[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Nino88

Xe container
chào cụ trauxanh! e đã đọc nhiều bài viết của cụ e thấy rất hay, e là dân xây dựng đã đi khắp vùng tây nghệ an đã được nghe rất nhiều về chuyện ma só rồi ma rừng với bản thân e thì e không mê tín chỉ có thắp hương ông bà tổ tiên thôi ah, nhưng có 1 chuyện đó là khi đưa máy xúc vào mở đường vào đập phụ của nhà máy thủy điện hủa na máy bên e mua mới nhưng cứ đi đcj 50m lại bị tuột xích 2 ngày trôi qua mà không thể nào chuyển máy vào công trường đc, hỏi người dân thì ng ta nói chưa xin phép ma rừng nên ko vào đc e phải nhờ 1 ng quen mời 1 thầy cúng địa phương cúng cho thế là máy vào đc luôn ah, thầy cúng ko lấy công ko đòi hỏi gì cả e thấy lạ nên hỏi ông anh e nhờ bảo thầy cúng ở đây ko bao giờ lấy cái gì cả. theo như cụ biết thì theo cụ có ma rừng thật ko ah!
Em nghĩ chắc có ma rừng là chắn chắn đấy cụ àh,người ta bảo: ''Rừng thiêng nước độc'' xa xưa các cụ đã đúc kết rồi mà

Nino88

Xe container
Đọc xong chuyện của các cụ mà e cứ cảm thấy lạnh kinh khủng mặc du Sài Gòn đang nóng. F1 vs gấu bật quạt vù vù còn vã cả mồ hôi trán òn e thì đắp chăn kín cổ vẫn thấy lạnh....!
Cụ Vinh nhạy cảm quá,đọc mà cụ sợ đến vậy sao?hehe

crv.phutho

Xe tải
Em nghĩ chắc có ma rừng là chắn chắn đấy cụ àh,người ta bảo: ''Rừng thiêng nước độc'' xa xưa các cụ đã đúc kết rồi mà
e cũng ko rõ lắm vì e thuộc loại ko mê tín ah. chỉ muốn các cụ như cụ trauxanh chỉ giáo thôi ah. chứ các thầy cúng thầy phong thủy e biết cũng nhiều lắm ah. nhưng hỏi là e có ông bác liệt sỹ có thể tìm mộ cho gd e ko đều chịu, e cũng đã ra chỗ số 1 đông tác cùng gd rồi nhưng hồn là ông bác về hỏi chỗ chôn ông bác kia thì lắc đầu các cụ ah. e ko hiểu sao nữa ah. các cụ chỉ giáo e với ah.

trauxanh

Xe lăn
chào cụ trauxanh! e đã đọc nhiều bài viết của cụ e thấy rất hay, e là dân xây dựng đã đi khắp vùng tây nghệ an đã được nghe rất nhiều về chuyện ma só rồi ma rừng với bản thân e thì e không mê tín chỉ có thắp hương ông bà tổ tiên thôi ah, nhưng có 1 chuyện đó là khi đưa máy xúc vào mở đường vào đập phụ của nhà máy thủy điện hủa na máy bên e mua mới nhưng cứ đi đcj 50m lại bị tuột xích 2 ngày trôi qua mà không thể nào chuyển máy vào công trường đc, hỏi người dân thì ng ta nói chưa xin phép ma rừng nên ko vào đc e phải nhờ 1 ng quen mời 1 thầy cúng địa phương cúng cho thế là máy vào đc luôn ah, thầy cúng ko lấy công ko đòi hỏi gì cả e thấy lạ nên hỏi ông anh e nhờ bảo thầy cúng ở đây ko bao giờ lấy cái gì cả. theo như cụ biết thì theo cụ có ma rừng thật ko ah!
Tây Nghệ thì có cụ ạ, em có vài chuyện cũng biết vì bạn bè em có ở trong đó. Hiện tượng này 1 số vùng phía Bắc cũng có, nhưng ảnh hưởng không rộng, chỉ trong khu vực nhà hay ruộng nương của từng hộ thôi (sức mạnh không lớn như 1 số vùng sâu trong kia). Tuy nhiên vì quá hoang đường nên chắc 99% không tin, ai gặp mới biết thôi ạ.
Mà thầy cúng trong ấy làm lễ rất đơn giản nhé, phỏng cụ?

Chỉnh sửa cuối:

duachuot123

Xe điện
Em chưa thấy ma bao giờ mặc dù em đang ốm có người còn nói em coi chừng bị vong nhập vong hành vì đi khám xét nghiệm chả có gì. Nhưng mà em chả sợ buổi tối đi ngủ em mở kinh cho nó nghe cùng luôn. Hôm nào em nghe em ngủ tốt không nghe thì gặp ác mộng.

