[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

trunglvthao

Xe đạp
Em có chuyện này muốn hỏi cụ trauxanh và cụ hoalocvung ạ:
Nhà e năm 2012 xây lại nhà, đổ xong móng bố em phát ung thư gan đựoc tầm 1 tháng thì mất (9/4/2012 AL -tháng 4 nhuận ạ) .Có điều là ông nội em cũng mất 9/4 âm. Đợt đó em ở dưới nhà trông nhà và thợ có 1 đêm đang ngủ thấy có người gọi (hình như là mơ ạ), bà ngoại dặn đêm ngủ ai gọi ko nói gì cả. Nhà em đi xem ở Giang Văn Minh người ta bảo là bố em bị 3 trùng tang 1 thiên di hay sao đó, và lúc gọi hồn lên thì bố em bị người ta đánh, tra khảo đau đớn lắm, hic. Nhà em có đưa bố em lên chùa rồi, nhưng ko biết có đc ko. Cả nhà e từ khi bố mất rất rất ít khi mơ thấy ông. Hai đợt giỗ vừa rồi chỉ thấy có con bướm đen nhỏ bằng bao diêm bay vào lượn lờ rồi sáng hôm sau là mất. Trong khi e thấy nhiều nhà bướm rất to bay vào nhà. ???. Hai cụ cho em hỏi liệu bố em đã siêu thoát chưa và có vấn đề gì nghiêm trọng ko ạ, vì nhà em có cảm giác bặt vô âm tín kiểu gì đó, mà gọi hồn lên thấy bị đánh đập vậy xót lắm ạ. Bố em sinh năm 1961.
Em cảm ơn hai cụ trước.

trauxanh

Xe lăn
Em có chuyện này muốn hỏi cụ trauxanh và cụ hoalocvung ạ:
Nhà e năm 2012 xây lại nhà, đổ xong móng bố em phát ung thư gan đựoc tầm 1 tháng thì mất (9/4/2012 AL -tháng 4 nhuận ạ) .Có điều là ông nội em cũng mất 9/4 âm. Đợt đó em ở dưới nhà trông nhà và thợ có 1 đêm đang ngủ thấy có người gọi (hình như là mơ ạ), bà ngoại dặn đêm ngủ ai gọi ko nói gì cả. Nhà em đi xem ở Giang Văn Minh người ta bảo là bố em bị 3 trùng tang 1 thiên di hay sao đó, và lúc gọi hồn lên thì bố em bị người ta đánh, tra khảo đau đớn lắm, hic. Nhà em có đưa bố em lên chùa rồi, nhưng ko biết có đc ko. Cả nhà e từ khi bố mất rất rất ít khi mơ thấy ông. Hai đợt giỗ vừa rồi chỉ thấy có con bướm đen nhỏ bằng bao diêm bay vào lượn lờ rồi sáng hôm sau là mất. Trong khi e thấy nhiều nhà bướm rất to bay vào nhà. ???. Hai cụ cho em hỏi liệu bố em đã siêu thoát chưa và có vấn đề gì nghiêm trọng ko ạ, vì nhà em có cảm giác bặt vô âm tín kiểu gì đó, mà gọi hồn lên thấy bị đánh đập vậy xót lắm ạ. Bố em sinh năm 1961.
Em cảm ơn hai cụ trước.
Có phải cụ nhà mất vào các giờ Thìn, Tuất, Sửu, Mùi không ạ?

Fix_one

Xe máy
Em cũng sợ ma nhưng cũng rất thích chuyện ma Bác Ngạn nhưng xem thì em sợ kinh vì cảnh máu me ghê lắm ạ

trauxanh

Xe lăn
Cụ nhà e mất 10h5p sáng 9/4/12 âm. Lúc mất thì ko nói đc lời nào với ai cả cụ ạ. Cảm ơn cụ.
Dạ em hỏi như vậy vì nếu mất giờ đó thì là giờ Tỵ, nếu tính thì chỉ có 2 trùng và 2 thiên di thôi.

