[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

KhuongDuy

Xe điện
e góp ý: Cụ khuongduy kể cho liền mạch đi, kể như này theo dõi khó chịu lắm. Mà e cảm thấy cụ đang sáng tác văn chứ o phải như tiêu đề là chuyện ma có thật ạ.
Nếu sáng tác thì o nên pót ở đây, loãng thớt.
Nếu e sai thì sorry và hóng cụ tiếp ạ....:)
Hihi. Chân thành cám ơn góp ý quý báu của cụ. Không biết cụ còn chỉ bảo thêm gì nữa không ạ. Đúng là sẽ có việc cảm nhận về tính chân thực của câu chuyện. Phải thú thực rằng trước khi kết thúc câu chuyện nhà em không có bất cứ xác nhận nào về cái "thực" hay không thực trong câu chuyện mà em đang kể. Thấy chuyện trong thớt ít đi, em cũng chém cho xôm để mời các cụ mới vào góp chuyện chứ các cụ "cũ" chắc cũng cụt vốn rồi. Bất quá đành dùng kiểu câu dầm này mà tăng km cũng như em kể chuyện thường hay ngẫu hứng, nghĩ đến đâu post đến đấy.
Mặt khác, có lẽ cụ và em chắc còn chưa hiểu nhau trong vấn đề này. Hình như cái "thật" mà em hiểu không giống cái "thật" cụ đang nghĩ. Đó cũng là chút dụng tâm em đưa vào trong thớt.
Trót chém, em cũng muốn chém cho trọn. Sau khi kết thúc câu chuyện, nếu cụ bảo nên xóa. Em xin vui vẻ nghe theo lời cụ để tránh làm loãng thớt.

KhuongDuy

Xe điện
sáng đi đám ma ngồi tận góc nhà tang lễ Phùng Hưng nghe cái thùng rác nó cứ bêu beng beng mà đậy nắp vào nó vẫn kêu
Gà mổ thóc quanh sân. Thấy chim sẻ bay lượn tứ phương, bụng bảo dạ:
_ Ta chỉ cần vài bước chân là đủ no bụng, đâu cần bay nhảy như con chim đó vậy.

Jamebonds

Xe container
Hihi. Chân thành cám ơn góp ý quý báu của cụ. Không biết cụ còn chỉ bảo thêm gì nữa không ạ. Đúng là sẽ có việc cảm nhận về tính chân thực của câu chuyện. Phải thú thực rằng trước khi kết thúc câu chuyện nhà em không có bất cứ xác nhận nào về cái "thực" hay không thực trong câu chuyện mà em đang kể. Thấy chuyện trong thớt ít đi, em cũng chém cho xôm để mời các cụ mới vào góp chuyện chứ các cụ "cũ" chắc cũng cụt vốn rồi. Bất quá đành dùng kiểu câu dầm này mà tăng km cũng như em kể chuyện thường hay ngẫu hứng, nghĩ đến đâu post đến đấy.
Mặt khác, có lẽ cụ và em chắc còn chưa hiểu nhau trong vấn đề này. Hình như cái "thật" mà em hiểu không giống cái "thật" cụ đang nghĩ. Đó cũng là chút dụng tâm em đưa vào trong thớt.
Trót chém, em cũng muốn chém cho trọn. Sau khi kết thúc câu chuyện, nếu cụ bảo nên xóa. Em xin vui vẻ nghe theo lời cụ để tránh làm loãng thớt.
Không, chuyện của cụ mà đọc liền mạch là hay đấy, cụ đừng reply trên chính cái mình viết, nó sẽ dễ theo dõi hơn

hoasimtim

Xe điện
Chuyện của cụ Khương Duy lời văn trau chuốt và lại post từng chút xíu nên có cảm giác hư cấu y như truyện của Nguyễn Ngọc Ngạn, em đọc chuyện của cụ mà chưa thấy sợ gì cả :) Cụ tung thêm vài chiêu rùng rợn nữa em xem :)

hacide

Xe tăng
Hì, cụ chịu khó tìm thớt tử vi, có mấy cụ đang xem cho mọi người đấy. Còn em biết võ vẽ tý tý thôi, giờ mà em giở ra đây không chỉ Phong Vân nổi lên mà còn có Chấn lôi Cấn úp nữa

