[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

công nông tàu

Xe container
Cụ dạo này thấy vắng thế? "Đức trọng quỷ thần kinh"(like). Còn có câu "Hổ long liên phục, quỷ thần liên kinh" nhẩy :))
Nếu biết trước khi họ thổi “ tà khí” thì cách tiêu hủy rất đơn giản. Nhưng giờ nó đã đc thổi “ tà khí” rồi thì Không đc đốt bẻ - làm như vậy là ng bị “ yếm” sẽ mệt trước. Cần hóa giải “ vô hiệu” rồi mới hủy theo cách thức thông thường.

Mợ bảo ng bạn của mợ rửa tay như em hướng dẫn và nếu bên mợ mua được quả Khế thì cắt ngang 9 lát mỏng theo hình Ngôi sao(đừng cắt dọc nhé)- ăn sống hoặc chà vào bát lấy nước khế uống.

Giờ em đang việc, mấy cái đó cứ để nguyên ở chỗ mọi ng đang để ( cố gắng là đừng để ai chạm vào nữa) tối về em nghiên cứu hướng dẫn trong phạm vi em biết và sẽ PM cho mợ.

Tuy nhiên cách hóa giải có lẽ tạm thời giải cho ng bị bùa yếm thôi, còn người làm ra mấy cái bùa yếm này thì em không chắc đỡ đc họa đâu. A Di Đà Phật
Lão Bò nhà em cũng cầm vào cái đó nhưng cầm cái qua cái gói giấy lúc chú bảo vệ đưa thì cũng phải rửa tay cho chắc cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Seduxen

Xe điện
Cụ Vừng ơi, nhà em vưa rồi có 1 chuyện khó hiểu.
Ông anh em thuê 1 cửa hàng ngay ngã 3 Đức Giang (LB), nhà 90m2 sàn x 5 tầng với giá rẻ bất ngờ là 12tr/tháng.
Nhà này trước đây từng qua nhiều người thuê kinh doanh NN, Kraoke ... rồi bỏ không (chủ nhà ở nơi khác.) Ông anh em thuê giá rẻ thì thích lắm, có sửa sang lại để bán hàng ăn.
Hôm đầu mọi ng dọn đồ ra, đến tối bọn trẻ con cháu nhà em (khá đông) chạy nô khắp nhà. Thế rồi, có 1 con cháu ( 14 tuổi) mở cửa WC vào rửa tay, thì nhìn thấy 1 người đang xóa tóc xuống. Nó nghĩ là chị GV đang gội đầu, nên lại đi ra luôn. Nó sang phòng bên gọi mấy đứa khác: " Chúng mày ơi, chị Yển đang tắm gội kìa, lên trêu chị ý đi". Thế là cả lũ rồng rắn định ra tắt điện, đóng cửa nhà VS lại. Nhưng lại ko thấy ai cả, thế là quay ra nói con bé kia: " Chị lừa bọn em ..." Con bé này thì thề thốt là vừa nhìn thấy có người xõa, chải tóc ... Đang yên thì tự dưng tắt phụt điện, ở dưới tầng 1 chị em quát loạn lên: "Tiên sư lũ kia, ai cho nghịch điện, tắt điện!" Bọn trẻ sợ, rú ầm lên. Thấy bảo có bóng người đi lại. Sau đó thì có điện lại luôn. Đi tìm hỏi ai vừa ở nhà VS, thì ko ai cả, vì tất cả đang bận kê đồ. Nghĩ bọn trẻ nói bậy, linh tinh nên ko ai để ý. Đêm đó chỉ còn anh chị em ngủ lại, thì bị hiện tượng bóng đè, có tiếng người đi lại, nói chuyện ... Cả 2 vợ chồng bật điện lên thì hết.
Kể lại ko ai tin, thậm chí còn bị ăn mắng là già rồi còn nhát hơn trẻ con. Bà chị dâu em thì như bị cảm nằm li bì, da xanh mét. Thế nên phải cử người khác đến ngủ, và 2 đứa nhân viên ngủ cùng. Nhưng hiện tượng cũng y vậy.
Hàng quán bầy ra nhưng ko bán đc tí nào, đồ toàn bị thiu như ai vầy vào. Cứ đêm đến là lại có thấy tiếng động. Nhờ 1 thầy đến, họ bảo là nhà có ma, gọi hồn thì có 1 ma nữ, nói sinh năm 86, quê ở Tuyên Quang, nó vào NN này, dùng thuốc xong bị sốc, năm nó chết là năm 24 tuổi. Đến nay ko có ai nhận nó về, bố mẹ cũng ko tìm, ko ai cúng cho nó nên hồn nó cứ vất vưởng ở đấy. Nó rất đói, nên có ai đến thuê nó đều ăn, và phá như vậy. Ngoài nó còn có 8 vong khác, chết từ hồi năm 72 gì đấy....
Không tin, nhà em lại gọi thầy khác, ở xa lắc đến, cũng gọi hồn y thế, và vẫn gặp con ma nữ đó. Nó xin cúng cho nó bộ quần áo, và cho nó ăn cơm, nó thèm cơm quá. Nó bảo, tất cả các vong ở đây đều xua khách đi, ko cho ai vào ăn đâu, nên tốt nhất là dọn đi, chỉ xin trc khi đi thì đốt cho nó ít tiền tiêu....
Anh chị em sợ quá, vội vàng trả nhà. Bà chủ nhà nghe chuyện rất thản nhiên, vì bà đã quá biết, sẵn sàng trả lại tiền thuê nhà. Nhưng vì tiền sửa sang lại nhà nhiều quá, nên bà bảo cho bà 1 nửa. Đến nay, căn nhà đó vẫn bỏ hoang.
Bà chị dâu em thì từ ngày ko thuê nhà đó nữa thì hết ốm.