Mavankhang33

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa thấy ma bao giờ mặc dù em đang ốm có người còn nói em coi chừng bị vong nhập vong hành vì đi khám xét nghiệm chả có gì. Nhưng mà em chả sợ buổi tối đi ngủ em mở kinh cho nó nghe cùng luôn. Hôm nào em nghe em ngủ tốt không nghe thì gặp ác mộng.
Em là ma đơi :P

vnn1369

Xe tải
Đọc xong chuyện của các cụ mà e cứ cảm thấy lạnh kinh khủng mặc du Sài Gòn đang nóng. F1 vs gấu bật quạt vù vù còn vã cả mồ hôi trán òn e thì đắp chăn kín cổ vẫn thấy lạnh....!
Một mình trong căn phòng vắng, Tắt bóng điện, bật máy lên ngồi đọc Comment của Các Cụ về truyện ma cũng là một cái thú đó cụ ah. Tạo cảm giác lắm :D

CuongDN2012

Xe điện

đây là chuyện ma thật nè

21021981

Xe hơi
mơ ước 1 lần trong đời được nhìn thấy ma hay hồn nhập hay gì gì đấy về tâm linh, tại mình ko tin nên ma ko hiện hay sao ý!

Phạm Văn Vinh

Xe tải
Đêm đã khuya e lại vào hóng các cụ kể tiếp....!

xjchlo

Xe buýt
Hôm qua em trải qua một giấc mơ kinh khủng như trong film Ma ý thật 100% nhá.
khoảng 3h sáng mồ hôi mồ kê nhễ nhại,em chỉ nhớ là lúc đấy cả bọn...chả biết ai với ai nhưng ngồi chơi vui vẻ,ồn ào trên giường...
tự nhiên phụp...
tối om...
em mò mẫm đến gần công tắc và hỏi
" Bật điện nhá ? ".
1 câu nói cắt ngang vội vàng
" Không được bật ! "...
tò mò quay lại xem ai nói thì
một quả mặt nữ trắng toát
tóc ngang vai
hai mắt rỉ máu đỏ trừng trừng nhìn em...
Em hoảng quá hét rất là to.
"Ối giời ơi........"
làm cả gấu và f1 tỉnh ngủ hoảng theo...
gần sáng em mới thiếp được tí,lúc đấy phải nói là hoảng thật.
Em chả tin cái cô hồn này cơ mà lạ thật...
Cụ nào giải thích hộ em cái !

CuongDN2012

Xe điện

KhuongDuy

Xe điện
Định không kể nhưng cũng xin góp 1 câu chuyện. Cụ nào không tin em cũng không ép. Có điều hy vọng các cụ không hoang mang. Chuyện này không phải em trực tiếp trải nghiệm mà là gấu nhưng em nằm ngay bên cạnh. Hoang đường hay không tùy các cụ nghĩ

KhuongDuy

Xe điện
Em còn nhớ rõ cái đêm đó. Một đêm rằm tháng 7, khoảng 12h đêm, những tiếng mèo kêu lạ hơn thường lệ, em và gấu đang ngủ. Giấc ngủ của em chập chờn, thỉnh thoảng em thấy những bóng loáng loáng mà không rõ hình, đôi lúc có cảm giác như ai đó đang đứng cuối giường nhìn mình. Gấu vẫn say giấc bên cạnh...

Cuteo03

Xe tải
Em còn nhớ rõ cái đêm đó. Một đêm rằm tháng 7, khoảng 12h đêm, những tiếng mèo kêu lạ hơn thường lệ, em và gấu đang ngủ. Giấc ngủ của em chập chờn, thỉnh thoảng em thấy những bóng loáng loáng mà không rõ hình, đôi lúc có cảm giác như ai đó đang đứng cuối giường nhìn mình. Gấu vẫn say giấc bên cạnh...
Cụ lâu ko ăn rau xanh à, hóng cụ lâu quá

KhuongDuy

Xe điện
Cụ lâu ko ăn rau xanh à, hóng cụ lâu quá
Sorry đã để cụ đợi lâu. Em xin kể tiếp ạ:
...Rồi đột nhiên gấu nhà em ú ớ kêu la. Tiếng kêu lạc giọng. Em vội đánh thức gấu dậy 1 lúc nàng mới định thần lại được. Em hỏi nàng mơ thấy gì?
- Em mơ thấy bị ai đó đẩy xuống vực... Nàng trả lời
-Rồi sao nữa? Thế có sao không? Em hỏi
_Không sao. May mà em túm được 1 cành cây, nhưng hoảng quá anh ạ
_Bình tĩnh nào em yêu, mọi chuyện đều tốt đẹp phải không. Em hết hoảng chưa?
_Rồi anh à...
_Rồi thì buông cành cây ra đi em. Đau quá ...