Chuyện của cháu cũng khá rùng rợn. Hôm đó khoảng 8h tối, cháu đi một mình trên đường bờ Hồ Tây, đến thư viện trường Chu Văn An thì phải, nhìn cái tòa nhà Pháp đó cổ cổ, đường lại vắng cháu đã rợn rợn rồi, tự nhiên thấy cái bóng vèo qua mặt một cái, cháu nổi hết cả gai ốc, rồi cái bóng từ từ dừng lại, một tia sáng lóe lên:
- Xin lỗi anh, anh vui lòng cho kiển tra giấy tờ, xe anh không bật đèn khi tham gia giao thông.
- Các anh thông cảm, bla bla.
Mất toi lít rưỡi với hai con ma mà đến giờ cháu vẫn chưa biết tên. Các cụ rút kinh nghiệm nhé, đi đêm đề phòng tránh gặp ma là phải bật đèn xe =))

hamigua

Xe hơi

LoveFun

Xe điện
Óanh dấu lại khúc này để hóng típ truyện
Mợ hóng nhiều quá :))
Em kể tiếp.
Lúc đưa tay phải ra để mở cửa thì từ bả vai xuống bàn tay cảm giác bị tê cứng, không nhấc lên được. Lúc này em đang ngả ghế nằm nên cố gắng gồng người lên để với tay đến cái tay khóa mở cửa nhưng càng cố càng không được. Bắt đầu 2 chân có hiện tượng rất nặng, không nhấc nổi :((
Em bị như thế rất lâu, chỉ còn mỗi tay trái là chưa có hiện tượng gì.
Trong thời gian này em nghe thấy rất nhiều tiếng trẻ con nô đùa. Cảm giác nhìn thấy bọn trẻ con trèo lên nắp capo và nhún nhảy :(( đứa nào cũng mặc quần áo đẹp lắm, mà quần áo lại giống nhau, kiểu học sinh mặc đồng phục ý. Bọn trẻ đang nô đùa thì có cụ già ở góc sân chùa đi đến quát, bọn trẻ bỏ chạy. Lúc này em mới giật mình, nhấc được chân lên giữ nút Start/Stop. Xe nổ máy, đèn pha sáng lên, em bắt đầu đỡ nặng người bên phải và chui ra khỏi xe và hướng về phía cụ già vừa đi đến quát bọn trẻ con thì ... toàn cây to, giữa những cái cây đấy là cái tháp (nơi an nghỉ của sư trụ trì). Lúc này là 3h40 sáng, chưa đến giờ làm lễ, em cũng có cảm giác sợ nên vẫn cho xe nổ máy, bật đèn pha và ra ngồi quay lưng lại với đầu xe để hút thuốc. Ngồi mãi chưa hết cảm giác sợ nên lại đi lên chỗ tượng Phật Bà ở giữa sân chùa và ngồi dưới chân bức tượng.
Sáng dậy các sư hỏi tại sao không ngủ mà lại ra đây ngồi. Em kể lại đầu đuôi thì sư thầy trụ trì cười và giải thích nhiều cái về hiện tượng này theo quan điểm của nhà Phật ...

Chỉnh sửa cuối:

hamigua

Xe hơi

Chapi_Do

Xe hơi
Đọc mà rợn hết cả người hic

trunglvthao

Xe đạp
Dạ em hỏi như vậy vì nếu mất giờ đó thì là giờ Tỵ, nếu tính thì chỉ có 2 trùng và 2 thiên di thôi.
Thế ạ, e ko rõ lắm nhưng cụ có biết tại sao lại bị đánh đập như vậy ko ạ, mấy người ở GVM nói là bị tra khảo và hơn nữa là lúc nhà e xây mộ xong có gọi 1 lần xem thì ông cụ bảo là chưa nhận đc nhà mới. Có việc gì nghiêm trọng ko cụ?

