[Funland] Những chuyến bay đưa các 'người hùng’ thầm lặng trở về từ miền Nam

DaDieuchienxu

Xe container
Mong cái con Miêu gì đó nó đọc dc những dòng này của cụ .
SG ơi cố lên .
Ôi, chấp làm gì mấy đứa mồm chó vó ngựa ấy hở cụ? Phông bạt cho đã, khi lỡ lây nhiễm thì độ hèn hạ của chúng mới bộc lộ ra.

Race Dead

Xe điện
Đầu dịch TSB con Trác thúy Miêu còn gân cổ lên nói không cần hỗ trợ,giờ không biết nó đã chết chưa.
Em cũng mong cho con điên đấy nó chết mịa đi , mà nó trốn biệt tăm rồi hay sao ý .
Nhìn các đoàn vào SG hỗ trợ , có rất nhiều các cháu nam nữ còn trẻ măng đang học nghành Y đã dám vào nơi hiểm nguy , càng căm ghét con điên đấy .

D nâu

Xe điện
Thương và trân quý những tấm lòng cao cả. Em thấy có cả 300 bác sỹ bệnh Việt Việt Đức, toàn bộ sinh viên học viện viện quân y và bộ đội ngoài Bắc đi vào đó hỗ trợ Sài Gòn không biết đã được trở về chưa? Mong mọi người được an toàn trở về với gia đình.

Crusaderland

Xe điện
Chắc rút từ từ vì cũng còn phải ở lại hỗ trợ SG mở cửa.
SG mở cửa độ nửa tháng mà tình hình vẫn trong tầm kiểm soát thì dần dần lực lượng chi viện sẽ rút hết.

cun01

Xe container
Bọn em ICU 16 đây chưa biết ngày về. Haizzz chả mong gì, mong mấy anh gì ở trên cao hay bi bô đạo đức ấy. Nhích cho anh em tý lương cho nghành nó đỡ tủi.

MiTa

Xe lăn
Cư dân SG tri ân tất cả những "Thiên thần áo trắng" từ các vùng miền của Tổ quốc đã dấn thân vào tâm dịch của cả nước TPHCM. @};-
Nếu ko có các bạn, hẳn là số nạn nhân tử vong vì Covid sẽ ko dừng lại ở con số gần 20K.
Những việc làm & sự nỗ lực ko mệt mỏi của các bạn sẽ như "Bài ca mãi mãi không bao giờ không quên" trong lòng người SG.
Hãy tin là như vậy.
Cầu chúc các bạn khi trở về GĐ luôn gặp đc nhiều may mắn & hạnh phúc trong cuộc sống.@};-
Cho e ké 1 lời cảm ơn các bạn ấy Cụ nhé. SG dù còn rất nguy hiểm nhưng thật lòng cảm ơn sự giúp đỡ của các ACE y tế giữa lúc căng thẳng như vậy.

Matxech

Xe container
Cụ bảo những danh hiệu kia có lợi ích gì ko?
Với e và với thể chế này chả có ích ji
Trừ khi có sẵn dây dợ cần thêm hồ sơ đẹp thì ko nói
E trêu bạn em bên qy là đi về được phong qham nó bảo ko có ji đâu anh

Kavalan

Xe hơi
Cám ơn lực lượng y bác sỹ, quân đội, học viên các tỉnh thành đã chi viện hỗ trợ cho Sài Gòn và các tỉnh miền Nam, mong các anh chị được khoẻ mạnh, được về với gia đình và đơn vị sau thời gian khổ cực vừa qua.