trauxanh

Xe lăn
Cụ Vừng đã nói cách xử lý, cụ chủ yên tâm nhé, ngoài ra vật đang ở chùa thì cụ có thể giao cho trụ trì xử lý là xong.
Còn cái việc người làm bùa phải rước họa thì theo em nó có số rồi. Đúng là nhân quả, nhưng nhân quả này là tiếp cái nhân quả trước của người ta, nên mới nói là "có số". Nói chung những người như vậy họ cũng khổ lắm. Em biết vài trường hợp, đặc biệt là 1 người gốc vùng cao phía Bắc, hiện nay đang tung hoành vùng Nam Trung bộ. Nói là tung hoành, về nghạch phản thì quả ghê gớm, nhưng mất hết tất cả. Thui thủi 1 mình, làm ác để đổi lấy rượu thịt, ăn bốc hoàn toàn, đi đất, chẳng thấy tắm rửa gì...nói chung coi như lang thang. Xuất phát điểm thì lại chỉ là do tư thù với 1 anh xxx giao thông bắt xe của hắn (khoảng gần 20 năm trước), gần nhà hắn. Như người khác thì chuyện vặt để quên đi, nhưng mãi thời gian sau, khi hắn gặp 1 thầy bậc cao chót vót và xin học, nhưng trong lòng luôn muốn trả hận nên học hết bậc phản của thầy thì hắn áp dụng luôn. Rồi cái ác nó ngấm vào, phải theo, nên hắn thành phiêu bạt, bỏ hết rường mối, không vợ con, không nghĩ gì đến ngày mai cả. Ông thầy hắn bảo là khi học cái môn này thì trong lòng phải không có thù hận, trường hợp của hắn là ông không ngờ, tuy nhiên theo 1 số kiêng kỵ thì thôi đành, ai làm nấy chịu thôi.
Cũng theo em hóng được thì ngạch này nó ác ở chỗ là nó dạy phản trước, qua hết (tất nhiên thế nào là hết thì tùy thầy) rồi mới đến cái khác bậc cao hơn để phục vụ dân sinh (theo cách của họ) hay là hóa giải những phép non hơn...
Đấy là nói về bài bản, chứ thực sự trong xã hội giờ thì đầy những thầy mang danh pháp sư, phù thủy ra dọa dân nhưng chưa chắc có căn bản, soạn được ít bài cúng, góp được vài mẹo hành nghề thôi. Ngay nói đến cách viết chữ thế nào là "phoọc" thế nào là "tóc" khéo còn chẳng biết ấy chứ...