Em vừa bị Vợ em “lên lớp em” là phải nghiêm túc xem lại cách nhìn người và giúp người, vì cũng mới đây do giúp vô tư mà bị chính người được giúp giội nguyên xô nước vào sau lưng may là em còn có quần áo thay :)) Chứ giúp thêm họ phang cái gì đó gẫy chân gẫy tay lại không có chân tay thay thế chắc em …..8-x
Chia sẻ với Anh, A check mail A nhé!!!!!

hoalocvung

Xe điện
Em cũng vào nghe chuyện cho tối dễ ngủ :-w Dạo này ko gặp vong em lại đâm đau người khó ngủ

KhuongDuy

Xe điện
...
"Thiên hạ vạn sự chẳng bằng mắt mỹ nhân" - Câu nói đó thể hiện sự quyến rũ của đôi mắt. Nhưng đôi mắt đang nhìn chằm chằm vào e mang đến niềm kinh hãi. Rồi bỗng nhiên e trở lên bình tĩnh. Cái ranh giới mong manh của tột cùng sợ hãi thường mang đến cho con người 2 trạng thái. Hoặc là bất động như cái cơ chế của cầu dao tự ngắt lúc quá tải, hoặc là "biết chấp nhận" lại hốt nhiên biến thành bình tĩnh. Em may mắn rơi vào trạng thái thứ 2. Không biết việc đôi mắt sáng trưng sắc lạnh đó cộng thêm cái bóng đen thấp thoáng từ xa mà cái tư tưởng muốn ra sao thì ra lại đem đến trạng thái như vậy không...

KhuongDuy

Xe điện
...
Đôi mắt xuất hiện. Bóng đen xuất hiện. Em hít một hơi dài cảm nhận sự sống của mình qua hơi thở. Là thực. Một tiếng lõm tõm của ếch nhảy bờ mương lại thổi bùng sự sợ hãi trong em. Nỗi sợ này từ đâu mà có? Nó đến từ khởi thủy loài người hay những câu chuyện ma quỷ được nghe từ bé huân tập lên? Hay chính nỗi mơ hồ về 1 cõi giới siêu linh chìm trong tiềm thức được phóng đại lên bình diện của tâm thức?...

Lê Thành Trung

Xe tăng
Post tiếp đi cụ. Lâu lắm em mí đc đọc
...
Đôi mắt xuất hiện. Bóng đen xuất hiện. Em hít một hơi dài cảm nhận sự sống của mình qua hơi thở. Là thực. Một tiếng lõm tõm của ếch nhảy bờ mương lại thổi bùng sự sợ hãi trong em. Nỗi sợ này từ đâu mà có? Nó đến từ khởi thủy loài người hay những câu chuyện ma quỷ được nghe từ bé huân tập lên? Hay chính nỗi mơ hồ về 1 cõi giới siêu linh chìm trong tiềm thức được phóng đại lên bình diện của tâm thức?...

Race Dead

Xe điện
Chuyện của cụ KhuongDuy văn phong lai láng như viết Văn , nhưng ko liền mạch đọc ko hấp dẫn , thành ra câu chuyện ko hấp dẫn và ko thực .