Cao_Xanh

Xe tăng

Nắng nhạt

Xe điện
Lúc ra đi vào tiền phương tâm dịch chống "giặc" covid thì "hùng hồn": Hết dịch/giặc mới trở về...
Vậy mà vùng SG vẫn còn chìm trong dịch dã (vẫn còn vài ngàn ca nhiễm mới/ngày) mà đã dần rút lui sao??? :-?
Giờ sống chung với giặc rồi nên giặc là ta, ta là giặc :)

raspberry

Xe tăng
Lúc ra đi vào tiền phương tâm dịch chống "giặc" covid thì "hùng hồn": Hết dịch/giặc mới trở về...
Vậy mà vùng SG vẫn còn chìm trong dịch dã (vẫn còn vài ngàn ca nhiễm mới/ngày) mà đã dần rút lui sao??? :-?
Giờ ổn rồi họ về, vẫn còn người ở lại mà, có sao đâu.
Nhiều cụ rất ngộ, kiểu gì cũng tổ lái đc.

drquyenbg

Xe tải
Chúc cụ thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc .
Cảm phục .
Cảm ơn cụ, chúng em cũng chỉ nỗ lực làm những gì có thể làm, những gì căng thẳng nhất của đợt dịch này đã tạm qua dưng hệ lụy của nó sẽ còn ám ảnh lâu dài, em đang stress rất nặng...

Hp lớn nhất là những bn covid nặng đã được cứu sống trở về với gia đình...
Ảnh trên là em và "Bs 91" của BV Chợ Rẫy tại chảo lửa Bắc Giang.

Chỉnh sửa cuối:

tranmanhha

Xe điện
Rất trân trọng những con người xông pha nơi khó khăn hiểm nguy.
Giống như những chiến sĩ nơi tiền tuyến.
Nhưng .. thường là những người chịu hi sinh vất vả, lại là những người thiệt thòi nhất. Bao trái ngọt, thì lại có ông khác đắc lợi rồi.

Cao_Xanh

Xe tăng
Giờ sống chung với giặc rồi nên giặc là ta, ta là giặc :)
Tất nhiên họ cũng nên trở về để nghỉ ngơi và giúp quê mình PCD... 👍
Vấn đề là: thế nào =ổn? Liệu có tồn tại tiêu chuẩn kép trong chống 'giặc' covid?![nơi thì vài chục ca đã phong tỏa (VD: Hà Nam, HN...), siết chặt phòng thủ như: HP, QN.. mà có nơi ngàn ca nhiễm mới hàng ngày thì =ổn...]. Lập pháo đài cấp xã phường... để rồi sống chung sao ta?#-o
P/S: Ngoài ra, đáng tiếc là chỉ vài tháng đã quên lời tuyên bố... Chắc là do lều báo nhầm/sai sót chăng? ;;)

Giờ ổn rồi họ về, vẫn còn người ở lại mà, có sao đâu.
Nhiều cụ rất ngộ, kiểu gì cũng tổ lái đc.

drquyenbg

Xe tải
Tất nhiên họ cũng nên trở về để nghỉ ngơi và giúp quê mình PCD... 👍
Vấn đề là: thế nào =ổn? Liệu có tồn tại tiêu chuẩn kép trong chống 'giặc' covid?![nơi thì vài chục ca đã phong tỏa (VD: Hà Nam, HN...), siết chặt phòng thủ như: HP, QN.. mà có nơi ngàn ca nhiễm mới hàng ngày thì =ổn...]. Lập pháo đài cấp xã phường... để rồi sống chung sao ta?#-o
P/S: Ngoài ra, đáng tiếc là chỉ vài tháng đã quên lời tuyên bố... Chắc là do lều báo nhầm/sai sót chăng? ;;)
Chưa được nghỉ đâu cụ, tất cả nvyt trở về đều vẫn tham gia làm công tác chuyên môn và phòng chống dịch tại địa phương và đơn vị của mình theo phân công.

OTheAh

Xe tăng
Chả hiểu nghĩ gì mà cụ lại phát biểu câu ntn
Lạc quan như cụ cũng tốt, e lo xa thôi vaccine chặn dc phần nào thôi chứ ko bảo vệ dc tất cả hôm qua e mới lấy xe ra dg mà thấy tụ tập ko khẩu trang j cả luôn kinh lắm, e đi thay cái acquy xe mà kiểu này chắc lại phải thay tiếp