thanhtps

Xe buýt
Ồ, thứ nhất là phải cầu, cầu ở đây không phải là kêu cầu, cũng không phải là phải mất tiền mới gọi là cầu, mà nó là cách để xem cụ chuyên tâm vào việc này thế nào; thứ hai là chưa đến ngày được làm việc đó.
Em cầu mong gia đạo yên bình . EM kg giám bước chân ra ngoài kg việc này cũng việc khác chán lắm cụ ạ . khu đất nhà em thấy 4., 5 ông thầy xem đều nói có vong ngường đồng bào sắc tộc gì đó mà hổng cách làm , nói em kiếm 4 con chó đen chôn sống 4 góc nhà mà em thấy ác quá nên kêu thôi kiếm cách khác đừng sát sinh mang nghiệp vô người... thầy chùa cúng xong nói nên mở cửa hướng tây nam , đóng hướng tây bắc lại ...

trauxanh

Xe lăn
Em cầu mong gia đạo yên bình . EM kg giám bước chân ra ngoài kg việc này cũng việc khác chán lắm cụ ạ . khu đất nhà em thấy 4., 5 ông thầy xem đều nói có vong ngường đồng bào sắc tộc gì đó mà hổng cách làm , nói em kiếm 4 con chó đen chôn sống 4 góc nhà mà em thấy ác quá nên kêu thôi kiếm cách khác đừng sát sinh mang nghiệp vô người... thầy chùa cúng xong nói nên mở cửa hướng tây nam , đóng hướng tây bắc lại ...
Được, em sẽ giúp cụ, cách làm sẽ gửi qua mail, không sát sinh, không bùa ngải gì. Lưu ý là cụ cần thực hiện đúng thôi, không nói chuyện này trong nhà, cần nói cho vợ biết thì đưa ra xa nhà mà nói.
Cái nữa là vì em không ở hiện trường được, nên bố trí thế nào là do cảm giác và tính toán của em. Vì thế cụ sẽ tự làm, khi có kết quả cụ cứ đưa lên đây để em và mọi người biết. Đồ mua thì chắc chưa đến 300 ngàn, và cũng không khó mua đâu, quan trọng là cách sử dụng và thời điểm sử dụng nó thôi. Cuối tháng âm này tiến hành.

công nông tàu

Xe container
Cụ Vừng đã nói cách xử lý, cụ chủ yên tâm nhé, ngoài ra vật đang ở chùa thì cụ có thể giao cho trụ trì xử lý là xong.
Còn cái việc người làm bùa phải rước họa thì theo em nó có số rồi. Đúng là nhân quả, nhưng nhân quả này là tiếp cái nhân quả trước của người ta, nên mới nói là "có số". Nói chung những người như vậy họ cũng khổ lắm. Em biết vài trường hợp, đặc biệt là 1 người gốc vùng cao phía Bắc, hiện nay đang tung hoành vùng Nam Trung bộ. Nói là tung hoành, về nghạch phản thì quả ghê gớm, nhưng mất hết tất cả. Thui thủi 1 mình, làm ác để đổi lấy rượu thịt, ăn bốc hoàn toàn, đi đất, chẳng thấy tắm rửa gì...nói chung coi như lang thang. Xuất phát điểm thì lại chỉ là do tư thù với 1 anh xxx giao thông bắt xe của hắn (khoảng gần 20 năm trước), gần nhà hắn. Như người khác thì chuyện vặt để quên đi, nhưng mãi thời gian sau, khi hắn gặp 1 thầy bậc cao chót vót và xin học, nhưng trong lòng luôn muốn trả hận nên học hết bậc phản của thầy thì hắn áp dụng luôn. Rồi cái ác nó ngấm vào, phải theo, nên hắn thành phiêu bạt, bỏ hết rường mối, không vợ con, không nghĩ gì đến ngày mai cả. Ông thầy hắn bảo là khi học cái môn này thì trong lòng phải không có thù hận, trường hợp của hắn là ông không ngờ, tuy nhiên theo 1 số kiêng kỵ thì thôi đành, ai làm nấy chịu thôi.
Cũng theo em hóng được thì ngạch này nó ác ở chỗ là nó dạy phản trước, qua hết (tất nhiên thế nào là hết thì tùy thầy) rồi mới đến cái khác bậc cao hơn để phục vụ dân sinh (theo cách của họ) hay là hóa giải những phép non hơn...
Đấy là nói về bài bản, chứ thực sự trong xã hội giờ thì đầy những thầy mang danh pháp sư, phù thủy ra dọa dân nhưng chưa chắc có căn bản, soạn được ít bài cúng, góp được vài mẹo hành nghề thôi. Ngay nói đến cách viết chữ thế nào là "phoọc" thế nào là "tóc" khéo còn chẳng biết ấy chứ...
Em cám ơn cụ. Em đã mua hạt sen về tẹo nữa đun lên lấy nước cho Sói nhà em rửa tay cứ đề phòng là hơn cụ nhỉ. :)

