hướng chuẩn, miêu tả cảnh quan, phản ánh được cao thấp của địa thế quanh nhà, ao hồ sông suối gần nhà (đứng ở nhà có thể nhìn thấy) thì em giúp cụ dễ hơn.
P/s: Cúng bái thầy thợ không phải là cách giải quyết đâu; treo gương bát quái cẩn thận phản tác dụng đó.

trauxanh

Xe lăn
Ồ, vừa thấy thêm hình của cụ.

thanhtps

Xe buýt
ổng cụ nhà em cấm cho sửa chữa gì thì có cách nào hóa giải kg cụ trau xanh

trauxanh

Xe lăn
Sẽ cho cụ cách làm, chỉ cần theo đúng chỉ dẫn, hết sức tuân thủ về cách làm và thời khắc thực hiện. Khi chưa làm thì tuyệt đối không nói chuyện này trong nhà nhé. Chắc tốn kém khoảng 300 ngàn đồng, tự cụ mua đồ và tự cụ làm.

thanhtps

Xe buýt
em cám ơn cụ , chờ tin tốt từ cụ ... pm yahoo hay hộp thư cụ nhé

trauxanh

Xe lăn
Việc này rất nghiêm túc, cụ tin thì làm, mà làm thì đừng đùa nhé. Tất nhiên nó không có tác dụng xấu cho nhà cụ đâu.

trauxanh

Xe lăn
Em theo dõi bài này từ lâu rồi và rất thích cụ trauxanh ạ. Mong cụ kể thêm nhiều truyện và giúp đỡ a e OF đc nhiều hơn
Hì, em cũng chỉ là khách của thớt này cũng như đa số các cụ mợ thôi. Chuyện em kể thì thiên về các hiện tượng, hình như không có chuyện ma như tiêu đề thớt. Trên này cũng có nhiều cao nhân lắm đấy ạ.

thanhtps

Xe buýt
cụ hứa giúp me mà cụ im hơi thế nhẩy vietcong_ho@yahoo.com
Hì, em cũng chỉ là khách của thớt này cũng như đa số các cụ mợ thôi. Chuyện em kể thì thiên về các hiện tượng, hình như không có chuyện ma như tiêu đề thớt. Trên này cũng có nhiều cao nhân lắm đấy ạ.

trauxanh

Xe lăn
cụ hứa giúp me mà cụ im hơi thế nhẩy vietcong_ho@yahoo.com
Ồ, thứ nhất là phải cầu, cầu ở đây không phải là kêu cầu, cũng không phải là phải mất tiền mới gọi là cầu, mà nó là cách để xem cụ chuyên tâm vào việc này thế nào; thứ hai là chưa đến ngày được làm việc đó.

công nông tàu

Xe container
Các cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lý cho em hỏi cái này có phaỉ là 1 loại bùa phép gì không ạ. Cụ Trâu xanh, Cụ Hoa Lộc Vừng có biết về cái này không trả lời giúp em với. Nếu thực sự là bùa chú thì có cách giải không ạ.