nissancui

Xe tải
Các cụ am hiểu về tâm linh đặc biệt là cụ Trauxanh và cụ Hoalocvung giúp em với ạ
Chả là chiều nay tài xế xe cuốc nhà em xin nghỉ vài hôm hỏi lý do thì nói em sợ quá tự nhiên 3 bữa nay em làm ( khoảng 3 giờ sáng ạ ) thì em nghe mùi nhang thơm lắm rồi người cứng đơ , mỏi gáy lạnh run ( theo lời tài xế )
Em hỏi bị lâu chưa nó nói mới 3 bữa nay em sợ quá đập dập tỏi bỏ vào túi vẫn bị như vậy , em mới nói bừa là để sáng mai em ra với nó , nói vậy để cho nó yên tâm làm chứ em nghe cũng hơi sợ ạ
Nói qua công việc của nhà em là nhà em làm gạch hoffman , công nhân làm từ 2 giờ vì giá điện giờ đó rẻ , công việc của bạn tài xế là cuốc đất cho vào cối nhào ạ
Đất này thì nhà em mua cũng gần chục năm trước kia là hố bom nhà em mua về san làm mặt bằng mà trước công nhân nói cũng hay thấy nọ kia
Em thì đang nghĩ hay là do đất làm gạch nhà em mới mua từ nơi khác mang về có vấn đề nên tài xế xế xe cuốc gặp mấy hôm nay liền
Em muốn nhờ các cụ là sáng mai ra với tài xế lỡ có gặp thì em phải làm sao ? Để yên ổn thì em phải cúng xin thế nào ạ
Em thì rất tin nhưng ba mẹ em đạo công giáo nên trước giờ chua cúng gì

Chỉnh sửa cuối:

hoalocvung

Xe điện
Các cụ am hiểu về tâm linh đặc biệt là cụ Trauxanh và cụ Hoalocvung giúp em với ạ
Chả là chiều nay tài xế xe cuốc nhà em xin nghỉ vài hôm hỏi lý do thì nói em sợ quá tự nhiên 3 bữa nay em làm ( khoảng 3 giờ sáng ạ ) thì em nghe mùi nhang thơm lắm rồi người cứng đơ , mỏi gáy lạnh run ( theo lời tài xế )
Em hỏi bị lâu chưa nó nói mới 3 bữa nay em sợ quá đập dập tỏi bỏ vào túi vẫn bị như vậy , em mới nói bừa là để sáng mai em ra với nó , nói vậy để cho nó yên tâm làm chứ em nghe cũng hơi sợ ạ
Nói qua công việc của nhà em là nhà em làm gạch hoffman , công nhân làm từ 2 giờ vì giá điện giờ đó rẻ , công việc của bạn tài xế là cuốc đất cho vào cối nhào ạ
Đất này thì nhà em mua cũng gần chục năm trước kia là hố bom nhà em mua về san làm mặt bằng mà trước công nhân nói cũng hay thấy nọ kia
Em thì đang nghĩ hay là do đất làm gạch nhà em mới mua từ nơi khác mang về có vấn đề nên tài xế xế xe cuốc gặp mấy hôm nay liền
Em muốn nhờ các cụ là sáng mai ra với tài xế lỡ có gặp thì em phải làm sao ? Để yên ổn thì em phải cúng xin thế nào ạ
Em thì rất tin nhưng ba mẹ em đạo công giáo nên trước giờ chua cúng gì
Lại vong à? Sao nhiều cụ gặp thế nhỉ em dạo này hóng mãi mà chả thấy hồn ma bóng quế nào8->. Em nghĩ là không vấn đề gì cả, nếu đến thời điểm em nói đây mà còn hiện tượng vậy, cụ có thể cắm 1 nắm hương, đốt 1 đống lửa nhỏ, rửa tay bằng nước gừng tỏi giấm và ….. Ôm 1 con mèo mà mầu trắng càng tốt ra ngồi ở chỗ đó, đảm bảo khoảng 45 phút gì đó …… có bao nhiêu vong ở đấy thì sẽ dắt tay nhau ra chào cụ 1 lượt rồi đi;;)

binhclubman

Xe tải
Em có ông bạn bên Tin lành, dẫn dắt được người nào đến với chúa là tự tay phá bỏ bàn thờ luôn. Cụ ấy bảo ban đầu cũng bị (ma) đập nhưng cầu chúa bảo hộ cho sẽ ổn.
Vậy mình tin vào cái gì là có cái đó phải ko các cụ?

nissancui

Xe tải
Em cảm ơn cụ Hoalocvung nhiều để em bảo nó , chứ mấy nay đọc thớt này với nghe nó kể em kiếp quá

BabyInCar™

Xe tải
E chưa có duyên gặp người cõi âm, nhưng cũng thích đọc, tìm tòi về chuyện tâm linh lắm . AI nhìn em cũng tưởng em làm Sư ạ, giống lắm cơ, đầu tóc thưa nên cắt trọc :(