quavovan

Xe hơi
Cụ Pain cũng ghê đấy, nhưng mà theo em thì không phải là hàn the đâu, mà là...
Cũng theo em, thì cố gắng đừng có dùng các loại bùa pháp nhé.
P/s: đang cà phê onl bằng đt nên không xem được ảnh ở trên.
Nghiệp chướng lắm cụ ơi @@

thanhtps

Xe buýt
cám ơn cụ , chờ đợi là hạnh phúc ,cần nói cho vợ biết thì đưa ra xa nhà mà nói ...là sao cụ em chưa hiểu
Được, em sẽ giúp cụ, cách làm sẽ gửi qua mail, không sát sinh, không bùa ngải gì. Lưu ý là cụ cần thực hiện đúng thôi, không nói chuyện này trong nhà, cần nói cho vợ biết thì đưa ra xa nhà mà nói.
Cái nữa là vì em không ở hiện trường được, nên bố trí thế nào là do cảm giác và tính toán của em. Vì thế cụ sẽ tự làm, khi có kết quả cụ cứ đưa lên đây để em và mọi người biết. Đồ mua thì chắc chưa đến 300 ngàn, và cũng không khó mua đâu, quan trọng là cách sử dụng và thời điểm sử dụng nó thôi. Cuối tháng âm này tiến hành.
CHổ em mua đồ cũng khó .... sang năm lại năm tuổi ...... em mới bị tai nạn xong con xe ghẻ bán ve chai...

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
cám ơn cụ , chờ đợi là hạnh phúc ,cần nói cho vợ biết thì đưa ra xa nhà mà nói ...là sao cụ em chưa hiểu
CHổ em mua đồ cũng khó .... sang năm lại năm tuổi ...... em mới bị tai nạn xong con xe ghẻ bán ve chai...
Tức là cái việc em giúp cụ chuẩn bị làm thì không nên nói ra ở trong nhà mình.

LoveFun

Xe điện
Chuyện tâm linh nhiều khi không tin cũng không được

Ở góc độ thẩm mỹ thì bức hình này cũng bình thường nhưng ... hậu quả phải gánh là khủng khiếp :((
Em Thiên Thượng Hỏa, Gấu nhà em Thạch Lựu Mộc. Hướng nhà chính Đông ghé Nam 1 chút, giường ngủ thì đầu gối Đông Nam, chân đạp Tây Bắc. Bếp hướng Tây Bắc nhưng lại nằm ngay dưới cửa sổ. Mấy con bướm này là Gấu nhà em thấy đẹp nên mua về dán ngay đầu giường ngủ.
Năm 2008 có 1 thầy phong thủy đến nhà em và bảo phải gỡ mấy con bướm này xuống vì nó là thế HỒ ĐIỆP QUYỀN và phải bịt cửa sổ chỗ bếp. Ông thầy này cũng nói nếu không gỡ thì hậu quả không lường
Em cũng chả lưu tâm lắm và cũng bận nên chả quan tâm. Hậu quả 3 năm sau đúng như thầy nói :((

