[Funland] Những chuyện éo le mà các cụ từng gặp.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Cái này hay.

Muốn trả thù, ông thớt cử nói nhỏ với thằng em họ là vợ mày vừa hẹn tao tối nay xã giao, tao ngại quá nên phải nói cho mày biết =))=))=))

Chúng nó đánh nhau ầm ầm, coi như đã đã được thù. Nhưng làm thế này thì hèn quá.
vãi thật.

Rivers

Xe container
Hoa thơm oánh cả cụm, khoai ngon nhổ cả luống, sướng nhất cô em dâu :))

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ cứ nghĩ được xơi vk thằng khác cho nhẹ đầu. Có méo gì phải ngại với hai đứa cắm sừng mình, cụ làm thế hóa ra nó lại tốt đẹp hơn cụ. DM phải em có khi gặp thỉnh thoảng tỉa cho vài câu ôn lại kỷ niệm ấy :)) :)) :))

Ga_son

Xe điện
Mình có sai đâu mà phải ngại nhỉ bên kia họ sai cơ mà, mình cứ sống tốt hạnh phúc là được mặc kệ bên kia chứ.

gnoudman

Xe tăng
Cụ thớt check kỹ lại em người yêu bây giờ xem có quen chú em họ nào trong nhà nữa không, rồi hãy vác về ra mắt nhé :))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng thằng đó không phải là thằng anh họ =))
Cụ có thể chia sẻ, chuyện éo le mà Cụ đã gặp là như nào ? Em thì, thích phải một đứa mà nó cũng thích em. Thế là xong đời.
Đấy là chuyện éo le nhất của em :D

barca6996

Xe container
Cụ có thể chia sẻ, chuyện éo le mà Cụ đã gặp là như nào ? Em thì, thích phải một đứa mà nó cũng thích em. Thế là xong đời.
Đấy là chuyện éo le nhất của em :D
Em thì đứa nào em cũng thích, dưng mà éo đứa nào nó thích em 😂thế là em cũng xong đời :))

H2H

Xe tải
Ko thấy éo le lắm ngoài chuyện cụ trẻ hơi hẹp hòi.

Chúng nó yêu nhau từ trước khi cô bé ấy gặp cụ thì có lỗi đek gì với cụ đâu, sau đó cụ tự rút lui thì chúng nó lại yêu nhau tiếp, cũng chả có lỗi gì với cụ.

Tuổi trẻ mà, nghĩ thoáng ra đi cu!
Chuẩn cụ nhỉ, chẳng thằng nào có lỗi với đứa nào hết, chuyện tình cảm khó nói, có khi cũng do tính cụ chủ ko bằng ông em kia nên khi gặp lại lại bùng nổ hơn. Mà trường hợp này gọi đúng là con dì con già mới đúng chứ em họ đâu có đúng nhỉ.

TÔN

Xe container
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em cả nửa năm và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay. Nên khi gặp lại thì xảy ra chuyện lén lút.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Chuyện chả có cái gì to tát cả.e là người đến sau chứ đâu phải là thằng kia nó xen vào giữa đâu.nghĩ thoáng nó ra

Kurumasuki

Xe container
Kể ra cũng ngại thật.
Vì đã chén vợ của em họ....
haiza....
Cụ nhầm.
Nếu choén rồi ko bao giờ có chuyện như này.
Đây là dạng tổn thương vĩnh viễn một điểm ở não do chưa đc choén nên tự nâng tầm đối tác thành thiên sứ mà thôi.

barca6996

Xe container
Thế thì thằng kia mới là thằng ngại anh nhỉ =))
Nếu là em thì em cũng ngại giống chủ thớt, nhìn thấy cô em dâu mà cái giề cũng biết rồi thì ngại là phải :((

TÔN

Xe container
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em cả nửa năm và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay. Nên khi gặp lại thì xảy ra chuyện lén lút.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Thế tóm lại ngày xưa ôg ẻm đã choén vợ bây giờ của thằng em họ chưa ? Nếu chưa thì ngại còn nếu rồi thì ngại mẹ gì,về quê rồi thủ thỉ hỏi em dâu đánh giá xem thằng nào đc lâu đc :D

Tony_Le

Xe container
Hỏi nhỏ cụ tí: ko biết chuyện này của cụ diễn biến đến đâu rồi :P

Đến đây rồi https://www.otofun.net/threads/cac-cu-phan-chia-tai-chinh-trong-gia-dinh-the-nao-a.1791628/

Bobbo

Xe điện
Hết giờ làm, em đánh dấu tối đọc

j23

Xe container
Cụ thớt cứ về 1 lần, coi như là để phá lệ luôn, vượt giới hạn 1 lần sau cũng đỡ, sẽ thấy thoải mái hơn, chứ thế này kéo dài biết đến bao giờ, thêm mệt. Chuyện gặp mặt trước sau gì nó cũng đến thôi mà

raisomoon

Xe tăng
Cụ thớt cứ về 1 lần, coi như là để phá lệ luôn, vượt giới hạn 1 lần sau cũng đỡ, sẽ thấy thoải mái hơn, chứ thế này kéo dài biết đến bao giờ, thêm mệt. Chuyện gặp mặt trước sau gì nó cũng đến thôi mà
Chắc trước thớt chưa chén em nó, em nó gặp lại nyc thì quay lại choén nhau thôi.

Việc này mà trước đây choén nhau rồi thì thớt chả hậm hực lâu thế.