Chapi_Do

Xe hơi
X_XX_X

e nhát nhưng vẫn thik nghe và xem phim ma

Bảo Hân

Xe tăng
Mợ hóng nhiều quá :))
Em kể tiếp.
Lúc đưa tay phải ra để mở cửa thì từ bả vai xuống bàn tay cảm giác bị tê cứng, không nhấc lên được. Lúc này em đang ngả ghế nằm nên cố gắng gồng người lên để với tay đến cái tay khóa mở cửa nhưng càng cố càng không được. Bắt đầu 2 chân có hiện tượng rất nặng, không nhấc nổi :((
Em bị như thế rất lâu, chỉ còn mỗi tay trái là chưa có hiện tượng gì.
Trong thời gian này em nghe thấy rất nhiều tiếng trẻ con nô đùa. Cảm giác nhìn thấy bọn trẻ con trèo lên nắp capo và nhún nhảy :(( đứa nào cũng mặc quần áo đẹp lắm, mà quần áo lại giống nhau, kiểu học sinh mặc đồng phục ý. Bọn trẻ đang nô đùa thì có cụ già ở góc sân chùa đi đến quát, bọn trẻ bỏ chạy. Lúc này em mới giật mình, nhấc được chân lên giữ nút Start/Stop. Xe nổ máy, đèn pha sáng lên, em bắt đầu đỡ nặng người bên phải và chui ra khỏi xe và hướng về phía cụ già vừa đi đến quát bọn trẻ con thì ... toàn cây to, giữa những cái cây đấy là cái tháp (nơi an nghỉ của sư trụ trì). Lúc này là 3h40 sáng, chưa đến giờ làm lễ, em cũng có cảm giác sợ nên vẫn cho xe nổ máy, bật đèn pha và ra ngồi quay lưng lại với đầu xe để hút thuốc. Ngồi mãi chưa hết cảm giác sợ nên lại đi lên chỗ tượng Phật Bà ở giữa sân chùa và ngồi dưới chân bức tượng.
Sáng dậy các sư hỏi tại sao không ngủ mà lại ra đây ngồi. Em kể lại đầu đuôi thì sư thầy trụ trì cười và giải thích nhiều cái về hiện tượng này theo quan điểm của nhà Phật ...
Cụ ngắt câu rất đúng chỗ đấy ah.
E hết rịu rôì, nợ cụ chén này nhé

trauxanh

Xe lăn
2 cái trùng tang vậy có nói lên điểu gì ko hả cụ trauxanh?
Những thứ này em chỉ có thể giải thích theo cái hiểu biết nông cạn của mình thôi.
Có 3 kiểu là Trùng tang, Thiên di và Nhập mộ, xấu nhất là Trùng tang. Riêng cái Trùng tang thì còn "Trùng tang liên táng" và "Trùng phục" rât dữ dội. Những cái này thì nhiều người cũng biết, đại khái là các cấp độ tốt xấu xét theo tứ địa chi của thời điểm ra đi với tuổi của 1 con người cụ thể.
Theo các sách diễn giải về những việc này, thì những trường hợp trên gọi là bị Thần trùng. "Thần" là tinh tú, "trùng" là lặp lại.
Còn nói về việc bị tra khảo, thì thấy dân gian nói thế, gọi hồn nói thế, thầy cúng nói thế...riêng em thì chịu ạ.~X(

Edulinks

Xe tải
Bố em ngày xưa làm giám sát công trình ở HP, thi thoảng ngủ lại công trường còn kể, đang đêm ngủ cứ có 1 cậu thanh niên vào xin ngủ nhờ.. dậy vén màn cho vào thì lại chả thấy người đâu. mấy đêm liền đêu như vậy. sau kể chuyện mới biết trước đó vài tháng có cậu công nhân bị tnlđ chết ở đấy. xong báo cáo giám đốc làm lễ cầu siêu lại từ bấy giờ ko thấy gì nữa.

Ca Muc

Xe tải
Hehe...cụ trauxanh cho em hỏi: nếu Gấu nhà mà bướng bỉnh quá không nghe lời Sói thì phải dùng phép gì đẻ thuần Gấu bây giờ? Đội ơn cụ nhiều.