hoalocvung

Xe điện
Cụ Vừng ơi, nhà em vưa rồi có 1 chuyện khó hiểu.
Ông anh em thuê 1 cửa hàng ngay ngã 3 Đức Giang (LB), nhà 90m2 sàn x 5 tầng với giá rẻ bất ngờ là 12tr/tháng.
Nhà này trước đây từng qua nhiều người thuê kinh doanh NN, Kraoke ... rồi bỏ không (chủ nhà ở nơi khác.) Ông anh em thuê giá rẻ thì thích lắm, có sửa sang lại để bán hàng ăn.
....................................................................................
Bà chị dâu em thì từ ngày ko thuê nhà đó nữa thì hết ốm.

Ôi giời Mợ kể muộn thế, không bảo em 1 câu, em rủ cụ Trâu đến đó ngồi 1 tối xem. Em lại đang muốn gặp Vong. Cả rằm tháng 7 chẳng thấy hồn ma bóng quế nào cả. :)):))

Em nói vui tý, còn chuyện của Mợ có thể là 1 trong 3 trường hợp xảy ra :

- Trường hợp 1 : nơi đó ng chết đặc biệt là chết nhiều thì Âm khí nặng, dù vong ko ở đó nữa thì vẫn còn Âm khí vì lại có ng chết tiếp, nên các Vong hay qua đó. Hiểu như là chỗ đó thân quen để Vong tụ hội
- Trường hợp 2 : nơi đó đã xẩy ra 1 chuyện gì đó trái với luân thường Đạo lý chuyện hủ bại thì dẫn đến Động Long mạch - nên Vong kéo đến phá
- Trường hợp 3 : ( ít có) : bà chủ nhà thuê 1 ông thầy pháp sư để ông ý lôi âm binh đến quấy nhiễu kiếm tiền thuê nhà của mọi ng. Khả năng này chắc ít vì chẳng ai điên lại mua súng để 1 ngày đẹp trời cầm dí vào mang tai cả.

Do đời sống của Vong trong 1 sát na thôi ( khoảng 49 ngày)- nên Không thể có chuyện Vong sống mấy trăm năm, rồi Vong thành tinh này nọ đi dọa hay ám người- em cho là Những chuyện vớ vẩn.

Những thành phần không luân hồi đc thì chỉ có trở thành Ngạ quỷ sống dưới sông âm phủ mà ăn uống mấy thứ bẩn thỉu như đờm dãi, máu mủ…..để chịu tội thôi.

Làm người mà không luân hồi nổi thì chết 2 lần thành ngạ quỷ thôi, tuổi gì mà lên Ta bà gây rối.

Sống có sổ sống có cmt, có hộ khẩu thì chết có sổ chết. Ai mà khi trên Trời gọi tên thì dưới Đất có ghi sổ hết rồi. Nên không 1 Vong nào có thể tồn tại hàng trăm năm mà đi hại ng cả. Ở đâu cũng có quy pháp hết, Ta bà hay Âm phủ đều vậy.

Như vậy nhà ông anh của Mợ chuyển đi là đúng rồi, Nghiệp của ai ng đó gánh, mình tự nhiên vác hộ làm gì.

Em cám ơn cụ. Em đã mua hạt sen về tẹo nữa đun lên lấy nước cho Sói nhà em rửa tay cứ đề phòng là hơn cụ nhỉ. :)
Vâng, mợ cho mọi ng rửa tay chỉ có tốt chả hại gì. Mua thêm mấy quả khế ( nếu có) rửa sạch thái ngang ăn mấy lát .

Thường thì các loại bùa chú phù yếm có tác dụng mạnh vào những đêm Trăng Tròn.
Còn muốn hóa giải thì lại thường làm vào đêm Trăng Khuyết mới có tác dụng mạnh.

Trước khi em pm cách hóa giải em sẽ hướng dẫn Mợ cách thử, cách thử này nhằm mục đích :

- Xem sự việc đó có đúng là “ bùa yếm” hay chỉ là 1 trò đùa hoặc là 1 thứ ngịch chơi đơn thuần
- Nếu đúng “ bùa yếm” thì em muốn xem “ Khả năng cao thấp” của người làm ra mấy cái bùa yếm đó để em có “ Thuốc” đúng chủng loại. Hay nôm na em muốn biết trình độ họ đến đâu.

Để làm “ phép thử” này xong rồi hóa giải. Cũng không cần vội quá vì em nghĩ khi mà Mợ đặt mấy cái đó dưới ông Hộ pháp thì trận đồ này của họ đã coi như không có cửa về rồi.

trauxanh

Xe lăn
dạ KỶ MÙI...........hình như ngày 26/10 al
Vâng, em hỏi tham khảo thôi, cái việc kia nó không liên quan đến tuổi. Nhưng có vẻ tuổi này năm nay gặp nhiều chuyện không rõ ràng, không thích gặp mẹ lắm, da có thể hơi vàng, tai họa dễ liên quan đến đàn bà có tuổi. Đấy là em dự thế.

trauxanh

Xe lăn
Cụ Vừng máu thật, hì hì.
Em dự thêm là cái nhà mợ Seduxen nói chắc phạm Hoàng tuyền.

pain

Xe ba gác
Cụ Vừng phát tiết ghê nhề:)

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
dạ KỶ MÙI...........hình như ngày 26/10 al

cụ có thể mail cho em chuẩn bị đồ trước , kg có phải gởi mua sài gòn
Kỷ Mùi 3 năm tam tai,sang năm hạn 37t.e cùng tuổi với cụ đây,haizzzz.bao giờ cho hết sang năm

LoveFun

Xe điện
Nếu đúng 2 vc cụ tuổi như kia thì Theo em lại đừng gỡ và cứ để vậy, 2 vc cụ lại ổn hơn đấy. Họ- Vong là những ng đang tạo ra Phần Âm để chế bớt công năng của Dương quá mạnh ở nhà Cụ đấy.
Vâng ạ, em sinh năm 1979, Gấu em 1980. Hiện tại thì Gấu nhà em gỡ hết những con bướm đấy rồi ạ

thanhtps

Xe buýt
Vâng, em hỏi tham khảo thôi, cái việc kia nó không liên quan đến tuổi. Nhưng có vẻ tuổi này năm nay gặp nhiều chuyện không rõ ràng, không thích gặp mẹ lắm, da có thể hơi vàng, tai họa dễ liên quan đến đàn bà có tuổi. Đấy là em dự thế.
Em(kỷ Mùi )Thiên Thượng Hỏa, Gấu nhà em(canh thân ) Thạch Lựu Mộc. Hướng nhà chính tây nam cụ bà nhà em mất hơn 20 năm còn ông cụ tuổi Canh dần nhưng kg ở nhà này

LoveFun

Xe điện
Em(kỷ Mùi )Thiên Thượng Hỏa, Gấu nhà em(canh thân ) Thạch Lựu Mộc. Hướng nhà chính tây nam cụ bà nhà em mất hơn 20 năm còn ông cụ tuổi Canh dần nhưng kg ở nhà này
Tuổi vợ chồng cụ giống vợ chồng em thế :D

hoalocvung

Xe điện
Vâng ạ, em sinh năm 1979, Gấu em 1980. Hiện tại thì Gấu nhà em gỡ hết những con bướm đấy rồi ạ
Em xóa không định nói, nhưng cụ quote lại rồi thì em nói 1 câu thế này : bây giờ em mới hiểu tại sao Vợ cụ hay gặp ng âm. Sau khi cụ nói tuổi và hướng nhà.

Kể cả cụ Thanhpt đây cũng vậy